ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68

Unhappy เพื่อนๆลอง RO2 กันหรือยัง?

ผมว่า RO2 มันไม่ยิ่งใหญ่เอาซะเลยนะได้มาลองแล้วรู้สึกว่าแปลกๆ
    เกมเพลมันห่วยมากไม่อลังการอย่างที่คิดไว้แล้วก็ภาพก็งั้นๆ

มีใครคิดเห็นเหมือนผมมั้ย

ปล.ไม่ได้ดราม่าครับแค่อยากมาบอกความรู้สึกที่ได้ลอง (ผิดหวัง)
    ปล2.แล้วOBTมันจะรีเซ็ตมั้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kitipong : 17th October 2013 เมื่อ 13:52

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    555+ เ้ด็กน้อย พึ่งเล่น

ยังไม่ได้เสพระบบอะไรมากมาย

ผม เป็นคนที่เล่น เซิฟนอกมาก่อน

ขอบอกว่าเกมนี้ระบบ เควส แก้บอท

เน้นสังคมจบดัน ล่าคารา สะสมของ

ลงดันสนุกกับเพื่อน

ระบบสกิวดีเยี่ยม

ถึงจะแบ่ง เป็นสองคลาส

แต่ละคาสก็มีสายย่อยอีก

เรียกได้ว่า ต้องพลิกแผลงกันพอตัว

เล่นแค่นี้ไม่รู้หรอกครับ 555
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้

ผม เป็นคนที่เล่น เซิฟนอกมาก่อน

ขอบอกว่าเกมนี้ระบบ เควส แก้บอท

เน้นสังคมจบดัน ล่าคารา สะสมของ

เรียกได้ว่า ต้องพลิกแผลงกันพอตัว

ก็ใช่ครับแต่ว่าผมเจอเกมเพลผมแทบหมดอารมเลยอะ = ="

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ไม่สนุกอย่างแรงเล่นเกาหลีตอนมันออกไหม่ๆลงแพทอังกิดทนเล่นไปเกือบเวล20ไม่ไหวไม่หนุก

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eake88 อ่านกระทู้
    ไม่สนุกอย่างแรงเล่นเกาหลีตอนมันออกไหม่ๆลงแพทอังกิดทนเล่นไปเกือบเวล20ไม่ไหวไม่หนุก
    555ผมคิดว่าจะรอ cabal2 มานู้นแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kitipong : 17th October 2013 เมื่อ 13:59

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับที่ว่างในเซิฟ 555+

"ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    แบ่งผู้เล่นได้ออกเป็นหลายกลุ่มครับ เช่น
    1. กลุ่มผู้เล่นเก่าเสพบรรยากาศ นั่นก็คือ หวังอยากเห็นแมพ เมือง ตัวละคร 2D จาก RO1 เป็นรูปแบบ 3D ใน RO2 สำหรับกลุ่มนี้ผิดหวังและไม่อยากเล่นไปเลย (ผมคนนึง)
    2. กลุ่มผู้เล่นเก่า ไม่เน้นเสพบรรยากาศ เน้นเสพระบบเกมส์ .... สำหรับกลุ่มนี้ จะมีทั้งสมหวังและผิดหวังนั่นแหละครับ
    3. ผู้เล่นหน้าใหม่ ... สำหรับในกรณีนี้ ก็คงจะคุ้มที่สุดละครับ เพราะไม่ได้สัมผัส RO1 มา ทำให้ไม่เกิดการเปรียบเทียบ ได้ผจญใหม่ในเกมส์ๆนี้สมใจ

ก็แล้วแต่นะครับว่าใครจะเป็นแบบไหน

สำหรับผู้ที่อยากรู้แต่ไม่อยากเล่น ก็ให้ดูเซิฟเกาหลีเอานะครับ เค้าเป็นผู้ผลิตเกม และเกมนี้ก็เปิดในประเทศเจ้าของเองด้วย ... และตอนนี้ เกมส์นี้เป็นยังไง
    ในเกาหลีบ้าง ใครอยากรู้ หาข่าวเสพเอาครับ ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 17th October 2013 เมื่อ 14:01

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    555 ไปเล่น SEA เวล 30 ลงดันสนุกมาก ดันเวล 15 เวล 22 เข้าอะ ยากชิบ
    ท่าไปเน้นภาพ ก็ไม่ได้แล้ว
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ สำหรับที่ว่างในเซิฟ 555+

55เซิฟแทบแตกจิงๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pcore2000 อ่านกระทู้
    555 ไปเล่น SEA เวล 30 ลงดันสนุกมาก ดันเวล 15 เวล 22 เข้าอะ ยากชิบ
    ท่าไปเน้นภาพ ก็ไม่ได้แล้ว
    สำหรับฟผมอะภาพอะเรื่องเล็กเกมเพลเรื่องใหญ่

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ตัวเกมส์ดูๆแล้วเล่นไม่ยาก ไม่มีอะไรน่าสนใจด้วย 555+
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    มาถึงก็บัคที่ item จาก NPC เลย พอดีผมไปเล่นตอนให้เล่น sea อะเลยกลับมาลองเล่น
    I'm Queen'S

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ezio09 อ่านกระทู้
    มาถึงก็บัคที่ item จาก NPC เลย พอดีผมไปเล่นตอนให้เล่น sea อะเลยกลับมาลองเล่น
    อันนี้น่าจะเป็นเพราะCBTนะเป็นเรื่องธรรมชาติ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เชื่อผมครับ เกมนี้ สนุก ผมก็เกมเมอร์เล่นทุกรูปแบบ

RO1 ก็สนุกอีกแบบ RO2 ก็อีกแบบ

ผมชอบยิ่งกว่า FFXIV เสียอีก ซื้อมาก็ดองไว้อยู่นั้นแหละ เล่นแล้วเสน่ย์ต่างกันตรงไหนรู้ไหม

FFXIV เงื่อนไขสกิว และซับคลาสอิงจากเลเวล เมื่องเลเวลถึงก็อัพได้เลย ไม่มีอัพ 1-5 เพื่อให้แรงขึ้น ไม่มีแบ่งสาย แถมคูลดาวยกแผง ผมละงงจริงๆ

อย่างว่า ระบบของเขา ก็สนุกดี แต่ เหตุเป็นเพราะผมเล่นกับเพื่อนๆในเซิฟ SEA มาก่อน เลยรอให้มันเปิดเซิฟไทย อย่างน้อยก็เล่นแล้วพิมได้สื่อสารสดวกกว่านอก

ต้องเล่นไปสักระยะ เหมือน 9YIN ระบบมันดี หากใครชอบผลิกแผลงสกิว เปิดไหนก็ก่อน จบมอนด้วยท่าไหน นั้นแหละ เกมนี้มันสนุกตรงนี้

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    เซงตรงบัคเควสเสร็จแล้วไม่ได้ของเนี่ยแหละเล่นไปตั้งไกลและ
    IRON MAN

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ต้องยอมรับครับว่าถ้าเอามาเทียบกับภาคแรก สู้ภาคแรกไม่ได้เ้ลย
    แต่ก็ต้องดูการตลาดเกมยุคปัจจุบันด้วย มันบังคับให้รูปแบบเกมมันเป็นแบบนี้ไปแล้ว

คนพัฒนาเกมก็คนละทีม ไม่แปลกที่จะแตกต่าง
    แต่ก็นะ ...มันไม่สนุกจริงๆ นั่นแหละ เบื่อที่จะต้องหันหน้ามาตบมอน

ตอนนี้เ้กาหลีร้างไปนานแล้ว เกมออกมานานแ่ต่ไม่ค่อยมีอัพเดทอะไรตามมา แล้วเกมเควชเลเวลมันตันไว้ด้วย
    ยิ่งเกมนี้ลงดันต้องลงเป็นกลุ่มอีก หาคนไม่ได้ คนไม่พอ ก็พากันเลิกเล่นกันไปหมด

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hierophants อ่านกระทู้
    ต้องยอมรับครับว่าถ้าเอามาเทียบกับภาคแรก สู้ภาคแรกไม่ได้เ้ลย
    แต่ก็ต้องดูการตลาดเกมยุคปัจจุบันด้วย มันบังคับให้รูปแบบเกมมันเป็นแบบนี้ไปแล้ว

คนพัฒนาเกมก็คนละทีม ไม่แปลกที่จะแตกต่าง
    แต่ก็นะ ...มันไม่สนุกจริงๆ นั่นแหละ เบื่อที่จะต้องหันหน้ามาตบมอน

ตอนนี้เ้กาหลีร้างไปนานแล้ว เกมออกมานานแ่ต่ไม่ค่อยมีอัพเดทอะไรตามมา แล้วเกมเควชเลเวลมันตันไว้ด้วย
    ยิ่งเกมนี้ลงดันต้องลงเป็นกลุ่มอีก หาคนไม่ได้ คนไม่พอ ก็พากันเลิกเล่นกันไปหมด
    ผมเล่น DMC5 เอาดาบฟันไปทางอื่น ทั้งทีมอนอยู่ข้างหลัง ยังไม่โดนเหมือนกันครับ ผมว่าระบบเกมนี้****ไม่สมจริงเลย -..-
    ปล. มีประโยชน์มาก ทำให้สกิวแคนเซ้น เวลา PVP โธ่.....

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885

ดีตรงไหนเหรอ ก็เหมือนเกมตลาดทั่วไปไม่ได้เอกลักษณ์อะไรเลย แถมเลเวลสูงก็มาจิ้มมอนสเตอร์เลเวลต่ำก็ตีตั้งหลายที
    สายอาชีพไม่สมดุล เอ็ฟเฟ็กต์ก็ห่วย แถมยังมีระบบเสื่อมคุณภาพของชุดเกราะอาวุธอีกรำคาญต้องมานั่งซ่อมเสียเวลาเสียเงิน
    ระบบการ์ดก็แย่เพิ่มค่าสเตตัสห่วย ๆ และที่สำคัญผู้พัฒนาเขายังบอกเองเลยเกมนี้มันเป็นเกมที่เจอทางตันในตัวของมันเอง
    เข้าอีหรอบเดียวกับ Lime Odyssey เลย แถมยังมีบั๊กที่แก้ไม่ได้อยู่อีกต่างหาก ใครอยากเล่นก็เล่นไปเถอะ แต่ส่วนตัวขอบาย
    กับเกมที่ไม่มีทางทำให้มันสนุกและสมบูรณ์ได้แบบนี้หรอก อยากให้ASเอามาหลอกรับประทานเงินก็เรื่องของคุณละ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมเล่น DMC5 เอาดาบฟันไปทางอื่น ทั้งทีมอนอยู่ข้างหลัง ยังไม่โดนเหมือนกันครับ ผมว่าระบบเกมนี้****ไม่สมจริงเลย -..-
    ปล. มีประโยชน์มาก ทำให้สกิวแคนเซ้น เวลา PVP โธ่.....
    เอ่ออ... DMC มัน Non-Target นะครับ - -

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,623
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Blog Entries
    1
    ตอนแรกจำได้ว่าเล่นในเซิฟ sea ก็สนุกดี เล่นเพลินๆเรื่อยๆ ติดตรงมันดีเลย์นิดนึงเพราะเน็ตแต่ก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่

พอมาเล่นในเซิฟไทย เอ๊ะ ทำไมความสนุกมันน้อยลงฟะ แถมมีกระตุกนิดๆด้วย(ไม่รู้เพราะคนเยอะ เพราะเน็ต หรือเพราะคอม)

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ผมเล่นเซิฟเกาหลีเมื่อปีก่อนจนน็อคทั้งเกมละ ของม่วง Hard ทั้งตัว มีเพื่อนเล่นเยอะก็สนุกอยู่ลง Raid, PVE ใช้ 10 คน

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ลองตั้งแต่เกาหลีเปิด ลองมาเป็นปีละ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมพึ่งโหลดเกมเสร็จยังไม่ได้เล่นเลย

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    1
    ผมเพิ่งโหลดของเซิฟนอกมาเล่น มึนมากครับ มึนกับเกมเพลย์น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ดีตรงไหนเหรอ ก็เหมือนเกมตลาดทั่วไปไม่ได้เอกลักษณ์อะไรเลย แถมเลเวลสูงก็มาจิ้มมอนสเตอร์เลเวลต่ำก็ตีตั้งหลายที
    สายอาชีพไม่สมดุล เอ็ฟเฟ็กต์ก็ห่วย แถมยังมีระบบเสื่อมคุณภาพของชุดเกราะอาวุธอีกรำคาญต้องมานั่งซ่อมเสียเวลาเสียเงิน
    ระบบการ์ดก็แย่เพิ่มค่าสเตตัสห่วย ๆ และที่สำคัญผู้พัฒนาเขายังบอกเองเลยเกมนี้มันเป็นเกมที่เจอทางตันในตัวของมันเอง
    เข้าอีหรอบเดียวกับ Lime Odyssey เลย แถมยังมีบั๊กที่แก้ไม่ได้อยู่อีกต่างหาก ใครอยากเล่นก็เล่นไปเถอะ แต่ส่วนตัวขอบาย
    กับเกมที่ไม่มีทางทำให้มันสนุกและสมบูรณ์ได้แบบนี้หรอก อยากให้ASเอามาหลอกรับประทานเงินก็เรื่องของคุณละ
    นี่เขาเรียกว่า เล่นไม่เป็นครับ ไม่รู้จักระบบของเสเตตัสจริงๆ ทำไมผมถึงพูดได้ว่ามันสนุก
    อย่างแรกเลย ระบบสังคม เกมนี้เน้นหลักๆ คือปราตี้ หาทีมซับพอตคนในทีม แบ่งหน้าที่กันเวลาลงดัน

สเตตัสและกาด จะส่งเสริมให้ตัวคุณสู้กับมอนได้มากน้อยแค่ไหน ก็คือ มันแยกย่ิอยมาก ไม่ใช่แค่เลเวลสูงแล้วจะสู้ได้เลย
    การอัพต่างๆ ต้องให้สอดคล้องกัน ยิ่งระบบสกิว เราจะไม่สามารถอัพเต็มได้ทุกสกิว คือ ในคลาส 1 สามารถพลิกแผลง
    เล่นเป็นได้หลายสาย อาทิ พรีชโจมตี พรีชซับพรอด พรีชสองสาย และอื่นๆอีก เน้นตามความจำเป็นของสกิว เป็นตัวอย่าง

ซึ้งทำให้ผู้เล่นได้คิดและออกแบบ สกิวเริ่มต้น และจบศัตรูที่ต่างกัน ได้เปรียบเสียเปรียบต่างกัน คือความหมายเลือกการโจมตีแบบสุ่มได้เลย
    รายละเอียดของสกิวก็ง่ายมาก อ่านเข้าใจ จะเก่งหรือจะอ่อน ก็อยู่ที่การอัพว่าถูกสายไหนแค่นั้นแหละ

อีกอย่างเกมนี้เน้นเป็นกิจกรรม เควสคาราก็สนุก ให้คุณหาเพื่อนๆ ไปล่าฉายาที่มาพร้อมด้วยสเตตัสพิเศษให้ดูเท่
    มันกิจกรรมสังคมที่ทำออกมาดูดีมาก ยิ่งลงดันไม่ต้องพูดถึง แค่คุณหาเพื่อนให้ครบ แจกตำแหน่งหน้าที่ เท่านี้ก็ไม่น่าเบื่อ

เกมนี้ข้อเสียคือมันตันอยู่ีที่เลเวล 50 และกิจกรรมต่างๆก็จะลดน้อยลง หลังๆก็มีเข้าแค่โครัสเซียม กับล่าของ
    ซึ้งใครอยากหาเกมเล่นระยะสั้น ประมาณ 3-4 อาทิตย์ เกมนี้ขอบอกว่าเป็นคำตอบที่ดี ผมไม่ได้มองโลกในแง่ดีเกินไปนะ

แต่เสนย์ของเกม นึกให้เหมือน 9YIN เคยเล่นหรือเปล่า ทั้งปราณและชีพจร การออกสกิวมันมีผลให้คุณแพ้ชนะ
    ไม่ใช่ออกสกิว 1 2 3 4 แล้วจบๆไป ลองดู ลองมีสังคม หาเพื่อนลุยปราตี้กันเสียก่อน และศึกษาระบบที่มันพยาขายออกมา

ถ้าเทียบกับภาคเก่า ผมไม่รู้ว่าจะเอามาเทียบกันทำไมนะ ผมได้อวยอะไรมากมาย แต่อยากให้ลองเปลี่ยนมุมมอง
    และพยามดูจุดขายของมันดูก่อน (ระบบสกิวคล้ายๆกับ Dragon nest)

หาก FFXIV ทำแบบนี้บ้าง เรื่องสกิว ป่านนี้ผมเล่น FFXIV ไม่เลิืกแล้วละครับ ตอนนี้เล่นเพราะรอ BF4 รอลุย 555