ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262

Exclamation เคปเลอร์-16 บี ดาวเคราะห์ดวงใหม่พร้อมอาทิตย์ 2 ดวง ห่างจากโลก 200 ปีแสง!!

เคปเลอร์-16 บี ดาวเคราะห์ดวงใหม่พร้อมอาทิตย์ 2 ดวง ห่างจากโลก 200 ปีแสง!!

ข่าวคราว การค้นพบโลกใบใหม่ ช่วงนี้มาถี่ๆ พอๆกับเรื่อง UFO เลย
    น่าแปลกใหม่...
    สำนักข่าวต่างประเทศรายงานเมื่อวันที่ 16 ก.ย.ว่า กล้องโทรทรรศน์เคปเลอร์ของสำนักงานบริหารอวกาศและการบินแห่งชาติของสหรัฐฯ หรือองค์การนาซา สามารถค้นพบดาวเคราะห์ดวงใหม่ล่าสุดในจักรวาล โดยเป็นดาวเคราะห์ที่โคจรอยู่รอบดวงอาทิตย์ถึง 2 ดวง

รายงานข่าวซึ่งอ้างข้อมูลที่ตีพิมพ์ในวารสารชื่อดัง "Science" ระบุว่า ดาวเคราะห์ที่ถูกค้นพบใหม่นี้ถูกตั้งชื่อว่า "เคปเลอร์-16 บี" อยู่ห่างจากโลกของเราราว 200 ปีแสง โดยทางนาซาประเมินว่า ไม่น่าจะมีสิ่งมีชีวิตอาศัยอยู่บนดาวดวงนี้ เนื่องจากมีสภาพแวดล้อมที่ปกคลุมไปด้วยกลุ่มก๊าซจำนวนมากคล้ายกับชั้นบรรยากาศของดาวเสาร์ และมีอุณหภูมิที่พื้นผิวหนาวเย็นจัดอยู่ระหว่าง -73 องศาเซลเซียส จนถึง -101 องศาเซลเซียส

ข้อมูลยังระบุว่า ดาว"เคปเลอร์-16 บี"นี้ โคจรอยู่รอบดวงอาทิตย์ถึง 2 ดวง โดยที่ดวงอาทิตย์ดวงแรกมีขนาดเพียงแค่ร้อยละ 69 เมื่อเทียบกับดวงอาทิตย์ที่ให้แสงสว่างแก่โลกของเราอยู่ในขณะนี้ ส่วนดวงที่ 2 มีขนาดเล็กกว่าดวงอาทิตย์ของเรามาก คิดเป็นสัดส่วนเพียงร้อยละ 20 เท่านั้น

ทั้งนี้ กล้องโทรทรรศน์เคปเลอร์ขององค์การนาซาเริ่มใช้งานครั้งแรกเมื่อปี 2009 โดยมีภารกิจหลักในการค้นหาดาวดวงใหม่ๆ ในกาแล็กซีทางช้างเผือกที่มีโลกของเรารวมอยู่ด้วย.

Credit : thairath.co.th

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    เรื่อง ดาวๆ มาบ่อยจัง
    แซวกันอยู่ได้ ว่า "DDR4"

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568
    ก็ดีคับชอบข่าวแบบนี้ ผมยังแปลกใจอยู่ว่า เขารู้ลักษณะดาวได้ไง รู้หมดว่าก๊าซอะไร อุณภูมิ สภาพแวดล้อม

วงโคจรกี่พันปีก็รู้ แกนกลางเป็นยังไง เปลือกใน เปลือกนอกดาวรู้หมด รู้เยอะมาก เพียงแค่มองผ่านกล้อง - -"

ปล.บนโลกยังสำรวจไม่ครบเลย UFO ก็ค้นพบทุกวัน แต่ไม่มีใครจับมนุษย์ต่างดาวมาออกข่าว

คนอื่นๆทั่วโลกก็อยากเห็นเหมือนกันนะ อย่าเก็บไว้ดูคนเดียวดิNASA - -"

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hackedsugus อ่านกระทู้
    โห 200 ปีแสง 1 ปีแสงก็เยอะแล้วนะนิ - -
    อย่าว่าแต่1ปีแสงเลย 1 วันแสงมนุษย์ก็ยังส่งยานไปไม่ถึงเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [::BlueFox::] : 17th September 2011 เมื่อ 14:37
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IHS
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ดวงอาทิตย์ดวงใหญ่ๆ ในรูปแรก เหมือนปลาเลย ส่วนหลังของดวงอาทิตย์ดวงใหญ่ๆจะมีเหมือนเป็นหางปลาเล็กๆ ตามตัวมีจุดนิดหน่อย ส่วนด้านบนจะ มีเหมือนครีป(เขาเรียกอะไรไม่รู้อะนะ) ส่วนด้านหน้าจะมีแต่ ปาก แต่ยังหาตาไม่เจอ

ปล. ในความคิดเรานะ เหมือนปลาปักเป้า เลย น่ารักดีอ้วนๆ

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    ชอบครับ ข่าวแบบนี้ แต่คงร้อนน่าดู

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    อยากออกไปนอกโลกมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    โห 200 ปีแสง 1 ปีแสงก็เยอะแล้วนะนิ - -

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    มนุษย์เราจะไปถึงมั้ยเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    Tatooine ของจริง ^^