ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455

‘นาซา’ รับสมัครคนนอนยาว 70 วัน ห้ามลุกจากเตียง ให้ค่าจ้าง 5 แสน

‘นาซา’ รับสมัครคนนอนยาว 70 วัน ห้ามลุกจากเตียง ให้ค่าจ้าง 5 แสน

เผื่อใครว่างๆ

---------------------------------------------------------------------------------

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า องค์การบริหารการบินและอวกาศแห่งชาติ (นาซา) ของสหรัฐอเมริกา ประกาศรับสมัครผู้ร่วมงานวิจัย ที่สามารถนอนบนเตียงได้ยาวนานถึง 70 วันติดต่อกัน ซึ่งผู้ที่จะเข้าร่วมการทดลองจะต้องนอนอย่างเดียวห้ามลุกออกจากเตียงไม่ว่า กรณีใดๆ ทั้งสิ้น โดยจะได้รับผลตอบแทนเป็นเงินจำนวนหลายแสนบาท

โดยข้อมูลรายละเอียดระบุว่า หากผู้เข้าร่วมทดลองอยู่ครบระยะเวลาของการทดลองคือ 15 สัปดาห์ ซึ่งรวมระยะเวลาในการตรวจร่างกายทั้งก่อนและหลังการนอนติดต่อกัน 70 วัน จะได้รับเงินทั้งสิ้น 18,000 ดอลลาร์สหรัฐฯ หรือประมาณ 560,176 บาท หรือคิดเป็นเงินค่าจ้างสัปดาห์ละ 1,200 ดอลลาร์สหรัฐฯ หรือประมาณ 37,345 บาท ผู้ที่จะสมัครเข้าร่วมการทดลองนี้จะต้องผ่านเกณฑ์การตรวจร่างกายของกองทัพอากาศ ซึ่งรวมทั้งการตรวจคลื่นไฟฟ้าหัวใจ ประวัติการเสพยาเสพติด และการดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ รวมไปถึงการตรวจร่างกายว่ามีการติดเชื้อใดๆ หรือไม่

ทั้งนี้ ระหว่างทดลอง ผู้ที่เข้าร่วมวิจัยจะมีอิสระที่จะเล่นเฟสบุ๊ก แชทกับเพื่อนออนไลน์ หรือแม้กระทั่งการทำงานในระยะไกลด้วยรีโมทคอนโทรล เพียงแต่ว่าจะไม่สามารถลุกออกจากเตียงด้วยเหตุผลใดก็ตาม ยกเว้นเมื่อนักวิจัยดำเนินการทดสอบ

การทดลองดังกล่าว เพื่อศึกษาผลกระทบที่มีต่อร่างกายของนักบินอวกาศ ซึ่งต้องอยู่ในสภาพไร้น้ำหนักเป็นเวลานาน และเพื่อให้มีสภาพเหมือนกับอยู่บนอวกาศจึงต้องมีการออกแบบเตียงนอนให้มีความลาดเอียง เพื่อให้สภาพร่างกายคล้ายกับอยู่ในอวกาศเพราะบนอวกาศจะไม่มีแรงดึงดูดที่จะช่วยดึงดูดของเหลวในร่างกายให้ลงมาอยู่ข้างล่างได้ ดังนั้นเตียงที่ทำการทดลองจะได้รับการออกแบบมาให้ด้านหัวต่ำกว่าปลายเท้าเล็กน้อยเพื่อให้ของเหลวในร่างกายไหลไปอยู่ด้านบนร่างกายคล้ายกับการอยู่บนอวกาศ

นอกจากนี้ ยังต้องมีการออกแบบเครื่องออกกำลังกายสำหรับผู้เข้าทดลองแบบพิเศษเพื่อให้สามารถนอนออกกำลังกายได้ ซึ่งเป็นสิ่งสำคัญที่สุดที่จะต้องมีการออกกำลังกายบ้าง เพื่อให้ร่างกายได้ขยับเขยื้อน เพราะการต้องนอนอยู่เป็นเวลานานย่อมส่งผลกระทบต่อสุขภาพร่างกาย ทำให้กล้ามเนื้ออ่อนแรงและความหนาแน่นของมวลกระดูกลดลง นอกจากนี้เนื่องจากหัวใจไม่มีการสูบฉีดโลหิตอย่างหนักเหมือนกับการขยับเขยื้อนร่างกายปกตินั่นเองจึงมีการออกแบบเครื่องออกกำลังกายแบบพิเศษสำหรับผู้ที่นอนอยู่แนวราบ อย่างเช่น เครื่องเดินในแนวตั้งเพื่อให้ร่างกายได้ออกกำลังกายบ้าง

สิ่งที่เหลือเชื่อก็คือ แม้ว่าจะนอนอยู่บนเตียงอย่างเดียวก็ยังสามารถอาบน้ำได้ด้วยฝักบัวที่ได้รับการออกแบบมาพิเศษ อย่างไรก็ตาม เรื่องการเข้าห้องน้ำ ไม่มีการชี้แจงเอาไว้ แต่เป็นอันเข้าใจถึงวิธีการที่สลับซับซ้อนของนักบินอวกาศในการเข้าห้องน้ำแต่ละครั้งอยู่แล้วว่ามันยากเย็นแค่ไหน

อะ เว็บสมัคร เผื่อใครว่าง -...- https://bedreststudy.jsc.nasa.gov/apply.aspx

เครดิต : http://news.spokedark.tv/2013/09/24/.../#.UkGlTIbIa2W
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Michiri : 24th September 2013 เมื่อ 21:54

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    เเล้วถ้าปวย ฉี่ ปวดห้องน้ำอะไรมาละ
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    สงสัยเงินห้าแสนจะหมดไปกับกายภาพบำบัดหลังจากนอนมานาน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    ใครว่างไปแทนผมทีครับบ ผมติดเรียน ผมจ้าง 10000 นึง แล้วเอาตังที่ได้จากนาซ่ามาให้ผม
    ]

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haruhi002z อ่านกระทู้
    เเล้วถ้าปวย ฉี่ ปวดห้องน้ำอะไรมาละ

แต่เป็นอันเข้าใจถึงวิธีการที่สลับซับซ้อนของนักบินอวกาศในการเข้าห้องน้ำแต่ละครั้งอยู่แล้วว่ามันยากเย็นแค่ไหน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    สำหรับชาวไทยผมว่าคุ้มนะ ลองคิดดูดีๆ คนจบใหม่มาเงินเดือนจะเท่าไรกันเชียว เต็มที่ให้ 25000 ทำเท่าไรถึงจะได้ หลักแสน ลองคำนวณดู แต่นี่อะไร แค่นอน 70 วัน หรือ 15สัปดาห์ ตกประมาณ 4 เดือนก็ไ้ด้เงิน 5แสนมาใช้แล้ว คุ้มปะละ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    เงินที่แลกมาด้วยสุขภาพที่เหี่ยวเฉา?
    ผมเป็นคนไทยผมยังไม่คิดว่าคุ้มเลยที่ถูกจ้างไปเป็นหนูทดลอง
    ระหว่างเงินกับความสุข ชอบอันไหนมากกว่าล่ะ?

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    นอนนานขนาดนี้ทำให้กระดูกในร่างกายหดตัวครับ เพราะไม่ได้ใช้งานนานเกินไป เคยมีการทำลองแบบนี้มาแล้ว

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    296
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    นอนนานขนาดนั้น คงไม่มีแรงเดินแล้วมั้งถ้าครบ 70 วัน

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    นอนอย่างเดียว เเล้วเวลากินข้าวกินน้ำไรงี้หละ จะทำไง
    TEST

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    Blog Entries
    1
    อยากไป !!! แต่ไม่มีประเทศไทยให้เลือก - -

ผมไม่กลัวหรอกผมชอบออกกำลังกาย อยากรู้เหมือนกัน หลังออกมจะอ้วนขนาดไหน จะวิ่งให้ขี้แตกเลย

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ลุกจากเตียงที คงเดินไม่เป็นเลย