คือผมสงสัยว่า ทีม Infinity ward เก่าเข้ามีพนักงานอยู่กี่คนเหรอครับ?

คือจำได้ว่าเหมือนอ่านข่าวจากเว็ปจำได้ว่ามี 40 จาก 53 คนออกไปทำงานกับทีมหัวหน้าเก่าที่ชื่อ Respawn Entertainment

แล้ววันนี้ได้ซื้อ Future Gamer มามีบทความเกี่ยวกับดราม่า infinity ward เห็นในบทความบอกว่า

ทีม Infinity ward มีพนักงานทั้งหมด 99 คนก่อนเกิดเหตุ แล้วหลังเกิดเหตุมีพนักงานลาออก 46 คน

โดน Respawn Entertainment คว้าตัวไป 36 คน แถมแต่ละคนที่ออกระดับหัวหน้าแต่กลุ่มทั้งนั้น

เลยสงสัยว่าอันไหนจริงอันไหนเท็จอ่ะครับ