ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

<<[PC] Game Dev Tycoon มาเป็นโปรแกรมเมอร์เขียนเกมกัน : 100MB : [MF]>>

[CENTER]

Game Info
    Game Dev Tycoon จากที่ผมได้เล่นมาด้วยตัวผมเองแล้วเกมนี้เป็นเกมเกี่ยวกับว่าให้เราเป็นนักโปรแกรมเมอร์สร้างเกม โดยในการสร้างเกมนั้นเราจะเป็นคนกำหนดลักษณะของเกมเองทั้งหมดไม่ว่าจะเป็น ชื่อเกม,แนวทางของเกม เช่น RPG ACTION ADVENTURE ระบบการทำงานของเกม ระดับของกราฟฟิค เสียง ระบบการทำงานต่างๆ และจะมีให้เลือก ว่าเกมที่เราสร้างนั้นจะลง Console หรือ PC ซึ่งตัวเกมนั้นจะย้อนไปช่วงรุ่นแรกๆจนถึงยุคปัจจุบัน ของการสร้างเกม ตั้งแต่สมัย GB GBC ไปเรื่อยๆครับ (ตัวผมเองเล่นถึงแค่ GBC เองครับคิดว่าจะลองเล่นไปยาวๆ) โดยที่เมื่อเราสร้างเกมเสร็จแล้วเราจะนำตัวเกมออกขาย จะมีการสอบถามความรู้สึกของผู้เล่นเกมของเราแล้วจะให้คะแนนออกมา คะแนนส่วนนี้เป็นประโยชน์ต่อการวางจำหน่ายเกมของเรามาก เกมเพลย์ของเกมนั้นจะเริ่มจากที่เราทำงานคนเดียว ไปจนเปิดเป็นสำนักงานใหญ่เลยทีเดียว โดยส่วนตัวคิดว่าเป็นเกมที่น่าสนใจไม่น้อยเลยทีเดียว

Screen Shoot

Download
    http://adf.ly/uZjnB
    MEga
    http://adf.ly/uZkQJ
    Password
    http://adf.ly/uZl5n
    ปล.นี่เป็นเกมแรกที่ผมอัพน้ะครับผิดประการใดก็ขออภัยนะที่นี้ด้วย
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย son_pnr@hotmail.com : 24th November 2014 เมื่อ 20:42 เหตุผล: ครอบลิงค์ครับ - -*

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    อยากให้มีแปลไทยจัง ผมก็พออ่านออกนะ แต่ยัง งงๆ อยู่เลย - -*

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ขอวิธีเล่นหน่อยได้ไหมอะครับ เช่น แบบว่าแนะนำว่าอะไรคืออะไร เล่นยังไง ประมาณนี้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    แหล่มครับ งี้ต้องจัดซักหน่อยแล้ววว

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้
    ขอวิธีเล่นหน่อยได้ไหมอะครับ เช่น แบบว่าแนะนำว่าอะไรคืออะไร เล่นยังไง ประมาณนี้อะครับ

ประมาณนี้นะครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    เคยเล่นตัว demo สั้นไปหน่อยครับ แต่สนุกมาก

【 Unknown Member 】
    Jokergameth. <3
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,465
    อันนี้ ตัวเต็มหรือป่าวครับ
    : Bless or Death :

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ขอสูบไปก่อนเเหละครับ เดี๋ยวมายืนยัน

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ seagamer อ่านกระทู้
    อันนี้ ตัวเต็มหรือป่าวครับ
    ตัวเต็มครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ทำไมกด icon เกมเเล้ว ไม่มีไนเกิดขึ้น - -

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    ทำไมกด icon เกมเเล้ว ไม่มีไนเกิดขึ้น - -
    เอ่...แต่ผมลองทดสอบแล้วไม่มีปัญหานะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณคับ ขออนุญาติรับไปลองนะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ son_pnr@hotmail.com อ่านกระทู้

ประมาณนี้นะครับ
    ขอบคุณมากนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากนะครับ
    ด้วยความยินดีจ้าาา

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    กำลังอยากได้เลยครับ เห็นใน Steam ขายตอนแรกก่ะจะกดแล้ว แต่กลัวไม่สนุก

เลยขอรับไปลองก่อน ขอบคุณครับผม

Raimon Eleven!!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    2
    น่าเล่นดีครับ ต้องโหลด
    ติดตามผลงานของผมได้ที่นี้ครับ - Youtube -

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เคยสร้างแต่เวอร์ชันดึกดำบรรพ ยุคใหม่แล้วสินะ
    !@@@@@----- Wannared Butsiri

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MooMoo~* อ่านกระทู้
    กำลังอยากได้เลยครับ เห็นใน Steam ขายตอนแรกก่ะจะกดแล้ว แต่กลัวไม่สนุก

เลยขอรับไปลองก่อน ขอบคุณครับผม
    ถ้าลองแล้วถูกใจก็ อย่าลืมไปจิ้มใน Steam ด้วยน้ะค้าบบบ

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 31

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nyu999 อ่านกระทู้

ไม่ธรรมดาน้ะเนี่ย 555 ผมเล่นตั้งนานยังไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ได้ข่าวว่าคนสร้างเกมนี้วางกับดักไว้สำหรับคนเล่นเถื่อนนะครับ
    เล่นไปสักพักจะขึ้นว่าคุณขาดทุนเนื่องจากคนโหลดเถื่อนเยอะ

ไม่ทราบแครกตัวนี้ไม่รู้แก้ปัญหานั้นหรือยัง
    "การเป็นสุขที่ไม่มี ประเสริฐกว่าความสุขโดยได้มา"

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    1
    สนุกมากเลยเกมนี้ขอบคุณครับ
    อืม..ผมไปตามอ่านของฝรั่งเขาบอกว่าตัว version crack นั้นเจ้าของเกมเป็นคนทำออกมาเองโดยเล่นๆ จะเจอปัญหาคน Crack ทำให้เราขายเกมส์ไม่ออก -*-
    The cracked version is nearly identical to the real thing except for one detail… Initially we thought about telling them their copy is an illegal copy, but instead we didn't want to pass up the unique opportunity of holding a mirror in front of them and showing them what piracy can do to game developers. So, as players spend a few hours playing and growing their own game dev company, they will start to see the following message, styled like any other in-game message:
    เอามาโชว์บ้าง
    หลังจากออก Engine ใหม่

เป็นไปตามคาด อิอิ engine แพง

รับเหนาะๆ 4m โฮ๊ะๆ

ปล.ผมยังไม่เจอนะปัญหาคน crack นะ (อยู่ในช่วง Gen xbox)
    ปล2.หลังจากเจ๊งมาหลายรอบ เลยควานหาวิธีคำนวน ไปเจอมาเลยเอามาฝากครับ http://gamedevtycoon.wikia.com/wiki/Success_Guide
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย windyremind : 9th September 2013 เมื่อ 11:57
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ไปจัดแท้มาแล้วครับ ^ ^ เล่นติดมากตอนี้ สนุกสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windyremind อ่านกระทู้
    สนุกมากเลยเกมนี้ขอบคุณครับ
    อืม..ผมไปตามอ่านของฝรั่งเขาบอกว่าตัว version crack นั้นเจ้าของเกมเป็นคนทำออกมาเองโดยเล่นๆ จะเจอปัญหาคน Crack ทำให้เราขายเกมส์ไม่ออก -*-

เอามาโชว์บ้าง
    หลังจากออก Engine ใหม่

เป็นไปตามคาด อิอิ engine แพง

รับเหนาะๆ 4m โฮ๊ะๆ

ปล.ผมยังไม่เจอนะปัญหาคน crack นะ (อยู่ในช่วง Gen xbox)
    ปล2.หลังจากเจ๊งมาหลายรอบ เลยควานหาวิธีคำนวน ไปเจอมาเลยเอามาฝากครับ http://gamedevtycoon.wikia.com/wiki/Success_Guide
    ถ้าเจ๊งหลายรอบ เพราะคนทำ crack เขาทำออกมา แล้วต้องทำไงอ๋อ ผมงง -.-

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ดันให้ครับ เกมนี้ดีมาก แลจะไม่สนุกแต่พอเล่นเป็นแล้วติดหนึบแน่นอน