ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795

เกมเมอร์คลั่ง! หาทางหยุดยั้งไม่ให้ GTA V ลง PC

เกมเมอร์คลั่ง! หาทาง หยุดยั้งไม่ให้ GTA V ลง PC

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ อ่านไม่ผิดกันหรอกครับ งานนี้มี Gamer บางกลุ่มออกมาร่วมลงชื่อประท้วงไม่ให้ Rockstar
    นำ Grand Theft Auto ภาคล่าสุดมาลงให้เครื่อง PC

ณ เว็ปไซท์ www.change.org ซึ่งเป็นเว็ปที่เปิดให้มีการสร้างโครงการและร่วมลงชื่อเพื่อผลักดัน
    เปลี่ยนแปลงของอะไรสักอย่างโดยทั่วไป ได้มีเกมเมอร์ใจโหดนาม Trevor Phillips สร้างโครงการหาเสียงสนับสนุนร่วมลงชื่อ
    ยับยั้งไม่ให้ Rockstar นำเกม Grand Theft Auto ภาค 5 มาลงเครื่อง PC และเป็นเพราะเหตุใดกัน?

เหตุผลของพี่แกคือ “เพื่อให้เกมเมอร์ PC ได้รับบทเรียนและเลิก…โหลดเกมเถื่อน”

โดย ณ ตอนนี้พี่แกได้รับเสียงสนับสนุนไปแล้ว 1653 เสียง (ต่างจากเมื่อช่วงตอนเที่ยงคือ 300 กว่าเสียง) ถือได้ว่าค่อยๆ เพิ่มขึ้นเล็กน้อย แต่น่าสนใจตรงที่มีหลาย Comment ที่ออกมายอมรับว่า ร่วมลงชื่อเพราะจะได้เข้าไปด่าพวกคนที่มาลงชื่อได้

หลังจากเข้าไปตรวจสอบความคิดเห็นส่วนใหญ่ ก็เป็นไปในแนวการทะเลาะโต้ตอบกันระหว่างฝั่งชาว Console ที่เกลียดคนเล่น PC กับฝั่งชาว PC และ Console อีกส่วนที่มองว่านี่เป็นโครงการที่โคตรไร้สาระ

เป็นที่น่าสนใจว่าสุดท้ายพี่ Trevor Phillips จะได้คะแนนสนับสนุนสูงสุดที่เท่าไหร่ เพราะโครงการในลักษณะเดียวกันแต่เป็นฝั่งที่เรียกร้องให้ Rockstar เอา GTA V มาลง PC นั้นมีคนไปร่วมลงชื่อสูงถึง 340,000 คน

ใครสนใจเข้าไปสูบดราม่าต่อได้ที่หน้าโครงการ ที่นี่ เลยจ้า.........

Credit :: ______________________________________________________________________
    http://www.gamingdose.com/news/%E0%B...8%B8%E0%B8%94/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bate00349 : 12th September 2013 เมื่อ 00:34

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    ชาว PC เงิบ!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ่าว!! ประเทศกุก็แบนไม่ไห้โหลดเถื่อนจะไปหาจากไหนล่ะ (อย่าบอกนะว่าแอบโหลดsteamข้ามโซนเหมือนภาคที่แล้ว) = =
    Lost Stars

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ถึงแม้ผมจะมี ps เล่น gta v ได้ แต่ก็อยากให้ลง PC นะ

เกมส์ดีๆ อยากให้หลายๆคนได้เล่น แต่ก็สนับสนุนแท้กันหน่อย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อารมณ์ เดียวกับ ตอนที่ naruto storm 3 ประกาศ ลง PC ผ

ผมเข้าใจพวกคุณครับ Trevor Phillips ขอยู่ด้วยคน... 555

ปล.แต่ต่างประเทศส่วนใหญ่ ก็มี คอโซน แทบทุกบ้านนะ สงสัยพวกที่ลงชื่อเข้าไปคงฝั่ง เอเซีย ....

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gigoro อ่านกระทู้
    นานาจิตตังครับ การที่จะดึงพลังของเกมส์ออกมาให้สูงสุดก็ต้อง pc
    แต่โหลดเถื่อนนี้ก็เป็นอันดับ 1 เลย ถ้าโดนไม่ใช้ขายขึ้นมาก็ซวยเหมือนกัน
    ถึงอย่างงั้นจะบอกว่าคอนโซลปลอดเถื่อนก็ไม่ใช่เห็นบางเวปบิทเยอะแยะ
    ส่วนมันจะออกมายังไง ผมคิดว่าทำใจแล้วให้เจ้าของเกมส์ตัดสินเอาละกัน
    ช่ายยเบยย

ที่สุดแล้วก็ขึ้นอยู่กับ คนผลิต

แต่ถ้าเป็นผมนะ ช่วงแรกๆ จะปล่อยให้ คอโซล ถ้ามันเข้าทุนก็ค่อยปล่อย PC เพราะยังไงๆ ก็ได้ทุนแล้วลง PC อาจจะได้ไม่มาก แต่ก็ได้อยู่ดี... 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 12th September 2013 เมื่อ 00:54

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    นานาจิตตังครับ การที่จะดึงพลังของเกมส์ออกมาให้สูงสุดก็ต้อง pc
    แต่โหลดเถื่อนนี้ก็เป็นอันดับ 1 เลย ถ้าโดนไม่ให้ขายขึ้นมาก็ซวยเหมือนกัน
    ถึงอย่างงั้นจะบอกว่าคอนโซลปลอดเถื่อนก็ไม่ใช่เห็นบางเวปบิทเยอะแยะ
    ส่วนมันจะออกมายังไง ผมคิดว่าทำใจแล้วให้เจ้าของเกมส์ตัดสินเอาละกัน
    สู้เพื่อวันพรุ้งนี้

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    ไม่เงิบครับ กะซื้ออยู่แล้ว โหลดเถื่อนมา นี่เปิดอุทยานแมลงได้เลยล่ะแหม่

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    Blog Entries
    1
    ดีนะที่ยังมีเจ้า XBox 360 ไม่งั้นคลั่งแน่ GTA V!!!!

กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    กุจะฆ่า****ง

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ******ว่า ใน xbox หรือ เพล 3 ผมก็เล่นเถื่อน 55

แหม คนมันจะเล่นห้ามไม่ได้หรอก ส่วนผมที่เล่นเพราะ เล่นเกมเยอะแต่ไม่ได้มีทุนมากพอที่จะซื้อแท้มาลองได้ทุกเกม เกมไหนเราโหลดมาเล่นแล้วชอบจริงๆเราก็ สนับสนุนของแท้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649

ชื่อ Trevor Phillips ใช่มั้ยครับ

ปล.จัดแท้ตลอดครับเพราะนานๆทีเล่นเกม
    I Don't need Weapons I got logic

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    พูดเหมือน Console ไม่มีเถื่อนเลยอ่ะครับ ผมว่า PC เนี่ยดึงประสิทธิภาพออกมาได้เจ๋งที่สุดละ
    รับฝากซื้อเกม Steam & Amazon ชำระเงินผ่านการโอนเข้าบัญชี หรือ บัตรทรูมันนี่ครับ>>สนใจคลิกที่นี่

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ไอ่พวกนี้มันวอนตายซะแหละ

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ลงก็เล่น ไม่ลงก็ไม่เล่น GTA ไม่ใช่พ่อ !

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ผม ไม่ได้ เล่นหรอกนะ พวก GTAใหม่ๆ เนี่ย ภาคล่าสุดที่เคยเล่นก็ vice city...แต่ผมว่า ชาว มิตรรัก console คง กลัว ว่าชาว PC จะมี graphic,framrate, mod เกม มากมาย จนออกมาดีกว่าของ คอนโซล มากกว่านะ เลยหวงเกมไปงั้นๆ ....เรื่องโหลด เถื่อนมันก็มีเยอะ ..แต่คงกลัวประเด็น console น้อยหน้ามากกว่า

.....
    เจอ บางคอมเม้นท I dont have a PC so they shoun't have it.....ก็นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leaderpor : 12th September 2013 เมื่อ 01:19

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SixxTheRipper อ่านกระทู้
    5555

กรุณาใส่ตัวอักษร 10 ตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tff007 : 12th September 2013 เมื่อ 02:24

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ทะเลาะเรื่องไม่เป็นเรื่อง มนุษย์หน๋อมนุษย์ - - เอ็งเล่นอะไรก็เล่นไปสิเห้ย จะมาประท้วงทำอะไรฟ่ะ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    Say the console player
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    พูดอีกก็ถูกอีก Console ก็มีเถื่อน แต่ทำไม Console มันยังขายได้ล่ะ ถ้าเป็นผมนะ ผมก็อยากให้เล่นกันทุกคนล่ะ แต่ปัญหาคือถ้าผมทำแล้วขาดทุนผมก็ไม่ทำนะ

Console มีก๊อปแต่คนเล่นแท้เยอะมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    ผมต้องการให้ GTA : V ลง PC เพราะผมต้องการเสพกราฟฟิคแบบ Extreme และก็สนุกสนานเพลิดเพลินไปกับ Mod ต่างๆมากมายที่รองรับใน PC และทั้งหมดนั่นก็คือสิ่งที่ Console ไม่มี

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    95 %ของ PC ใช้ของโหลดเถือนทั้งนั้นเหละ ดูอย่างภาค 4 สิครับ มันโดนแบบแท้ๆ แต่ได้เล่นกันทั่วประเทศ ที่เล่นๆกันมันก็ของเถือนนั้นเหละ ส่วนจะลงหรือไม่ลง PC ก็แล้วแต่คนสร้างล่ะครับ ตอนนี้เค้าก็ไม่ได้ยืนยัน 100 % ว่าจะลง PC ที่ผ่านๆ มาก็เป็นแค่ข่าวลือทั้งนั้น...
    Forever alone !!!! (T____T)

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    พวกเอ็งไม่เข้าใจหรอกว่าได้เล่น GTA บนคีย์บอร์ดกับเม้าส์มันฟินเเค่ไหนนนน

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~-yoyoyo-~ อ่านกระทู้
    95 %ของ PC ใช้ของโหลดเถือนทั้งนั้นเหละ ดูอย่างภาค 4 สิครับ มันโดนแบบแท้ๆ แต่ได้เล่นกันทั่วประเทศ ที่เล่นๆกันมันก็ของเถือนนั้นเหละ ส่วนจะลงหรือไม่ลง PC ก็แล้วแต่คนสร้างล่ะครับ ตอนนี้เค้าก็ไม่ได้ยืนยัน 100 % ว่าจะลง PC ที่ผ่านๆ มาก็เป็นแค่ข่าวลือทั้งนั้น...
    ผมว่าของแท้ก็มีเยอะอยู่นะครับ พวก Steam ก็มีขาย Amazon ก็มี ส่วนเรื่องแบนก็เท่านั้น ผมเห็นบางร้านยังมี GTA IV ขายอยู่เลย ถ้าหาซื้อไม่ได้ก็ steam & amazon สะดวกสุดครับผม ( PC ลูกเมียน้อยล่ะงานนี้ )
    รับฝากซื้อเกม Steam & Amazon ชำระเงินผ่านการโอนเข้าบัญชี หรือ บัตรทรูมันนี่ครับ>>สนใจคลิกที่นี่

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    เอ้า!? ซะงั้นอ่ะ ทำไมเป็นงั้นอยากรู้มุมมองของเขาจัง