ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    เชือยังไงเค้าก็ต้องลง PC อยู่แล้ว เค้าไม่ไปสนใจคนพวกนี้หรอก เพราะไม่งั้นกำไรหาย เงินคือสิ่งสำคัญ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย npdeoh2754 : 12th September 2013 เมื่อ 12:30

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    นี่แค่เกมส์ยังเถียงปานปัญหาระดับประเทศเห้อออออ
    ลงไม่ลงเรื่องของมันยังมีตั้งหลายเกมส์ให้เราเล่น
    ====ชีวิตจะง่ายถ้ารู้จักคำว่า----ช่างแ..ง====

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ตอน red dead redemtion ก็มีคนออกมาขอร้อง rockstar หลายหมื่นเสียงให้ทำลง pc สุดท้ายก็แป้ว

จะว่าไป ยังไม่มีประกาศอย่างเป็นทางการเลยนะ ว่า gta5 จะลง pc
    มีแต่ทึกทักเอาเองทั้งนั้น

จะซื้อ ps3 xbox360 ตอนนี้ก็ไม่สายนะ อีก 6 วันเกมออก ยังทัน

ผมมี ps3 ไว้ได้เล่นแล้วจะมารีวิวให้ฟังละกันนะ ^^

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ให้เจ้าของ บริษัทผลิตเกมส์ เขาตัดสินใจดีกว่าไหม ???
    ส่วนตัวผมยังไง ก็ได้ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    จะบ้ารึป่าววะ อันนี้ไม่เห็นด้วยน่ะ ถึงผมจะคัดค้านเรื่องนารุโตะลง PC ก็เถอะ แต่ GTA V จะรันบน PC ได้ภาพสวยที่สุดเสพแล้วฟินที่สุด แถมมี MOD มี โปร นาๆ เล่นก็ง่ายกว่า ตอนนี้เตรียมไปรับแผ่น Limited GTA V PS3 อาทิตย์หน้าละขี้เกียจรอ ไว้ PC มาก็จะซื้ออีก

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    จะบ้ารึป่าววะ อันนี้ไม่เห็นด้วยน่ะ ถึงผมจะคัดค้านเรื่องนารุโตะลง PC ก็เถอะ แต่ GTA V จะรันบน PC ได้ภาพสวยที่สุดเสพแล้วฟินที่สุด แถมมี MOD มี โปร นาๆ เล่นก็ง่ายกว่า ตอนนี้เตรียมไปรับแผ่น Limited GTA V PS3 อาทิตย์หน้าละขี้เกียจรอ ไว้ PC มาก็จะซื้ออีก
    สั่งที่ไหนเหรอครับผมอยากสั่งมั่งซื้อ PS3 มาแทบไม่ได้แตะเลย
    CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    คอมใครกาก อย่าโทษ PC คนอื่นงับเพราผมลงทุนไปเยอะกว่า consol

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    ลงไม่ลงเดี๋ยวก็รู้ เวลาเท่านั้นที่จะบอกเราได้ รอดูกันต่อไป 555++

Every where 0.0
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ทำไมเอ็งทำแบบเน้ !!!!

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,485
    รออีกสัก 6-10 เดือนอาจจะมีอะไรคืบหน้าหรือไม่ก็รอลุ้นปลายปีนี้ดู ช่วงนี้ก็ให้ชาวคอนโซลเล่นไปก่อน รอได้ไม่เป็นไร PC ลูกเมียน้อย ทีหลังเค้าตลอดอยู่แล้ว
    Tonyhero Store Steam Seller

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pong42567 อ่านกระทู้
    สั่งที่ไหนเหรอครับผมอยากสั่งมั่งซื้อ PS3 มาแทบไม่ได้แตะเลย
    Digital Gateway ครับ จองไว้เกือบเดือนล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ถ้า rockstar ไม่ทำลง pc ผมก็ยอมรับได้นะ แต่ดันมีพวกปากมหามานี่สิ~~

rockstar จะทำลงหรือไม่ลงก็เรื่องของเขา ไม่จำเป็นที่พวกคุณจะมาประท้วงหรอก
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    บางครั้งกูก็รู้สึกเสียจายยย rockstar

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมว่าพวกconsoleเขาคงจะเอือมกับพวกpcมากกว่านะเห็นชอบบอกว่ากราฟฟิคpcดีเลิศมีmodที่consoleไม่มีเบ่งเหลือเกินเห็นพวกชอบแขวะแบบนี้มานานล่ะ แต่ทำไมนะrockstarถึงยังไม่ประกาศว่าจะลงสักที เรื่องนี้ก็ต้องคิดเอง

ส่วนเรื่องยอดขายถ้าไม่ลงpcกำไรหดเอิ่มใช่ไรคิดอ่ะ
    แค่ลงคอนโซลกำไรก็แทบไม่ต้องจะพูดถึงแล้ว

ปล.ขอโทษชาวpcด้วยนะแต่คือทนไม่ไหวจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    รู้สึกหลายคนจะเดือดร้อนเป็นพิเศษ

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    พวกเถื่อน เงิบ!!!

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ถ้าไม่ลง PC นี่คงประวัติศาสตร์ของวงการ PC เลยทีเดียว

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    คือไม่ใช่ไรหรอก คนที่ยังไม่มีคอนโซลแบบผมแต่อยากเล่น GTA V จะต้องคิดมากกว่าเดิมอีกเพราะว่าเดียวเครื่อง Next Gen ก็จะออกมาเเล้ว
    ทีนี้จะไปซื้อPS3 Xbox 360 เพื่อเกมนี้เกมเดียวใช่ว่าจะคุ้ม ก็ต้องดูเรื่องเงินอีกเพราะไม่ใช่ทุกคนที่จะมีเงินหมื่นลอยมาเเค่เอื้อม มันสับสน5555

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ถามว่าRockstarจะเอาลงPCมั้ย?
    ถ้าให้พูดตามความรู้สึกก็อยากให้ลงPCนะ เพราะเกมนี้อยู่คู่pc มาเกือบทุกภาค แถมเกมแนวนี้เล่นบนPCมันสนุกที่สุดจริง ๆ
    แน่นอนว่ามันก็คงต้องยอมรับว่า(ถ้าสเป็คเครื่องถึง)ภาพเกมที่รันบนPCสวยที่สุด แถมเรื่องModอีกที่คอนโซลสู้ัไม่ได้เลย
    แต่คอนโซลก็มีจุดดีของมันอยู่คือรันได้ภาพสวยตามแบบที่เกมออกมาให้แถมลื่นไม่มีกระตุกเพราะยังไงเครื่องคอนโซลก็ออกแบบมาให้เล่นเกมโดยเฉพาะ

แต่Roskstarจะเอาลงหรือไม่ก็ต้องย้อนไปดูอดีตที่มีคอมเมนท์บอกเอาไว้ก่อนหน้า RDR ที่ลงแต่คอนโซลขายดีเทน้ำเทท่า(หนุกมากสมกับที่เป็นสุดยอดเกมแห่งปี2010) แต่พอมาดูMaypayne3 กะ La noir ที่พอร์ทมาลงPC กลับทำยอดขายต่ำไม่คุ้มทุน มันก็น่าจะพอเดาได้ว่าทางค่ายเกมคิดจะพอร์ทเกมมาลงหรือไม่

แต่! ยังมีโอกาสที่Gta V จะลงPC ไม่ใช่เพราะคนมาลงรายชื่อหรืออะไรแบบนั้นแต่อย่างใด แต่เป็นเพราะGTA Online ซึ่งหากเทียบดูแล้ว คนที่เล่นเกมออนไลน์ในPC มีสูงกว่าคอนโซลมาก(กกกก) ดังนั้นก็คงต้องรอดูกันไปว่าสุดท้ายRockstar จะนำGta V มาลงPC หรือเปล่า

แต่ยังไงเราก็ขอตัวไปรอเล่นก่อนล่ะนะ พอดีมีXbox 360 อิอิ อีกไม่ถึง 5 วันแล้ว อยากเล่นจนตัวสั่นแล้วว

กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ไม่ลงไม่เป็นไรครับ ผมรอ Emu ก็ได้ไม่น่าจะเกิน20ปีคงได้เล่น สูบ Rom รอไว้ก่อนก็ได้

......
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    เล่นผ่าน ps3 ขออย่างเดียวเถอะ อย่ากินทรัพยากรเครื่องมาก สงสารเครื่อง

ตอนนี้รู้แค่ว่า การรอคอยแผ่นอีกแค่ไม่กี่วันมันทรมานมาก...
    コアラ!!!

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    "Years ago, people just want GTA IV for their pc's... Rockstar has listen to them and make gta iv pc version... after that, their going to hate rockstar because (for them) gta iv on pc wasn't what they expect... now they don't deserve gta V!!!!"

จากคอมเมนต์นี้ก็ดูมีเหตุมีผลดี แต่ว่าไม่สงสารผู้ใช้งานเครื่อง PC ที่เขาสนับสนุนของลิขสิทธิ์กันบ้างเลยหรอ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ลงมาเหอะ จะประกอบคอมใหม่ ซื้อแผ่นแท้มาเล่นเลยจริงๆ เกมส์ไม่ของแท้ ไม่เล่นครับ
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tohan-kun อ่านกระทู้
    ถามว่าRockstarจะเอาลงPCมั้ย?
    ถ้าให้พูดตามความรู้สึกก็อยากให้ลงPCนะ เพราะเกมนี้อยู่คู่pc มาเกือบทุกภาค แถมเกมแนวนี้เล่นบนPCมันสนุกที่สุดจริง ๆ
    แน่นอนว่ามันก็คงต้องยอมรับว่า(ถ้าสเป็คเครื่องถึง)ภาพเกมที่รันบนPCสวยที่สุด แถมเรื่องModอีกที่คอนโซลสู้ัไม่ได้เลย
    แต่คอนโซลก็มีจุดดีของมันอยู่คือรันได้ภาพสวยตามแบบที่เกมออกมาให้แถมลื่นไม่มีกระตุกเพราะยังไงเครื่องคอนโซลก็ออกแบบมาให้เล่นเกมโดยเฉพาะ

แต่Roskstarจะเอาลงหรือไม่ก็ต้องย้อนไปดูอดีตที่มีคอมเมนท์บอกเอาไว้ก่อนหน้า RDR ที่ลงแต่คอนโซลขายดีเทน้ำเทท่า(หนุกมากสมกับที่เป็นสุดยอดเกมแห่งปี2010) แต่พอมาดูMaypayne3 กะ La noir ที่พอร์ทมาลงPC กลับทำยอดขายต่ำไม่คุ้มทุน มันก็น่าจะพอเดาได้ว่าทางค่ายเกมคิดจะพอร์ทเกมมาลงหรือไม่

แต่! ยังมีโอกาสที่Gta V จะลงPC ไม่ใช่เพราะคนมาลงรายชื่อหรืออะไรแบบนั้นแต่อย่างใด แต่เป็นเพราะGTA Online ซึ่งหากเทียบดูแล้ว คนที่เล่นเกมออนไลน์ในPC มีสูงกว่าคอนโซลมาก(กกกก) ดังนั้นก็คงต้องรอดูกันไปว่าสุดท้ายRockstar จะนำGta V มาลงPC หรือเปล่า

แต่ยังไงเราก็ขอตัวไปรอเล่นก่อนล่ะนะ พอดีมีXbox 360 อิอิ อีกไม่ถึง 5 วันแล้ว อยากเล่นจนตัวสั่นแล้วว
    สนุกส์เครื่องไหนไม่สนุกส์เครื่องไหนผมคิดว่าอยู่ที่ตัวคนนะ เพราะตัวผมเองพอได้ Console มาก็เเตะเกมส์คอมไม่ได้อีกเลย Mod นั้นก็คือข้อดีหนะเเหละครับ ส่วนจำนวนคนออนไลใน PC คุณต้องถามว่าเกมส์ไหนครับ บางเกมส์ดังแต่คนเลือกซื้อเล่นเครื่องอื่นเยอะกว่าก็มีอย่าง COD ถ้าสังเกตุดีๆช่วงแรกๆผมเห็นแค่ 1 เเสนคนตอนนี้มีแค่หมื่น คอนโซลช่วงเเรก 4-7เเสนตอนนี้เหลือ3 เเสน ละถ้าคุณมองไปที่เกมส์ที่ไม่นิยมในโหมด multiplayer อย่าง Max Payne หรือ Tomb Raider ที่ตอนนี้บน PC คอมร้างเเล้วแต่ใน Console คนยังเยอะอยู่ COD 3 ภาคที่เขาว่าห่วยที่สุดในตละกุล COD ก็ยังมีคนเล่นอยู่ครับ

ยังไงก็ลงแน่นอนครับ 200 วัน คิดซะว่ามันไม่ลงจะได้ไม่ต้องรอนานเพราะถ้าเขาจะออกสังเกตุดีดีจะเซอร์ไพร์ตลอด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    รู้แต่ถ้าลงตรูก็จะหาทางซื้อให้ได้แหละครับ

ปล MOD เยอะดี PC อะแหวกแนว