ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    855
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ไฟล์โดนลบแล้ว มันขึ้นเออเร่อ
    CPU : I5-6500 M/B : Asus H170-Pro RAM : 8GB Bus 2400 GPU : GTX 970 EXOC PSU : Super Flower Bronze FX Series 650W CASE : unicorn

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    โห กำลังหาพอดี ขอบคุณคร้าบ
    ???

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SeveNLanD อ่านกระทู้
    ถ้าเจ๊งหลายรอบ เพราะคนทำ crack เขาทำออกมา แล้วต้องทำไงอ๋อ ผมงง -.-
    ตัวที่ผมอัพนี้ มันไม่มีแครกน้ะครับ แครกคงจะมาหลังจากที่ทางทีมงานผู้สร้าง สร้างขึ้นหลังจากรู้ว่าเกมตนเองโดนละเมิดลิขสิทธิ์ล่ะมังครับ ผมก้ไม่แน่ใจ

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CarFear อ่านกระทู้
    ไฟล์โดนลบแล้ว มันขึ้นเออเร่อ
    เอ ผมลองแล้วไฟล์ก้โออยู่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    545
    ได้รับคำขอบคุณ: 565
    โชว์บ้าง อิอิ ผสมมั่วๆ

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SeveNLanD อ่านกระทู้
    ถ้าเจ๊งหลายรอบ เพราะคนทำ crack เขาทำออกมา แล้วต้องทำไงอ๋อ ผมงง -.-
    อ๋อผมเจ๊งเพราะออกเกมห่วยๆมาครับ(ขายไม่ออก+ย้าย office ค่าใช้จ่ายเยอะ) ตอนนั้นยังไม่รู้วิธีโฟกัสไปว่าเกมแนวไหนต้องโฟกัสไปที่อะไร
    ส่วนถ้าเจอปัญหาคน crack
    "Boss, it seems that quite a few players use illegal copies of ชื่อเกมเรา. I've managed to identify some of them. We could either sue them to defend our copyright or send them warnings to ask them to stop. What do you want to do?"
    จะถามเราว่าจะฟ้องร้อง หรือแค่เตือน ก็เลือกเอาครับถ้าฟ้องได้เงินแต่เสียแฟนเกม ถ้าแค่เตือนก็ได้แฟนเกมเพิ่ม
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ใช่เกมที่เล่นเกมเถื่อนมันจะเจ๊งป่ะ

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    สนุกดีครับเกมนี้จัดแท้ไปแล้วเรียบร้อย เล่นแคล็กระวังเจอพวกโหลดบิตนะครับ ^_^

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    น่าเล่นมากครับ ^^ ขอบคุณมากนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    น่าเล่นมากครับ กำลังจะไปสอยจากใน สตีมอยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    สรุปตัวนี้เล่นได้ 100% ป่าวครับ หรือว่ายังไม่ได้ เพราะติด Crack จากคนสร้างเกมที่เค้าทำกับดักไว้

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    เอาไปดูเป็นแนวทางกันนะครับ สร้างเกมยังไงให้ได้คะแนนเยอะๆ http://gamedevtycoon.wikia.com/wiki/...e_combinations
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popza01 อ่านกระทู้
    สนุกดีครับเกมนี้จัดแท้ไปแล้วเรียบร้อย เล่นแคล็กระวังเจอพวกโหลดบิตนะครับ ^_^
    เกมสนุกๆ จัดแท้แน่นอนกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mannova อ่านกระทู้
    สรุปตัวนี้เล่นได้ 100% ป่าวครับ หรือว่ายังไม่ได้ เพราะติด Crack จากคนสร้างเกมที่เค้าทำกับดักไว้

เล่นได้ 100 เปอร์น้ะครับ ส่วนเรื่องแครกที่เล่นแล้วขาดทุนยับ คงต้องลองเล่นดูไปเรื่อยๆละครับเพราะผมยังไม่โดนเลย

กล่าวขอบคุณ
    0

ล่าสุดเลย ผมว่าเล่นไม่ยากเท่าไหร่นะครับ คุณต้องมีการจัดการที่ดี และรู้ว่าเกมแบบไหนควรใช้อะไร เว็บฝรั่ง หรือคลิปช่วยคุณได้ แล้วจะทำให้ยิ่งเล่นยิ่งสนุกครับ ผมอ่านรีวิวแปปเดียวผมก็จัดของแท้เลย ไม่แพงเลยครับ

สนุกมาก บอกได้แค่นี้...

เบื้องหลังความสำเร็จ อันนี้เลยถึงจะไม่เต็ม แต่ก็ไม่ตํ่าล่ะครับ คะแนน..

กล่าวขอบคุณ
    5
    เล่นจนถึงไหน ถึงไหนก็ไม่เจอนะครับ ที่ว่าโดนทำ crack แล้วบริษัทเจ๊ง

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    การ สร้าง เกม ไม่เท่าไหร แอนจิ้นนี้ สิ โหด สัด
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    เล่นแล้วก็แอบ งง ><" เงินเริ่มติด - เรื่อยๆ T-T

กล่าวขอบคุณ
    0
    @jorjinj เล่นของแท้ก็ไม่โดนหรอกครับ ผมก็เล่นแท้เล่นได้เรื่อยๆ สนุกมาก ติดสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    @MeloDyBB ผมทราบครับ ว่าของแท้มันไม่โดน แต่อันนี้คือผมมาบอกให้ทราบว่าไฟล์ของเจ้าของกระทู้ ก็ไม่โดนครับ

แต่เกมส์นี้สนุกจริงๆ ยังไงผมซื้อแท้แน่ๆ อยากสนับสนุนเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    jorjinj มีเทคนิคดูแล แนว MMO ไหมครับ ผมเสียเงินไปกับ MMO เยอะมาก ทำยังไงก็ไม่ได้กำไร สักที - -* ขายเครื่องเกมด้วย ไม่รุ่งเลย หรือผมหาทางออกไม่เจอ 55+ มีอะไรดีๆก็ช่วยแน่ะนำทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    @jorjinj หรือว่ามีเว็บดีๆก็แน่ะนำด้วยนะครับ จะได้หาความรู้ ขอบคุณมากครับ

ปล.เรื่องพนักงาน ควนเน้นไปทางไหนดี เกียวกับ MMO

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MeloDyBB อ่านกระทู้
    jorjinj มีเทคนิคดูแล แนว MMO ไหมครับ ผมเสียเงินไปกับ MMO เยอะมาก ทำยังไงก็ไม่ได้กำไร สักที - -* ขายเครื่องเกมด้วย ไม่รุ่งเลย หรือผมหาทางออกไม่เจอ 55+ มีอะไรดีๆก็ช่วยแน่ะนำทีนะครับ
    MMO นี่ตัวทำเงินผมเลยนะ ฮ่าๆๆ

คือผมเน้นทำเกม Genre Strategy ครับ
    ตอนนั้นที่ทำก็ใช้ ระดับ AAA เอนจิ้นตัวสุดเท่าที่มี (3D version 7) แล้วก็ ใส่สัดส่วนให้เหมาะๆครับ
    ถ้าได้คะแนนเยอะๆ มันก็จะออกมาดีเอง
    แต่ MMO มันจะมีค่าใช้จ่ายรายเดือน หรือ รายสัปดาห์ด้วย พอไปพักหลังๆ ค่าใช้จ่ายจะสูงกว่ารายรับ ก็ให้เราจัดบูธครับ มันจะกลับมาบูมอีกครั้ง
    แล้วก็ให้ทำ Expansion pack ครับ เกมในรูปนี่ ได้ขนาดนี้คือทำไป 3 pack จัดบูธ ตลอด เลยได้ยอดนี้ครบผม

ส่วนตัว Hardware console ก็ พยามสร้างโดยใช้เอนจิ้นโหดๆครับ แล้วก็ใช้เงินลงทุนตอนแรกสูงๆหน่อย(ผมปรับสุดเลย) ส่วนเงินที่ให้ Lab แต่ละเดือนก็แล้วแต่ครับ ผมให้เดือนละ 1.5 M

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MeloDyBB อ่านกระทู้
    @jorjinj หรือว่ามีเว็บดีๆก็แน่ะนำด้วยนะครับ จะได้หาความรู้ ขอบคุณมากครับ

ปล.เรื่องพนักงาน ควนเน้นไปทางไหนดี เกียวกับ MMO
    ไม่มีเว็บอะครับ มั่วเองล้วนๆ เจ๊งไปไม่รู้กี่รอบ ฮ่าๆ
    ส่วนพนักงาน ผมก็ให้ไปเทรนให้ครบๆทุกด้านนะครับ ไม่ได้เน้น ส่วนใดส่วนหนึ่ง

กล่าวขอบคุณ
    0
    @jorjinj จัดบูธ ทำยังไงอ่ะครับ ขอมีรูปจะดีมากเลย ไม่เข้าใจเท่าไหร่