ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: < :: NBA 2K14 JKG CLUB :: >

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newnitnun อ่านกระทู้
    ผมก็เคยเป็นครับ ตอนนั้นปรับส่วนสูง เยอะมากๆ ประมาณ 7 ฟุต 8 หรือ 7 ฟุต 9 ครับ แล้ว ไป ปรับตรงสีผิวครับ ผิวเลยขาว ตัวโปร่งใส หัวหาย
    จากนั้นก็เริ่มเล่นใหม่ ใช้โปรแกรมปรับสูงเหมือนเดิม แต่ปรับความสูง แค่ 230 ซม. แล้ว หนัก 220 ปอนด์ แล้วก็เซฟ โดยไม่ไปยุ่งกับ ตัวปรับสีผิวด้านซ้าย ผลคือผิวสีดำ เหมือนเดิม แต่ส่วนสูงกับน้ำหนักเปลี่ยนตามที่เซ็ทไว้ครับ ^^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ enoigame อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นเหมือนคุณอ่าครับ งงเลย

ตอนนีเล่นใหม่แล้ว TT

ผมเเก้ได้เเล้วนะครับ
    ผมเอา cyberface ของderrick rose มาใส่ มันก็เป็น Rose เลยครับ

ปล. ช่วยบอกหน่อยสิครับคือผมอยากได้เเค่เเขนของ rose เเต่อยากได้หน้าที่สร้างเองต้องทำไงอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prizedeon อ่านกระทู้
    ดองไว้เพียบเลยครับ แต่เห็นบอร์ดเงียบ ๆ ไม่รู้จะมีใครอ่านรึเปล่า
    ผมเเหละครับคนนึงที่จะอ่านของท่าน ทุกโพสส !

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ผมก็เข้ามาดูเรื่อย
    AMD PHENOM X4 9550 2.53GHZ XFX REDEON HD 6750 1GB DDR3 RAM4GB DDR2 BUS800

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ช่วงนี้ยังไม่ค่อยว่างเลยครับ ลงวินโดว์ใหม่ เกมยังไม่ได้ลงเลย
    แต่จะมาชี้แจงเรื่อง cyberface นิดนึง

ในไฟล์ของ cyberface ที่เป็นชื่อ pngxxx.iff
    มันจะมีรายละเอียดดังนี้
    - หน้าตัวละคร
    - แขนตัวละคร (จะใส่พวกลอยสักได้ที่นี่ จะเอาของคนอื่นมาใส่ให้ก็ได้)
    - โมเดลส่วนหัวตัวละคร
    - อื่น ๆ ขอไม่อธิบายนะครับมันเป็นระดับ Advance ไว้จะมาเขียนบทความให้ (ยาวมาก)

ตามที่คุณ jjjena1234 ถามมาว่าอยากได้หน้าของตัวเองที่สร้าง แต่เอาแขนของ D.Rose
    นั้นทำไม่ได้นะครับ เพราะว่า cyberface นั้นต้องอยู่ส่วนเดียวกัน

ซึ่งตัวที่เราสร้างเอง ปั้นหน้าในเกมนั้นระบบทำให้เป็น CF ในส่วนของเลข 3030 หรืออะไรก็ได้ที่ไม่มีไฟล์ pngxxx.iff
    ก็คือไฟล์เปล่านั่นเองจึงจะเปลี่ยนไปเป็นการปั้นหน้าในเกม ในเรื่องนี้ผมก็อยากจะเอาโมเดลที่เราปั้นออกมาเป็นไฟล์ pngxxx.iff เหมือนกัน
    แต่ผมหาวิธีมา 3 ปีแล้วก็ยังไม่เจอเลยครับ เพราะฉะนั้นตอนนี้ยังไม่สามารถ export หน้าตัวละครที่ปั้นออกมาได้

วิธีแนะนำให้กับคุณ jjjena1234 ก็คือหาหน้าที่ใกล้เคียงที่สุดมา mix กันใน photoshop
    เดี๋ยวผมจะเปิดบอร์ดรับทำหน้า cyberface นะครับ โดยเลือกได้ว่าจะเอาแขนใคร หน้าใคร หนวด/เคราใคร ตาใคร จมูกใคร

ไว้จะมาเพิ่มเติมให้นะครับ กำ บาย...

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    http://www.nba2k.org/2013/10/nba-2k1...ine-table.html

วิธีทำ Stats 99 กับ 110 นะครับ จะทำต้องกดสร้างตัวละครใหม่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,542

ตัวอย่างเกมเพลย์ของ NBA Live 14 ครับ

ปล. ค.ห.ส.ต

เป็นเกมเพลย์ที่ห่วยมากกกก รวมทั้วไม่ลงให้กับ PC (ข่าวคลิก) ไม่มีความสมจริงเลย เเขนดูง่อยๆ ไม่ค่อยมีสีสันสักเท่าไรเลย เเล้วก็ดูแข็งๆ เหมือนเอนจิ้นมันเเข็งมาก - - เท่าที่ดูนะครับ (ภาพดูดีๆ เวลาเห็นทั้งสนามนั้นมันเกมของ PS2 ชัดๆ - -)

ปล2. NBA 2K14 นี้เเหละดีที่สุดเเล้ว ครับ เเล้วยิ่งเดี๋ยวจะมี NBA 2K14 แบบ next-gen มาอีก ผมว่าซีรีย์ NBA LIVE ไม่มีวันเกิดเเน่นอน เเล้วเข้าไปดูในคลิปนะครับ dislike กระจายยยยย

สรุปสั้นๆ : มันห่วย เเล้ว สู้กับ NBA 2K14 ไม่ได้สักนิดครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    Step-Back Jumper กดไรครับ
    AMD PHENOM X4 9550 2.53GHZ XFX REDEON HD 6750 1GB DDR3 RAM4GB DDR2 BUS800

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    Blog Entries
    1
    ท่านแร็ปบนครับ ผมต้องการใช้ trainer Max stats อ่ะครับแต่มันไม่ได้อ่ะจะแก้ยังไงดีหรือว่าผมต้องตัดใจ

จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exsadragon อ่านกระทู้
    Step-Back Jumper กดไรครับ
    ก็กดไปข้างหน้าครับ (Left analog) เเล้วก็กด ตรง Right analog ไปทางตรงข้ามกับที่เรากดเดินไปอ่ะครับ

ปล. งงไหมหว่าาา

กล่าวขอบคุณ
    50
    เข้าใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    http://www.youtube.com/watch?v=W-x_khhpBMY

แบบนี้กดไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้

ตัวอย่างเกมเพลย์ของ NBA Live 14 ครับ

ปล. ค.ห.ส.ต

เป็นเกมเพลย์ที่ห่วยมากกกก รวมทั้วไม่ลงให้กับ PC (ข่าวคลิก) ไม่มีความสมจริงเลย เเขนดูง่อยๆ ไม่ค่อยมีสีสันสักเท่าไรเลย เเล้วก็ดูแข็งๆ เหมือนเอนจิ้นมันเเข็งมาก - - เท่าที่ดูนะครับ (ภาพดูดีๆ เวลาเห็นทั้งสนามนั้นมันเกมของ PS2 ชัดๆ - -)

ปล2. NBA 2K14 นี้เเหละดีที่สุดเเล้ว ครับ เเล้วยิ่งเดี๋ยวจะมี NBA 2K14 แบบ next-gen มาอีก ผมว่าซีรีย์ NBA LIVE ไม่มีวันเกิดเเน่นอน เเล้วเข้าไปดูในคลิปนะครับ dislike กระจายยยยย

สรุปสั้นๆ : มันห่วย เเล้ว สู้กับ NBA 2K14 ไม่ได้สักนิดครับ

เมื่อสมัยก่อน ผมก็คนหนึ่งหล่ะที่เล่น nba live อย่างเดียว แต่ละปีก็ไม่ค่อยพัฒนาอะไรเพิ่มเติม เพราะคิดว่าตัวเอง เป็นเบอร์ 1
    จนตอนหลัง มี nba 2ksport เข้ามาแข่ง แล้วก็แซง ไปขาดลอย เพราะ nba 2ksport มีการพัฒนาอย่างสม่ำเสมอ ได้ใจแฟนๆอย่างเราไปเต็มๆครับ ^^

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mjjhn007 อ่านกระทู้
    ท่านแร็ปบนครับ ผมต้องการใช้ trainer Max stats อ่ะครับแต่มันไม่ได้อ่ะจะแก้ยังไงดีหรือว่าผมต้องตัดใจ

http://www.nba2k.org/2013/10/nba-2k1...ine-table.html

ลองทำตามนี้นะครับ ให้สร้างตัวละครใหม่เลย ได้ stats ตามใจชอบแน่นอน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอถามหน่อยค่ะ ไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับการใส่หน้า อ่านๆดูแล้วไม่ค่อยเข้าใจ

คือตอนนี้ตัวเองมีหน้าที่ไปโหลดมา แตกแล้วเป็นไฟล์ IFF

มีโปรแกรมเปลี่ยนส่วนสูง น้ำหนัก กับ แก้หน้า(เอามาจากกระทู้นี้)

เราจะต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ ต้องเอาไฟล์ไปใส่โฟลเดอร์ไหน หรืออะไรบ้างไหม

ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป อธิบายให้หน่อยนะค่ะ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Janus_box อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยค่ะ ไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับการใส่หน้า อ่านๆดูแล้วไม่ค่อยเข้าใจ

คือตอนนี้ตัวเองมีหน้าที่ไปโหลดมา แตกแล้วเป็นไฟล์ IFF

มีโปรแกรมเปลี่ยนส่วนสูง น้ำหนัก กับ แก้หน้า(เอามาจากกระทู้นี้)

เราจะต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ ต้องเอาไฟล์ไปใส่โฟลเดอร์ไหน หรืออะไรบ้างไหม

ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป อธิบายให้หน่อยนะค่ะ ^_^
    เอาไฟล์ IFF ไปไว้ใน Folder เกมของเราครับ

เเล้วพอเราจะ Edit ว่าเราอยากเป็ฯใครก็เอาเลขนั้น (เลขของ IFF) มาใส่ในช่องครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mingzakub อ่านกระทู้

ลองทำตามนี้นะครับ ให้สร้างตัวละครใหม่เลย ได้ stats ตามใจชอบแน่นอน
    มีขั้นตอนไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mingzakub อ่านกระทู้

วิธีทำ Stats 99 กับ 110 นะครับ จะทำต้องกดสร้างตัวละครใหม่นะครับ
    ช่วยแนะนำวิธีใช้ให้หน่อยนะครับ ผมใช้ไม่เป็น TT
    FU_KALLCENSOR!

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    สร้างหน้าแบบละเอียด โดยแบบใช้หน้านักบาสที่ต้องการและกำหนดสเตตัสเอง ตั้งแต่เริ่มสร้าง My Career

1.Options>Manage Roster>Rosters

2.เลือกหน้านักบาสที่ต้องการเข้าEdit Player

3.เปิดโปรแกรมนี้

สังเกตที่ช่อง 1,2,4,5 มันจะมีเลขรหัสหน้าCyberface(3D) เลขรูปPortait(2D) ส่วนสูงและน้ำหนักตามลำดับ
    เปิดไว้แต่ไม่ต้องแก้ไขหรือเซฟ

4.เข้า My Career>New

5.ไปที่โปรแกรมที่เปิดไว้อีกครั้ง ใน ส่วนของช่องที่ 3 (Body Type) เลือกค่าตามใจเลยโดยเรียงข้อมูลนี้ (ที่*ไว้)

This is the easiest way. In the body type menu, choose from the 1st to 4th option (disregard the rest 5th-24th).
    1. Obese / Fat
    2. Strong / Muscular (LeBron James Type)
    3. Normal Atheletic (Kevin Durant Type)
    4. Slim / Skinny
    then proceed to step 5, 6, and 7.

*****If you want to go hardcore:******
    1. Obese with darkest skin color (#6)
    2. Strong with darkest skin color (#6)
    3. Normal with darkest skin color (#6)
    4. Slim with darkest skin color (#6)
    5. Obese with darker skin color (#5)
    6. Strong with darker skin color (#5)
    7. Normal with darker skin color (#5)
    8. Slim with dark skin color (#5)
    9. Obese with dark skin color (#4)
    10. Strong with dark skin color (#4)
    11. Normal with dark skin color (#4)
    12. Slim with dark skin color (#4)
    13. Obese with tan skin color (#3)
    14. Strong with tan skin color (#3)
    15. Normal with tan skin color (#3)
    16. Slim with tan skin color (#3)
    17. Obese with yellow skin color (#2)
    18. Strong with yellow skin color (#2)
    19. Normal with yellow skin color (#2)
    20. Slim with yellow skin color (#2)
    21. Obese with lightest skin color (#1)
    22. Strong with lightest skin color (#1)
    23. Normal with lightest skin color (#1)
    24. Slim with lightest skin color (#1)

พอได้แล้วกดเซฟที่ช่องสีฟ้า(Save1)

6.ต่อไปเปิดโปรแกรมนี้

เลือกเข้าAttribute ตามรูป ปรับสกิลตามต้องการโดยเลขจะขึ้นอยู่ตามค่านี้
    Attributes: value 0-255. 0 = 0, 222 = 99, 255 = 110.
    เพิ่มลดตามต้องการ(ถ้าให้แน่ใจควรปรับไปแล้วดูค่าในเกมตัวที่เราสร้างไปด้วย)

7.เสร็จแล้วกด Next เพื่อเริ่มเกมส์กันเลย

***ถ้าสีของขาไม่ตรงกับสีผิวให้ไปแกที่ Features>MyPlayer ในหน้าแรกสุด***

*****ถ้าต้องการจะแก้ไขหน้าตัวเดิมที่มีอยู่ ให้ ทำตามวิธี 1,2,3 แล้วโหลด My Career Player>Edit Player ทำข้อ 5หรือ6 แล้วเซฟเลย สำคัญสุดต้องเซฟด้วย NEXT ไม่งั้นค่าจะยกเลิก*****

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    วันนี้ได้แข่ง Game 1 ของรอบ Final ของ playoff สักที เย้ๆๆ

Bulls Vs Thunder

เกือบไม่รอดจาก Heat (มันเก่งเก่งเหลือเกิน เเต่ก็ผ่านมาได้) ชนะต่อเกมไป 4-3 ดีใจสุดๆ

เเล้วพวกท่านๆ ละครับ อยู่รอบไหนกันเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newnitnun อ่านกระทู้
    อยากทราบว่า เพื่อนๆแต่ละคน เล่นตำแหน่งไหนกันบ้างใน career mode แล้ว ติด skill ทั้ง 5 อย่างอะไรบ้างครับ ^^
    ผมเล่น SF - All around ครับ ใช้ Finisher, Acrobat, Ankle Breaker, One Man Fastbreak , Closer แล้วก็พอตัวผมอัพ Mid Range กับ Shot in Traffic - Dribble ให้มันได้เยอะๆ ผมก็จะเปลี่ยนจาก Closer ไปไช้ Shot Creater ครับ

ผมโกงแค่ตอนเริ่มขอ SP เพิ่มแค่ 10000 เดียวพอ เพื่อการเริ่มต้มที่ดี 555 แล้วก็เล่นตามฝีมือครับไม่ได้โกงอะไรอีกเลย ตอนนี้ได้ Ovl 83 แล้วคับ ^^ พอจบ Season แรก ผมก็จะไปเล่มระดับ Hall Of frame ละครับ อิอิ (ปรกติเล่นโหมด Association เล่นแต่ Hallof Frame)

เล่นได้อยู่ประมาณ 30 เกมอยู่ครับ ตอนแรกอยู่ Blazer ทีมโหดมากชนะรวดเลย ทีนี้อยากย้านไปอยู่ Minesota กะจะไปดังที่นู่น ไปอยู่กับ Love มันดันให้ผมไปอยู่ Spurs ซะงั้น ทีมอ่อนมากแพ้ตลอดเลย ไม่ชอบทีมนี้อยู่แล้วเลยขอย้าย แล้วได้มีอยู่ Cleaveland ครับ อยู่กับ Irving กับ James (ผมจัด Roster ให้เป็นของปีก่อนที่ James จะย้ายไป Heat หนะครับ ชอบแบบนั้นมากกว่า Celtic ก็เอา Allen Garnett Pierce กลับมา)

ปล. ผมพึ่งเล่น Career Mode จิงๆจังๆก็ 2K14 นี่เเหละครับ 555
    ปล. 2 ผมเอารูปลงไม่เป็นครับ 5555 กรรม! ทำไมรูปไม่ขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BackLash01 : 19th October 2013 เมื่อ 14:20

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    วันนี้ผมมีอะไรมาโชว์สักหน่อยครับ (ภูมิใจที่ทำมันได้ 555)

วันนี้ผมเล่นรอบ playoff Finals เกมที่ 2 ครับ (จาก 7) ผมนำไป 67 เเต้ม ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็เป็นประวัติศาสตร์ NBA เชียวเเหละ 555 (ของจริง 58 เเต้ม)
    มันจะดีกว่านี้มากๆ ถ้าผมนำ Heat ได้เท่านี้ (ผมไม่ชอบ Heat โดยส่วนตัวอยู่เเล้วครับ)

ส่วนรูปนี้เป็นคะแนนอะไรต่างๆ ที่ผมทำไว้ครับ

ปล. Trainer ผมใช้เเค่ อับสกิลของผมให้เต็มทุกอย่าง อย่างเดียวนะครับ ไม่มีลดอะไรของศัตรู !

ปล. 2 ถ้าใครมีมากกว่าผมเอามาโชว์ได้เลยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jjjena1234 : 19th October 2013 เมื่อ 20:17

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    1
    จบไปแล้วเหมือนกัน 4-3 เกมส์ เฉือนไป1แต้ม 86-85 ดีใจฝุดๆ ฤดูกาลที่แล้วแพ้ไม่เป็นท่า555+ (ปิดท้ายด้วย3แต้มด้วยแหละ นั้งเล่ยซ่ะจนตัวโก้งแต่ Heat ก็เก่งจริงๆน่ะ )

ปล.ไม่มีรูปเหมือนเคย

The Walker
    กล่าวขอบคุณ
    1,242
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    ชอบมากครับบ ..​ขออยู่ในนี้ด้วยคน เกมส์นี้ผมติดตามมาตั้งแต่ k9 รักมากก

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mjjhn007 อ่านกระทู้
    จบไปแล้วเหมือนกัน 4-3 เกมส์ เฉือนไป1แต้ม 86-85 ดีใจฝุดๆ ฤดูกาลที่แล้วแพ้ไม่เป็นท่า555+ (ปิดท้ายด้วย3แต้มด้วยแหละ นั้งเล่ยซ่ะจนตัวโก้งแต่ Heat ก็เก่งจริงๆน่ะ )

ปล.ไม่มีรูปเหมือนเคย
    ใช่ครับ เหมือนมันปรับให้ Heat เก่งมาก ปิดยังไงก็ไม่อยู่ (เเม่มฟลุคลงตล็อดดด - - เซงงง)

เเต่ไอ้กรณีที่ท่านเจอผมเป็นมา 2 - 3 ทีเลยครับ 555 ไอ้นำเเต้ม 1 เเล้วชนะเนี้ย

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    ใช่ครับ เหมือนมันปรับให้ Heat เก่งมาก ปิดยังไงก็ไม่อยู่ (เเม่มฟลุคลงตล็อดดด - - เซงงง)

เเต่ไอ้กรณีที่ท่านเจอผมเป็นมา 2 - 3 ทีเลยครับ 555 ไอ้นำเเต้ม 1 เเล้วชนะเนี้ย
    Heat เชี้ยก็เทพเกินตัวผมสูง 7'2 ฟุต กับ anthony davis กัน Jame ใต้แป้นมันยังหลุดเข้าไปดังค์ได้ เชี้ยจะเก่งไปไหนนนนน!!!

ผมเจอไม่บ่อยน่ะจำได้ครั้งหนึ่ง ยิงต่อชีวิตใน Q4 แล้วก็มารอบ Finals ลุ้นเช่นเดียวกัน

แต่ท่านเจอบ่อยแสดงว่าแกล้งเล่นกากให้ AI อ่ะดิ