ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,,P1
    กล่าวขอบคุณ
    1,227
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,413
    Blog Entries
    1

วันพีช One Piece Grand Battle 3 [SaveuFile/PC 100%]

- ขั้นตอนการติดตั้ง -

ภาพที่ได้จากการเล่น Emu PS2 ใน PC จะสวยกว่าใน Console นะครับ เนื่องจาก CPU กับตัวประมวลผลกราฟฟิกใน PC ดีกว่าในเครื่อง PS2
    *** PCSX2 ต้องการคอมพิวเตอร์ที่มีประสิทธิภาพสูงในการรันเกมส์ ให้เต็มความเร็ว ถ้าคุณใช้ CPU ที่มีการประมวลผล 1 ตัว คุณจะไม่สามารถรันได้เต็มความเร็ว และถ้าคุณใช้การ์ดจอที่เก่า คุณก็ไม่สามารถรันได้เต็มความเร็วเช่นกัน (เครื่องยิ่งแรงยิ่งดีครับ)
    *** PCSX2 จะขึ้นอยู่กับความเร็ว CPU มากกว่าจะขึ้นอยู่กับความเร็ว GPU โดยส่วนมากมันจะเป็นเพราะ CPU ของคุณที่ช้าทำให้ไมสามารถรันเกมส์ที่เต็มความเร็วไ ด้
    *** อย่าใช้ Laptop!!! เฉพาะ Laptop ที่แพงมากจึงสามารถรัน PCSX2 ได้ที่ความเร็วปกติ

- สเปค -
    - ระบบที่แนะนำ: (สามารถรันเกมส์ได้ที่ความเร็วสูงสุดหรือเกือบสูงสุด ; เช่น เกมส์ FFX, FFXII, Disgaea 2)
    3.0 Ghz หรือสูงกว่า Intel Core 2 Duo หรือ Quad-Core
    8600 GT หรือสูงกว่า
    1GB Ram (2GB ถ้าคุณใช้ Vista)

- ระบบที่มีประสิทธิภาพสูง: 4.0 Ghz Intel Core 2 Duo หรือ Quad-Core
    8800 GT หรือสูงกว่า
    2GB Ram

จอยแบบมีอนาล็อกนะครับ (ตอนเล่นใช้อนาล็อกด้านซ้ายเดินนะครับ)
    *** บั๊กของอีมูนะครับ ***
    1.บางคนอาจเป็นบางคนอาจไม่เป็นนะ
    มันเป็นเฉพาะตอนเรารีเซทคอมอะนะแบบว่าเข้าเเล้วมันจะจอดำเป็นนาฬิกาทรายค้าง
    วิธีเเก้ให้ ctrl+alt+delete แล้วตรงช่อง processes ให้เรามองหาชื่ออีมูเราอ่ะชื่อ

One Piece Grand Battle 3 เจอเเล้วเลือกเเล้วกด end process พออกเกมส์รอบต่อไปจะไม่เป็นเเละถ้าไม่รีเซ็ทเครื่องนะถ้ารีใหม่เข้าครั้ง เเรกมันก็จะค้างอีกไม่รู้มันเป็นอะไร

2.เวลาเล่นเกมส์ถ้ากด esc เเล้ว excute เข้าไปใหม่มานจะเด้งออกจากเกมส์ซะงั๊นอะนะ

- มาพร้อมกับเซฟตัวละครครนะครับ -
    - Download -
    2[/QUOTE]006JKG
    ไดร์เวอร์จอยสั่นนะครับ
    Part 01

แก้ไข Part เสีย - Part 02- Part 03 - Part 05 - Part 11
    joker123
    One Piece !!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเข้าแล้วขึ้นจอดำอะครับทำตามวิธีที่บอกแล้วก็ไม่หายอะครับใครรู้ช่วยบอกทีนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย btc2010 : 14th September 2011 เมื่อ 19:30

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    *** PCSX2 ต้องการคอมพิวเตอร์ที่มีประสิทธิภาพสูงในการรันเกมส์ ให้เต็มความเร็ว ถ้าคุณใช้ CPU ที่มีการประมวลผล 1 ตัว คุณจะไม่สามารถรันได้เต็มความเร็ว และถ้าคุณใช้การ์ดจอที่เก่า คุณก็ไม่สามารถรันได้เต็มความเร็วเช่นกัน (เครื่องยิ่งแรงยิ่งดีครับ)
    *** PCSX2 จะขึ้นอยู่กับความเร็ว CPU มากกว่าจะขึ้นอยู่กับความเร็ว GPU โดยส่วนมากมันจะเป็นเพราะ CPU ของคุณที่ช้าทำให้ไมสามารถรันเกมส์ที่เต็มความเร็วไ ด้
    *** อย่าใช้ Laptop!!! เฉพาะ Laptop ที่แพงมากจึงสามารถรัน PCSX2 ได้ที่ความเร็วปกติ
    ผมใช้ laptop เล่นได้นะ spec ก็
    CPU Intel Core i7-2630QM
    VGA NVIDIA Geforce GT 540M/1GB
    RAM 8GB
    ไม่กระตุกเลยนะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ชอบ มาก วัน พีช

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    พาร์ท 1 เสียอ่าคับ

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ btc2010 อ่านกระทู้
    ผมใช้ laptop เล่นได้นะ spec ก็
    VGA NVIDIA Geforce GT 540M/1GB
    RAM 8GB
    ก็สเปคคุณสูงกว่าสเปคขั้นต่ำตั้งเยอะนี่ครับ
    โดยพื้นฐานแล้วสเปคเล่นเกมของ laptop = สเปคปกติ (สเปค pc) x 2

แล้วสเปคเกมนี้มันเรียก C2D vga แค่ 8600gt แรมgbเดียวเอง - -
    ของคุณคอร์ i7 vga เป็น 500Mซีรีย์ แรมหวดไป8gb ต่อให้เอาสเปคเกม x2 ก้ยังไม่ถึง
    ถ้าคุณกระตุกกับสเปคเกมแค่นี้ก็มหัศจรรย์แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    แก้ Part1 ให้หน่อยครับ อยากเล่นจังงงงง Love One piece

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ btc2010 อ่านกระทู้
    RAM 8GB
    จะกระตุกได้ยังไงครับ Intel Core 2 Duo กับ Intel core i7 มันต่างกัน ฟ้ากับเหวเลยนะคับ คอมคุณน่ะเล่นได้ทุกเกมในโลกเลยแหละ ถ้ากระตุก นั้นสิ แปลกแล้ว
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี