ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 276

รวมรายชื่อ Freeware ครับ สำหรับคนชอบของฟรีถูกกฏหมาย แชร์ประสบการณ์กันได้ครับ ^^

รู้สึกว่ามีหลายคนบ่นหาโปรแกรมฟรีที่มันดี ๆ มาใช้นะครับ รอบนี้ผมเลยเอาชื่อโปรแกรมทั้งหมดที่ผมเคยใช้มารวมไว้กระทู้เดียวซะเลย เอาไว้เผื่อคนอยากหา Freeware ดี ๆ มาไว้ในเครื่อง จะได้ไม่ต้องหาให้ยุ่งยากครับ (ก็อปชื่อเข้า Google หาได้เลย) แลกประสบการณ์ได้นะครับ เพราะผมจะได้เก็บไว้บอกคนอื่นเหมือนกัน ^^

แค่สมัครในเว็บเค้าแล้วรอคีย์ใน e-mail มาใส่ในโปรแกรมได้เลย ตัวนี้ไม่หนักเครื่องครับ

ตัวนี้คู่แข่งกับ avast! เลย หน้าตาดี คล้าย ๆ Windows 8 เสียบ FlashDrive แล้วแสกนให้เองด้วย

แอนตี้ไวรัสฟรีจาก BitDefender แอนตี้ไวรัสอันดับ 1 ของโลก ตัวนี้ก็ใช้ดีครับ หน้าตาเหมาะกับมือใหม่มาก

แอนตี้ไวรัสขั้นพื้นฐานจาก Microsoft เรื่องความเบาเป็นแบบประเภท "ลงแล้วลืมกันเลยทีเดียว"

ตัวนี้เคยใช้เมื่อนานมาแล้ว แต่เดี๋ยวนี้ฟังค์ชันเยอะครับ แสกนเร็วด้วย

ตัวนี้คนไทยเราเรียก "ร่มแดง" ครับ ใช้ดีครับแต่มีโฆษณาเยอะไปนิด

แพนด้าแอนตี้ไวรัส ตัวนี้ชื่อน่ารักนะครับ แต่ความสามารถไม่เลวเลยทีเดียว ตัวนี้ใช้ระบบ Cloud ฐานข้อมูลไวรัสใหม่ตลอด

แอนตี้ไวรัสจากจีน แต่ผ่านมือผมมาแล้ว ถือว่าทำงานได้ดีเลยทีเดียว (ไม่ได้เมาแบบไป่ตู้) มีดีที่ VDB เป็นของ BitDefender และมาพร้อมฟังค์ชันอื่น ๆ ที่แอนตี้ไวรัสฟรีทั่วไป "ไม่มี" เป็นอีกตัวที่เบาเครื่องครับ ^^

แอนตี้ไวรัสที่มีไฟร์วอลล์แยกเพื่อเพิ่มความปลอดภัยในการใช้อินเทอร์เน็ต

======================================================================
    *ในบรรดา Antivirus นะครับ Microsoft Security Essential มีการป้องกันต่ำที่สุด (ถูกใช้เป็นมาตรฐานของ Antivirus ทุกตัว)
    แต่ที่แนะนำก็เพราะใช้ง่าย

**ควรหา Antivirus แบบอัตโนมือดี ๆ อีกสักตัวไว้เป็นโปรแกรมสำรอง กรณีสงสัยว่าไวรัสเข้าเครื่องแล้วแอนตี้ไวรัสด้านบนหาไม่เจอ

=======================================================================

ขอยกเป็นค่ายเลยละกันนะครับ

ค่ายนี้คนไทยชอบใช้นักแล

หนึ่งในโปรแกรมสามัญประจำเครื่องที่ทุกเครื่องต้องมี ใช้เครียร์ขยะกับ Registry ได้

โปรแกรม Defrag ฮาร์ตดิส ให้ทำงานเร็วขึ้น มี Boot-Time Defrag ด้วย

ตัวนี้เป็นโปรแกรมกู้ไฟล์ครับ (คงไม่ต้องอธิบายเยอะ)

ตัวนี้ไว้ใช้ดูรายละเอียดคอมพ์ หน้าตาดี น่าใช้
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตัวนี้คือโปรแกรมที่รวมเครื่องมือทั้งหมดของ WiseCleaner มาไว้ในโปรแกรมตัวเดียว ใช้ดีมากครับ
    (ใครโหลดตัวนี้แล้วไม่ต้องไปโหลดโปรแกรมของ Wise เพิ่มเน้อ)

ส่วนใครอยากโหลดแยก

ไว้ทำความสะอาด + Defrag ฮาร์ดดิส จุดเด่นคือสามารถลบไฟล์อัพเดตที่ไม่ได้ใช้ของ Windows ได้

ไว้ทำความสะอาด + ปรับแต่ง Registry ทำให้เครื่องแรงและเสถียรขึ้นครับ

ไว้เพื่อลบโปรแกรมในเครื่องละครับ แต่ที่เด็ดคือ ลบแล้วไม่เหลือซากให้เห็นเลย

มีไว้เครียร์พื้นที่ของ RAM ให้ทำงานได้ดีขึ้น (ใครใช้ Android ถูก ๆ จะรู้ว่ามันช่วยอะไร)

ไว้กู้ไฟล์ หน้าตาน่าใช้กว่า Recuva อีก

(แล้วก็เครื่องมืออื่น ๆ ยังไม่ได้ลองครับ)
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แนวเดียวกับ Wise Care ครับ (รวมเครื่องมือ) แต่ธีมเค้าจะมาแบบดาร์ก ๆ แนว Windows 8

ไว้ Defrag ฮาร์ดดิสอีกแล้ว แต่ตัวนี้มี Auto Defrag กับ Boot-Time Defrag ครับ

ไว้ลบโปรแกรมเน้อ

ตัวนี้ไว้ใช้อัพเดตไดรเวอร์ในเครื่อง

(ที่เหลือ... ไม่ได้ลอง)

สำหรับค่ายนี้นะครับมีแต่เครื่องมือแยก (โปรแกรมรวมเป็นแบบเสียเงิน)

มีไว้ Defrag ฮาร์ดดิสอย่างเดียว

เอาไว้หาไฟล์ซ้ำในเครื่อง

เอาไว้เครียร์ Registry เก่า ๆ

เอาไว้ปรับแต่ง Registry ให้เครื่องแรงแล้วก็เสถียร

อันนี้เอาไว้ลบพวก Toolbar ของ Browser ครับ
    ==============================================================================
    หมดไปอีกหมวดแล้ว ต่อมาคงจะเป็นหมวดสุดท้ายของพวกโปรแกรมมีสาระละ

ที่จริงก็ไม่ได้คิดว่าจะเอาหมวดนี้หรอก แต่ทางบ้านขอมาก็เลยจัดสักหน่อย

===============================================================================
    ทีนี้ก็ได้เวลาของไร้สาระสักที มาเริ่มที่โปรแกรมตัดต่อรูปกันเลย

================================================================================

(ของ Comodo จะเพิ่มความปลอดภัย)
    ================================================================================
    เมื่อมี Browser ก็ได้เวลาหาโปรแกรม Download คู่ใจละ

โหลดเพลงโหลดวิดีโอมาละ เราก็ขอแนะนำโปรแกรมกันสักหน่อย

*อย่าลืมโหลดอันนี้มาลงเผื่อด้วยเน้อ
    K-Lite Codec Pack

===================================================================================
    อันนี้หมวดเพิ่มเติม เห็นมีคนขอมานะครับ อันนี้จะเป็นหมวดของช่างคอมพ์ เอาไว้ใช้ตอนเครื่องโดนไวรัสนะครับ โดยปกติแต่ละคนก็จะมีสูตรการใช้โปรแกรมแตกต่างกันนะครับ แต่ผมใช้สูตรนี้ครับ

- Combofix (ต้องใช้เป็นนะครับ ไม่งั้นแทนที่จะได้ซ่อมเครื่องจะเป็นพังเครื่องซะเอง)
    - Dr. Web Cure It! (ตัวนี้เป็นแอนตี้ไวรัสพกพาของรัสเซีย ช่างคอมพ์แถวบ้านผมชอบใช้ครับ)
    - AVZ Antiviral Toolkit (อันนี้อาวุธลับของ Kaspersky)
    - บรรดาพวก Killer ทั้งหลายแหละครับ ถ้ารู้อาการ (อันนี้หาชื่อในกูเกิ้ลได้เลย เช่น salitykiller)
    - ถ้าเครื่องสภาพมันเกินจะบูตติดก็แนะนำ Rescue Disk ครับ
    Kaspersky's Rescue Disk
    AVG's Rescue Disk

===================================================================================
    ที่เหลือคาดว่าน่าจะหากันเองได้ละ

*แนะนำอีกทางเลือก
    www.ninite.com เป็นแหล่งรวมของติดเครื่อง แค่เข้าเว็บไปติ๊ก ๆ ของที่อยากลงแล้วโหลดตัวลงมาลงในเครื่อง (ต้องต่อเน็ตตอนลงเน้อ)

เอาไปแชร์ ๆ กันได้นะครับ แล้วก็ถ้าใครมีโปรแกรมดี ๆ ฟรี ๆ ตัวอื่นมาแนะนำก็บอกได้เน้อ ^^
    สำหรับคนชอบโปรแกรมเสียตังค์แบบฟรี ๆ เราก็มีให้ครับ นี่เลย Giveaway of the Day ครับ

สำหรับเว็ปนี้นะครับจะมีข้อแม้อยู่เล็กน้อยครับคือ

- โปรแกรมที่โหลดมาจะสามารถลงและ Activate เป็นเวอร์ชันเต็มได้เฉพาะเวลาที่ Giveaway เท่านั้น
    - จะมีการเปลี่ยนโปรแกรม Giveaway ไปเรื่อย ๆ ทุก 24 ชม. (ประมาณบ่ายสามประเทศไทย)
    - โปรแกรมที่ได้จาก Giveaway นั้น จะสามารถใช้ได้เต็มประสิทธิภาพทุกประการยกเว้นการ Support และ Update
    - ห้ามใช้เพื่อการค้านะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ truerinizen อ่านกระทู้
    สุดยอดครับ ผมรู้จักบางตัวเองนะเนี่ย ไม่รู้ว่ามีอีกหลายเจ้าเลย
    เป็นกำลังให้ครับ

**สำหรับผมขอแนะนำเว็บแทนนะครับ http://www.freeware.in.th/ เป็นเว็บแนะนำโปรแกรมฟรีแวร์ไว้เยอะเหมือนกัน ท่าใครเป็นแฟนๆ แบไต๋ก็น่ารู้จักเจ้าของเว็บไซต์นะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeemee อ่านกระทู้
    ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ
    และนี่ก็เป็นโปรแกรมช่วยดาวโหลด ที่ดีแนะนำให้เอาใส่ไว้ในรายการด้วยจะดี ตอนนี้ใช้อยู่ ความเร็วไม่ต่างจาก idm เลย (ตอนนี้ใช้อยู่ในเครื่องตัวเองรับรองไม่ผิดหวัง)
    http://www.eagleget.com/download/
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wajana อ่านกระทู้
    สำหรับ คนเรียน ภาษาคอม อย่างผม

ที่คิดว่า ควรมี คือ visual studio express 2013 ครับ

ทั้งแบบ visual studio web อันนี้ ใช้เวลาจะทำ พวกเว็บ นะครับ

ผมยังไม่ลองหรอก แต่ โหลด มาแล้ว ต้องเรียน แน่นอน

แล้วก็ visual studio desktop สำหรับ windows 7 และ 8

visual studio windows สำหรับ windows 8.1

สองอันนี้ ก็ลงแล้ว ไว้เรียน c , c++ , c#

แล้วสำหรับ java และ android รวมถึง xml ก็

intellij idea community 13

ผมยังไม่ลอง เคยใช้เรียน java แต่ eclipse

ซึ่งสำหรับ java ต้องบอกว่า work มาก ๆ

เพราะมี plug in สำหรับ ภาษาเสริม เช่น

sql และ plsql ด้วย ดีมาก ๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    ช่วย ๆ กันแนะนำจะได้ครอบคลุมทุกอย่างเลย

Mp3tag - ใช้แก้ไขข้อมูลต่าง ๆ ใน mp3 (m4a ก็แก้ได้นะครับ)
    MP3Gain - ใช้เพิ่มลดเสียง สำหรับ mp3 ที่เสียงเบาไป หรือเสียงดังไป
    Handbrake - สร้างไฟล์ mkv จากแผ่น dvd เพื่อดูใน tablet หรือเครื่องเล่นต่าง ๆ ใส่ 2 เสียง และ ซับ ได้
    Revo Uninstaller - ใช้ลบโปรแกรมแบบถอนรากถอนโคน
    Similarity - ใช้ค้นหาไฟล์ที่ซ้ำกันและลบออกเพื่อประหยัดพื้นที่
    SopCast - ดูฟุตบอล online
    TeamViewer 8 - ใช้ remote ไปเครื่องอื่น

แถม
    Cheat Engine - เอาไว้โกงเงินในเกม หรืออย่างอื่นในเกมต้องลองศึกษาดู
    PhoneClean - ใช้ลบไฟล์ขยะจากโทรศัพท์ iPhone
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sinjin อ่านกระทู้
    แถมให้อีกอัน เป็นเว็บรวมโปรแกรมต่างๆ ส่วนใหญ่เป็นฟรีแวร์ล้วนคับ มีเกือบทุกเวอร์ชั่น
    http://www.filehippo.com/
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ De_Fastback อ่านกระทู้
    แนะนำอีกเว็บครับ (เข้าข่ายปั๊มกระทู้)
    http://freesoft-100.com/ ครับ รวมโปรแกรมฟรี ๆ เยอะพอสมควรครับ (คหสต. ผมว่ามันดีกว่า download.com อีก)
    แถมมีให้เลือกดูแบบ Portable ได้ด้วย แต่เสียอย่างเดียวคือเว็ปมันเป็นภาษาญี่ปุ่นนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย De_Fastback : 19th January 2014 เมื่อ 11:41

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    สุงยอดเลยท่าน.................

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 63

สุดยอดครับ ผมรู้จักบางตัวเองนะเนี่ย ไม่รู้ว่ามีอีกหลายเจ้าเลย

**สำหรับผมขอแนะนำเว็บแทนนะครับ http://www.freeware.in.th/ เป็นเว็บแนะนำโปรแกรมฟรีแวร์ไว้เยอะเหมือนกัน ท่าใครเป็นแฟนๆ แบไต๋ก็น่ารู้จักเจ้าของเว็บไซต์นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย truerinizen : 17th October 2013 เมื่อ 21:18
    We've got company Captain Price

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    เยี่ยมไปเลยครับ รอติดตามอยู่นะ
    >>>>>-------------------<<<<<

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ truerinizen อ่านกระทู้

น่าสนใจครับ มีจัดหมวดหมู่ให้ด้วย บังเอิญไม่ได้เป็น FC แบไต๋ แต่เคยเห็นหน้าอยู่นะ ตอนรีวิวโปรแกรม (ใช่ป่าวน้อ??)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย De_Fastback : 17th October 2013 เมื่อ 21:32

กล่าวขอบคุณ
    71
    เพิ่มลิ่งค์ของ Giveaway of the Day ด้วยละกัน ของฟรีรายวัน ^^

(นี่มันแอบปั๊มกระทู้ชัด ๆ)

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    นี่เป็นฤกษ์งามยามดีที่จะบอกลาโปรเเกรมลงcrackทั้งหลายในเครื่องละ

กล่าวขอบคุณ
    71
    ใครก็ได้บอกผมทีว่าผมควรดันกระทู้นี้ดีมั้ย เพราะรู้สึกว่ามันจมเร็วเหลือเกินครับ

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ De_Fastback อ่านกระทู้
    ใครก็ได้บอกผมทีว่าผมควรดันกระทู้นี้ดีมั้ย เพราะรู้สึกว่ามันจมเร็วเหลือเกินครับ
    ของดีๆไม่ต้องทำอะไรก็มีคนสนใจครับ
    ในเครื่องผมระเมิดประมาณ90% ครับ555 จะหาของฟรีไช้มั่งก็ดีครับ จะได้ไม่มีปัญหาทีหลัง

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ในเครื่องผมมีโปรแกรมพวกนี่ ประมาณ 60 เปอเซน ละเมิดอีกเล็กน้อย

ปล. กระทู้ดี น่าสนใจครับ ช่วยดัน เอ้า !!!!

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    แจ่มเลยครับท่าน
    AMD Phenom II X6 1075T 3.0GHz / Kingston 8GB 1333 / Gigabyte HD5770

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อบคุณมากครับ แต่ว่าถ้าใส่รูปลงไปหน่อยน่าจะดีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    ขอบคุณสำหรับทุก Thanks และทุกเม้นนะครับ ที่สนใจโปรแกรมฟรี ๆ ครับ เอาเป็นว่าผมจะพยายามหาโปรแกรมดี ๆ มาใส่ไว้ต่อครับ ^^
    (และมันคงต้องผ่านมือผมก่อนด้วย เหอ ๆ)

กล่าวขอบคุณ
    71
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rutsayam อ่านกระทู้
    อบคุณมากครับ แต่ว่าถ้าใส่รูปลงไปหน่อยน่าจะดีนะครับ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ไว้ว่าง ๆ เดี๋ยวผมจะหารูปมาแปะไว้นะครับ เพราะตอนที่ทำกระทู้นี้ครั้งแรกใช้มือถือทำ เลยไม่ได้ตกแต่งอะไรเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย De_Fastback : 7th November 2013 เมื่อ 17:24

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    แจ่มหลายๆคับผม ขอรับไปทดลองเลยนะคับ พี่น้อง
    CPU:Core i5 2500K M/B:ASUS P8P67 VGA:ASUS ENGTX560Ti DCII TOP Ram:Kingston Hyper X 4GB 1600 HDD:WD Blue 500GB AAKX DVD:LG DVD-RW GH-24NS psu rx630ss Case:Zalman Z9 Plus

กล่าวขอบคุณ
    71
    ตอนนี้ผมจะเริ่มตกแต่งกระทู้นะครับ เผื่อมันจะดูดีขึ้นมาบ้าง โดยผมจะค่อย ๆ ตกแต่งกระทู้ไปเรื่อย ๆ นะครับ ^^

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    ขอบคุณครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม^^

กล่าวขอบคุณ
    71
    ผมขอดันนิดนึงนะครับ คิดว่ากระทู้นี้น่าจะมีประโยชน์ แต่เดี๋ยวจะรีบตกแต่งให้เสร็จครับ

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    THank you sir
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ
    และนี่ก็เป็นโปรแกรมช่วยดาวโหลด ที่ดีแนะนำให้เอาใส่ไว้ในรายการด้วยจะดี ตอนนี้ใช้อยู่ ความเร็วไม่ต่างจาก idm เลย (ตอนนี้ใช้อยู่ในเครื่องตัวเองรับรองไม่ผิดหวัง)
    http://www.eagleget.com/download/

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ขอบคุณครับ
    ตอนลงcamstudioเกือบจะได้baiduกับhaoเป็นของแถมแล้ว
    ❤❤ The Division ❤❤

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    สำหรับ คนเรียน ภาษาคอม อย่างผม

ที่คิดว่า ควรมี คือ visual studio express 2013 ครับ

ทั้งแบบ visual studio web อันนี้ ใช้เวลาจะทำ พวกเว็บ นะครับ

ผมยังไม่ลองหรอก แต่ โหลด มาแล้ว ต้องเรียน แน่นอน

แล้วก็ visual studio desktop สำหรับ windows 7 และ 8

visual studio windows สำหรับ windows 8.1

สองอันนี้ ก็ลงแล้ว ไว้เรียน c , c++ , c#

แล้วสำหรับ java และ android รวมถึง xml ก็

intellij idea community 13

ผมยังไม่ลอง เคยใช้เรียน java แต่ eclipse

ซึ่งสำหรับ java ต้องบอกว่า work มาก ๆ

เพราะมี plug in สำหรับ ภาษาเสริม เช่น

sql และ plsql ด้วย ดีมาก ๆ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    สุดยอด มีประโยชน์มากครับ

กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เยี่ยมมากครับ
    CPU i7 4790 SSD 120 RAM 16 MSI GTX 960

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขอบคุณครับ