ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Chris Redfield
    กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    สุดยอดเลยครับ ตากล้องแต่ละคนใน JKG

ขนาดผมถ่ายไม่เป็นยังรู้สึกอยากแจมด้วยเลยนะเนี่ย ถึงจะมีแต่กล้องกากๆก็เถอะ ._____.

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fchykung อ่านกระทู้
    สุดยอดเลยครับ ตากล้องแต่ละคนใน JKG

ขนาดผมถ่ายไม่เป็นยังรู้สึกอยากแจมด้วยเลยนะเนี่ย ถึงจะมีแต่กล้องกากๆก็เถอะ ._____.
    ผมไม่มีกล้องยังยืมเพื่อนถ่ายเลยครับ กล้องกากก็สร้างประสบการณ์ได้ครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miw1023 อ่านกระทู้
    ตกลงนี้พี่ lnwjuk เป็น

WIN

หรือ

FAIL

ครับ

จขกท.เล่น เฟล ด้วยหรอครับ
    เบื่อ ๆ ก็แวะไปดูอยู่น่ะครับ ดราม่าก็ชอบนะเธอว์
    แต่ไม่ใช่ว่าจะสร้างกระแสในกระทู้นี้นะครับฮะ ๆ

เดี๋ยวจะมาอัพเดทกระทู้ให้นะครับ ติดงานนิดส์หน่อย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    455
    - - - - -- - - - - - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fchykung : 11th November 2012 เมื่อ 16:32

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    ว่าละ จขกท. คนลำปาง รู้สึกผมจะมีเฟสบุ๊คคุณอยู่ด้วยนี่นา (มาบอกแค่นี้แหละ)
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423

[ ชอบเพลงเค้า แหะ ๆ ]

ส่วนตัวผมเข้ามาส่องจ้า สวยงามทั้งนั้น

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cancerzz อ่านกระทู้
    ว่าละ จขกท. คนลำปาง รู้สึกผมจะมีเฟสบุ๊คคุณอยู่ด้วยนี่นา (มาบอกแค่นี้แหละ)
    เจอละครับ... ห่ะ ๆๆๆ

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whitebaa555 อ่านกระทู้
    ขอถาม เทคนิค การถ่าย ภาพตอนกลางคืน ที่ทำให้รถ ผ่านเป็นเส้น ๆ แสง ๆ หน่อยครับ

ของผมกล้อง OLYMPUS SP-565UZ ครับผม
    ปรับสปีดให้ช้าๆครับ แล้วก็จับกล้องให้มั่น (ควรใช้ขากล้องหรือตั้งไว้จะดีกว่า)
    ก็ตามที่หัวหน้าแก๊งบอกไว้ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    ผมไม่มีกล้องยังยืมเพื่อนถ่ายเลยครับ กล้องกากก็สร้างประสบการณ์ได้ครับ
    same me hahah xD //วันนี้ไปเขื่อนมาครับ เขาระบายน้ำออกน่ากลัวมาก ตกลงไปนี่โผล่หัวไม่พ้นน้ำแน่นอน วิวสวย แต่ไม่มีกล้อง 5555

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GAMER UNLEASHED ;P
    [ New York City ]
    กล่าวขอบคุณ
    498
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,284
    - Username : hahago123
    - ชื่อเล่น : เนย์(โก๊ะ)
    - จังหวัด : ระยอง
    - กล้องที่ใช้ : Canon 600D
    - Facebook E-mail ฯลฯ : http://www.facebook.com/profile.php?id=100002237476241

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hahago123 : 9th October 2011 เมื่อ 22:17

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    อู้ว เก่งๆ กันทั้งนั้นเลยผมกำลังฝึกอยู่
    เริ่มแบบเบสิคๆก่อน ด้วยกล้องคอมแพล็ก! ^ ^

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    455
    เอ่อขอถามหน่อยครับว่า ถ้าถ่ายในที่มืดๆ มันจะทำให้เกิด noise เยอะใช่มั้ยครับ

-AnU3IZ-
    กล่าวขอบคุณ
    106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fchykung อ่านกระทู้
    เอ่อขอถามหน่อยครับว่า ถ้าถ่ายในที่มืดๆ มันจะทำให้เกิด noise เยอะใช่มั้ยครับ
    noise เยอะนี่มาจากค่า ISO ที่มากเกินไปครับ
    ค่า ISO เป็นค่าความไวแสงยิ่งเปิดไว้เยอะก็สามารถเพิ่มสปีดชัตเตอร์เยอะขึ้นทำให้เราถ่ายภาพในที่มืดได้นิ่งขึ้น
    ถ้าเราไม่อยากได้ noise แต่ต้องการถ่ายภาพในที่มืดสปีดชัตเตอร์ก็จะน้อย ภาพจะเกิดการสั่นก็จะแก้ปัญหาได้โดยใช้ขาตั้งกล้องหรือใช้แฟลชช่วยได้ครับ

ที่ผมถ่ายรูปก็ใช้สปีดชัตเตอร์ไม่ต่ำกว่า 1/40 ในการถ่ายภาพที่แสงพอดี ถ้ามืดกว่านั้นจะใช้ขาตั้งกล้องหรือปรับ ISO ช่วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Capathia : 9th October 2011 เมื่อ 19:11

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    ปลื้มสอนถ่ายมั้ง อิอิ '
    ใช้ D90 เลยโอ้วววสุดยอดด

เดี่ยวหาสมาชิกมาให้คนนึง อิอิ : )

ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่องกล้องอยู่เหมือนกัน : )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Plusz : 9th October 2011 เมื่อ 19:21
    - XENON -

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    noise เยอะนี่มาจากค่า ISO ที่มากเกินไปครับ
    ค่า ISO เป็นค่าความไวแสงยิ่งเปิดไว้เยอะก็สามารถเพิ่มสปีดชัตเตอร์เยอะขึ้นทำให้เราถ่ายภาพในที่มืดได้นิ่งขึ้น
    ถ้าเราไม่อยากได้ noise แต่ต้องการถ่ายภาพในที่มืดสปีดชัตเตอร์ก็จะน้อย ภาพจะเกิดการสั่นก็จะแก้ปัญหาได้โดยใช้ขาตั้งกล้องหรือใช้แฟลชช่วยได้ครับ

ที่ผมถ่ายรูปก็ใช้สปีดชัตเตอร์ไม่ต่ำกว่า 1/40 ในการถ่ายภาพที่แสงพอดี ถ้ามืดกว่านั้นจะใช้ขาตั้งกล้องหรือปรับ ISO ช่วยครับ
    แต่ Noise เยอะไม่เยอะ ก็อยู่ที่รุ่นของกล้องนั้น ๆ ด้วยนะฮ๊าฟว์
    แต่ตามปกติ จะเป็นอย่างที่ท่านนี้กล่าวไว้แหล่ะ

ยิ่งรุ่นใหม่ ๆ เขาก็จะจัดการกับตัว Noise ได้ดีขึ้นถึงจะใช้ iso 3,200 อะไรแบบนี้
    ยิ่ง D3S หรือ 1D อย่าไปพูดถึงอุอุ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    ปลื้มสอนถ่ายมั้ง อิอิ '
    ใช้ D90 เลยโอ้วววสุดยอดด

เดี่ยวหาสมาชิกมาให้คนนึง อิอิ : )

ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่องกล้องอยู่เหมือนกัน : )

ฮ๊าฟว์ ถ่ายรูปก็ไม่ใช่ยากอะไรขนาดน้าน น นน =w=

ป.ล. lnwjuk หายเลยแหะ ตามสเต็ป

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aM00DIEswedee อ่านกระทู้
    ฮ๊าฟว์ ถ่ายรูปก็ไม่ใช่ยากอะไรขนาดน้าน น นน =w=

ป.ล. lnwjuk หายเลยแหะ ตามสเต็ป
    -0-
    หน้าชัดหลังเบล่อนี้ถ่ายยังไงหว่า -0- ปลื้ม
    ลองอธิบายแบบง่าย ๆ มาหน่อยย : )
    พอดีน้ามีกล้อง DSLR อยู่ตัวนึง

Inwjuk เงิน 35-40 ล้าน เอามาซื้อกล้องหรอจ้ะตกลง

ปลื้มหน้าแรกตรงชนิดของกล้อง อันสุดท้ายเค้าเรียก DSLR ไม่ใช่หรอ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Plusz : 9th October 2011 เมื่อ 19:31
    - XENON -

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    กล่าวขอบคุณ
    106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    -0-
    หน้าชัดหลังเบล่อนี้ถ่ายยังไงหว่า -0- ปลื้ม
    ลองอธิบายแบบง่าย ๆ มาหน่อยย : )
    พอดีน้ามีกล้อง DSLR อยู่ตัวนึง

Inwjuk เงิน 35-40 ล้าน เอามาซื้อกล้องหรอจ้ะตกลง

หน้าชัดหลังเบลอก็เปิด F กว้างๆ
    ขึ้นอยู่กับหน้าเลนส์ว่าเปิดได้เท่าไรด้วยครับ อย่างเลนส์ kit ที่แถมมากลับตัวกล้องยกตัวอย่าง 18 - 55 ก็จะเปิดได้กว้างสุด 3.5 ที่ความยาวเลนส์ไม่ได้ซูม ถ้าซูม F จะเพิ่มไปตามระยะครับ เรียกว่า F ไหล
    หน้าชัดหลังเบลอเรียกว่าชัดตื้นครับ คือความชัดจะมีระดับเดียวและจะชัดในจุดที่เราโฟกัสเท่านั้นครับ ไม่ใช่ว่าถ่ายอะไรข้างหน้าจะชัดเสมอครับ

ตัวอย่างภาพชัดตื้น สังเกตที่รถคันสีน้ำเงินจะชัดที่สุดแล้วด้านหลังจะเบลอครับ

ส่วนชัดลึกจะเป็นความชัดหลายระดับครับ คือระดับชัดจะกว้างกว่าชัดตื้นตัวอย่างเช่น ภาพวิวครับ
    ถ้าถ่ายโหมดM หรือ Manual จะปรับง่ายครับพวกชัดลึกชัดตื้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Capathia : 9th October 2011 เมื่อ 19:40

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-=JKG=-
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 557
    -0-

น่าจะเป็นการปรับจุด "โฟกัส" เอามั้งครับ
    อ่านเอาในหน้าแรกครับ จขกท.บอกไว้หมดแล้ว

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    -0-

ปลื้มหน้าแรกตรงชนิดของกล้อง อันสุดท้ายเค้าเรียก DSLR ไม่ใช่หรอ ?

ใช้โหมดที่เป็นรูปหน้าคนอ่ะครับ (ให้เดา น้าพี่สาวกนิคน่ะห่ะ ๆ)
    แล้วก็ซูมให้สุดเลย แล้วก็โฟกัสที่ ๆ ต้องการให้ชัดครับผม

ถ้าพูดอีกอย่างก็ เปิดหน้ากล้องให้กว้าง ๆ ( ค่า F ที่น้อย ๆ )
    ผมก็ไว้ที่หน้าแรกแล้วฮ๊าฟว์ ลองดูได้ เดี๋ยวจะมาอัพกระทู้ทีหลัง ตอนแรกตกไปไกลเหมือนกัน ฮ่า ๆ

ก็อันสุดท้าย DLSR นั่นแหล่ะครับส่วนรองสุดท้าย SLR Like หรือ SLR เปลี่ยนเลนส์ไม่ได้
    ป.ล. คนตอบกระทู้ไวได้ใจจัง ขอบคุณครับ T/\T

อันนี้คือภาพที่ใช้ Nikkor 50mm F1.8g นะฮ๊าฟว์ ( เงินที่จะอัพคอมพ์เอาไปลงกับเลนส์ตัวนี้แหล่ะพี่เป๊ 5 5555 แค่ 7,500.- เอง =w= )
    ละลายได้ใจ ~ สังเกตุว่า หน้าชัด หรือชัดที่เราโฟกัสนั่นแหล่ะครับ ที่เหลือไปหมดเลย

ชอบมาก ก ถ่ายรูปออกมาส๊ว ยย ย ย

น้าสาวทำงานอยู่นิค -0-
    ทำไมพอไปหาใน Google เจอแต่ DSLR แว๊ 5555
    (แล้วตูจะไปเถียงกับเซียนทำไมฟร่ะ !! ! -0- )

อ้างอิง
    http://review.taklong.com/nikon-dslr-d90.shtml

(ตูเถียงไม่เลิก -0- บอกตัวเองอย่าเถียงกับเซียน ==; )
    โอ๊ส ! จริงดิพี่ ถามให้หน่อยว่า D800 ออกแน่ ๆ รึป่าว 55 5 555
    มันก็เรียกได้หลายอย่างอ่ะครับ แต่หลัก ๆ เรียก DSLR ก็ได้ บ้างก็ SLR ครับผม

แต่ผมก็เคยเห็นนาเปลี่ยนเลนส์ไม่ได้ ไปเจอ เขาว่างบเขาน้อย ก็ถามว่าจะมี SLR Like ที่เปลี่ยนเลนส์และถูก ๆ ได้ไหมอะไรทำนองนั้นอ่ะครับ =w=

จริงดิ จะโกหกทำไม -0-
    น้าอยู่ กท ต้องโทไปไหมนิ ๆ 5555555
    น้าทำงานอยู่นิคมอุตสาหกรรมที่น้ำท่วมนั้นแหล่ะ -0-
    ส่วน D800 ตอบเองก็ได้ มัน มา แน่ ! -0-
    ไปอ่านในเว็บมา 555
    สา าา า าาธุครับ _/\_

อ่อ Ipod นี้กล้องความระเอียดเท่าไหร่หว่าปลื้ม ?
    พอดีมาแผนถอยโทรศัพท์เครื่องใหม่ -0-
    (ตูไม่ลงคอมมแล้วว )
    อันนี้ก็ไม่ทราบครับ ชื่นชมผลงานของ จ๊อบส์ ก็จริงครับ แต่ไม่มีปัญญาซื้อเลยไม่ค่อยได้ยุ่งก่ะมัน 55 55

ปลื้มเงินหน่าาจังง
    D90 นี้ก็ไม่ใช่ถูก ฮ่า ๆ 5555 จะจัด D800 ซะแล้วววะ ๆ ว้าววววว

ไม่รู้จะเอาไรดีเนี่ยย -0-
    ถ่ายรูปนิด ๆ หน่อย ๆ 555

เงินพ่อทั้งนั้นครับ 55 5555 5 พ่อจะซื้อมาไง =w=
    ก็เอา D7000 เลยพี่ ! คุ้ม !
    ตัวเล็ก ๆ ก็เอา D5100 ก็ได้ฮ๊าฟว์ เน้นรุ่นออกใหม่ เทคโนโลยีมันแจ่ม
    ไม่ก็ถามน้าพี่เลยครับ !

D5100 นี้น้าใช้อยู่ : )
    ไปถ่ายเล่นมาแล้วด้วย หนุกดี ๆ 555555
    นี้แหล่ะอีกเหตุผลที่อยากได้กลองงถ่ายแม่มมันส์ ! -0-
    แต่อยากได้หลายอย่างมาก 555
    นึกเอาดี ๆ จิพี่เลือกเอาเลย กล้องก็ได้หนุกหนาอ้อ อ อ 55 555555

เดี่ยวพี่เป้จะซื้อแล้ว ๆ คงต้องเล่นของมันนั้นแหล่ะ -0-
    ของเป้ซื้อกีต้าดีกว่า
    (แพงชิบบบ -0- )
    ตามสบายเลยเพ่ ! เอากีต้าร์ตัวนั้นไปสานฝันต่อ 55 55555

หาเงินลุงคอมม
    (ถุยยย -0- เล่นคอร์ดยังกากเลยย =w=)
    ผมก็อยากเอาเงินมาลงคอมพ์ T T
    เขาจ้างไปถ่ายวิดีโองี้ ได้มาก็เก็บเขาบัญชี อยากลงคอมพ์แต่เลือก ไม่ได้ T T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aM00DIEswedee : 9th October 2011 เมื่อ 21:01

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aM00DIEswedee อ่านกระทู้
    ใช้โหมดที่เป็นรูปหน้าคนอ่ะครับ (ให้เดา น้าพี่สาวกนิคน่ะห่ะ ๆ)
    แล้วก็ซูมให้สุดเลย แล้วก็โฟกัสที่ ๆ ต้องการให้ชัดครับผม

ถ้าพูดอีกอย่างก็ เปิดหน้ากล้องให้กว้าง ๆ ( ค่า F ที่น้อย ๆ )
    ผมก็ไว้ที่หน้าแรกแล้วฮ๊าฟว์ ลองดูได้ เดี๋ยวจะมาอัพกระทู้ทีหลัง ตอนแรกตกไปไกลเหมือนกัน ฮ่า ๆ

ก็อันสุดท้าย DLSR นั่นแหล่ะครับส่วนรองสุดท้าย SLR Like หรือ SLR เปลี่ยนเลนส์ไม่ได้
    ป.ล. คนตอบกระทู้ไวได้ใจจัง ขอบคุณครับ T/\T

เดี๋ยวเอาภาพที่ใช้ Nikkor 50mm F1.8g ลงนะฮ๊าฟว์ ( เงินที่จะอัพคอมพ์เอาไปลงกับเลนส์ตัวนี้แหล่ะพี่เป๊ 5 5555 แค่ 7,500.- เอง =w= )
    น้าสาวทำงานอยู่นิค -0-
    ทำไมพอไปหาใน Google เจอแต่ DSLR แว๊ 5555
    (แล้วตูจะไปเถียงกับเซียนทำไมฟร่ะ !! ! -0- )

อ้างอิง
    http://review.taklong.com/nikon-dslr-d90.shtml

(ตูเถียงไม่เลิก -0- บอกตัวเองอย่าเถียงกับเซียน ==; )

โอ๊ส ! จริงดิพี่ ถามให้หน่อยว่า D800 ออกแน่ ๆ รึป่าว 55 5 555
    มันก็เรียกได้หลายอย่างอ่ะครับ แต่หลัก ๆ เรียก DSLR ก็ได้ บ้างก็ SLR ครับผม
    จริงดิ จะโกหกทำไม -0-
    น้าอยู่ กท ต้องโทไปไหมนิ ๆ 5555555
    น้าทำงานอยู่นิคมอุตสาหกรรมที่น้ำท่วมนั้นแหล่ะ -0-
    ส่วน D800 ตอบเองก็ได้ มัน มา แน่ ! -0-
    ไปอ่านในเว็บมา 555

อ่อ Ipod นี้กล้องความระเอียดเท่าไหร่หว่าปลื้ม ?
    พอดีมาแผนถอยโทรศัพท์เครื่องใหม่ -0-
    (ตูไม่ลงคอมมแล้วว )

สา าา า าาธุครับ _/\_

อันนี้ก็ไม่ทราบครับ ชื่นชมผลงานของ จ๊อบส์ ก็จริงครับ แต่ไม่มีปัญญาซื้อเลยไม่ค่อยได้ยุ่งก่ะมัน 55 55

ปลื้มเงินหน่าาจังง
    D90 นี้ก็ไม่ใช่ถูก ฮ่า ๆ 5555 จะจัด D800 ซะแล้วววะ ๆ ว้าววววว

ไม่รู้จะเอาไรดีเนี่ยย -0-
    ถ่ายรูปนิด ๆ หน่อย ๆ 555

เงินพ่อทั้งนั้นครับ 55 5555 5 พ่อจะซื้อมาไง =w=
    ก็เอา D7000 เลยพี่ ! คุ้ม !
    ตัวเล็ก ๆ ก็เอา D5100 ก็ได้ฮ๊าฟว์ เน้นรุ่นออกใหม่ เทคโนโลยีมันแจ่ม
    ไม่ก็ถามน้าพี่เลยครับ !
    D5100 นี้น้าใช้อยู่ : )
    ไปถ่ายเล่นมาแล้วด้วย หนุกดี ๆ 555555
    นี้แหล่ะอีกเหตุผลที่อยากได้กลองงถ่ายแม่มมันส์ ! -0-
    แต่อยากได้หลายอย่างมาก 555

นึกเอาดี ๆ จิพี่เลือกเอาเลย กล้องก็ได้หนุกหนาอ้อ อ อ 55 555555
    เดี่ยวพี่เป้จะซื้อแล้ว ๆ คงต้องเล่นของมันนั้นแหล่ะ -0-
    ของเป้ซื้อกีต้าดีกว่า
    (แพงชิบบบ -0- )

ตามสบายเลยเพ่ ! เอากีต้าร์ตัวนั้นไปสานฝันต่อ 55 55555

หาเงินลุงคอมม
    (ถุยยย -0- เล่นคอร์ดยังกากเลยย =w=)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Plusz : 9th October 2011 เมื่อ 20:52
    - XENON -

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We! Love Jokergameth
    กล่าวขอบคุณ
    362
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miw1023 อ่านกระทู้
    ขอขุดหน่อย ภาพที่ผมถ่ายใาด้วย sumsung champ นะครับ

ภาพเก้าอี้เงียบเหงา ใช้ Photoshop ให้พื้นหลังเบลอนิดนึงครับ

อันนี้รูปหญ้า อาจถ่ายไม่สวยนิดนึงนะครับ เพราะมือใหม่
    โหสุดยอด จริงๆหรอครับเนี่ย sumsung champ กล้อง 1.3 ล้าน Pixel นั่นหน่ะหรอ ถ่ายเหมือนกล้อง 5-8 ล้านเลย ฝีมือจริงๆครับ ^^
    Intel i5-3570K // ASUS P8Z77-M // Gigabyte R9-280X WindForce OC // Kingston 8GB (4x2) // XFX Pro 650W Core Edition // Cooler Master Hyper 212 EVO

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ผมขอสมัครด้วยคนนะฮะ ชอบถ่ายรูปแต่ไม่มีกล้องฮ่าๆๆๆๆ

- Username : mixzabzaa
    - ชื่อเล่น : มิกซ์
    - จังหวัด : ปทุมธานี
    - กล้องที่ใช้ : ยืมกล้องเขา,กล้องโทรศัพท์มือถือ
    - Facebook E-mail ฯลฯ : Facebook - http://www.facebook.com/profile.php?id=1005297924 / E-mail - sosas_mixter@hotmail.com

ขอสมัครด้วยนะคร้าบบบผมชอบในการถ่ายรูปเห็นกระทู้ดีๆแบบนี้ก็อยากจะมีส่วนร่วมแหะๆ =w=

ขอความกรุณาด้วยนะคร้าบ (ผมคงไม่มาสมัครช้าไปใช่ไหม? )
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมขอลงภาพถ่ายตรงนี้ละกันนะฮะ

คือจะบอกว่าผมเคยถ่ายแต่ถาพคน ซึ่งถ่ายได้ไม่ดีเท่าไหร่ ไม่ค่อยมีฝีมืออะนะแหะๆ

ผมเคยถ่ายแต่เลเยอร์ในงานอีเวนท์ต่างๆ ไม่เคยถ่ายอย่างอื่นเลยฮ่าๆ

หวังว่าผมลงภาพคอสเพลย์คงไม่เป็นไรนะ - -

(รูปนี้ภูมิใจน้ำเสนอมาก 5 5 5)

รูปใหญ่ไปรึเปล่าฮะ = =
    ปล. ขอความกรุณาด้วยนะคร้าบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mixzabzaa : 9th October 2011 เมื่อ 22:46

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ปลิ้มคอมมันอัพตอนไหนก็ได้อัพช่วงนี้มันไม่คุ้ม
    หาเงินจากการถ่ายภาพก็ได้นิ
    : ) สู้ต่อไป อิอิ
    - XENON -

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 387
    ขอเข้าด้วยครับ
    Usename : SBS40000
    ชื่อเล่น : เอ้ว
    อายุ 17 ปี
    จังหวัด ขอนแก่น
    กล้องที่ใช้ : Samsung Galaxy S1
    E-mail Sarun_aew@hotmail.com
    Facebook : http://www.facebook.com/UnderSonnite

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sbs40000 : 10th October 2011 เมื่อ 10:03

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    แชร์รูปมั่ง ขอเน้นๆเลยละกัน เน้นส่วนไหนไปดูเอง

ชื่อเล่น : นนท์
    อายุ 20+
    จังหวัด เชียงใหม่
    กล้องที่ใช้ : NikonD90+Grip+18-105VR & 80-200 F2.8

ขอลงรูปตั้งแต่สมัยยังเป็นมือใหม่ก่อนละกัน คอยตามไปถ่ายกับพี่ๆในชมรม

เบื้องหลังการถ่ายทำ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ชอบหยิบมาถ่ายรูปเล่น
    สวยรึป่าวไม่รู้ ^^

ปล.รูปใหญ่มากๆ 4032x2272 ไม่ลดขนาถภาพกลัวไม่สวย

พอละ 555+

กล้องรุ่น Olympus pene-pl1

ชื่อเล่น เนย์
    ม.4
    จ.หนองคาย
    บลาๆๆๆๆ

ผิดอะไรบอกด้วยยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย assaultsin : 9th October 2011 เมื่อ 23:41

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: