ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266

DICE โว Battlefield 4 โหมดแคมเปญจะยอดเยี่ยมทั้งเนื้อเรื่องและเกมเพลย์

ถึงแม้ภายในเกม Battlefield 4 จะเน้นในเรื่อง Multiplayer มากเพียงใด แต่ทาง DICE เองก็ไม่ยอมให้โหมด Multiplayer เป็นจุดเด่นเพียงอย่างเดียว เพราะว่าล่าสุดนาย Lars Gustavsson ผู้ควบคุมการสร้างเกม Battlefield 4 ถึงกับออกมาคะยั้นคะยอเลยครับว่า

“ที่พวกเราทำโหมดเนื้อเรื่องขึ้นมาน่ะก็เพราะว่าพวกเราน่ะอยากจะทำ และพวกเราก็จะได้เรียนรู้ประสบการณ์และรับฟังข้อปรับปรุงไปพร้อมๆกันด้วย แน่นอนว่าในครั้งนี้พวกเราตั้งใจรังสรรค์เนื้อเรื่องออกมาให้สุดฝีมือ มันจะมีการเล่าเรื่องที่ลื่นไหลสุดๆไปเลย นอกจากนั้นพวกเราก็พยายามจะเพิ่มส่วนผสมเด่นต่างๆจากทั้ง Singleplayer เองก็ดี Multiplayer เองก็ดี นำมาผสมกันเพื่อที่จะให้ประสบการณ์ในการเล่นสูงที่สุด แถมส่วนใหญ่คอนเซปต์ Levolution ในโหมด Multiplayer นั้นก็จะเอามาจากโหมด Singleplayer อีกด้วย พวกเราได้รับคำติชมมากมายเกี่ยวกับโหมดเนื้อเรื่องใน Battlefield 3 เสียงส่วนมากก็จะไปในทิศทางที่ว่าพวกเราทำดีแล้วนะ แต่เผอิญพวกเราคาดหวังมันสูงมากเกินไปหน่อย ทำให้มันออกมาดูไม่ดีเท่าที่ควร ฉะน้นพวกเราสัญญาว่าภายใน Battlefield 4 นั้นจะนำเสนออะไรหลายๆอย่างที่ขาดหายหรือน้อยไปให้มันมากขึ้น บางอย่างเราก็ยืมมันมาจากโหมด Multiplayer เพื่อที่จะได้รับประสบการณ์อย่างเต็มที่ เช่นระบบ Squad ใน Multiplayer เราก็จะเอามันมาใช้ในโหมด Singleplayer ครับ สรุปโดยรวมนะ ภายในโหมดเนื้อเรื่องนั้นเราจะเปิดให้คุณได้เผชิญกับความอิสระในการทำภารกิจมากขึ้นในหลายๆด้าน และน่าจะทำให้ผู้เล่นรู้สึกฉลาดขึ้นในการตัดสินใจสิ่งที่กำลังจะเตรียมตัวทำอีกด้วย”

ก็พิมพ์มาซะยาวคือสรุปง่ายๆเลยครับว่าโหมดเนื้อเรื่องในเกม Battlefield 4 นั้นจะได้รับการรังสรรค์มาเป็นอย่างดีทั้งด้านเนื้อเรื่องและระบบในเกม จะไม่มีการเดินหน้าเป็นเส้นตรงแบบ Battlefield 3 อย่างแน่นอนครับ สั้นๆง่ายๆงี้ล่ะ เอาเป็นว่าเราก็จะมาดูกันครับว่า DICE จะทำได้อย่างที่พูดหรือไม่ คอยติดตามครับ

source vg24/7
    เครดิตข่าว:http://www.juropy.com/2013/10/dice-%...8%A2%E0%B8%B5/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ถ้าไม่ใช่แค่โม้ละก็ ฆ่าเพื่อนบ้านชัดๆเลย *0*

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    BF กำลังจะกลายเป็นแบบ COD ไปในที่สุด
    เพราะรีบออกเพื่อสู้กับ COD มากเกินไป

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ebora2025 อ่านกระทู้
    BF กำลังจะกลายเป็นแบบ COD ไปในที่สุด
    เพราะรีบออกเพื่อสู้กับ COD มากเกินไป
    น่าจะมาตั้งทีมรวมกันสร้างดูนะ

Story COD + Milti/Gameplay BF คงจะมันไม่น้อย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    เอาเวลาไปลุยมัลติดีกว่านะครับ... 55555

เพราะดังเดิมเกมนี้ไม่ใช่เกมเสพเนื้อเรื่อง หากใครเคยเล่นสมัย BF1942 BF VIETNAM BF2 BF2142 จะเป็นซีรีย์หลักของ PC

แต่สมัยนั้นมีเครื่องคอนโซนด้วย BF MODERN COMBAT ,BAD COMPANY 1-2 ออกมาก็เริ่มขยับขยายเข้าสู่เนื้อเรื่ิอง ซึ่งมันทำให้ระบบมัลติแบบเก่าๆนั้น เริ่มจางหายไป แต่ดูเหมือนว่า จะเริ่มกู้คือตั้งแต่ BF3 เป็นต้นมา แต่ขอบอกว่าภาคล่าสุด ตอนนี้มีทดสอบระบบมัลติ BETA TEST ขอบอกว่ามันโครตๆ แต่เบื่อด่านเซี่ยงไฮ้แล้วอะ

-ที่ชอบที่สุดใน BF4 หาทีมดีๆ บุกไปเป็นทีม แถมหลบๆ มุมตึกแล้วยิงกันไปมาอย่างกับของจริงเลย

- ดูเหมือนฮอลำเลียงจะมีบทบาทมากขึ้นนะ ปืนกลหนัก 2 แล้วก็ประทับซ้ายขวา อีกคนละตำแหน่ง ขอบอกว่า เล่นซะดาดฟ้าฝ่ายศัตรยึดครองอยู่น่วมเลยทีเดียว

- ผมว่าภาคนี้พัฒนาระบินดีขึ้น ฮอบินมันขึ้นจริงๆ

- อาวุธประจำกาย ดูเหมือนว่าความรุนแรงของกระสุนจะดีขึ้นนะ เอาปืนกลของหน่วยซับพอรตยิงกระหน่ำอย่างกับแรมโบ้ 55555+ ชอบๆ

- รอตัวเต็มๆๆ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    892
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    มาลอง Arma III มั่งสิ มัลติ สนุกมาก เล่นกันเป็นทีมมากกว่า BF อีกนะ

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    แค่ทำโหมด Single ให้ดีเท่า Bad Company ทั้ง 2 ภาคก็พอแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ผมก็แฟนบอย ARMA นะ -*- แต่ว่ามันคนละเรื่องกับ BF และ COD คับผม! มันเป็นซิมไปละ มุดหัวกันเหนื่อยนะครัสแหม่...

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ถ้าจะสร้างเป็นภาพยนตร์เลย จะได้มีทั้งเกมทั้งหนัง เพราะสามารถก็มีอยู่เเล้ว
    NOTEBOOK LAPTOPS (LENOVO Y410P) CPU : Intel Core i7-4700HQ (2.4 GHz) VGA : nVidia GeForce GT 750M (2 GB GDDR5) RAM : 8GB DDR3 HDD : 1 TB 5400 RPM

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    Singleplayer ภาคนี้เน้นกว่าภาคที่แล้วก็ดีใจแล้ว ถึงภาค 3 จะเนื้อเรื่องน้อยไม่น่าสนใจมากเท่าไหร่ก็เถอะ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ภาค 3 นี่ single ไม่มีอะไรน่าจดจำเลยอะ -*-

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    กี่เกม กี่เกม ไปกัน 4 คน ถล่มได้ทั้งกองร้อยเหมือนเดิม
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    847
    ได้รับคำขอบคุณ: 490
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gu Pai! อ่านกระทู้
    กี่เกม กี่เกม ไปกัน 4 คน ถล่มได้ทั้งกองร้อยเหมือนเดิม
    ผมว่าไม่ใช่แค่กองร้อยละกองพันเลยละ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เมื่อก่อนเล่นเกมแนวนี้แล้วสนุกนะ จนกระทั่งไปแตะ Operation Flashpoint กับ ARMA เลยรู้สึกเบื่อเกมแนวนี้ไปเลย (แต่ไม่ใช่มันไม่สนุกหรือเล่นไม่ได้นะ แค่ผมเบื่อไปเองเฉยๆ รู้สึกมันง่ายไป)

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    จะคอยดูนะครับ ว่าจะสู้ COD ได้มะ ในด้านเนื้อเรื่อง ที่ทำให้ตื่นเต้นเร้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    โถๆ Beta ยังไม่แก้บัค บริโภค CPU 100% เลยครับ

พรีไปแล้วตั่ง 2199 บาท ด้วย ถ้าไม่แก้บัคนี่มีเคือง

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanin2684 อ่านกระทู้
    โถๆ Beta ยังไม่แก้บัค บริโภค CPU 100% เลยครับ

พรีไปแล้วตั่ง 2199 บาท ด้วย ถ้าไม่แก้บัคนี่มีเคือง
    เสปคอะไรเหรอครับ

เห็นบัคคนี่จะไม่เกิดกับคนที่ใช้วินโด้ 8 x64 บิทนะครับ

X3360(ตระกูลคอรดคอด อีกร่างของ Q9550 ) + GTX460 + Ram DDR2 4G เล่นได้ปกติครับ 1080p ปรับ set medium และ high เล่นปกติดีครับ

CPU อยู่ที่ 80-95 เปอร์ เซ็น ผมหวังว่าตัวจริงออก น่าจะลดลงบ้าง... เพราะจะได้สัมผัสแบบลื่นไหล เหมือน BF3 ไร้สะุดุด...
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    ของดีไม่ต้องอวดขนาดนี้หรอก = =

มีแววว่าจะแป๊กกว่าภาค3 เน้นมัลติแหละดีแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanin2684 อ่านกระทู้

ใช้การ์ดของ nvidia ให้ไปโหลดไดร์เวอร์ล่าสุดมาลงแล้วจะลื่นขึ้น ล่าสุดตอนนี้เป็น331.40 beta แต่ไม่ยืนยันนะผมยังไม่ได้ลอง เอิ้กๆ

http://www.geforce.com/drivers/results/67378

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ภาค 3 ผมว่าถ้าทุกด่านมันทำออกมาได้อารมณ์เเบบ Rock a hard place ผมว่าจะดีมากเลยด่านที่เหลือมันเน้นศัตรูน้อยเกินไป ผมว่าอย่างหนึ่งที่เกมส์ COD มันไม่เหมือนใครคือทั้งเกมส์มันจะไม่มีส่วนไหนที่เงียบเลยถึงไม่มีบทสนทนาก็จะมีเสียงโวยวายของ NPC กับเพลงประกอบอยู่ดี BF 3 บางฉากมันเงียบเกินไปเลยผิดปกติเข้า cutsene ทีถึงพูดทีเพลงประกอบมี2-3เพลง

Bad company ผมว่าเนื้อเรื่องห่วยกว่าภาค 3 อีก ภาค 1 นี้โอเคนี้เพราะมันเน้นไปในเรื่องฮาไม่ซีเรียสอยู่เเล้วแต่ภาค 2 นี้เสียจุดยืนเเบบเห็นได้ชัดเลย

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    CPU FX6120 ทั้งธรรมดาและโอเวอร์คล๊อก
    VGA GTX480
    RAM 8GB

ใช้ 7 64Bit จ๊ะ

และใช้ Driver 331.40 ด้วยแหละ ไม่ดีขึ้นสักติ๊ด

100% ตันตลอดแนว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tanin2684 : 9th October 2013 เมื่อ 16:15

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    จัดแท้ไปแล้ว เนื้อเรื่อง ภาค 3 ผมก็ชอบแล้วนะ ทำดีขึ้นไปอีกก็ถือว่าเป็นกำไรลูกค้า เล่น มันติ ก็คุ้มแล้ว ปล. เกลียดพวกขึ้นไปบนหลังคา จุด C มากมาย เห็นแม้งปุ๊บ ระเบิดตึก 55
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

กล่าวขอบคุณ
    0
    Windows 8 หรือเปล่าครับ ที่บอกว่า CPU100%

ผมใช้ Windows 7 ก็เป็นเหมือนกัน แต่หาอ่านไปเรื่อยๆ เห็นทาง DICE บอกว่าไปใช้ Windows 8 ซะ ก็อย่างที่ว่า

หายเป็นปกติ... -..- ตอนแรกกระตุกแบบว่าเล่นไม่ได้เลย เหมือน CPU มี 1 คอร์ด

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    ภาค 3 ผมว่าถ้าทุกด่านมันทำออกมาได้อารมณ์เเบบ Rock a hard place ผมว่าจะดีมากเลยด่านที่เหลือมันเน้นศัตรูน้อยเกินไป ผมว่าอย่างหนึ่งที่เกมส์ COD มันไม่เหมือนใครคือทั้งเกมส์มันจะไม่มีส่วนไหนที่เงียบเลยถึงไม่มีบทสนทนาก็จะมีเสียงโวยวายของ NPC กับเพลงประกอบอยู่ดี BF 3 บางฉากมันเงียบเกินไปเลยผิดปกติเข้า cutsene ทีถึงพูดทีเพลงประกอบมี2-3เพลง

Bad company ผมว่าเนื้อเรื่องห่วยกว่าภาค 3 อีก ภาค 1 นี้โอเคนี้เพราะมันเน้นไปในเรื่องฮาไม่ซีเรียสอยู่เเล้วแต่ภาค 2 นี้เสียจุดยืนเเบบเห็นได้ชัดเลย
    +1 ครับ

เนื้อเรื่องของ BF ยังขาดเพลงประกอบที่ได้อารมณ์ร่วมในแต่ละฉาก สังเกตเลยว่าเพลงประกอบในเนื้อเรื่อง BF3 มีแค่ไม่กี่เพลง และเป็นโทนแบบซ้ำๆ เลยทำให้มันดูเคว้งๆ เงียบๆ

สำหรับตัวเนื้อเรื่อง BF3 ส่วนตัวค่อนข้างดีแล้ว (ถ้าติดตามดีๆ) แต่ที่ดูแป้กคือการนำเสนอมากกว่า บวกกับเหตุผลด้านเพลงประกอบในข้างต้น มันเลยทำให้ Single Player BF3 ดูไม่ค่อยน่าจดจำเท่าไร
    (อ้อ! แต่ยกเว้น Theme Song นะ Theme Song ของเกมตระกูล Battlefield มันระดับตำนานไปแล้ว เพราะถ้าใครได้ฟังก็ต้องติดหูและรู้เลยว่านี่คือ Theme Song จาก Battlefield เหอๆ)

ปล.อยากให้ Hans Zimmer มาทำเพลงประกอบให้ BF จังแฮะ ถ้าได้นี่ BF จะอลังการขึ้นเยอะเลย
    " Fortune favors the bold.."