ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

หลากความลับที่เราอาจไม่เคยรู้เกี่ยวกับซีรี่ส์ Grand Thef Auto

หลากความลับที่เราอาจไม่เคยรู้
    เกี่ยวกับซีรี่ส์ Grand Thef Auto

<<-- INFORMATION --

ผ่านมาสัปดาห์นึงได้แล้วนะครับ สำหรับวันจำหน่าย GTA V แห่งชาติ วันนี้ผมก็มี
    เรื่องราวที่เป็นสุดยอดของ GTA ตลอดทั้งซีรี่ส์ ที่หลายคนอาจไม่เคยรู้มาฝากกันครับ

จุดเริ่มต้นของ GTA คือความผิดพลาด

เริ่มจากช่วงที่ทีมงานกำลังพัฒนาเกมหนึ่งที่ชื่อว่า Race 'N Chase ซึ่งเป็นเ้กมแนวตำรวจจับผู้ร้าย
    ที่เราสามารถเล่นเป็นผู้ร้ายหนีตำรวจ หรือเป็นตำรวจไล่ผู้ร้ายได้เช่นกัน ประเด็นมันอยู่ตรงที่เวลาที่
    เราเล่นเป็นผู้ร้าย และพยายามหนีการจับกุมจากตำรวจ AI แต่ทว่าตำรวจ AI ดันพยายามเบียดเรา
    ให้ออกถนน แทนการพุ่งเข้ามาชนโต้งๆ ให้รถเราหยุด ด้วยความผิดพลาดของระบบเกมนี้ทำให้ทีม
    งานได้ไอเดียใหม่ขึ้นมา พัฒนาเป็น GTA ภาคแรกให้พวกเราเล่นกันครับ

แผนที่มโหฬารของ GTA V

หลังจากที่มีเกมเมอร์หลายคนบ่นกันว่า แผนที่ในภาค 4 นั้นไม่ใหญ่สะใจพอ ถ้าไปเทียบกับเกมอื่นๆ ของ
    Rockstar อย่าง Red Dead Redemtion หรือ L.A.Noir มาภาคนี้ GTA V ทีม Rockstar จัดให้
    กับแผนที่ที่ใหญ่ขนาด 49 ตารางไมล์ (ในเกม) ใหญ่กว่า Red Dead Redemtion หรือ ของ GTA IV
    + San Andrea ซะอีก

และหากพูดในเชิงสถิติแล้วแผนที่ในเกม GTA V นี้มีขนาดใหญ่เป็น 2 เท่าของเกาะแมนฮัตตั้นในนิวยอร์กเลยทีเดียวครับ

GTA IV มีบทพูดรวมกันกว่า 80,000 บรรทัด

เอาเฉพาะในเกม GTA IV อย่างเดียว ก็มีบทพูดรวมกันถึง 80,000 บรรทัด ซึ่งถือว่าเยอะมากๆ ในสมัย
    ปี 2008 หากเทียบกับเกม RPG ดังๆ อย่าง Fallout New Vegas มีบทอยู่ที่ 65,000 บรรทัด หรือแม้
    แต่เกมฟอร์มยักษ์อย่าง Mass Effect 3 ยังมีบทอยู่แค่ 40,000 บรรทัดเท่านั้นเอง

ใช้งบประมาณในการสร้างรวม 137 ล้านเหรียญ

สมัยนี้ถ้าจะสร้างเกมฟอร์มยักษ์สักเกม ต้นทุนไม่ใช่น้อยๆ เลย ซึ่ง GTA V ภาคล่าสุดนี้ก็มีการเปิดเผย
    ออกมาแล้วคือ 137 ล้านเหรียญ สูงกว่าภาค 4 ที่ใช้ทุนสร้างอยู่ที่ 100 ล้านเหรียญ ซึ่งก็ถือว่าเป็นงบ
    ที่สูงกว่าหนังฟอร์มยักษ์หลายเรื่องอย่าง Prometheus หรือ Watchmen ซะอีก (2เรื่องนี้ใช้งบประ
    มาณอยู่ที่ 130 ล้านเหรียญครับ)

มีผู้เล่น GTA III จบในเวลาชั่วโมงครึ่ง

พูดให้ถูกคือเล่นจบใน 1 ชั่วโมง 20 นาที และ 10 วินาที ไม่ต้องพูดพร่ำทำเพลงมากครับ ดูเอาเลยดีกว่า

ยอดขายรวมซีรี่ส์ GTA มหาโหดจนถึงปี 2012

ในปีที่แล้ว มีการประกาศถึงยอดขายรวมของซีรี่ส์ GTA ทั้งหมดตั้งแต่เริ่มวางขายภาคแรกจนถึงปลายปี 2012
    ซึ่งรวมทั้งสิ้นกว่า 125 ล้านชุดด้วยกัน โดยเฉพาะปีที่แล้ว หรือปี 2012 มียอดขายรวมกันทีเดียวถึง 11 ล้าน
    ชุด ส่วนหนึ่งน่าจะมีผลมาจากข่าวของภาค GTA V ด้วย แต่ทั้งหมดนี้เป็นสิ่งยืนยันได้ว่า เกม GTA เป็นหนึ่งใน
    ซีรี่ส์เกมที่อมตะและดังจนฉุดไม่อยู่ ในยุคสมัยนี้เลยจริงๆ ครับ

http://www.online-station.net/feature/feature/15601

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 147 คนที่กล่าวขอบคุณ:

$3MiFiN@L$, -=CoMMy=-, 0875416998, Ahh..oW!!, akanent, akeuar, assasinder, assassimer, Asus08533, avenged59, babymaster, basz17, battosai2010, beesboy141, benlockman, bigbang06, bigbang410, bigza06, BlackZpace, BlueSoul, B_Allz, CarFear, cdvcdmp70, chwt1234, civilzaza, clarkza, communism, CrazyDuck, CrocoZz, dapper@acsp, darkperson50, ddc[TH], devildark, dffb7iya1234, Dradonplus, Dragonslayerrrrr, Enzo, fewuio, frame7100, FreeTime, Garin_M.P.N., Genesis, gto22, GuY_NoOpPeR, herosnowz, hisoka1311, hokoto, iamindywave, Ich_Liebe_Dich, ie37niceza, ๏WILD-DOG๏, jackjangri, jirapot, jjjena1234, jobiiijobb, Jomezeollo, kaimuk, keroๆ, kikkak070, kittichaipai, ko555555, Kolon, krillsuskriss, krisana, l3allmon, lekkynutt, lionhearts, lnw1000, lovekoal, lozlogame, luminus, manthai, Maxthon, Michiri, MiLaT " C " M!Ne, Minecraft, mosjamos, nervanamaya, new18031, ning445, nokung, Nomad, non16455, nontom007, noppawich, noppwit, npdeoh2754, numcang, obama1230, offerre, okorakot, OXYGENz, paperton, patiniz, patricklevy, peck22, peeofzero, petchcmu, Phang69, pingpong444, poop_pup, poppysun, popza01, PrimeΘҢΛĿΘ, redrock, Sandqueen, seawayyss, seiki2011, Siraphan, SlimZ, sornram, SpaceRB, stepmeup2, sudteerukpla, suragant, suttiphun, taezana, tanonamnaj, tenriyaki, theerapatau, This_is_urban, tiktee37, timetoromance, titanoon, ultramanbabe, umbraben, universalpt, vamvamvam, vasanchai, WgunW, White_hand, wintas, Winters, wormydoc, xxx, YAKAMA27, yedtamon57, yiew697dg, Yo-Yae, youfon55, yousellgun, zanuk9876, ZEBRA, Zello, zerohour, ZIX, ZoMBiE_K

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    แต่ยอดเถื่อนในบ้านเราพุ้งกว่ายอดแท้ หน้าเศร้า

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เรื่องน่าเศร้าสำหรับคอ PC ที่ GTA 5 ไม่ยอมทำลง PC ง่ายๆ ทั้งที่ตั้งเเต่ภาค GAT III / Vice city / San andreas / GTA 4 ได้รับความนิยมในหมู่ PC ไม่น้อย

.
    .
    .
    .

ปล. เข้าข้างให้รีบลง PC สุดฤทธิ์
    ถ้าเธอฟังเพลงนี้ แสดงว่ากำลังมีความรัก แสดงว่ากำลังตกหลุมรัก แสดงว่าเธอนั้นมีความรักแล้วจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ******ว่า ภาคก่อนๆเล่นเถื่อนนะ แต่หลังจากที่เห็น GTA5 แล้วก็เปลี่ยนใจสนับสนุนของแท้แล้วล่ะ เพราะเกมมันสุดยอด แต่รอเข้า PC อยู่

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ใครบอกภาค 5 ใช้ทุน 265 ล้าน

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ยังไงก็ช่าง รอจักแท้ลูกเดียววววว

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ไหนบอกใช้ทุน 500 ล้าน ตกลงจะเชื่อใครดี TT

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    ผมเฝ้ารอข่าว GTA V ทุกวันๆเลยยยยย รอให้เห็นวันที่มีข่าว GTA V มีกำหนดลง PC แล้ว

T ^ T

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมเล่นใน ps3 แล้ว เกมไม่ค่อยดีเลยครับ เล่นตั้งแต่ 9 โมงเช้า รู้ตัวอีกที 6 โมงเช้าแล้ว ทำตารางชีวิตผมปั่นป่วน
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    รอ pc ยาวๆ ครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    PC ได้ข่าว(ลือ)แว่วๆว่าปลายปีมีสิทธ์ได้เล่นเพราะตามเว็บไซต์และร้านเกมส์ที่ต่างประเทศมีการเปิดจอง GTA V แบบ PC แล้ว
    จริงเท็จเพียงใดก็ขออภัยละกันครับแต่ผมว่า PC น่าจะได้เล่นนะแต่หลังจากออก Console 6 เดือน

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ่านข่าวต่างประเทศ GTA V ใช้งบ $265 million.

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    อะมีเรื่องอีกอย่างเกี่ยวกับภาค 3 มีภาระกิจนึงถูกตัดออกจากเกมเพราะมันคล้ายคลึงกับเหตุการณ์วินาศกรรม 11 กันยา หรือเหตุการณ์เครื่องบินชนตึกเวิลด์เทรด

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    1
    เขาบอกต้นทุน 137 ล้านเหรียญ นี่ครับ อันนี้ต้นทุนแต่ยังไม่ใช่งบทั้งหมด -0-

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nokung อ่านกระทู้
    อะมีเรื่องอีกอย่างเกี่ยวกับภาค 3 มีภาระกิจนึงถูกตัดออกจากเกมเพราะมันคล้ายคลึงกับเหตุการณ์วินาศกรรม 11 กันยา หรือเหตุการณ์เครื่องบินชนตึกเวิลด์เทรด
    เอ้อใช่เลยอันนี้ มันมีภารกิจที่ต้องขับเครื่องบินชนตึกในภาค 3 แต่ดันมาเกิดเรื่องพอดีเลยตัดออกเสียดาย

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717
    ยอดเถื่อนสูงกว่าครับ ^^
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน