ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266

ประธาน Intel เชื่อว่ามีคนแอบยัดเงิน Rockstar ไม่ให้ทำ GTA V ลง PC

ก็อย่างที่หลายๆคนทราบไปนะครับว่าชาว PC อย่างเราๆท่านๆน่าจะได้เล่น GTA V กันก็ในอีกประมาณห้าหกเดือนข้างหน้า ทีนี้มันมีเรื่องที่ว่าผู้อำนวยการฝ่ายการตลาดของ Intel คือนาย Chris R. Silva ได้ออกมาเดาว่าสาเหตุที่ Rockstar ไม่ยอมปล่อยให้ชาว PC ได้เล่น GTA V พร้อมกับชาวบ้านชาวช่องเขาก็เพราะว่าถ้าปล่อยไปพร้อมกันแล้วมันจะทำร้าย Rockstar ค่อนข้างมาก ก็เลยขอมองข้าม PC ไปก่อน ตามที่เขาบอกไว้ดังนี้ครับ

“อย่างน้อยพวกเราก็รู้กันนะว่า Grand Thefe Auto หรือ GTA น่ะมันจะไม่อยู่กับ Console นานมากหรอก แต่ถึงเวลานั้นคุณก็จะได้เห็นแบรนด์ที่เปิดตัวใหม่จากสองบริษัทพร้อมเงินจำนวนมหาศาลที่พยายามทำให้มั่นใจว่าเกมนั้นได้ลงให้กับเครื่องของพวกเขาเท่านั้น มันต้องมีใครสักคนที่พยายามยัดเงินจำนวนมหาศาลเพื่อไม่ให้ GTA V ลงแต่คอนโซลอย่างแน่นอน”

“ถ้าคุณลองมองดูจำนวนรายได้ของเกม PC ที่ทำมาในแต่ละปี มันเป็นตัวเลขนับพันล้านเหรียญ มันเป็นอะไรน่าเหลือเชื่อมากและมันเป็นสิ่งเป็นจุดแข็งที่สุดแล้วของ PC”

สรุปง่ายๆครับว่าผู้อำนวยการฝ่ายการตลาด Intel นั้นเชื่อว่ามีคนยัดเงินไม่ให้ Rockstar ปล่อยตัวเกมเวอร์ชั่น PC นั่นแหละครับ สองบริษัทที่ว่าก็คงไม่ต้องบอกว่าคืออะไรนะ งานนี้ก็ต้องบอกว่าถ้าจริงนี่ทาง Rockstar เสียภาพพจน์อย่างแรงเลยล่ะ แต่อย่าลืม ก็ต้องติดตามกันต่อไปนะครับว่าที่ผู้อำนวยการฝ่ายการตลาด Intel เชื่อน่ะมันจริงหรือเปล่า หรือว่าออกมาพูดลอยๆให้ทาง Rockstar ร้อนเล่นๆกันแน่ ส่วนเรื่องเวอร์ชั่น PC นั้นยังไม่มีข้อมูลอะไรออกมาอย่างเป็นทางการ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมออกมาจะรีบนำมาแจ้งให้ทราบครับ

source vg24/7
    เคดริตข่าว:http://www.juropy.com/2013/10/%E0%B8...8%AD%E0%B8%9A/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lordtim : 9th October 2013 เมื่อ 17:01

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    เอาแล้ วๆ ๆ ๆ เริ่มเป็นเรื่อ ง T^T

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ผมว่าไม่มีใครยัดหลอก เกมส่วนมากถ้าลง pc จะไม่รอด โดนดูดหมด

เพราะงั้นเลยต้องลงเครื่องเกมทั่วไปก่อน ถ้า กำไรงามๆ ก็ อาจจะเอามาทำลง pc

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เอาละไง 555 แต่ก็เฝ้ารอยุนะ ใจจะขาดด

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ข่าวก็คือข่าว วันเวลาจะรู้ว่า มันจะเป็นยังไงเอง

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 713
    เหมือนหลายๆฝ่ายจะ พยายามบีบ R* ให้ปล่อย GTAV ออกมา ทั้งสร้างข่าวลือ ทำภาพหลุดต่างๆนาๆ นี่ก็อีกที่ INTEL ออกมาพูดแบบนี้ก็คงหวังผลทางการตลาดอ่ะแหละ เพราะถ้าปล่อยออกมา... ไม่ต้องห่วงเลย คนอัพคอมกันบานแน่ ไม่คอยชอบการตลาดแบบนี้เท่าไหร่ โจมตีบริษัทอื่นเพื่อหวังผลประโยชน์ของบริษัทตัวเอง แต่เราว่าจริงๆ R*เค้าจะปล่อยออกมาไหม ? หรือเขาจะรับเงินใคร ? มันก็เรื่องของเขานะ เขาสร้างมันมา มันก็เป็นสิทของเขาอ่ะ!!

ปล.เราว่าถ้า PC จะได้เล่นคงหลัง NextGen ออกนั่นหละ เพราะถ้าดูยอดจองเครื่องแล้วถ้าปล่อย GTAV ออกมา คงได้ยอดขายเพิ่มอีกเพียบแน่ ฉะนั้น PC รออีกยาวๆ (คหสต.)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pan'go : 9th October 2013 เมื่อ 17:24
    B R A V E

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ผมว่าสร้างกระแสมากกว่า ยังไงเค้าก็ลงให้อยู่แล้วละ PC อะ
    แต่ดูจาก vgchartz ผมเป็นเจ้าของเกม ผมก็คงทิ้งช่วงซักปีอะนะ

**ปล.ยอดนี้ก็เชื้อถือไม่ได้ 100% แต่ก็น่าจะพออ้างอิงได้บ้าง

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    ถ้าเป็นแบบนั้นจริงก็คงจะเป็น Sony หรือไม่ก็ Microsoft แน่ๆ ช่วงนี้ Next-Gen Console กำลังน่าติดตามอยู่

ไม่แน่นะ อาจจะเป็น Microsoft ก็ได้ ก็ Xbox One มีดราม่าเยอะหนิ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    ผมว่าสร้างกระแสมากกว่า ยังไงเค้าก็ลงให้อยู่แล้วละ PC อะ
    แต่ดูจาก vgchartz ผมเป็นเจ้าของเกม ผมก็คงทิ้งช่วงซักปีอะนะ

**ปล.ยอดนี้ก็เชื้อถือไม่ได้ 100% แต่ก็น่าจะพออ้างอิงได้บ้าง
    PC ขายได้อย่างน้อย - -*

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    wow!!!! LOW
    Lee Da Hae So Beautiful >-<

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295
    เป็นข่าวดีสำหรับผมเลย ถ้าผมมีเงินเยอะก็จะยัดเงินให้เหมือนกันเพื่อไม่ให้ลง PC

ถ้าลง PC ยอดเถื่อนบานแน่นอนรับประกันคุณภาพความเถื่อน 555

ปล.สะใจนิดนิดกับข่าวนี้

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    intel ขาย chipset pc
    พอ GTA V ไม่ลง PC
    intel ก็ไม่ได้ขาย
    ภาพอลังการซะขนาดนั้น ต้องแห่กันอัพคอมเพื่อเกมนี้เลยแหละ
    ร้อนเลย intel

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    เกมนี้ มันทำให้ Microsoft กับ sony ขาย xb360 กับ ps3 ได้หลายเครื่องเลยหละ
    ปล. มันเป็นการบีบ R* ทางอ้อมชัวร์ป้าบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ยังไงก็ลงPCอยู่แล้วแค่ไม่รู้อีกนานแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เดียวอีกไม่นาน จะมีพวกกั๊กไม่ให้ลง pc ออกมาซ้ำเติมกับข่าวนี้ แล้วก็กระทู้จะยาวเหมือนที่ผ่านมา ผมว่าจะลงหรือไม่ลงก็สิทธ์ของเจ้าของเกม พวกที่มาประท้วงมาบ่นลง pc แล้วเถื่อนเยอะ อย่างนู้นอย่างนี้ผมว่า หยุด ได้แล้วครับ เห็นกระทุ้ gta v pc เมื่อไร ต้องมีพวกคอลโซล มาโวยตลอด
    รับฝากซื้อเกม Steam & Amazon ชำระเงินผ่านการโอนเข้าบัญชี หรือ บัตรทรูมันนี่ครับ>>สนใจคลิกที่นี่

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ลงPCเมื่อไหร่ หาโหลดแน่!!!

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ทำไมต้องยัด ถ้าตูเป็นโซนี่ตูให้เงิน rockstarไปทำภาคพิเศษให้ps3ดีกว่าป่ะทำexให้ตัวเองไปเลย ไม่ต้องไปเสียเงินให้xboxได้เล่นด้วยหรอก

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ในที่สุดผมก็เข้าใจละ ok !!! ผมคนหนึ่งล่ะที่จะโหลดเถื่อนตังค์ที่เก็บมาก็เกมอื่นละกัน
    ...เอิ่ม...

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ลง PC เถอะ
    ผมอยากเห็น Trevor ใส่ mod ironman 555+

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manthai อ่านกระทู้
    เป็นข่าวดีสำหรับผมเลย ถ้าผมมีเงินเยอะก็จะยัดเงินให้เหมือนกันเพื่อไม่ให้ลง PC

ถ้าลง PC ยอดเถื่อนบานแน่นอนรับประกันคุณภาพความเถื่อน 555

ปล.สะใจนิดนิดกับข่าวนี้
    สะใจไปนะ ผมก็หวังว่าจะไม่ให้มีเกมลงPCอีกเลย พอไม่มีเกมลง ไม่มีเกมเถื่อน ไม่มีขนสนับสนุนอัพคอมฯ ไปสร้างเกมด้วยengineในsmart phone เอาละกัน

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ถ้าไม่ไหวก็ ซื้อ แผ่นแท้เถอะ!! ผมคนนึงที่เคยเล่นเกมเถือนเยอะ เกมแท้ มีอยู่ 2 3 เกม อยากเล่นเกมนี้ก็เลยต้องลงทุน PS3 กับ GTA V แม้ รวมหมื่นกว่าบาท!! จัดแท้ไปเลย ถ้าอยากเล่นจริงๆ ทำงานเก็บตังค์เดะก็ได้เล่นละ!! วันนี้ก็ยังมีเกม GTA V แผ่นเดียว นี่ ซื้อ ps 3 เลยนะเนี่ย!! ต่อไปเดือนหน้าคงเก็บตังค์ ซื้อเกม The last of Us เนี่ย ซื้อแท้ให้เค้าหน่อยจะได้เป็นการสนับสนุน!! บ้าง

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    อาจจะเป็นอีกหนึงภาคที่ลงสำหรับ Console นั่นๆ เพราะทาง Rockstar ไม่ได้ออกมาเปิดปากแม้แต่น้อยเลยว่า PC จะติด
    แต่ก็เชื่อว่าภาคหลักก่อนๆที่ทำรายได้ ก็ลง PC ผมคิดว่าส่วนตัวน่าจะลง PC 50-50 ล่ะ เพราะ GTA ของ Rockstar
    ก็มีภาคที่ออกมาแต่แพรตฟอร์มนั่นๆด้วยน่าาา

ปล.โดยส่วนตัวผมคิดว่าทาง Rockstar รอยอดขายหยุดของเครื่อง Console ก่อนแล้วค่อยปล่อย PC (เงินๆๆๆๆๆๆๆๆ ไหลมาเทมา ถ้า PC ขายได้ดีจริง ! อาจจะมี DLC ภาคเสริมๆเหมือน GTA IV ก็ได้น่ครับ หุหุ ผมเชื่อว่าเขาคงไม่สร้างภาคหลักออกมาโดดๆหลอก..ยังไงก็คงต้องหากินกับภาคเก่าๆไปก่อน)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    คัยยัดเงิน เจอตีน

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เฉยๆน่ะลงก็เล่นไม่ลงก็ไม่ได้

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ลองคิดดูดีดี ถ้าสมมติ GTA V ลงพร้อมกัน 3 เครื่อง แล้วคุณคิดหรอ ว่าเป็นไปได้ไหมว่า GTA V จะขายได้ วันแรก 800 ล้าน 3 วัน 1000 ล้าน

ไม่มีทางขายได้ขนาดนี้แน่นอน เป็นเพราะว่า Rockstar คิดไว้แล้ว ถ้าออก 3 เครื่อง บอกไปก่อนว่าจะลง PC ผมคิดว่าไม่มีทางแน่นอน ที่จะขายได้ ถล่มทลายขนาดนี้

บริษัทเขาก็อยากให้ทุกคนเล่นนั่นล่ะ แต่เขาก็อยากอยู่รอด