ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105

Question [ถาม]การต่อสายจอมอนิเตอร์

สวัสดีครับชาว JKG
    ผมมีคำถามมาถามอีกแล้วครับ
    เรื่องการต่อจอคอมด้านหลัง

จากรูป

จะมีพอร์ตจอคอมที่ MB กับที่ การ์ดจอ
    คือผมต่อสาย VGA ที่ MB แล้วภาพไม่ขึ้น (ลูกศรสีชมพู )
    แต่ต่อสาย VGA ที่ การ์ดจอ ภาพขึ้น

ถ้ามีการ์ดจอ ต้องไปต่อ VGA ที่การ์ดจอใช่ไหมครับ สัญญาณจะไม่ไปพอร์ตที่ MB ใช่หรือเปล่า???

จากรูปที่การ์ดจอมี 3 ช่องคือ DVI, VGA, HDMI แปลว่า
    ผมสามารถต่อจอ ออกได้ 3 จอพร้อมกันหรือเปล่าครับ
    จะได้ให้สัญญาณเป็น Extended screen อิอิอิ

(อีก ) +555
    ทำยังไงผมจะให้สัญญาณออกที่พอร์ต MB ด้วย
    จะได้ทำเป็น 6 จอ (อันนี้ออกจะเวอร์และ) +555

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=78341
    (อันนี้เครื่องผมนะครับ)

นอกเรื่อง
    เครื่องที่บริษัท
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=124291
    ซึ่งการ์ดจอมันมีแต่พอร์ต DVI 1 ช่อง ซึ่งติงต้องมาก
    จะต่อออก 2 จอ ต้องซื้อสายพ่วงที่เป็น 2 ง่ามมาต่อ
    แล้วจอที่บริษัทส่วนมากเป็นแต่พอร์ต VGA ซึ่งต้องเสียเงินซื้อ

มาเปลี่ยนหัวอีก
    เศร้าครับ เศร้าให้บริษัท เศร้าแทนบริษัท

ขอให้ชาว JKG มีความสุขกับวันหยุดครับ
    (สุขที่สุกี้ - โฆษณาแฝง - )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2coloreyes : 20th October 2013 เมื่อ 23:37
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ขอเ สื อ กตอบนะ อิอิ

ตอบ1 มีคนบอกผมว่า ต่อได้ที่การ์ดจอครับเพราะที่ออนบอดมันไม่ทำงานแล้ว...มั้ง ก็มีการ์ดจอแล้วหนิ จะใช้ออนบอดทำเพื่อ...

ตอบ 2 แล้วแต่การ์ดต้องดูอิกที

ตอบ 3 ไม่รู้ครับ และ ไม่อาจเป็นไปได้ ถ้าคิดเล่น ๆ เหมือนตอบ 1

หรือรอท่านเซียนมาตอบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tha3778 : 19th October 2013 เมื่อ 14:52 เหตุผล: อยากกวนอิอิ

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ข้อ 1 ผมก็ว่าอย่างงั้น เพราะไม่งั้นการ์ดมันคง งง
    ช้อ 2 ต้องดูยังไงว่า มันให้ออกทั้ง 3 ช่องสัญญาณ
    ช้อ 3 รอผู้รู้

ดัน ๆ ๆ ๆ
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    1.ใส่การ์ดจอเข้าไป ออนบอร์ดตัดการทำงาน
    2.น่าจะได้แค่สองนะ DVI,HDMI ส่วน VGA ,มันเป็นแบบ analog (รึป่าวหว่า) จะให้ทำงานร่วมกันคงยาก
    3.แบบทั่วๆไปคงจะยาก แต่ถ้า APU+การ์ดAMD ที่ทำงานร่วมกันได้อันนี้ไม่แน่ใจ(Dual Grahpic)...............มั้ง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: