ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 509

Tera [NA/EU] สั่งเปลี่ยนชุด! เหตุของเก่าเซ็กซี่เกินไป

Tera [NA/EU] สั่งเปลี่ยนชุด! เหตุของเก่าเซ็กซี่เกินไป

สวัสดีครับ งานนี้เรียกว่าฝรั่งไม่ปลื้มซะแล้ว กับชุดของตัวละครหญิงเผ่า Elin ในเกม Tera เมื่อผู้พัฒนาในฝั่งยุโรปและอเมริกาสั่งเปลี่ยนชุดที่ดูเซ็กซี่เกินไปเสียใหม่ โดยมีการเพิ่มชิ้นเสื้อผ้าเข้าไป ทำให้ความเซ็กซี่หายไปเยอะเลยทีเดียวเหตุที่ต้องสั่งเปลี่ยนชุดในครั้งนี้เพราะ ประเทศฝั่งตะวันตกนั้นให้ความสำคัญกับเรื่องล่วงละเมิดทางเพศของเด็กมาก และด้วยภาพลักษณ์ของตัวละครหญิงเผ่า Elin ที่ดูท่าทางเป็นเด็ก แต่กลับใส่ชุดที่ดูแล้วล่อแหลม ส่อไปในทางยั่วยุให้เกิดอารมณ์ทางเพศ และเมื่อมีผู้ท้วงติงเรื่องนี้มาก็ทำให้ทีมผู้พัฒนาจึงต้องพิจารณาเรื่องปรับเปลี่ยนชุดของตัวละครหญิงเผ่า Elin ในที่สุดแต่การเปลี่ยนชุดก็เป็นแค่ทางเลือกหนึ่งเท่านั้น เมื่อหนึ่งในทีมงานออกมาเผยรายละเอียดว่า ในช่วงแรกจะยังไม่มีการปรับเปลี่ยนชุดใดๆ เนื่องจากปัญหาเรื่องนี้มีทางออกได้หลายทาง และการเปลี่ยนชุดก็เป็นหนึ่งในทางเลือกที่พวกเขากำลังพิจารณาอยู่ แต่ก็ยังไม่มีข้อสรุปใดๆ ออกมาTera นั้นมีกำหนดการเปิดให้บริการในฝั่งตะวันตกทั้งยุโรปและอเมริกาในช่วงต้นปีหน้า โดยขณะนี้มีการเผยภาพ Screenshot ที่มีการแก้ไขชุดในบางส่วนแล้ว จะชอบแบบไหน หรือถูกใจแบบใด เราไปดูภาพเปรียบเทียบทั้งสองเวอร์ชั่นกันเลยดีกว่า สวัสดีครับ

Credit : Online - Station & This is Game

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,598
    ของเดิมนะแหละดีแล้วใช่ปะชาว JKG

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    ข่าวนี้ดูฮาๆ ดีแฮะ
    Blade & Soul น่าจะทำบ้าง ฮ่าๆ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ไม่เห็นจะเกินไปตรงไหนา B&Sยิ่งกว่าอีก

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    เอาสมองส่วนไหนสั่งเนี้ย!!~

เห็นหลายๆเกม เล่นทำ คอสตูมเป็น 2พีทยังมีเลย

แล้วแค่นี้มาสั่งเรื่องอะไรเนี้ย

อีกอย่าง เกมที่มันมี 2 พีทไม่สั่งๆให้หมดเลยอะ นี้มันเห็นแค่ กกน.เอง ส่วนเสื้อ มันก็เสื้อคลุมลงมาอีกที ถ้าเป็นยกทรงก็ว่าไปอย่าง

ไม่เข้าใจจริงๆเลย

ถ้าจะแก้ขอให้แก้มันแค่ 2ประเทศพอ อย่าได้แก้ของเกาหลีเลย

แล้วตอนเข้าไทยก็อย่าแก้ด้วยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย offerre : 17th September 2011 เมื่อ 20:00

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ดูขัดๆไงก็ไม่รุ หน้าดูเด็กๆ แต่ชุดเซ็กซี่ เอวบาง แต่ต้นขาไหญ่เบ้อเริ้มเลย ไม่ค่อยจะเข้ากันเลย ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    อืม เผ่าเดียวสินะ ที่เหลือ เฮ
    ปล. คงขัดใจสาวก โลลิ

ประเทศฝั่งตะวันตกนั้นให้ความสำคัญกับเรื่องล่วงละเมิดทางเพศของเด็กมาก และด้วยภาพลักษณ์ของตัวละครหญิงเผ่า Elin ที่ดูท่าทางเป็นเด็ก แต่กลับใส่ชุดที่ดูแล้วล่อแหลม ส่อไปในทางยั่วยุให้เกิดอารมณ์ทางเพศ

ก็ต้องเห็นใจเขานะครับ เราก็ว่าเขาฝ่ายเดียวไม่ได้ เขาไม่อยากทำหรอก แต่มันไม่ผ่านกอง เซ็นเซอร์(อันนี้เกี่ยวไหมวะ) เลยทำมาแบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cablenumber1 : 17th September 2011 เมื่อ 20:09

กล่าวขอบคุณ
    576
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Blog Entries
    1
    เดวจะมีกลุ่มโลลิมาประท้วงอีก แล้วก้อเปลี่ยนอีก สุดท้ายก็ลบเผ่านี้มันซะเลยง่ายดี - -*

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    ไม่เห็นมันจะลามกเลยมันก็แค่เกมใช้ไหมครับชาว Jokergamth เห็นคนไทยทำเกมส์แต่ละเกมส์แทบจะใส่ชุด เอลลอย กับ กางเกงใน สายเดี่ยว มันก็ไม่เห็นมันจะแปลกตรงไหนเลยนะครับ ฝากแปลถึงฝรั่งด้วยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ต่อไปก็จะมีคนที่ข่มขืนแล้วบอกว่าเห็นในเกมแล้วมันเสียวเลยมาทำของจริง

(ชุดนี้เสียวกว่าชุด ทูพีช อีกนะครับ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย naning : 17th September 2011 เมื่อ 20:17

กล่าวขอบคุณ
    2,731
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,352
    เดี๋ยวนี้มันเป็นธรรมดาไปแล้วนะเรื่องแบบนี้ ทำไมต้องให้เปลี่ยน

(@)~Lime :)
    กล่าวขอบคุณ
    1,248
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,051
    มันเกี่ยวไหมเนี่ย ผมว่าก็ไม่ลามกนะ เกมบางเกมยัง เซ็กซี่กว่้านี้อีก โธ่ เซ็ง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JamesHeller อ่านกระทู้
    ไม่เห็นมันจะลามกเลยมันก็แค่เกมใช้ไหมครับชาว Jokergamth เห็นคนไทยทำเกมส์แต่ละเกมส์แทบจะใส่ชุด เอลลอย กับ กางเกงใน สายเดี่ยว มันก็ไม่เห็นมันจะแปลกตรงไหนเลยนะครับ ฝากแปลถึงฝรั่งด้วยนะครับ
    No point to change! In ma country it's so ordinary thing. If you dont believe let come to Pattaya and Pat-Pong

คนเลวที่กลับใจแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 535
    ก็เขาเห็นแล้วมัน .. อู่ อี้ อ่า 555

คำเตือน !!!! การดื่มสุราทำให้ความเป็นคน(ลดลง) แต่ทำให้ความสามารถในการลืมใครบางคน(เพิ่มขึ้น)

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    มันเเปลกตรงไหนเนี้ย เเ่ค่นี้เอง . . .เเค่สั้นเสมอจิ๋มเอง 555

Skrillex !

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เจ้ระเบียบมาเอง55+

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offerre อ่านกระทู้
    เอาสมองส่วนไหนสั่งเนี้ย!!~

เห็นหลายๆเกม เล่นทำ คอสตูมเป็น 2พีทยังมีเลย

แล้วแค่นี้มาสั่งเรื่องอะไรเนี้ย

อีกอย่าง เกมที่มันมี 2 พีทไม่สั่งๆให้หมดเลยอะ นี้มันเห็นแค่ กกน.เอง ส่วนเสื้อ มันก็เสื้อคลุมลงมาอีกที ถ้าเป็นยกทรงก็ว่าไปอย่าง

ไม่เข้าใจจริงๆเลย

ถ้าจะแก้ขอให้แก้มันแค่ 2ประเทศพอ อย่าได้แก้ของเกาหลีเลย

แล้วตอนเข้าไทยก็อย่าแก้ด้วยนะ
    ของไทยล่ะ ตัวดีเลยครับ ขนาด คันหู ยังดูไม่ได้เลย 55555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมว่ามันก็ไม่ได้เปลี่ยนจนน่าเกลียดซะหน่อย เอาน่า เค้าก็คงไม่อยากมีปัญหาตามมาทีหลังเหมือนกันแหละ
    อีกอย่างเค้าก็เปลี่ยนโดยที่ design ไม่ได้เสียไปจากเดิม เพราะงั้นก็น่าจะ ok oะ

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    2
    Sexy มันไม่ดีครงหนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยวะ!!

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    โธ่ ดูแล้วมันจะทำให้คนเล่นเกมออกน่ะ เผื่อจะเล่นไม่ออก 555
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ไอรูปสุดท้ายนี้ผมไม่เห็นความต่างเหะ

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    2
    ก้เฉยๆไม่โป๊มากมายอะไร ตัวละครก้เสียเสน่ห์หมดน่ะสิ - -*

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    ดีเเล้ว ผมเห็นด้วยครับ ไม่ชอบค่านิยม เเบบชอบทำให้เด็กดูเซ้กซี่เเบในการ์ตูนครับ
    เปลี่ยนไปดีละ

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ว้าาาา อดดู 555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ชุดเก่าดีที่สุด