ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273

Unhappy [Spoilers] เอาแล้วไง เมื่อ GTA V หยิบเอาตัวละครสำคัญใน GTA IV มาฆ่าเล่น และ Easter ใน GTA V ดันมี Niko กับ เอเลี่ยนโผล่ด้วย

จริง ๆ ไม่อยาก Spoil หรอกงับ แต่เห็นแฟนเกมส์ GTA IV เค้าไม่พอใจกันเลยด่าส่ง Rockstar ที่เขียนบทให้ฆ่า ตัวละครสำคัญใน GTA IV ผมก็เสียใจมากด้วยคนนึ่ง ที่ฆ่าตัวละครสำคัญของผมไป

พอดีวันนี้ผมผ่านว่าจะไปโหลด Mods ผ่าน Youtube เกมส์ GTA IV EFLC แต่ผมดันไปเจอกลับสิ่งที่ทำให้ผมชอบมากที่สุดในตอนที่ผมเล่น GTA EFLC The Lost and Damned (แก๊งช๊อปเปอร์) เล่นสะไม่อยากเล่นต่อไปเลยงับและต้องร้องไห้ในที่สุด คือ 1 ใน 3 ตัวละครที่จะทำให้ผมเกียจใน GTA V คือเจ้านี้เลย Trevor ที่มัน Trevor Kills Johnny Klebitz ซึ่งเขาผู้นี้ โผล่ใน ภาค The Lost and Damnedเป็นตัวเอก และ ภาคหลัก GTA IV เป็นเพื่อนกับ Niko (ซึ่งตอนนี้ยังไม่ทราบชะตากรรมว่าตายยัง)
    เมื่อ Rockstar ดันดึงจักรวาล (Universal) ของ Rockstar มาพั่วพันกับ GTA V ซึ่ง มีพวกเกมส์เมอร์เค้าบอกกันว่าในภาคต่อไป จักรวาลใน GTA ตัวละคร คนสำคัญคนอื่นอาจจะถูกฆ่าด้วยก็ได้ ไม่ว่าจะเป็น Niko หรือ Luis เห็นเค้าลือว่า Luis ใน Gay Tony Ballad ก็อาจไปตายใน Vice city ภาคหน้า และ Chinatow wars อย่าง Hung Lee หรืออาจจะย้อนไป GTA III San Andress หรือ Vice City หรือ CludeSpeed ,Carl CJ , หรือ Tommy ก็อาจจะโดนเอามาย้ำเล่นฆ่าให้สมน้ำใจ

อาจเป็นชีวิตจริงของนักเลงและจุดจบของนักเลงและเด๊ะแว้น 55+

ที่สำคัญ Johnny Klebitz ไม่ได้ตายคนเดียวงับเจ้า Trevor ตัวเอก 1-3 GTA V ที่มันบ้ามันฆ่าล้างยกแก๊ง The Lost and Damned เลย Terry Clay ตายหมด สมกับคำว่า The Lost จริง ๆ จะร้องไห้กับสิ้งที่ RockStar ทำร้ายน้ำใจแฟนเกมส์ เพราะผู้หญิงคนเดี่ยวแท้ ๆ

และนี้คือ Video ลับที่พูดถึงตัวละครในจักวาล Rockstar มีพี่ Niko กับ Maxpayne มาด้วยงับ แต่ ผมสงสัยว่า มันมีเอเลี่ยนมาจากไหนนิ -.- สงสัยจะลงทุนเยอะเลยอยากสร้างย้ำหนังจี้ด้วย

ไม่มี Credit น่ะ เพราะ ผมพิมพ์เอง

ขอไว้อาลัยแด่แก๊ง The Lost and Damned โดยเฉพาะ Johnny Klebitz นายจะอยู่ในใจของเด๊ะแว้นอย่างเราตลอดไป ลาก่อน Bye.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FeelAlone : 12th October 2013 เมื่อ 20:44

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    เรื่องจริงของนักเลงแหละมั่ง ......

คลายๆหนักแนวหักมุม

ปล.ส่วนตัวยังไม่เคยเล่นเพราะ เดียวไม่มีตังค์ซื้อ AC 4 ... 5555

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,623
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Blog Entries
    1
    ตอนนั้นว่างๆเลยดู walkthrough ที่ต่างชาติเค้าเล่น เห็นฉากนี้เท่านั้นแหละ โครตเกลียดไอ Trevor เลย ไม่อยากเล่นเป็นตัวละครนี้เลยอะ

ผมเคยคิดไว้เหมือนกันว่าถ้าผมได้เล่นเกมส์ GTA ที่เอาตัวเอกเท่ห์ๆจากภาคเก่าๆอย่าง Claude , Tommy , CJ , Niko มาช่วยร่วมมือกันทำอะไรซักอย่างหรือไม่ก็ได้คุยกัน บังเอิญเจอกันที่ไหนซักที่นึง มันจะเป็นอะไรที่น่าสนุกและน่าติดตามมากๆ แต่นี้แต่งบทให้มันมากระทืบกันเอง แถมแค่แย่งผู้หญิงอีก ถ้าเป็นการแก้แค้นอะไรนี่จะไม่เกลียดเท่านี้เลยนะ ไอ Trevor นี่ดูมาหลาย Scene ละ ไม่อยากเล่นเป็นไอนี่เลย ดูไร้เหตุผลเกินไป ไม่ค่อยตรงกับภาคเก่าๆที่ตัวเอกจะทำอะไรก็จะมีเหตุผลความถูกต้องในตัวเองอยู่เล็กๆ อยากให้มีฉากรุมกระทืบ Trevor ให้มันหายบ้าไปซะทีนึง(แค่ความคิดส่วนตัวน่ะ บางคนอาจจะชอบแบบนี้ก็ได้นะ)

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ดูแรกๆก็ชอบนะ Trevor ลูกบ้าเยอะดี แต่ยิ่งดูๆยิ่่งรู้จักนิสัยมันเริ่มทำให้ไม่ค่อยชอบ

พอมาเจอฉากนี้เกลียดมันสุดๆเลย ทำตัวสถุรมาก กระทืบคนตายเพราะเขามาด่าแค่นี้

ตัวมันไปเป็นชู้กะผู้หญิงเองแท้ๆ เวรกรรมจริงๆ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    นี้อีกชุดงับ สุดท้ายมันยังไล่กระทืบทั้งแก๊งเลย

ดูความหน้าสงสารของ Niko ใน GTA IV กัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FeelAlone : 12th October 2013 เมื่อ 19:07

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมว่าจริง ๆแล้ว RocckStar นี่ยำตัวละครอนาถเป็นเรื่องปกติ ตั้งแต่ max panye หรือ จอน มาแชล RED DEAD เกมอื่นก็มี

ตรงกันข้ามผมกลับชอบ ตัวละคร Trevor เป็นตัวละครที่เหมือน RS อยากให้มีมานานแล้ว สังเกตุทุกภาคใน GTA (หรือว่าไปก็เกมส่วนใหญ่ของrs) ตัวเอกจะเป็นเหมือนคนปกติ แต่จะมีคนบ้า ๆอยู่รอบข้าง

ภาคนี้ก็เลยยัดตัวเอกไปสามตัว พร้อมกับตัวละครบ้าสุดขีดที่คาดเดากับมันไม่ได้เลยจริง ๆ มันทำให้ผมชอบมาก

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    RIP
    Brother for life, Lost forever.

ไม่น่าตายเบย
    เดี๋ยวลงpcเมื่อไหร่ อาจจะฆ่าTrevorตอนจบ หึหึหึหึ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    รู้สึกว่า niko ตายแล้วนะครับ ตอนที่ไปปล้นธนาคารในภาค 5 ธนาคารแถวๆชนบทหน่อย ลูกทีมเราเล่าให้ฟังว่า niko ตายแล้ว โดนยิงตาย

ปล.ผมเล่นแต่ผมไม่ทันฟันนะ ผมแปลไม่ค่อยเก่งด้วย ผมฟังเขามาอีกทีนะครับ 00

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,403
    Trevor ไม่ได้ร้ายอย่างที่คิดน๊ะครับผมเล่นไปหลังๆยังเหนมันแอบบร้องไห้เสียใจอยู่เลย ยิ่งช่วงนึ่งมีตอนที่มันโดนสาวทิ้งด้วยน๊ะ ต้องเล่นแล้วจะรู้เดี๋ยวดีเดี๋ยวบ้า

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๛KID1412๛^__^ อ่านกระทู้
    ตอนนั้นว่างๆเลยดู walkthrough ที่ต่างชาติเค้าเล่น เห็นฉากนี้เท่านั้นแหละ โครตเกลียดไอ Trevor เลย ไม่อยากเล่นเป็นตัวละครนี้เลยอะ

ผมเคยคิดไว้เหมือนกันว่าถ้าผมได้เล่นเกมส์ GTA ที่เอาตัวเอกเท่ห์ๆจากภาคเก่าๆอย่าง Claude , Tommy , CJ , Niko มาช่วยร่วมมือกันทำอะไรซักอย่างหรือไม่ก็ได้คุยกัน บังเอิญเจอกันที่ไหนซักที่นึง มันจะเป็นอะไรที่น่าสนุกและน่าติดตามมากๆ แต่นี้แต่งบทให้มันมากระทืบกันเอง แถมแค่แย่งผู้หญิงอีก ถ้าเป็นการแก้แค้นอะไรนี่จะไม่เกลียดเท่านี้เลยนะ ไอ Trevor นี่ดูมาหลาย Scene ละ ไม่อยากเล่นเป็นไอนี่เลย ดูไร้เหตุผลเกินไป ไม่ค่อยตรงกับภาคเก่าๆที่ตัวเอกจะทำอะไรก็จะมีเหตุผลความถูกต้องในตัวเองอยู่เล็กๆ อยากให้มีฉากรุมกระทืบ Trevor ให้มันหายบ้าไปซะทีนึง(แค่ความคิดส่วนตัวน่ะ บางคนอาจจะชอบแบบนี้ก็ได้นะ)
    Spoil Alert เตือนไว้ก่อนนะจ๊ะ
    http://www.youtube.com/watch?v=kIMnyCMYJ-8
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yin29576 : 12th October 2013 เมื่อ 19:11

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    คนที่ยังไม่ได้เล่นหรือไม่รู้เรื่องอะไรก็อย่าพึ่งพูดอะไรมากเลยนะ ตัวละครมันก็ต้องได้รับผลกรรมของมัน
    ไม่ขอสปอยตอนจบ แล้วเรื่องที่บอกว่าจะไปฆ่า cj หรือtommy อะไรนั้นนะrockstarเคยบอกมาแล้วว่ามันคนละจักรวาลกันกับสมัย ps2

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    Trevor สมควรตายแล้ว555+บังอาจฆ่าพระเอกivหรอ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    รู้ตัวว่าโดนสปอยเต็มๆ แต่สงสาร Johnny Klebitz T T' ตายอนาถเลย

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    กระทูู้ไม่ค่อยสปอยนะแต่ที่จะสปอยเเบบรุนเเรงคือคนมาโพสต่อ

อันที่จริงไม่ตายไม่ใช่หรอครับ เพราะหลังจากนั้น Jhonny ก็ส่งคนมาไล่ Trevor อยู่ตลอด

การโหลดคือ จิตวิญญาน
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    พี่แกตายง่ายมาก โดนขวดฟาดหัวแล้วยำ ติดพื้นเลย อิอิ ///
    thailandstar.tskk.in

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ตายไม่ว่า แต่... ภาคก่อน ลุยเดี่ยว ลุยบุกปล้น ถล่มแก๊ง บุกเรือนจำ โน้นนี่นั้น แต่.... โดนตืบตาย!!?? WTF??

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ตายง่ายไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    คล้ายๆหนังเควนตินน่ะแหละครับ ชีวิตนักเลงจะเอาไรมาก

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ดีละที่ผมไม่ซื้อเล่น

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    เทรโวส มีเรื่องกับพวกแกงค์ช๊อปเปอร์อะในภาคนี้
    แถมพวกตัวเองก็ตายในภาคอื่นๆหลายคนนะ อย่าวตัวเองจากภาค ไวท์ซิตตี้ สตอรี่ ที่ตายในภาค ไวท์ซิตตี้
    ผมว่าไม่เห็นมีไรให้ต้องโวยวาย เพราะมันแค่เกมส์ อะไรกับมันหนักหนา 55555

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ถ้าตัวละครตัวเดียวตายมันจะยุ่งยากอะไรขนาดนั้น
    ผมว่า Trevor เป็นตัวละครที่น่าสงสารนะถ้าเล่นไปถึงฉากที่มันรู้ความจริงบางอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ไม่มี Trevor ไม่สนุกนะผมว่า กวนตีนดีนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Devilsohang : 12th October 2013 เมื่อ 21:52
    Life is a game

Anime is Life <3 <3
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    ใครที่อยากรู้ว่าทำไม Johnny ตายง่ายก็เพราะ Johnnyติดยาครับ ติดยาพร้อมกับแฟนของมัน
    ตอนแรกผมก็เสียใจว่าทำไม Trevor ทำแบบนี้ แต่พอผมเล่น Trevor ไปหักมุมหลายอย่างครับ ชอบมาก

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    Patrick mcreary ก็มาอยู่ในทีมปล้น เราด้วยครับ (คนที่ปล้นธนาคาร กับ niko ภารกิจ three leaf clover ใน gta iv ) เห้น patrick
    บอกว่า niko ตายแล้ว ในภารกิจ The paleto score ( ภารกิจนี้ระห่ำมากๆ) ส่วนตัวผมชอบ เทรเวอร์ดีนะ **** เจ๋งดี
    ผมว่าสมควรแล้วล่ะ ทั้ง Ashley ,Jonhny มาตายเพราะยา
    ภาค v นี้อิงภาค iv มากครับ พูดถึง Liberty city เกือบบ่อยนะ

แต่บอกตามตรงเลยโครตชอบ Trevor เป็นไอดอลเลยก็ว่าได้ ฮาๆ ไม่มีใครกล้า แถมบ้า กว่าไอหมอนี้ อีกแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย duchyzaza : 12th October 2013 เมื่อ 23:56
    SUCK JKG !!!!

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ถ้าผมจำไม่ผิด เค้าจะไปเกิดไกล้ๆโรงพยาบาลหนิครับ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: