ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649

ใครเป็นแฟน marvel ตัวจริงขอถามหน่อยครับ(อาจมีสปอย)

คือเนื้อเรื่องแบบ comic ของ mavel ไม่ได้สวยหรูแบบในหนังใช่มั้ยครับ เคยหาข้อมูลมาบ้าง เหตุการณ์สำคัญส่วนใหญ่เป็นฮีโร่แบบเป็นทางการเช่น iron man จะไล่ล่าพวก

ฮี่โร่นอกรีต เช่น spiderman คือเนื้อเรื่องมันเป็นไงครับ หาอ่านรึติดตามได้ยังไงมั้งน่าสนุกดี มีพวกฮีโร่เทพๆลับๆเยอะแยะเลย พวกทีม avenger ทีมในภาพยนต์กากไป

เลย ใครเป็นแฟนๆตัวจริงก็เข้ามาคุยกันได้ครับ

ปล.ที่เข้าใจ ก็มีฝั่ง ironman ปะทะกับพวกฝั่ง X-men ฮีโร่ฆ่ากันเองซะส่วนใหญ่ และ iron man ในหนังเท่มากบทพระเอก แต่ในการ์ตูนไหงกลายเป็นตัวออกแนว

ร้ายๆหล่ะ

แถมยังมีเรื่องของจักรวาลอีกมีหลายจักรวาล เนื้อเรื่องเปลี่ยน บอกตรงสุดยอดมากคนคิด marvel

นี้เป็นเหตุการณ์หลักๆครับแบบเข้าใจง่าย http://www.thaibrickclub.com/forum/i...p?topic=5561.0
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pondsif01 : 22nd September 2013 เมื่อ 11:56
    I Don't need Weapons I got logic

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    เนื้อเรื่องไม่ได้สวยแบบหนังหมดครัาบผม อย่างX-Men Wolverineล่าสุดก็จบแบบสวยเกิน ดูเหมือนจะดาร์คแต่ดาร์คไม่สุดเหมือนComics แต่ถ้าเป็นComicsของวูล์ฟฟี่ที่ผมรู้สึกว่าดาร์คที่สุดตลอดกาล(เพราะไม่ได้อ่านอันอื่น) คือoldman Loganครับผม เป้นยุคที่ฮีโร่ตายเกือบหมดเพราะวูล์ฟฟี่ฆ่าเพราะเข้าใจผิด ที่เหลืออยู่ก็ฆ่ากันเอง อันนี้ดาร์คกว่าหนังเยอะครับผม

ส่วนเรื่องลุงหนวดโทนี่นั้น จริงๆความลับแกมีเยอะครับ แกไม่เก่งหรอกถ้าไม่ใส่ชุด แต่จริงๆแล้ว ความฉลาดแกนี่ระดับเรียกได้ว่าถ้าเป็นเด็กไทยก็คงจบมหาลัยตอนอนุบาลเลย แกฉลาดมากๆ อีกอย่างแกไม่ได้เกิดโดยธรรมชาติครับ ไม่รู้เกิดยังไง ยังไม่ได้อ่านเลย(รอเว็บComics66ลงสปอยอยู่)

แต่มีทีมนึงที่ผมกำลังสนใจแล้วก็ชอบอยู่ตอนนี้ก็คือทีมThunderbolt ครับผม สมาชิกหลายๆคนเป็นที่ชื่นชอบของแฟนComicsด้วย เป็นใครลองไปหาดูนะครับผม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10,217
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    เรื่องของspider-man ตอนแรกspider-manก็ลงทะเบียนแล้วก็ถอดหน้ากากออกต่อหน้าสาธารณชน แต่ทนการกระทำของโทนี่ไม่ไหวก็เลยเปลี่ยนฝ่ายผลก็คือ
    คนรอบข้างโดนศัตรูตามแก้แค้นกันหมด จบลงด้วยการที่ป้าเมย์โดนยิง(แล้วก็มีเนื้อเรื่องแยกที่ปีเตอร์ทำสัญญากับเมฟิสโต้ให้ทุกคนจำไม่ได้ว่าspider-manคือใครแลกกับปีเตอร์จะไม่ได้แต่งงานกับmjผลที่ออกมาคือspider-manต้องกลับไปใช้เครื่องยิงใย harry osbornไม่ได้ตาย ทุกอย่างเกิดขึ้นเหมือนเดิมต่างกันตรงที่ปีเตอร์ทำให้ทุกคนจำไม่ได้) แล้วspider-manก็กลับไปใส่ชุดดำอีกครั้ง ส่วนฝ่ายต่อต้านก็ยังช่วยคนอยู่แต่ต้องช่วยแบบหลบๆซ่อนๆ
    ส่วนtony starkต้องเข้าใจว่าเป็นคนที่มีอุดมการณ์ดีแต่ใช้วิธีผิด ต้องมีคนคอยคุมคอยเตือนตลอด(ตอนcivil warคนที่อยู่กับtonyคนหนึ่งก็เป็นมนุษย์ต่างดาวที่ปลอมตัวมาตัดกำลังโลก อีกคนก็ไม่มีเมียคุมก็เกรียนไม่แพ้tony)
    ตอนนี้ผมชอบagent venomมากที่สุดสนุกดีแนะนำให้อ่าน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    551
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ผมอยากอ่านบ้างเหมือนกันนะแต่ไม่รู้จะเริ่มจากไหนงงไปหมดช่วยแนะนำทีครับ

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    เท่าที่อ่านมา ผมชอบ World War Hulk กับ Marvel Zombie ครับ สนุกดี ถ้าไปเทียบกับในหนังนี่ หนังดรอปพลังของฮีโร่ไปเยอะเลยครับ(ไม่เกี่ยวกับ Marvel Zombie นะ เรื่องนี้ออกนอกเรื่องไปเยอะ 55)
    ถ้าไม่นับพวกเทพๆ ฮัล์คถือว่าพลังสูงสุด และแข็งแกร่งสุดครับ(ธอร์นี่ขี้ๆไปเลย)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316

WIN............555+ (ขำๆ)
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    - เนื้อเรื่องหลัก ๆ ของ Marvel จะเรียกว่า Event ครับ ซึ่ง Event แต่ละอันจะปรากฏประมาณทุก ๆ ครึ่งปีเป็น Event ใหญ่ ( ต้น ๆ ปีเป็น X-men Vs. Avenger ตอนนี้เป็น Hunger ต่อจาก Age of ultron )

- เนื้อเรื่องที่ว่า Iron-Man ไล่ล่า Spider-Man นี่คือเนื้อเรื่องตอน Civil War ครับ (เป็น Event กลาง ๆ ที่ฮีโร่สู้กันเอง จากความเห็นที่ไม่ตรงกัน )

- อยากจะอ่านต้องอ่านตามเนื้อเรื่องไปครับ จะมี Event ย่อยแทรกเล็ก ๆ อยู่ตลอด แต่ Event ใหญ่ ๆ เรียงประมาณนี้ (ตัดอันเก่าเกินออกนะ จำไม่ได้)
    Avenger Disassembled อเวนเจอร์ตายไปบางคน เนื่องจากเหตุการณ์ Scarlet Witch สติแตก
    House of M การสูญพลังของ Mutant เพราะ Scarlet Witch
    Annihilation (หาอ่านยาก ยังไม่ได้อ่านเหมือนกัน)
    Civil War ฮีโร่แบ่งฝั่ง สองฝั่งคือ ไอรอนแมน กับ กัปตันอเมริกา
    WorldWar Hulk (มันส์) เดอะฮัค บุกโลกล้างแค้น
    Annihilation : Conquest (หาอ่านยาก ไม่ได้อ่าน)
    Secret Invasion สกัลบุกโลก ฮีโร่ตายหลายคน
    Dark Reign วายร้ายเรืองอำนาจ ฮีโร่ตกอับสุด ๆ
    Siege ฮีโร่เรืองอำนาจ กระทืบวายร้าย
    Fear Itself (ไม่ได้อ่านไม่น่าสนุก)
    Avengers Vs. X-men อเวนเจอร์สู้กับ Xmen บางกลุ่มที่ตั้งใจจะเปลี่ยนแปลงโลก
    Age of Ultron อัลตรอนบุกโลก ฮีโร่ตายเป็นเบือ (เหลือไม่กี่กลุ่ม)
    Infinity (ไม่ได้อ่าน)
    Hunger ต่อจากอัลตรอน จักรวาลทุกจักรวาลรวมเป็น 1

หาอ่านได้จากบล็อค bank-genesis ครับผม

ปล: นาน ๆ จะเจอคนคุยเกี่ยวกับคอมมิคอเมริกา ไปไหนเจอแต่เมะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้

ขำ.. ตรงไหน = =ll

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้

WIN กว่า..... เกทับ ๆ ๆ อิอิ^^

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    หากศึกษาเรื่องนี้ดีๆ จะรู้ได้เลยว่าฝ่ายพระเอกทำไรไม่เคยผิด
    ฝ่ายไหนที่ตรงข้ามกะพวกพระเอก แค่เหยียบมดตายก็ผิดหละ
    ยิ่ง event avenger vs xmen โคตรสงสาร xmen เลย
    มนุษย์กลายพันธ์ตายเกือบหมดโลกเหลือรอดไม่ถึง 100 คน เพราะ สกาเลต พอไชคอบจะเรียกความยุติธรรมก็เรียกไม่ได้
    เพราะโดน avenger ขัดขวางสุดท้าย ไซคอปได้พลังฟีนิกไป จะเลิกยุ่งกับพวก avenger แต่จะมาสร้างสันติ
    แต่พวก avenger ไม่ยอมเพราะตกงานเพราะโดนพวกไซคอปแย่งปราบเหล่าร้าย ทำให้อิจฉาจนต้องมาทำสงครามกัน
    สุดท้าย xmen เป็นฝ่ายแพ้ แต่ด้วยความเสียสละของฟีนิก ทำให้ xmen กับมามีพลังเหมือนเดิม กับมายิ่งใหญ่เหมือนเดิม
    พวก avenger ก็คิดจะระราน xmen ต่ออีก เหอะๆๆๆ

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1

....................

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    http://www.comics66.com/index
    ลองไปเลือกอ่านของMarvelดูครับในเว็บนี้จะรวมของDCด้วย แต่อ่านแล้วอาจจะงงบ้างเพราะมันจะมีหลายจักรวาลก็ลองเลือกๆดูละกันครับ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ironman ไม่ได้เลวครับ ตัวที่เลวคือ กรีนกอปลีนเป็นหัวหน้าของ dark avenger ครับ เขาใส่เกราะironmanอยู่ครับ(ไม่ทราบว่ามาร์คไหน...)

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rotten_apple อ่านกระทู้
    http://www.comics66.com/index
    ลองไปเลือกอ่านของMarvelดูครับในเว็บนี้จะรวมของDCด้วย แต่อ่านแล้วอาจจะงงบ้างเพราะมันจะมีหลายจักรวาลก็ลองเลือกๆดูละกันครับ

ว้าวๆๆ ขอบคุณที่แนะนำครับ สุดยอดเลยครับผม

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เอ๋ Iron man ไล่ล่า Spiderman ด้วยเหรอครับ ไม่ใช่สไปดี้นี่อยู่ทีมอเวนเจอร์ใหม่ด้วยกันหรอกเหรอ(ทีมรุ่นแบบภาคหนังต้องล่มก่อน)
    แต่เคยอ่านผ่าน ๆ เจอว่า Iron man เห็นชอบกับการจัดระเบียบมิวแทนต์ด้วยนะครับ(ซึ่งเป็นช่วงก่อนการกวาดล้างมิวแทนต์ด้วยหุ่นยักษ์-
    sentinel ใน x-men)รู้สึกตรงนี้แหละที่จะขัดแย้งกับสไปดี้ แต่มันก็เปลี่ยนไปได้เรื่อย ๆ ครับ Marvel มีจักรวาลคู่ขนานเป็นสิบเป็นร้อย
    เอาแน่เอานอนกับมันไม่ได้หรอกครับ แต่ตัวที่เก่งจริง ๆ นี่มักจะมีตัวตนเดียวแต่ไปได้ทุกจักรวาลเลยครับเรื่องพลังไม่ต้องพูดถึงเลย
    เห็นมีคนเอารูปดร.แมนฮัตตันมาบลัฟ แต่อยากจะบอกว่าพลังระดับแค่นั้นมันกระจอกมากถ้าเทียบกับพวกCosmic Being ในMarvelนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 22nd September 2013 เมื่อ 23:17

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ถ้าผมจะเริ่มอ่าน ตั้งแต่แรกเลย ผมจะเริ่มจากตรงไหนครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ผมอยากอ่านมากแต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง

ขอลิ้งค์ด้วยก็ดีนะครับขอบคุณมากครับ

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ผมชอบ Event นี้นะหนุกดีเหมือนกัน

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ตอนที่ iron man ตามล่าสไปดี์นั้น ตามตรงไม่ได้ล่าสไปดี้ครับ ล่ากัปตันอเมริกา จากที่ iron man ให้มีการขี้นทะเบียนฮีโร่ แต่กัปตันไม่เห็นด้วย เลยกลายเป็นความขัดแย้งกัน ตอนจบของevent นีั กัปตันโดนลอบยิงครับ
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panasaz อ่านกระทู้

WIN กว่า..... เกทับ ๆ ๆ อิอิ^^

เจอพระเจ้า หน่อย...Presence
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    ถ้าผมจะเริ่มอ่าน ตั้งแต่แรกเลย ผมจะเริ่มจากตรงไหนครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ผมอยากอ่านมากแต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง

ขอลิ้งค์ด้วยก็ดีนะครับขอบคุณมากครับ
    แล้วแต่เลยครับว่าจะเริ่มที่ตรงไหน ถ้าเอาหลักๆ ผมแนะนำว่าอ่านอีเวนท์หลักดีกว่าครับ มีเป็น10เล่มเลย พวก X-men Avengersอะไรงี้คือหลักๆ แต่ถ้าจักรวาลแยกนี่มันเริ่มตรงไหนก้ได้ครับขอแค่เป้นเล่ม1ของจักรวาลนั้นๆ มันไม่เหมือนอนิเมะครับที่ต้องไปไล่อ่านไล่ดูตั้งแต่ตอนแรกถึงจะเข้าใจ ไม่แปลกใจที่โคนันหรือโดเรม่อนไม่มีวันจบ แต่พวกคอมมิกส์มีวันจบแต่สร้างเรื่อยๆหลายๆเนื้อเรื่องครับ จริงๆการเล่าเรื่องอีเวนท์ใหญ่น่าจะต่อกันนะผมว่า แต่ไล่อ่านทีเมาข้ามวันเลย ผมเคยนั่งอ่านThe Avengerอยู่ ไปได้ไม่ถึงครึ่งทาง เลิก งงเกิน +เยอะด้วย

ส่วนลิ๊งค์ถ้าจะอ่านแบบอนิเมะไม่เคยมีครับผม มีแต่แบบสปอยมา เพราะส่วนใหญ่เป้นประโยคยาวๆช่องใส่คำไม่พอ เผลอๆไปใส่เพิ่มภาพโดนบังมิดหมด ถ้าอยากอ่านลองไปที่นี่ดูครับ ผมเข้าไปอ่านบ่อยๆ www.comics66.com

แต่ตอนนี้ผมแนะนำทีมโคตรคนนี้เลยครับผม อยู่ในอีเวนท์หลัก INFINITY ครับผม ชื่อทีมว่า Thunderbolts นี่คือตอน2ของทีมแล้วครับ อีกตอนอยู่ในเล่ม14 ลองหาดูในเว็บได้ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 23rd September 2013 เมื่อ 09:33
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    ถ้า Marvel ตอนนี้ติดตามเรื่อง Thunderbolts อยู่ครับ

กลุ่มนี้แต่ละคน

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theover อ่านกระทู้
    ถ้า Marvel ตอนนี้ติดตามเรื่อง Thunderbolts อยู่ครับ

กลุ่มนี้แต่ละคน
    5555555555555 ดูเดธโพลสิ กวนตรี้นนกวนตรีนน

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    เท่าที่อ่านมาผมชอบเรื่องของ Hawkeyeสุดละ เนื้อเรื่องพี่แกเรียบๆ แต่สนุกดีจริงๆ ทั้งมันทั้งฮา
    God's Right Seat