ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313

ขอถามเรื่อง ไรท์ Anime ลง DVD หน่อยครับ

คือผมใช้ tmpgnc xpress แปลงไฟล์จาก MKV,AVI,MP4 ไปเป็น MPEG เพื่อลง DVD ไปดูกับเครื่องได้

แล้วจะมีตรงที่ให้ปรับขนาดไฟล์ก่อน Encode ปกติผมตั้งไว้ตอนละประมาณ 750MB จะได้ประมาณ 7 ตอนต่อแผ่น ( DVD 4.7GB)

อยากจะถามว่า ถ้าผมลดขนาดไฟล์ลงเหลือประมาณ 400-500 MB ภาพมันจะแย่ลงมากมั้ยครับ วานผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    น่าจะแย่ลงน่ะครับ ส่วนผมใช้ ConvertXtoDVD 5 ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องนี้เลย
    ในตอนที่มนุษย์เผชิญความกลัวถึงขีดสุด มักจะไม่มานั่งคิดเรื่องของคนอื่นหรอก....

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ConvertXToDVD แปลงไฟล์

TMPGEnc Authoring Works ทำเมนู