ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446

หน้าจอภาพไม่ขึ้นครับ ขึ้นแค่เฉพาะใน Safe mode

หน้าจอภาพไม่ขึ้นครับ ขึ้นแค่เฉพาะใน Safe mode

แต่เวลาเปิดแบบปกติแล้ว ทุกอย่างดำเนินการไปตามแบบ แต่ภาพไม่ขึ้น โดย Resolution สูงสุดนั้นคือ 1600x900

พอปรับใน safe mode 1600x900 ภาพก็ยังขึ้นนะครับ

พอผมลอง ใช้สูตรกด คลิกขวา+c = screen resolution แล้ว จากนั้น Alt+R เข้าเลือกขนาดหน้าจอต่ำๆ มันก็ไม่ติดให้ผมนะครับ

เวลาต่อมา. . .

ผมได้ลองถอดการ์ดจอออกมาขัดๆถูๆ ยางลบไถๆ ก็ยังไม่ดีขึ้นเลยครับ

**แต่ว่าพอลงวินโดวส์เสร็จใหม่ๆ ภาพก็ขึ้นตามปกตินะครับ พอลงไดรเวอร์ปุ๊บ รีสตาร์ทไป 1 ทีแค่นั้นแหละ ไม่ติดเลยครับ

แต่เสียงทุกอย่างของวินโดวส์บ่งบอกว่ามันทำงานปกติ ไม่ติดแค่หน้าจอครับ

***เพิ่มเติม

ตอนนี้ลองใช้การ์ดจอออนบอร์ดดู ปรากฏว่า ปรับการแสดงผลแบบ 1600x900 ได้ตามปกติ แล้วเข้าวินโดวส์แบบปกติได้

ไม่ทราบว่าหลายๆท่านมีวิธีการแก้ไขเบื้องต้นอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย matsushiro : 18th September 2013 เมื่อ 12:42

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    น่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์นะครับ

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    โหลดไดร์เวอล่าสุดหรือเก่ากว่าตัวนั้นอ่ะครับ

แล้วก่อนหน้านี้ได้ไปเซตอะไรในไดรเวอร์หรือป่าวครับ