ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100

สอบถามปัญหาคอมหน่อยคับ

ปัญหาคือ พอดีผมเอา Hard disk ไปเคลมมาเปลี่ยนเรียบร้อย ให้ช่างเปลี่ยนให้ (ช่างคนเด่วกับที่ประกอบคอม) พอเค้าเอามาส่งผม บอกมีปัญหา หลายอย่างเช่น

- ผมลองสั่ง Shut down คอม แล้วไม่ยอมดับให้ ต้องกดปุ่มค้างไว้ถึงดับ แต่เปิดมาไม่มี ถาม start normail เหมือนเราไปกด รีคอม เล่นๆ หรือคอมเอ๋อเร๋อขึ้นไรพวกนั้นนะคับ
    - แล้วก็ลองสั่ง Restart ก็ไม่รีให้ ต้องกด ปุ่มรีเอา

แต่เค้าก็บอกมาคร่าวๆ Hard disk ใหม่ พึ่งเคลมมายังไม่ค่อยเข้ากับคอมดี ทำงี้ไปก่อนจริง หรือสงสัยเป็นเพราะอย่างอื่น แต่อาการดูไม่หน้าใช้เกี่ยวกับสายไฟ เพราะสั่งชัตดาวไม่ติดไม่หน้าใช้ละคับ
    เลยลองมาสอบถามก่อนคับ เด่วได้เรื่องไง เด่วคุยกับเค้าอีกทีคับผม

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    1. คลิกเมาส์ที่ปุ่ม Start เลือกคลิกที่ Run
    2. ที่กรอบโต้ตอบพิมพ์ Msconfig คลิก OK.
    3. ที่กรอบโต้ตอบคลิกเมาส์ที่ปุ่ม Advance
    4. คลิกเมาส์ยกเลิกเช็คมาร์กที่รายการ Disable fast shutdown ออก คลิกปุ่ม OK
    5. คลิกปุ่ม OK. แล้วทำการ Restart เครื่องใหม่อีกครั้ง
    หลังจากบู้ตเครื่องขึ้นมาให้ทำการทดสอบโดยใช้คำสั่ง Shutdown ดูว่าเครื่องสามารถที่จะทำการ Shutdown ได้หรือไม่ (ปกติแล้วถ้าไม่มีปัญหาอื่นๆ อีก เครื่องจะ Shutdown ได้ตามปกติ)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    งงคับท่าน ตรง Disable fast shutdown ผมลองหาดูละ เหมือนจากรูปเป็นของ Windows xp คอมผม วิน7 คับผม