ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 95

Thumbs up เห้ยเพื่อน เมียเอ็งมีกิ๊ก!!!???

เรื่องของผมเป็นเรื่องที่เกิดกับ เพื่อนผมคนหนึ่ง ซึ่งผมไม่ค่อยสนิทด้วย

จะเริ่มเล่าแล้วกัน

เริ่มจาก ผมรู้จักเพื่อนคนหนึ่ง ซึ่งนิสัย ก็งั้นๆ คือ ตกเย็นกินเหล้ากับเพื่อนๆ กลับบ้าน ตี1-ตี2 ทุกวัน
    ไปทำงานก็เบลอ ๆ ได้ทำซะมากกว่า มันก็มีแฟน แต่แฟนมันเนี้ย เอาใจ ขี้อ้อน ตามใจ สารพัต เรียกได้ว่า
    เพื่อน อิจฉาเลยล่ะ แต่มันก็ เฉยๆ กับแฟนมันนะ วันเกิดแฟน มันก็ ยังกินเหล้ากับพวก ผมเลย เคยถามว่า

"เห้ย แฟน****ไม่ห่วงหรือวะ กินเหล้างิ้เด๋วไปมีกิ๊ก จะทำไงวะ"

มันตอบว่า "ก็กุเป็นของกุเงี้ยไม่ได้ไปบังคับให้มาเป็นแฟนซะหน่อย จะให้กุเปลี่ยนตอนนี้เนี้ยนะ แม่กุยังไม่เคยว่าเลย "

ผมก็เลยไม่ได้พูดอะไรต่อ มันก็คบกับแฟนมันไปซัก ปีมั๊ง แฟนมันก็ ท้องมีลูก มันเลยต้องแต่งงานด้วย แต่มันก็ยังเฉยๆ ทำตัวเหมือนเดิม แต่มัน
    ดีอย่างตรงที่ ให้เงินเดือน แฟนมัน 50% ของเงินมันอะนะ
    พอคลอด ก็เหมือนเดิมจน ลูกมันได้ 3 ขวบ มันก็บอกกับผมว่า "เห้ย กุเป็นห่วงลูกวะกลัวมันจะนิสัยไม่ดี กุว่าจะเลิกกินเหล้า กะพวก****และ"
    ผมก็บอกว่า"ดีแล้วไป ดูลูกช่วยเมียเลี้ยงลูกบ้าง" จน เมื่อต้นปีที่ผ่านมา ผมย้ายงานไปทำงานที่เดียวกับแฟนเพื่อนผม

ซึ่ง ผมได้รับรู้พฤติกรรมที่น่ารักเกียจของแฟนเพื่อนเข้า คือ มันมีกิ๊ก เป็นรุ่นน้องในแผนก อ่อนกว่า 5-6 ปีได้ แต่ แฟนมันไม่รู้ว่า
    ผมรู้เรื่องนี้ ผมอยากจะบอกเพื่อนมาก แต่ก็กลัวว่าจะทำให้ชีวิตครอบครัวมันพัง ไม่สงบสุข ผมเก็บความทุกข์ ที่ รู้เรื่องนี้ไว้คนเดียว
    แล้วก็ เคยไปหลอกถาม และก็แสดงท่าทีว่า "เห้ยทำอะไร เกรงใจเพื่อนตุบ้าง ตุรู้นะว่าทำไรอยู่" แต่ก็ไม่มี ความหมาย

จนสุดท้าย ลายมันก็เริ่มออก หลังจากวันนั้น แฟนเพื่อนผมลาป่วย ส่วนไอ้รุ่นน้องนั้น ลาพักร้อน ผมสงสัยเลยโทรไปหาเพื่อนผมว่า
    "เห้ย วันนี้****พาลูกไปส่งเปล่าวะ" (ที่ถามงั้นเพราะปรกติมันจะให้เมียไปส่งลูกที่ เนิร์ทเซอร์รี่ ) มันบอก ว่า "เปล่า มีอะไรวะ"
    ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร เลย ตอบไปว่า "อ๋อ เปล่า คิดถึงหลานวะ เย็นนี้ไปกินข้าวบ้าน****นะ" เพื่อนก็ตอบตกลง ผมก็ไม่ได้คิดอะไร
    เย็นนั้นผมก็ไปทานข้าวบ้านเพื่อน แล้วก็กลับบ้านปรกติ แต่วันรุ่งขึ้น เพื่อนในแผนกผมกลับมาเล่าให้ผมฟังเรื่องที่ผมไม่อยากให้เกิดขึ้น
    ว่า "พี่ๆ เพื่อนพี่อะ เค้าแอบไปกิ๊กกะน้องแผนก....ล่ะ เมื่อวานผมเห็นเดินจูงมือกันในห้าง" เอาล่ะครับ พอถึงตรงนี้ผมก็คิดจะบอกเพื่อนผมแล้ว
    ไม่อยากให้เพื่อนโดนสวมเขา แต่ว่า แฟนผมเบรค ผมไว้แล้วบอกว่าจะไป บอกให้แฟนเพื่อนผม กลับใจเอง ผมเลย OK

หลังจากนั้นผ่านไป 2 อาทิตย์ แฟนเพื่อนผมก็มี พฤติกรรม ลางานบ่อยมาก แล้วก็ ทะเลาะกับเพื่อนผมบ่อยมากเช่นกัน
    จน ผมมารู้จากแฟนผมว่า แฟนเพื่อน จะเลิกกับเพื่อนผม ซึ่งเพื่อนผมก็ ไม่ทราบสาเหตุ แล้ว แฟนเพื่อนก็ลาออกจากงาน ด้วยเหตุผลส่วนตัว
    และก็ไปหย่ากับเพื่อนผมที่ เขตเรียบร้อย ซึ่งผมเป็นคนรู้สาเหตุและก็ เหมือนอยู่ในเหตุการทั้งหมด ทำให้ผมอึดอัดมาก

จนถึงตอนนี้ ผมก็ยังไม่ได้เล่าให้เพื่อนฟังว่า ทำไม แฟนมันถึงขอหย่า เพราะผมเห็นว่า ถ้าผมบอกไปอะไรๆ ก็ไม่ดีขึ้นมา
    ผมทำถูกหรือเปล่าไม่รู้

แต่ที่รู้คือ ไอ้เด็กรุ่นน้องนั้น ตอนนี้มันทิ้งแฟนเพื่อนผมไปเรียบร้อยแล้ว ข้อหา "พี่มีลูก แล้วผมรับไม่ได้หรอก" (ปล.ข้อนี้แฟนผมเค้าไปคุยกับแฟนเพื่อน
    แล้วมาเล่าให้ผมฟัง)

ครับ ทำอะไรไว้ สุดท้ายก็ไม่ได้อะไร ผมขอให้เรื่องนี้ เป็นอุทาหร แก่คนที่ มีครอบครัวแล้ว หรือ มีแฟนแล้ว แต่ริ คบ กิ๊กจริงๆ จังๆ
    ว่า ท่านกำลัง เข้าไปเสี่ยง ว่ากิ๊กที่ท่านคบ จะไปเป็นกิ๊ก กับคนอื่น

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    878
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    แนะนำให้ไปดูหนังเรื่อง เดอะ ไดแลมม่า เหมือนชีวิตคุณกะเพื่อนคุณเลย

~Evil Slayer~
    กล่าวขอบคุณ
    2,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    เหอะๆๆ น่าสงสารจัง = =

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ผมว่ามันก็เริ่มจากตัวผู้ชายนั้นล่ะนะ ละเลยมานานเกินไปใครจะทนล่ะครับ ผู้ญเขาไม่ทนหรอก

ใครดูแลเขาดีกว่าก็ไปมันก็เป็นธรรมดาอ่ะนะ ก็คงจำไว้เป็นอุทาหรล่ะนะ ขอบคุณครับ
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ