ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229

(ช่วยตัดสินใจ)เลือกอะไรระหว่าง อัพเกรด หรือ คอนโซล

คือตอนนี้ผมมีปัญหาคิดหนักอย่างมากเลยช่วงนี้
    คือ1. อยากจะอัพเกรดคอม เพื่อเล่นเกม ฮาร์ดคอๆ
    2. อยากเก็บตังซื้อ PSvita กับแผ่นแท้สัก 2-3 แผ่น

เพื่อนๆช่วยตัดสินใจช่วยหน่อยครับ
    แต่ถ้ามี PSvita ก้คงจะไม่ได้เล่นคอมเท่าไร
    แต่ถ้าอัพคอม ก้จะยิ่งไม่ได้แตะเกมพวก console เลย

ใจจริงก้อยากจะอัพคอมอ่ะครับ เพราะทีบ้านมี PS2 แต่บังเอิญมันเริ่มจะเจ๋งล่ะ ก้เลยอย่างหา เครื่อง console สักเครื่องมาเปนตัวแทนมันอ่า อ๊าาาาา

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    สำหรับผมผมคิดว่า อัพดีกว่าน่ะครับ เพราะตอนนี้เกมคอมระดับฮาร์ดคอเจ๋งเริ่มออกมาเรื่อยๆเเล้วครับถ้าซื้อconsoleกว่าจะเก็บอัพคอมก้คงอีกนานละะครับ(ทั้งหมดนี่ความคิดผมน่ะ)
    หรือถ้าใครแนะนำดีกว่านี้ก็ไม่ว่ากันครับอิอิ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    อัพคอมพ์ (ชัวร์)

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568
    มันขึ้นอยู่ว่าคุณต้องการ มันส์สุดๆอย่างเดียว หรือ ความสะดวก และพกเครื่องไปอวดคนอื่น(แต่คุณจะไม่ได้อะไร)

PC ตอบสนองความต้องการแบบ มันส์ๆสุดๆให้คุณได้หลายรูปแบบ
    PSvita อยากพกพา อยากมีไว้อวดเพื่อนๆ พกไปโชว์ รร. อันนี้ตอบสนองคุณได้ (แต่คุณต้องยอมจ่ายไม่อั้น)

แนะนำ: อัพคอมอยู่แล้ว เล่นเกมลื่นๆ สะใจกว่าเยอะ มันกว่าเยอะ BF3 MW3 จะมาแล้ะ(แต่ต้องนั่งในห้องทั้งวัน)

คอนโซนมันค่อยข้างสินเปลืองเงิน เห็นว่ารุ่นนี้แบต 3ชั่วโมงเอง(รึป่าว)

แต่ถ้าเงินคุณไหวก็เอาเถอะ ก็แล้วแต่ชอบนะ อันที่จริงไม่อยากให้ฝืน ง่ายๆก็

PC ลงทุนไม่เท่าไหร่สะใจได้เป็นร้อย

คอนโซน ลงทุนไปเยอะ แต่ได้กลับมาน้อย - -" (ถ้าอยากได้เยอะก็ต้องมีเงินมาไม่ขาดสาย)
    การตลาดมันเน้นไปทาง ญี่ปุ่น ยุโรป ของมันเลยแพงมาก(ราคาแบบนี้คนกลุ่มนั้นชิวๆ)

คุณพร้อมแบบไหน ก็ติดสินใจเอาล่ะกัน ถ้างบเยอะจริงๆ ก็เอาทั้งสองไปเลย

ถ้าอยากเล่นเกมที่ไม่มีในPC แนะนำ Xbox PS3 ว่างๆก็ได้ทั้งวันไม่ต้องชาร์ต(เด๋วนี้มีแผ่นเจ้แล้ว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [::BlueFox::] : 17th September 2011 เมื่อ 14:14
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมก็เลือกไม่ถูกเหมือนกัน ว่าอัพ หรือ Ps3 ดี ช่วยเลือกหน่อยนะครับ สิ้นเดือนก็จะได้แล่ว ยังเลือกไม่ได้เลย T^T

เหนื่อย!!!
    มีนบุรี กรุงเทพมหานคร
    กล่าวขอบคุณ
    14,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 456
    ผมว่าอัพคอมดีกว่านะครับ

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    อัพคอมค่ะ มันใช้ประโยชน์อย่างอื่นได้เยอะกว่า + เกมดีๆก็มี

เเต่ถ้าคุณจะซื้อเป็น Vita ก็จะเล่นได้เเต่เกม ทำงานอะไร อย่างอื่นๆไม่ได้จ้า *-*

(เเต่ถ้าเป็น ระหว่าง อัพคอม กะ PS3 เราเลือก.......PS3 )

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อัพคอมดีกว่าครับ ใช้ประโยชน์ได้มากกว่า

It's gonna be OK !!
    กล่าวขอบคุณ
    743
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อยู่ที่ความต้องการครับ อย่างผม ถ้าให้เลือกก็ PSP vita นะครับ เพราะผมทำงานฉายหนัง ปล่อยหนังเสร็จมีเวลาว่าง 45นาที ฏ้ไม่มีไรทำ เอา PSP vita นี่ล่ะแก้เซ็ง กลับกันเพราะไม่มีเวลาอยู่บ้านเอา PC ไปก็ไม่ค่อยได้ใช้ แล้วแต่ความสะดวกใช้ครับ ^^
    อย่าพ่นลมหายใจทิ้งไปวัน ๆ เหมือนกับ ตด

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    แบบนี้ผมแนะนำ อัพคอม แต่ถ้าเทียบ กับ PS3 ซื้อ ps3 ดีกว่าครับ คอมต้องเสียเวลามาอัพเรื่อยๆ ส่วน PSVita เครื่องพกพาต่างๆ เค้าเรียกว่า handheld ครับผม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ขึ้นอยู่กับว่า คุณชอบอะไรอ่ะนะ อย่างผมนี่คอนโซลก็ชอบคอมก็ชอบ ก็เลย****สองอย่างเลย แต่ก็ทำงานเก็บตังนานนิด

พูดถึงทุนเดิมคุณเป็นคนชอบอะไรเท่านั้นอ่ะครับ เห็นด้วยกับความเห็นที่4 ถ้าจะซื้อคอนโซล ก็XBOX 360 ไปเลย (จะเล่นแท้หรือไม่นั่นก็ขึ้นอยู่กับเงินที่มีของคุณนะ)

แต่ถ้าชอบเล่นเกมนอกบ้าน พวกเครื่องพกพาก็PS พรุน น่ะดีที่สุด

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ผมว่า เลือกคอน'เกรต' (คอนโซล + อัพเกรด) ล้อเล่น ๆ

เลือกอัพดีกว่าครับ ผมว่าเดี๋ยวนี้เกมมันมาเรื่อยๆ อะ เกมดี ๆ ภาพโหด ๆ

แต่ถ้าไม่ค่อยได้อยุ่บ้านก็คอนโซลไปเหอะ แก้เหงา แก้เบื่อได้เยอะ

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 910
    ผมคิดว่าอัพคอมครับ เพราะคอมมันทำอะได้เยอะกว่า คอนโซล (ความคิดผมนะ)
    แต่จริงๆ มันก็แล้วแต่ความต้องการของท่านครับ
    ID Origin : DOUBLE-U-TH --- ID Steam : DOUBLE U

Secretz
    JKG,YOUTUBE,FB,DOTA
    กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อัฟ คอมครับ สะใจกว่าเยอะ

i5-7400 ,8 GB RAM,XFX ProSeries 750W,GIGABYTE GTX 1050ti OC

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมว่าอัพคอมครับ งบที่พอซื้อ ps vita ได้นี่ถ้าเอามาอัพคอมก็ใช่ย่อยนะครับ อัพคอมดีกว่าครับ
    Smart people always do something smart. Stupid people always do something stupid.
    The only way to do some thing smart is don't do anything stupid.

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    หลังจากที่ผมได้ตั้งกระทู้ไป ผมก้คิดไปคิดมาว่า น่าจะอัพคอมดีกว่า เพราะไปดูตัวอย่างแต่ล่ะเกมที่มีในคอม มันเปนแบบ ว๊าว PS3+ ชัดๆ อะไรแบบนี้
    .....งั้น น้อง Psvita เด๋วน้องโดน(แฮก)เมื่อไร พี่จะไปซื้อมาล่ะกัน T_T

ตอนแรกเพื่อนมันก้บอกว่าจะซื้อแหละ ผมก้เลยจะซื้อด้วย เอาไว้ไปล่า มอนฮัน อะไรแบบนี้
    แต่มันเพิ่งบอกว่า "กรุไม่เอาแล้วว่ะ แพงไป" จบเลย
    ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็น ขอรับ )

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    ขึ้นอยู่กับตัว จขกท. ด้วยหละว่าออกไปข้างนอกประจำไหม หรืออยู่บ้านทั้งวันเลย ถ้าเป็นผมจะเลือกแม่ม 2 อย่าง

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    อัพคอมได้ใช้งานเยอะกว่า Psvitaได้โชว์ครับ