ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

King of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน เพิ่มไลค์เฟสบุ๊คฟรี FastGamePC.com ขายเกมคอม 35 บาทเท่านั้น เกมสำหรับวินโดว์ เกมส์พีซี CD เกมส์ DVD เกม เพิ่มไลค์, ไลค์ฟรี, เพิ่มวิว, เพิ่มยอดคนดู, เพิ่ม Follow 21millionaire , ธุรกิจออนไลน์ JUROPY STEAM STORE ขายเกม Steam ราคาถูก
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก ลงโฆษณา Joker Game Official Fanpage YULGANG ECOSYSTEM เวอร์ชั่น 11.09 บริการ vps คุณภาพ vps คนไทย WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

Download ฟรี Heroes of Midwar

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,649

พิสูจน์แล้ว เสียงการทำงาน PlayStation 4 เบากว่า PlayStation 3 รุ่นแรก

ศูนย์รวมดาวน์โหลดเกมฟรี Download Game PC Free เกมออนไลน์
    พิสูจน์แล้ว เสียงการทำงาน PlayStation 4
    เบากว่า PlayStation 3 รุ่นแรก

<<-- INFORMATION --

ล่าสุดเว็บไซต์ Computer Bild ทีได้รับเครื่อง PlayStation 4 รุ่น Debug Unit ไปทดสอบแกะเครื่องเปลี่ยน
    Harddisk ไปในข่าวก่อนหน้า ได้ทำการทดสอบเสียงที่ออกมาในระหว่างการทำงานของเครื่อง PlayStation 4
    ที่ได้รับมา เปรียบเทียบกับเครื่อง PlayStation 3 รุ่นแรก ซึ่งการทดสอบจะจำกัดไว้แค่สภาพเครื่องตอนอยู่หน้า
    เมนูเท่านั้น และจะวัดความดังของเสียงในหน่วย sone เมื่อเวลาผ่านไป 10 นาที และ 60 นาที โดยผลการทด
    สอบนั้นสามารถสรุปได้ดังด้านล่างครับ

10 นาทีแรกของการเปิดเครื่อง

PlayStation 3 - 0.83 sone
    PlayStation 4 - 0.815 sone

---------------------------------------------------

60 นาทีหลังจากการเปิดเครื่อง

PlayStation 3 - 2.1 sone
    PlayStation 4 - 0.83 sone

ซึ่งจากผลการทดสอบ จะเห็นได้ว่า แม้เปิดเครื่องไปแล้ว 1 ชม. เครื่อง PlayStation 4 นั้นมีเสียงการทำ
    งานที่เงียบไม่ต่างจากเริ่มเปิดเครื่องใหม่ๆ โดยมีระดับเสียงที่ราวๆ 27-28 เดซิเบล (เสียงเบาๆ ที่สามารถ
    ได้ยินในระยะ 15 นิ้ว) ในขณะที่เครื่อง PlayStation 3 รุ่นแรกนั้นเมื่อผ่านไป 1 ชม. มีเสียงที่ดังกว่า ทำ
    ให้การทดสอบนี้เองสามารถพิสูจน์คำอ้างของ Sony ในข่าวเก่าที่ว่า เครื่อง PlayStation 4 นั้นจะมีเสียง
    ในการทำงานต่ำกว่าเครื่อง PlayStation 3 ได้บางส่วนอีกด้วย

http://www.gconsole.com/cgi-bin2/sho...=news&id=17001

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bct4alive : 20th October 2013 เมื่อ 12:35

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ณ 10 นาทีแรกของการเปิดเครื่อง

อันนี้สลับกันหรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peenudnom อ่านกระทู้

กำลังจะทักเลย อ่านตรงนี้สองรอบอ่ะ ฮ่า ๆๆๆ
    Intel(R) Core(TM) i3-3220 CPU @ 3.30GHz 8.00 For RAM NVIDIA Geforce GTX 650 Ti

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,323
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,914
    ใครแคร์เรื่องเสียง ผมว่าควรจะเป็นเรื่องความร้อนเป็นหลักมากกกว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peenudnom อ่านกระทู้

ก็ถูกแล้วนิครับ เพลย์ 4 มันเงียบกว่าตั้งแต่เปิด

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 726
    นั้นซิ เรื่องเสียงผมไม่ค่อยแคร์เท่าไหร่ สนเรื่องความร้อนเนี่ยแหละ

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,338
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,643

ก็ถูกแล้วไงครับ PS4 เบากว่า

0.815 มันน้อยกว่า 0.830 นะครับ
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ที่เสียงดัง เพราะมันระบายความร้อนแหละครับ
    เงียบงี้แสดงว่ามันร้อนน้อย

TNK-CNK
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 140

0.815 < 0.830 ครับ เติมเลข 0 ไปจะได้ไม่งงครับ ^^