ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 113

Final Fantasy IV **(No Root)** 1.2.2a ไม่ต้อง Root

สัก 10 คนไม่มีใครทำได้จะลบโพสทิ้งนะครับ

จากที่เคยหามาทั่วแดนภิภพ ไทยหรือต่างประเทศ ก็ไม่เจอ ไม่ได้ จนกระทั่งวันนึงก็ได้รู้จัก XDA อย่างจริงจัง ก็แค่ความรู้แต่เรามาลองกัน

มาเริ่มกันครับ โหลดตัวนี้ก่อนเริ่มขั้นตอน Download ตัวที่ทำให้ไม่ Root

1. Download Final Fantasy IV 1.2.2a : Download APK + Data

2. Download Helium App Sync and Backup : Download ตัวเต็ม

3. Download Helium PC Windows/Mac/Linux : Download ติดตั้งลงเครื่องให้เรียบร้อย

4. เอามือถือขึ้นมาเปิดไปที่ Setting>Developer options ติ๊กเปิด USB debugging

5. เอามือถือเชื่อมต่อกับ PC แล้วเปลี่ยนเป็น Mode "PTP" เวลาต่อเข้า windows จะมองเห็นเป็นรูปกล้องอะครับ หาไม่เจอไปเปลี่ยนที่ Setting>storage>กดปุ่ม Menu จะเห็น USB Connection แล้วเข้าไปเปลี่ยนครับ

6. ต่อ Mode "PTP" ได้แล้วมาลง Driver ให้กับ PC กันครับ Driver อยู่ใน C:\Program Files\ClockworkMod\Universal Adb Driver ลงได้เลยจากที่นั่น

ลงได้แล้วต้องเป็นแบบนี้ ไม่เอาแบบอื่นนะ

7. ลงเกมปกติ
    - แตกไฟล์จากข้อ 1 ที่โหลดมา และ ติดตั้ง .APK
    - Copy โฟลเดอร์ com.square_enix.android_googleplay.FFIV_GP ไปไว้ที่ sdcard/Android/obb บางรุ่น Android/obb ก็อยู่ใน Internal storage
    - จบการลงเกมแบบปกติ อย่าเพิ่งเปิดเกมนะ

8.แตกไฟล์ FF4 No Root.rar เอาโฟรเดอร์ carbon ไว้ใน sdcard/ บางรุ่นก็ Internal storage

9. ต่อสายเข้า PC to Mode "PTP" และไปเปิดโปรแกรมใน PC ที่ C:\Program Files\ClockworkMod\Helium ชื่อว่า Carbon.exe เปิดแอพในมือถือชื่อ Helium ถ้ามันถามให้ root ตอบยกเลิกไป
    เข้าได้แล้วจะเป็นแบบนี้ไม่ขึ้นอะไรผิดปกติ

10. ไปที่ restore and sync เลือก storage จะพบกับเกม Final Fantasy 4 แล้วก็ restore จนมัน complete

สุดท้ายไปเปิดเกมแล้วเล่นได้เลยครับ ไม่ต้อง patcher playstore หรือ root ใดๆ

ตัวแอพ Helium เขาบอกว่า ไม่สนับสนุน Motolora น่ะครับ
    Note: Helium is NOT available to Motorola devices

ไม่ได้เอามาจากไหนแค่ลองคิดเอาเองมันทำได้จริงๆนะ
    เครื่องที่ทำได้ ผมใช้
    Oppo Finder
    RoM MIUI 3.8.30 + ปรับแต่ง
    ตอนทำได้ปิด Permission ทั้งหมด และ Read only System ไว้ครับ ไม่ใช่แค่เกมนี้เกมเดียวนะครับ ทุกเกมที่ใช้ License Hack เข้าไปครับ

By Xero

Application ไว้โหลดเกมบนมือถือเพียบ
    Facebook Download Forum
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย axzero : 11th September 2013 เมื่อ 16:05

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    เวอร์ชั่นภาษาไทยไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yagyami อ่านกระทู้
    เวอร์ชั่นภาษาไทยไหมครับ
    ใช่ครับ ภาษาไทย และ ภาษาอังกฤษ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    ผมลง adbinstaller ไม่ได้ครับ ผมก็เลย restore ไปเลย ปรากฏว่าเข้าเกมแล้ว error

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yagyami อ่านกระทู้
    ผมลง adbinstaller ไม่ได้ครับ ผมก็เลย restore ไปเลย ปรากฏว่าเข้าเกมแล้ว error
    ถ้าลง ADB ไม่ได้มันไม่ให้ restore ครับ

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    สรุปว่าต้องRoot ไหมครับอ่านยังงงงง
    แล้วได้ลองเองหรือยังครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย assasinder : 12th September 2013 เมื่อ 09:52

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ไม่ได้ครับ
    ตามขั้นตอนแป๊ะ

กดปุ๊ปเด้งออกเลย

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assasinder อ่านกระทู้
    ไม่ได้ครับ
    ตามขั้นตอนแป๊ะ

กดปุ๊ปเด้งออกเลย
    ครับ งั้นผมลบกระทู้ละครับ
    ผมว่ามันต้อง ให้ System เป็น RW น่ะครับ