ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

i n d i e d o w n l o a d
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,886

Lightbulb [1-PART] - ฺฺPLANET BASE ( มาสร้างอณานิคมต่างดาวกัน ! ) - [One2UP|FILECONDO|RABBITFILE|MEGA]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    เล่นได้100%ขอบคุณครับ

ฺฺPLANET BASE ( มาสร้างอณานิคมต่างดาวกัน ! )

เป็นเกมแนววางแผน Colony Builder ที่มีบริหารจัดการทรัพยากรและเอาชีวิตรอดสไตล์เดียวกับเกมอย่าง "Banished"
    เพียงแต่ในครั้งนี้แทนที่คุณจะต้องไปบุกป่าฝ่าดงกับภูมิประเทศในโลก ...คุณกลับจะต้องพาผู้บุกเบิก 7 คนพร้อมหุ่นยนต์อเนกประสงค์อีก 2 หน่อ
    ไปเริ่มต้นสร้างสังคมแห่งใหม่บนดาวอันไกลโพ้นแทนครับ ...เป้าหมายหลักคือ การสร้างอาณานิคม บริหารทรัพยากรที่มี และอยู่ให้รอดไปแบบวันต่อวัน
    ความยากของเกมนี้อยู่ในระดับปานกลางไม่ฮาดคอร์มากนัก ..แต่....ตัวเกมก็มีคอนเทนด์และฟีเจอร์น่าสนใจจนเล่นได้สนุกติดหน้าจอพอสมควร ...
    เมื่อเริ่มเล่นลำดับการสร้างสิ่งก่อสร้างและการคำนวนพื้นที่ในการวางก็สำคัญไม่แพ้กัน โดยเฉพาะวันแรกของเกมที่คุณต้องรีบจัดหาปัจจัยสำคัญในการเอาชีวิตรอดให้ครบ อาทิ ออกซิเจน น้ำ พลังงาน

ซึ่งเจ้าพลังงานนี่ล่ะสำคัญที่สุด ถ้าขาดพลังงานไปการผลิตออกซิเจนก็จะเป็นไปไม่ได้ และถ้าหากขาดออกซิเจนเมื่อไหร่ทุกชีวิตในอาณานิคมของคุณก็จะดับไปทันที
    ทรัพยากรทุกอย่างในเกมกระทบต่อกันไปเป็นแบบลูกโซ่ทั้งหมด (ขาดอะไรเพียงอย่าง อาจทำให้ colony คุณเจ๊งได้เลยทันที) ดังนั้นจะสร้างอะไรก่อนหลัง จะวางพื้นที่ยังไง
    ตรงนี้เล่นไปก็ต้องคิดไปเหมือนกันครับ นอกจากนี้เกมยังมีระบบภัยพิบัติ (พายุทราย รังสี) การเจ็บป่วย (แขนขาหัก ขาดสารอาหาร บลาๆ)
    ระบบกลางวันกลางคืนซี่งทั้งหมดจะส่งผลต่อกิจวัตรของชาวอาณานิคมหรือการผลิตทรัพยากรบางอย่างด้วย เช่น ไฟฟ้าที่กลางวันใช้พลังงานแสงอาทิตย์ กลางคืนใช้พลังงานลม เป็นต้น

ซึ่งส่วนนี้ dynamic มากๆ คาดเดาไม่ได้เลย และมันก็ทำให้การเล่นท้าทายในระดับนึงด้วย ...ในส่วนของการบริหารจัดการ
    คุณสามารถควบคุมการอพยพของประชากรได้ (เลือกสายอาชีพที่จะนำมาช่วยพัฒนา colony ได้) ควบคุมการขายและการผลิตสินค้า
    สร้างระบบเตือนภัยต่างๆและสำรวจ ไปจนถึงกำหนดจำนวนนักท่องเที่ยวที่จะมาเยือนอาณานิคมของคุณ

ข้อมูล : YTSE : steamuser

FULL V 1.1.1 - 3DM - 216MB ( อัพเดตล่าสุด )

ONE2UP | FILECONDO | RABBITFILE | MEGA

ONE2UP | FILECONDO | RABBITFILE | MEGA

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย trash : 15th April 2016 เมื่อ 08:27
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่
    TRASH DOWNLOADCENTER

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    584
    ดันหน่อยนะครับผม
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    584
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    ขอบคุณสำหรับการยืนยันมากๆครับ ^_^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ trash อ่านกระทู้
    ดันหน่อยนะครับผม
    เล่นไม่ได้นะครับ ล่าสุดเลย

กล่าวขอบคุณ
    584
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Marklosoo อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้นะครับ ล่าสุดเลย
    ขึ้นว่าอะไรครับ ที่เล่นไม่ได้ แคปมาหน่อยนะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    584
    อัพเดตล่าสุดครับ

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    พอจะมีตัว 1.2.1 ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,525
    ได้รับคำขอบคุณ: 604
    แตกไฟลไม่ได้ครับ มันขึ้นว่าไม่มีไฟลอยู่ข้างในครับ
    FX8350 Corsair H100I GTX 670 OC SLI Crosshair v fomula-z Corsair Vg 16Gb Bus1600 HDD 2.1TB Corsair Ax 850 80 Plus Gold

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    [IMG][/IMG]

FULL V 1.1.1 - 3DM - 216MB โหลดจาก Mega เมื่อเย็นนี้ 1/11/2016 เล่นได้100% นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ekatotoro : 1st November 2016 เมื่อ 20:35
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

Tags for this Thread