ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    สาระดีแฮะ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    อ่านเพลินดีแท้ อ่านๆไปเหมือน วันพีชนี่รวมหลายเรื่องเลยนะเนี้ย
    มองอะไรไม่มีอะไรซ่อนหรอกน่า
    ก็บอกว่าไม่มีไง

ในน้ำคอยลากไก่ไปกิน
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ยาวซะจนขี้เกียจอ่านเลยทีเดียว - -*

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    ไอ้ย่าา ข้อมูลแน่นปึกกันเลยทีเดียว เห็นแล้วลายตาเลย :

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    สวดยอดมากครับ
    ทำไมใส่รูปไม่ได้
    ลายเซ็นของคุณมีจำนวนบรรทัดมากเกินความจำเป็น กรุณาแก้ไขด้วย (ห้ามเกิน 2 บรรทัด)

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ชอบแฮนค็อก อ่า จับคู่กับลูฟี่ได้ลงตัวจริงๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คนอื่นเราว่าอธิบายดีนะแต่การ์ตูนที่มีบุคลิกภาพคล้ายกันไม่ใช่ว่าจะต้องเป็นเหมือนการ์ตูนอีกเรื่องนะ เช่น แฮนค๊อกไม่น่าใช่นางเอกหรอกในความคิดของเราเพราะมาทีหลัง ไม่ใช่ตัวละครหลัก บทก็ไม่เยอะด้วย และชอบลูฟี่ฝ่ายเดียว เราว่านางเอกนามิน่าจะใช่ที่สุดละ ข้อสังเกตก็มีหลายอย่างตามนี้ http://my.dek-d.com/munmunkikiza/blog/?blog_id=10156859

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    เดียวกลับมาอ่านต่อ

ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,,P1
    กล่าวขอบคุณ
    1,227
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,413
    Blog Entries
    1
    .....
    One Piece !!

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ONEPIECE เป็นอะไรที่ SUPERRRR สุดๆ เลย

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    กระทู้ตั้ง 2011 เลยหรอ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ละเอียดมากกก

ขอบคุณจ้า

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    สุดยอดมากครับ อ่านเพลินดีจริงๆ

ส่วนตัวก็อยากทำเจาะลึกข้อมูล IS มาบ้าง แต่คนชอบคงน้อย T T

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ฮาคิ มี 3 รูป แบบ
    โจมตี
    ป้องกัน
    และราชัน

ลุงที่เป็นเพื่อนโกล เป็นคนบอกลูฟี่ โครตสงสารช้างอ่ะ ( ใช่ช้างเปล่าวา ) โดนไป 3 แบบ ตาย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ postgeno159 อ่านกระทู้
    สุดยอดมากครับ อ่านเพลินดีจริงๆ

ส่วนตัวก็อยากทำเจาะลึกข้อมูล IS มาบ้าง แต่คนชอบคงน้อย T T
    ก็ IS ถ้าคนที่ซื้อแผ่นแท้ไป ก็จะมีรายละเอียดเกือบทั้งหมด
    ยกเว้น ภาค 2 ที่คนอ่านนิยายจะรู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clean1447 : 1st May 2013 เมื่อ 15:18

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ฮาคิ มี 3 รูป แบบ
    โจมตี
    ป้องกัน
    และราชัน

ลุงที่เป็นเพื่อนโกล เป็นคนบอกลูฟี่ โครตสงสารช้างอ่ะ ( ใช่ช้างเปล่าวา ) โดนไป 3 แบบ ตาย

ก็ IS ถ้าคนที่ซื้อแผ่นแท้ไป ก็จะมีรายละเอียดเกือบทั้งหมด
    ยกเว้น ภาค 2 ที่คนอ่านนิยายจะรู้
    หะหะ นั่นสิครับ แต่ถ้าติดตามพวกบอร์ดฝรั่ง หรือบอร์ดในไทยก็ได้

มันก็จะมีเจาะลึกไปถึงองค์กร หรือ คอร์แต่ละรุ่น/สกิล ทั้งหมด รวมถึง ประวัติของทุกตัวละครด้วยอะครับ

ส่วนตัวก็อยากจะลองเผ่ยแพร่ ข้อมูลที่เจาะลึกใน JKG บ้างเหมือนกั

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    โห โคตรสุดยอดเลยครับ
    คุณใช้เวลากี่ปีกว่าจะคิดได้ขนาดนี่ครับเนี่ย 5555

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    บุโซโชคุฮาคิ (Busoshoku Haki) ฮาคิแห่งเกราะและการทะลวง ผู้ใช้ฮาคิชนิดนี้จะสามารถสร้างเกราะที่มองไม่เห็นขึ้นมาป้องกันตัวและสามารถโจมตีร่างจริงของผู้มีพลังจากผลปิศาจสายโรเกีย

ฮาคิอันนี้ดีมากอ่ะ คนเขียนคงทำมาดักทางพวกผลปีศาจสายโรเกีย ไม่มีนี้ฆ่าพวกมันยาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markmj149 : 2nd May 2013 เมื่อ 00:50

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5
    อธิบาย ฮาคิละกัน ผมเข้าใจเกือบหมดละ

ฮาคิ นั้นส่วนใหญ่ที่ใช้กันมักจะมีอยู่ด้วยกัน 2 ประเภท
    1.ฮาคิใช้ต่อสู็
    2.ฮาคิใช้ป้องกัน + ตรวจจับ

- ฮาคิใช้ต่อสู้นั้นเป็นพลังที่สามารถจับต้องพวก ผลพิเศษเช่น สายโรเกียร์ ที่แม้ว่า สภาพร่างกายจะเป็น สิ่งที่แปรปวนอยู่ก็ตาม ก็สามารถจับต้องได้ในสถานะที่มีตัวตน
    (ฮาคินี้ส่วนใหญ่เล่ากันว่าจะมีบาเรีย ที่สามารถใช้โจมตี)

- ฮาคิทีใช้ป้องกัน นั้น เป็นฮาคิ ที่ใช้จับการคลื่นไหวของศัตรู ไม่ว่าคุณจะเหม่อ หรือ จะทำอะไรก็ตาม มันสามารถตรวจจับได้ กระทั่ง พวกหายตัวก็สามารถจับได้

ต่อไปเป็นฮาคิแบบราชันผู็พิชิต " ฮาคิราชันย์ ฮาโอโชคุ) "

เป็น ฮาคิที่มีน้อยมาก ซึ้งจะปรากฏในตัวคนเพียงแค่ 1 ใน 1,000,000 ซึ้งหาได้ยากมาก แถมเป็นฮาคิที่เล่ากันว่า สามารถทำให้โลกวุ้นวายได้แค่ในพริตา ซึ้งทางรัฐบาลโลกต้องการตัว มาก
    ก็เป็นอันที่รู็จักกันอยู่ว่า ฮาคิ ราชัน เป็นฮาคิที่ใช้ข่มขวัญศัตรู
    แต่ประวัติความเป็น มา มักจะ มีข้อมูลเกี่ยวข้อง สำหรับ ผู็ที่มีชื่อ "D" ซึ้งใน Oneprice ก็มีเช่น Mokey D Luffy เป็นคนที่มีฮาคินี้
    ราชา แลรี่ ก็มี แต่ไม่เกี่ยวกับ D นะเนี้ย =w=

เนื้อหาทั้งหมด เอามาจากการตูนนั้นแหละ นั่งพิมนานไปแหละ ขอไป WARFRAME ก่อนนะ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ละเอียดยิบ

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    นี่แหละทำให้ผมชอบ onepiece แถมยังมีคำคมอีกด้วยตอน aceคุยกับgarp

Whats the reason of life? Garp answers

Ace:Was it good that i was born? ดีไหมที่ผมเกิดมา

Garp:Well,you.... as long as you're alive you will figure it out eventually ตราบใดที่นายยังมีชีวิตนายจะคิดออกในที่สุด

ซึ้งมากเลยครับ ทำให้ผมมีกำลังใจจะอยุ่ต่อ
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    thx คับ ผมเเฟนพันธ์เเท้การ์ตูนเรื่องนี้เหมือนกัน

เล่นเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,408
    แน่นปึ้ก 55555555555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เจ๋งมากๆเลย

สนุกกับชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    1,867
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,791
    วันพีชเป็นกาตูนที่ผมชอมมากที่สุดผมอ่านเอานะครับ
    วันพีชมีปิดสนาเยอะมากครับกาตูนเรื่องนี้เช่นปิดสนาที่คนที่ใช้ฮาคิสายต่อสู้ที่สู้กับคนที่ใช้พลังของผลปีศาจ
    ตอนที่หนวดขาวใช้หอกที่อาบฮาคิแทงอาโอคิยิ แต่ทำไมไม่เป็นอะไรเลยปิดสนายังไม่มีใครบอกนะครับ
    ข้อมูลวันพีชอ่านได้จากรวมเล่มนะครับจะมีมุมตอบคำถามอยู่

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ love060604 อ่านกระทู้
    วันพีชเป็นกาตูนที่ผมชอมมากที่สุดผมอ่านเอานะครับ
    วันพีชมีปิดสนาเยอะมากครับกาตูนเรื่องนี้เช่นปิดสนาที่คนที่ใช้ฮาคิสายต่อสู้ที่สู้กับคนที่ใช้พลังของผลปีศาจ
    ตอนที่หนวดขาวใช้หอกที่อาบฮาคิแทงอาโอคิยิ แต่ทำไมไม่เป็นอะไรเลยปิดสนายังไม่มีใครบอกนะครับ
    ข้อมูลวันพีชอ่านได้จากรวมเล่มนะครับจะมีมุมตอบคำถามอยู่
    ตอนนั้น อาโอคิยิ ทำให้ตัวที่โดนฟันพอดีกับ รู ที่หอกของหนวดขาวแทวพอเลย ไม่มีผล