ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Dara Academy, Chiangmai [TH] .Old School,
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    Blog Entries
    1

อยากรู้วิธีเลิกเล่นเกมแบบเด็ดขาดครับ+วิธีเลิกเทคโนโลยีหรือสมาร์ทโฟน(เฟสบู๊ค)

ผมอยู่ ม.5 ครับ ที่ติดคือติดเกม Gta V , MTA San, BF:BC2 แล้วก็เกมไอเเพดอีก 1 เกม ซึ่งผมรู้สึกว่าเสียไปกับมันมากครับ แต่ก็ไม่ส่งผลถึงการเรียนเท่าไรครับ การเรียนผมอยู่ในระดับดีครับ แต่ที่อยากเลิกเพราะมันกินเวลาในชีวิตประจำวันมาก แล้วที่ผมไม่ชอบเลยคือ คนที่อยู่ไหนก็เล่นแต่มือถือ มันดูเหมือนเราไม่ได้ใส่ใจกับคนรอบข้างแต่เรากลับใส่ใจกับเรื่องของคนที่เราไม่รู้จัก ซึ่งผมจะใช้เวลาที่ปกติผมเสียไปกับของพวกนี้ ดูแลคนใกล้ชิดและเรียนรู้อื่นๆอีกมากมายที่อยู่ที่ในชีวิตผมแต่ผมมองข้ามไป และจะใช้เวลาไปกับการเรียน การดูแลคนที่เราห่วงใย มากขึ้นครับ ขอบคุณครับ ชาวโจ๊กเกอร์
    ปล.ผมอาจจะเป็นตัวประหลาดของคนในสมัยนี้ แต่ผมไม่แคร์ครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PleasehelpMe : 5th October 2013 เมื่อ 19:50
    (= ̄ω ̄=)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    คุณก็ขาายมันซะและไปดูแลคนที่คุณห่วงใย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    ผมแนะนำว่าควรหาอะไรอย่างอื่นทำครับ เริ่มดูง่ายนะครับแต่มันยากมาก ต้องเริ่มจากการเลิกคิดถึงมันสักครู่แล้วดูว่ามีอะไรให้เราทำบ้าง
    เล่นได้ในระดับที่เรายังรู้สึกสบาย ๆ ก็พอครับ แล้วเดินเล่นทำอะไรอย่างอื่นก็ โอเคแล้ว ค่อย ๆ เลิกไปทีละนิด ๆ ไม่ต้องถึงขนาดจบชีวิต Gamer ก็ได้นะ .

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เก็บเงินครับ
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUTcher อ่านกระทู้
    ผมแนะนำว่าควรหาอะไรอย่างอื่นทำครับ เริ่มดูง่ายนะครับแต่มันยากมาก ต้องเริ่มจากการเลิกคิดถึงมันสักครู่แล้วดูว่ามีอะไรให้เราทำบ้าง
    เล่นได้ในระดับที่เรายังรู้สึกสบาย ๆ ก็พอครับ แล้วเดินเล่นทำอะไรอย่างอื่นก็ โอเคแล้ว ค่อย ๆ เลิกไปทีละนิด ๆ ไม่ต้องถึงขนาดจบชีวิต Gamer ก็ได้นะ .
    ตามนี้ครับ หาอย่างอื่นทำซะ จะได้ไม่ต้องไปสนใจมัน ถ้าไม่รู้จะทำอะไร ผมแนะนำ หนังสือแล้วกัน เพราะหนังสือก็เปลี่ยนผมแล้วคนนึง (ซึ่งเมื่อก่อนก็เป็นแบบคุณแหละ) หนังสือนิยายหรือวรรณกรรมอะไรสักอย่างนึง ลองหาอ่านดู นิยายไม่ได้มีแค่นิยายารักนะครับมันมีหลายอย่าง ถ้าคุณนึกไม่ออกจริงๆ รอวันที่ 16-27 ตุลา ครับ งานมหกรรมหนังสือระดับชาติครั้งที่ 18 ที่ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ เริ่ม 10.00-21.00 น ถ้าคุณได้ติดแล้วจะบอกว่า จะเสียงานกับมันเยอะมากๆๆๆ (แต่คิดว่าน่าจะดีกว่าเกมละนะ) ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้นะ แค่แนะนำเฉยๆ ถ้าไม่ถูกใจ ก็รอคนอื่นๆต่อไปครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ทำยังกับเกมส์มันปล่อยสารเสพติดออกมาระหว่างเล่นงั้นละ เรื่องแบบนี้มันขึ้นที่ตัวคุณเองที่เล่นจนลืมเวลาคุณจะมาโทษเกมส์ทำมะเขืออะไร

Dara Academy, Chiangmai [TH] .Old School,
    กล่าวขอบคุณ
    219
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    ทำยังกับเกมส์มันปล่อยสารเสพติดออกมาระหว่างเล่นงั้นละ เรื่องแบบนี้มันขึ้นที่ตัวคุณเองที่เล่นจนลืมเวลาคุณจะมาโทษเกมส์ทำมะเขืออะไร
    ผมถามแค่วิธีเลิกเกม ถึงกับตอบขนาดนี้เลยเหรอครับ ?
    มันส่อถึงอะไรเกี่ยวกับตัวคุณหลายๆอย่างนะครับ
    (= ̄ω ̄=)

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    มันเหมือนยาครับ พอลองสักเข็มแล้วมันเลิกไม่ได้หรอกครับ ยินดีต้อนรับครับสู่อณาจักร.....ไม่รู้ครับคิดชื่อไม่ออก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมไม่ได้เล่นเกมจริงๆจรังๆมานานละครับ(สัปดานึงเล่นไม่ถึง1ชม. แต่ไม่ได้เล่นทุกสัปดา) ประมาณ4เดือนละครับ bioshock infinite ตั้งแต่ออกจนป่านนี้ยังไม่จบ

จัดคอมใหม่มากะซัดเกมเต็มที่สุดท้ายเล่นจบแค่ AC3 แล้วก็รู้สึกเบื่อๆแล้วก็ไม่แตะมาอีกยาวครับ วิธีคงไม่มีหรอกครับ ต้องเลิกด้วยตัวคุณเองอะครับ ห้ามใจตัวเองไว้ ทุกวันนี้ผมนั่งฟังเพลงอย่างเดียวครับ+ออกกำลังกาย

ปล.เสียดาย GTX660 จัดมาใช้โคตรไม่คุ้ม
    ————————————————————SNSD————————————————————

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ผมก็เป็นเหมือนกันครับ ตอนช่วงอายุเท่าๆคุณ คือหลายคนบอกมันดูเหมือนง่าย แต่จริงๆมันยากครับ ผมก็ไม่รู้จะช่วยยังไง เพราะผมเองก็อาการเดียวกัน แต่ตอนนี้ผมแทบจะเลิกเล่นเกมถาวรแล้ว เพราะอะไร เพราะตอนนี่ผมมีงานทำแล้ว เวลาว่างมันไม่มี แล้วมันก็จะเลิกเล่นเกมไปเองโดยอัตโนมัตครับ ผมคงช่วยอะไรมากไม่ได้ เพราะตอนมัฐยมผมก็ขาเกมตัวพ่อ ตอนมหาลัยก็เป็นขาเกมขั้นปรมจารย์ เรียนๆขาดๆ แต่ชีวิตมันมาพลิกตอนใกล้จะจบ เพราะคิดว่าเล่นเกมไปมันก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา ช่วงเวลาที่สำคัญๆตอนที่ผมเล่นเกม ยกตัวอย่างเช่น ไอเทมสุดยอดของเกมนั้นตก ผมใช้เวลาหามันร่วมเดืิอน ผมต้องขาดเรียนเพื่อให้ได้มันมา แต่พอผ่านไปไม่นานผมเบื่อเกมนั้น สิ่งที่ผมทำไปไม่มีค่าิัอะไรเลย เวลาเรียนของผมขาดไปโดยเปล่าประโยชน์ พอผมคิดได้ดังนั้นเท่านั้นหละ เหมืิอนมันวูป(จริงๆนะ) เหมือนมันมีแสงสว่างวูปมาเลย แล้วผมก็ค่อยๆลดเกมลงมาเรื่อยๆๆๆๆ แต่ไม่ถึงกับเลิก เล่นแค่พอคลายเครียดครับ ไม่เอาเป็นเอาตายเหมือนเมื่อก่อน คำแนะนำผมคงไม่มีครับ ได้แต่เอาใจช่วยให้ค้นพบแสงสว่างไวๆนะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    แต่ก่อน ผมก็เป้น เล่นกีฬาพวก ที่เล่นแล้วเห้นอ่ะครับ มันภูมิใจ เช่น เพราะกายไรงี้ ที่แรกเล่นก็รู้สึกเบื่อ ๆ เจ็บตัว พอได้ เดินนึงเท่านั่นแหล่ะ กล้ามขึ้น ภูมิใจเลย เล่นมา3-4 เดือนแล้ว ครับ ช่วยบรรเทา อาการติดเกมส์และ ติดแฟ นได้ เฆ้นผล เลยครับ ถ้าเราเล่นกล้าม ชีัวิตจะดีขึ้นหลายๆ อย่างเช่น กินเลห้า สูบยา มไ่ได้ แต่ก่อน ผม ติดเที่ยวมาก อาหารการกิน แต่ก่อนหนัก 70 ตอนนี้ 63 แตกช้า ด้วยหน่ะ 55
    IJOKERGAMETH>COM

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ทำตามใจตัวเองมากๆไม่ดีนะครับ

ผมว่าเราควรทำอะไรเป็น schedule จะดีกว่า เป็นการจัดระเบียบชีวิตไปในตัว

คุณควรกำหนดว่า คุณจะเล่นเกมกี่ชั่วโมงต่อวัน ถึงเวลาเลิกก็ต้องเลิกนะครับ อย่าปล่อยให้ตัวเองไปตามกระแสใจ

ผมคนนึงที่เป็นคนที่ไม่ค่อยมีระเบียบในการใช้ชีวิตเท่าไหร่ เพราะติดนิสัยตอนเป็นวัยรุ่นมา

แต่พอเข้าวัยทำงาน มันต้องทำทุกอย่างเป็นตารางเลยครับ มันถึงจะอยู่ได้

เพราะในวันๆนึง 24 ชั่วโมง มันมีอะไรให้เราต้องทำตั้งหลายอย่าง อย่างเช่น กินข้าว อาบน้ำ ล้างหน้าแปรงฟัน ไปทำงาน กลับบ้าน ออกกำลังกาย และก็นอนครับ

มันมีเวลาของมัน คุณต้องเข้าใจตรงจุดนี้ ถ้าคุณไม่สร้างสมดุลให้ชีวิตคุณเอง อนาคตจะลำบากครับ เพราะจัดการกับชีวิตประจำวันไม่ได้

และมันก็ทำให้ชีวิตคุณล้มเหลวตามไปด้วยครับ

ชีวิตมันก็เหมือนกับตารางสอนแหละครับ ถึงเรียนจบมาแล้วก็นำตารางสอนมาใช้ประยุกต์กับชีวิตประจำวันได้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    เลิกคือเลิก ไม่ต้องมีวิธี

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    หาที่ ที่ไม่มีไฟฟ้าใช้อ่ะครับ เลิกขาดแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    219
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cgameza47 อ่านกระทู้
    แต่ก่อน ผมก็เป้น เล่นกีฬาพวก ที่เล่นแล้วเห้นอ่ะครับ มันภูมิใจ เช่น เพราะกายไรงี้ ที่แรกเล่นก็รู้สึกเบื่อ ๆ เจ็บตัว พอได้ เดินนึงเท่านั่นแหล่ะ กล้ามขึ้น ภูมิใจเลย เล่นมา3-4 เดือนแล้ว ครับ ช่วยบรรเทา อาการติดเกมส์และ ติดแฟ นได้ เฆ้นผล เลยครับ ถ้าเราเล่นกล้าม ชีัวิตจะดีขึ้นหลายๆ อย่างเช่น กินเลห้า สูบยา มไ่ได้ แต่ก่อน ผม ติดเที่ยวมาก อาหารการกิน แต่ก่อนหนัก 70 ตอนนี้ 63 แตกช้า ด้วยหน่ะ 55
    เหมือนกันครับ ผมก็มาทางเพาะกายมาเกือบปีละครับ ฝึกหนักเหมือนกัน ทั้งอาหาร การกิน ทุกอย่างครับ
    (= ̄ω ̄=)

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    หาอะไรติดแทนซะก็จบครับ ดนตรี กีฬา ผู้หญิง ท่องเที่ยว และอื่นๆ คุณจะเจียดเวลามาเล่นเกมส์น้อยลง และจะห่างจากมันไปเรื่อยๆขึ้นอยู่กับสิ่งที่คุณทำนั้นๆว่ามันกินเวลาคุณมากน้อยแค่ไหน ไม่จำเป็นต้องเลิกหรอกครับ แค่รู้จักบริหารเวลา ผมว่าก็พอแล้ว

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ไม่ต้องถึงขนาดเลิกขาดไปเลยก็ได้ ผมว่ามันต้องมีทางสายกลาง

คุณลองค้นหาจุดสมดุลด้วยตัวคุณเองจะดีกว่า การทำอะไรแบบสุดโต่งไม่ใช่เรื่องดีเลย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เล่นมันให้เบื่อครับ แล้วเวลาเห็นมันก็จะเอียนไปเอง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    หาเเฟน ครับ เค้าจะเป็นกำลังใจให้คุณ (ปล.เเฟนติดเกมก็อ่ะนะ เจ๋งเลย 555) เล่นเกมไปนานๆมากเข้า เราก็รู้สึกเบื่อเองครับ เมื่อเราเจอสิ่งที่อยากทำอย่างอื่นเเทน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guuspy : 5th October 2013 เมื่อ 21:00

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ตอนนี้คิดว่าไม่ค่อยได้เล่นแล้วครับ เล่นแต่ ออฟไลล์ เล่นจบรอบเดียวก็แทบเลิกเล่นแล้วครับ ไม่คิดว่าตัวเองติดเกมนะ แค่ เอาเวลาว่างๆมาเล่นแก้เคลียด ไม่ได้เอาเวลาทำงานมาเล่นนะ

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    เข้าป่าหาสัจธรรม...แล้วจะบรรลุ [เชื่อผม]
    MyPC *CPU-Quad Core Q9550 2.83 Ghz : VGA - Zotac GTX960 AmpEditom 2 GB : Ram-DDR2/800 6GB*

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    ไม่ต้องเล่นไง ของงี้อยู่ที่ใจ

ไม่ถ้าเสี้ยนมากหาไรอย่างอืนทำ
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    มันก็แค่เกม -..- อย่ายึดติดสิ ไปหาอย่างอื่นทำ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นดนตรี จะได้แบ่งเวลาไปทำอย่างอื่น อย่าหมกมุ่นกับอะไรนัก คิดซะว่ามันก็แค่เกม -*-

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ถาม ถ้าท่านรู้จักแบ่งเวลามันก็ OK กรณี จขกท มันไม่มีอะไรเสียหาย ผลการเรียนก็ บอกว่าได้ ดี มันก็ไม่เสียหายอะไร แล้วเล่นแล้วหมกมุ่นติดเกมพ่อมแม่เรียกไม่ตอบ เฉยไม่สน ผมว่าสมควรลดลงบ้าง

แต่ถ้าไม่มีอะไร ชีวิตคุณดี คนรอบข้างคุณไม่ขัดข้องอะไร มีเวลากับครอบครัว คนรอบข้าง บ้าง ผมว่ามันก็ OK นะ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมก็ติดเกมติกโซเชี่ยลมากนะครับ แต่ตอนนี้เริ่มโอเคขึ้นเยอะละครับ วิธีผมคือ หักดิบวัดใจตัวเองเลยครับ ลบไปให้หมดอย่าให้เหลือ ไม่ต้องไปเสียดายกับเซฟเกมหรืออะไรทั้งนั้นแหละครับ แล้วก็หมั่นนึกถึงอนาคตของตัวเองและก็วางแผนการดำเนินชีวิตอ่ะครับ ลองคำนวณเวลา แบ่งเวลาการใช้ชีวิตให้เหมาะสมดูครับ ผมใช้วิธีนี้ช่วยได้เยอะครับบ ถ้าไม่อยากหักดิบก็แนะนำเลยครับ หากิจกรรมอะไรก็ได้ทำครับ ชวนเพื่อนเตะบอล ไปขี่จักรยาน อะไรประมาณนี้ก็ได้ครับ หวังว่าคงจะช่วยได้บ้างนะครับ แหะะๆ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PleasehelpMe อ่านกระทู้
    ผมถามแค่วิธีเลิกเกม ถึงกับตอบขนาดนี้เลยเหรอครับ ?
    มันส่อถึงอะไรเกี่ยวกับตัวคุณหลายๆอย่างนะครับ
    ส่อว่าผมน่ารักมีเสน่ห์ว่างั้น 55 ตอบแรงไปก็อภัยบางทีผมก็พิมให้คนอ่านเข้าใจผิดบ่อยๆ
    ที่ผมจะบอกคืออย่าไปโทษเกมส์ครับคุณไม่รู้จักแบ่งเวลาเอง ตัวผมเองก็เคยติดเกมส์ RO เสียทั้งเงินทั้งเวลาทั้งเพื่อนทั้งการเรียน
    ผมเคยโทษเกมส์อยู๋พักนึ่งพอโตขึ้นก็คิดได้ว่ามันเพราะตัวเราเองนั้นหละที่แบ่งเวลาไม่ถูกเองงมงายไปกับมันเอง ติดเกมส์ก็เหมือน
    ติดหนัง ติดละคร ติดฟุตบอล ติดสาว แบบที่ผู้ใหญ่เค้าเป็นกันนั้นหละไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไรถึงกับต้องเลิกขาด