ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

บ่อน้ำพุร้อน สวยที่สุดในโลก ( Most Beautiful Spring )

The Grand Prismatic Spring บ่อน้ำพุร้อน แกรนด์ พรีสเมติก เป็น บ่อน้ำพุร้อน ที่ ใหญ่ที่สุดในอเมริกา และ ใหญ่เป็นอันดับสามของโลก บ่อน้ำพุร้อนแกรนด์พรีสเมติก มันเป็นบ่อน้ำพุร้อนที่มีสีสันสวยงาม ดุจเป็นสถานที่ในเทพนิยาย แต่มันเป็นสถานที่ ที่มีอยู่จริงในโลกนี้ ตามมา wowboom จะนำท่านไปพบกับ บ่อน้ำพุร้อน ที่ สวยที่สุดในโลก

ข้อมูลเฉพาะ บ่อน้ำพุร้อนแกรนด์พรีสเมติก บ่อน้ำพุร้อน ที่ สวยที่สุดในโลก
    • ต่อไปทาง wowboom จะเรียก "บ่อน้ำพุร้อนแกรนด์พรีสเมติก" ว่า "บ่อน้ำพุร้อนพันสีรุ้ง" แทนนะครับ
    • บ่อน้ำพุร้อนพันสีรุ้ง ตั้งอยู่ใน อุทยานแห่งชาติเยลโลว์สโตน(Yellowstone National Park) รัฐไวโอมิง ประเทศสหรัฐอเมริกา
    • สีสันของบ่อน้ำพุร้อนนี้ตรงกึ่งกลางเป็นสีฟ้า ไล่ขึ้นมาเป็นสีแดง และสีส้มไล่มาที่บริเวณขอบบ่อ อันเกิดจากสาหร่าย(Algae) และและ แบคทีเรีย(Bacteria) ที่สามารถเจริญเติบโตได้อย่างหนาแน่นที่บริเวณขอบบ่อน้ำพุร้อน เนื่องจากอุดมไปด้วยแร่ธาตุ และอุณหภูมิที่เหมาะสม จะทำให้เกิดการแบ่งเป็นเฉดสี ไล่ตามปริมาณความหนาแน่นของสาหร่ายไปตามอุณหภูิมิน้ำ

รูปสาหร่ายที่อยู่ในบ่อน้ำพุร้อนพันสีรุ้งที่เป็นสาเหตุของสีสัน อันสวยงาม

• บ่อน้ำพุพันสีรุ้ง มีขนาดประมาณ 75 เมตร(กว้าง) 91 เมตร(ยาว) มีความลึก 49 เมตร
    • บริเวณกลางบ่อน้ำพุร้อนเป็นจุดที่ร้อนที่สุด จึงทำให้ปราศจากสาหร่าย และแบคทีเรีย ทำให้เป็นสีฟ้า
    • ในฤดูร้อน บ่อน้ำพุร้อนจะเป็นสีส้ม และแดง
    • ในฤดูหนาว บ่อน้ำพุร้อนจะเป็นสีเขียวเข้ม

ในฤดูหนาวบ่อน้ำพุร้อนจะเป็นสีเขียวเข้ม

ดูแบบเป็นคลิปทาง Youtube

ข้อมูลอ้างอิง บ่อน้ำพุร้อน สวยที่สุดในโลก ( Most Beautiful Spring )

Credit : http://wowboom.blogspot.com/2009/09/...ul-spring.html
    Credit : http://www.youtube.com/watch?v=IzLMbW91jrk

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    เออ.....พี่ Speedy-K.O. ครับ ผมขอถามหน่อยครับว่า"เราวามารถลงไปแช่ได้ไหม?"
    ในความเห็นของผม ผมว่าเขาแค่ให้ดูได้อย่างเดียวน่ะครับ เพราะดูจากคลิปเขาถึงทำทางเดินไว้ให้คนเดินดูอย่างเดียวไงล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Speedy-K.O. : 17th September 2011 เมื่อ 09:56

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ผิดธรรมชาติมากเกินไปที่มนุษย์จะไม่พบเจอ

จะเป็นสิ่งที่น่ากลัวลำดับต้นๆเลยแหละครับ ^^
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    เออ.....พี่ Speedy-K.O. ครับ ผมขอถามหน่อยครับว่า"เราวามารถลงไปแช่ได้ไหม?"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เคยอยู่ในหนังเรื่อง 2012 ป่าว

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    น่ากลัวมากครับ โลกเราตอนนี้

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    สวยด้วย น่ากลัวด้วย
    Avenged Sevenfold

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    สวยจริงๆ *0*

♪◄•► !NfiПt€–Ju$T!cΣ ◄•►♫
    CPU:Intel Core i5-2410M/VGA:nVidia GeForce GT 525M/RAM:DDR3 4GB
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 387
    นี่มันโลกไหนเนี้ย
    CPU : Intel Core i5-2410M/VGA : nVidia GeForce GT 525M 1GB DDR3/RAM : DDR3 4GB

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344
    สวยตรงไหน ผมว่าน่ากลัวนะ สีส้มๆเหมือนลาวาเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ว้าววสวยมากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    สวยที่สุดใน 3 โลก
    แซวกันอยู่ได้ ว่า "DDR4"

Tags for this Thread