ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363

ขอถามหน่อยนะครับ เรื่องการเป็นทหารรับจ้างน่ะครับ

1. ทหารรับจ้างเนี่ย มันต้องรวบรวมคนเอาเอง หรือว่าไปสมัครที่ศูนย์ฝึกอะไรแบบนี้ไหมครับ

2.แต่งตัวยังไงก็ได้ แบบในหนังใช้ไหมครับ หรือว่าต้องใส่ชุดแบบ มะขามข้อเดียว ฮ่าๆๆ

ถามแค่นี้ก่อนละกันนะครับ คิดไม่ค่อยออก ฮ่าๆๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    เห็นเมืองนอกเขารับเยอะนะ เงินดีด้วย

แต่ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้
    เดี่ยวตอนผมจะไปเป็น พี่สอนการตุ๋ยใต้น้ำให้ทีนะครับ ฮ่าๆๆๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Molotovskill อ่านกระทู้
    เเรกๆผมก็คิดเหมือนคุณเเหละเเบบจนหาเว็ปสมัครที่เมืองนอกเลยทีเดียว 55
    เจอไหมอ่ะครับ ถ้าเจอเอามาให้ดูหน่อย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ruffian อ่านกระทู้
    จ้าง จขกท. มาตัดหญ้าข้างบ้านผม ดีไหมครับ 555+

ปล. เห็นทหารที่อยู่ที่ค่าย ตัดหญ้ากันทุกวัน..
    เอาเลยครับ เดี่ยวผมเอาปืนไฟไปเผาให้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ชีวิตจริงไม่เหมือนในเกมนะครับ

ออกมาสู่โลกความเป็นจริงกันเถอะนะ
    ผมแค่ถามนะครับ เพราะถ้าชีวิตผมไปไหนไม่ได้จริงๆ ผมก็จะเลือกเส้นทางนี้แหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE DarkLight : 25th March 2013 เมื่อ 01:31
    I SEE BLOOD A YOU

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เห็นเมืองนอกเขารับเยอะนะ เงินดีด้วย

แต่ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เเรกๆผมก็คิดเหมือนคุณเเหละเเบบจนหาเว็ปสมัครที่เมืองนอกเลยทีเดียว 55
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    จ้าง จขกท. มาตัดหญ้าข้างบ้านผม ดีไหมครับ 555+

ปล. เห็นทหารที่อยู่ที่ค่าย ตัดหญ้ากันทุกวัน..
    "คนบางคนทำตัวเหมือนหมา แต่หมาบางตัวดีกว่าคนบางคน"

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    ก่อนจะเป็น ต้องคิดให้ดีก่อนครับ มันไม่ได้เท่แบบไหนหนัง ในชีวิตจริงมันลำบากกว่าเยอะครับ กว่าจะได้เป็นทหารรับจ้าง ไม่ใช่แค่คิดก็เป็นได้เลยครับ...

ผมแนะนำลองหาหนังสือนี้มาอ่านครับ

"จากนักวิทย์ สู่ชีวิตทหารรับจ้าง"

http://2g.pantip.com/cafe/library/to...K11896723.html

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    การสอบทหารรับจ้าง เพื่อนผมมันเคยไปสอบมา
    สอบข้อเขียนทั่วไป เชาว์ เลขนิดหน่อย
    สอบปฏิบัติ วิ่ง ซิดอัพ ดันพื้น นิดหน่อย
    สอบปฏิบัติ(2) โดนปล่อยเกาะแล้วเอาตัวรอด 1 หรือ2 อาทิตย์จำไม่ได้(ตอนเนี้ยแหละที่จะโดนตุ๋ย)

เพื่อนผมใจแป๊วตอนปล่อยเกาะโดนปล่อย6คน 5คนในนั้น ดำ ถึก โหด ชนิดที่ว่าหากโดนมันจับกดกินตับแนะนำว่าให้กัดลิ้นตายซะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ชีวิตจริงไม่เหมือนในเกมนะครับ

ออกมาสู่โลกความเป็นจริงกันเถอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ผมนึกว่า ทหารรับจ้างเนี่ย ตามจริงแล้วเขาเป็นทหารอยู่ก่อนแล้ว พอมีสงครามที่ประเทศอื่นแล้วประเทศนั้นต้องการกำลังพล ทหารพวกนี้เลยรับจ้างรบ

เหมือนทหารไทยในนสมัยสงครามเวียดนามซะอีก

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: