ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 366
    Blog Entries
    1

CAPCOM เผย! ไร้ทรัพยากรที่เพียงพอที่จะพัฒนาเกมต่อสู้บนเครื่อง Next-Gen

CAPCOM เผย ไร้ทรัพยากรที่เพียงพอที่จะพัฒนาเกมต่อสู้บนเครื่อง Next-Gen

ข่าวร้ายซ้ำเติมสำหรับค่ายเกมจากแดนปลาดิบอย่าง CAPCOM เมื่อมีแฟนเกมบางคนได้สอบถามเรื่องการพัฒนาเกม Ultra Street Fighters IV บนเครื่อง Next-Gen
    Yoshinori Ono ผู้อำนวยการผลิตของเกมได้ตอบกลับมาว่า

เมื่อต้นปี พวกเราได้รับรายงานว่า Capcom กำลังประสบปัญหาทางการเงินอย่างหนัก โดยมีเงินฝากในธนาคารน้อยมาก หลังจากนั้นได้มีรายงานว่า บริษัท Capcom ยุโรปได้วางแผนปลดพนักงานกว่าครึ่งหนึ่งเพื่อลดค่าใช้จ่าย จากรายงานทั้งสองข้างต้น จึงไม่เป็นที่สงสัยแล้วว่าทางบริษัทกำลังเกิดความระส่ำระสายทางด้านการเงิน

เราจะไม่พูดว่าค่าใช้จ่ายในการทำเกมแนวต่อสู้นั้นจะมากเท่านเกมแนวผจญภัยหรือแอคชั่น ความจริงก็คือค่ายเกมนั้นไม่สามารถสร้างเกมแนวต่อสู้ได้ แม้จะเป็นเพียงการพอร์ตก็ตาม

ที่มา http://gaminrealm.com
    แปล และ เรียบเรียง windofchange

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ตกต่ำ จริงๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    เอา มอนฮันมา ลง vita สิ
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,408
    เตรียมโบกมือ -3-

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    R.I.P CAPCOM !

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    บ้ายบาย สำหรับค่ายเกมดีๆที่มีเกมดีๆมากมาย และทิ้งมันไปมากมายเช่นกัน : ) การล่มจมของนายเราบอกได้เลยว่า 50% ไม่ใช่เพราะคนเล่นเถื่อน แต่เป็นตัวนายเองที่ทำร้ายตัวเอง ทิ้งเพรชเม็ดงามไปหลายเม็ดหักหลังคนเล่นได้แบบกระอักเลือด สมควรแล้วละ บู่ว!

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    บอกตามตรงนะ เล่นเกม capcom มาตั้งแต่เด็กอ่ะ rockman,Final Fight.breath of fire ตั้งแต่โลโก้มาแบบจาง ๆ แล้วค่อย ๆ ชัดอ่ะ

ถ้าจะมาล้มยุดนี้บอกเลยว่าใจหายจริง ๆ แต่ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน พวกเกมภาคต่อถึงได้ทำออกมาแล้วแย่ลง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ล่มจมไปซะแคปหมู ข้าขอสาปแช่ง 55555555 !!!

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ถึงหายไปก็หวังว่าจะมีค่ายไหนสักค่ายมาเอาเกมไปทำต่อนะ 555

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    สู้ๆครับ ละกัน

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pluggioo อ่านกระทู้
    เอา มอนฮันมา ลง vita สิ
    เอาจริงๆ ผมคิดว่า แคปหมู มันขี้เกียจ ยกเอ็นจิ้นใหม่มากกว่า ครับ ถ้าทำมันจะเปลือง

ทำให้ 3DS ดีกว่าฐานลูกค้าเยอะ ไม่ต้องลงทุน เอาเอ็นจิ้นเดิมๆ ลบเหลี่ยมอะไรๆนิดๆหน่อยๆ

ไหนจอเครื่องมันก็เล็ก ความละเอียดก็ต่ำ สบายๆ ครับ สไตร์หาแดกแบบ แคปหมู

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    998
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    สงสารเขาหน่ะครับ แหม่ คนล้มอย่าข้ามสิ
    เรื่อยๆ รอครบ 300 กระทู้

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ไม่เอานะเฮ้ย ผมยังอยากเล่น DmC ภาคต่อ / Devil May Cry 5,6

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    เอา Rockman ของตูคืนมา

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ยิ่งทำยิ่งเจ๋งแฮะ ไล่คนมีฝีมือออกไปเยอะนิก็คงใกล้จบละ

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้
    บ้ายบาย สำหรับค่ายเกมดีๆที่มีเกมดีๆมากมาย และทิ้งมันไปมากมายเช่นกัน : ) การล่มจมของนายเราบอกได้เลยว่า 50% ไม่ใช่เพราะคนเล่นเถื่อน แต่เป็นตัวนายเองที่ทำร้ายตัวเอง ทิ้งเพรชเม็ดงามไปหลายเม็ดหักหลังคนเล่นได้แบบกระอักเลือด สมควรแล้วละ บู่ว!
    แหมะอย่าไปว่าเค้าเลยครับ หลาย ๆ ซีรีย์ มีดีดีเยอะแยะไป ส่วนเรื่องเนื้อเกมที่มันแย่ลงก็ต้องไปโทษเจ้าคนแต่งซีรีย์นู้นครับ จะโทษบริษัทไม่ได้หรอก ส่วนที่เห็นว่าหน้าเลือดเนี่ยก็ต้องไปว่าผู้บริหารครับ แต่ก็นะครับ คนเราคิดแปลก ๆ ก็คิดกันได้ ผู้บริหารหน้าเลือดอย่างงี้ ก็เพราะคิดแบบง๊องแง๊ง แล้วแต่รูปแบบการขายที่คนจะคิดได้ มีต่าง ๆ นา ๆ ไป แล้วแต่หนะครับ แต่ถามว่าใจจริง คนทั่วโลกต้องการให้ บริษัท Capcom ที่ให้กำเนิด ซีรีย์ดัง ๆ หลาย ๆ เรื่อง ล่มจมก็คงไม่มีใครอยากให้ล่มจมหรอกครับ ทางที่ดีผมว่า เปลี่ยนผู้บริหารก็จะเป็นทางออกนึงที่ดีมากนะครับ

(ส่วนตัว เล่น SFXT ของ Capcom และประทับใจ ซีรีย์ SF ตลอดมาครับ)

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    ไม่เอานะเฮ้ย ผมยังอยากเล่น DmC ภาคต่อ / Devil May Cry 5,6
    ผมรอคนมาซื้อ DMC 5 6 ไปทำเนี้ยครับ 555+

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เอาเกมเก่าๆที่ เอาไปทำซะเละ มาทำให้ดีๆ ก็มีโอกาสกู้วิกฤตได้อยู่หรอก

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    Capcom ขาลงจริงๆช่วงนี้

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    ไม่นะค่าย Capcom จะล้มจม 5555+

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    เอาใจช่วยสู้ๆ
    ตอนเด็กๆค่ายนี้ค่ายโปรดเลย เกมดีๆทั้งนั้น ตอนนี้เงียบหายไปเลย
    ปล.ตามแรบบนว่าครับ มอนฮันลง vita หน่อยครับ รออยู่

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ตอนต้นปี อาจจะถูกที่จะล่มจม...แต่ ที่ผ่านมา monhun 4 ขายดีเป็นเทน้ำเทท่าเลยนะ......ตอนนี้ มันรวยแล้วว

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้

เอาจริงๆ ผมคิดว่า แคปหมู มันขี้เกียจ ยกเอ็นจิ้นใหม่มากกว่า ครับ ถ้าทำมันจะเปลือง

ทำให้ 3DS ดีกว่าฐานลูกค้าเยอะ ไม่ต้องลงทุน เอาเอ็นจิ้นเดิมๆ ลบเหลี่ยมอะไรๆนิดๆหน่อยๆ

ไหนจอเครื่องมันก็เล็ก ความละเอียดก็ต่ำ สบายๆ ครับ สไตร์หาแดกแบบ แคปหมู
    ผมกำลังจะพิมเลยครับ

แคปหมู.... มอนฮัน..... หึหึ เชอะ!!
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ไม่เคยเคืองอะไรกับบริษัทนี้นะ พอรับได้ เคืองอย่างเดียวคือตรงที่ cancel Megaman Legend 3 -*- เล่นภาคสองตั้งแต่ ป.1

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    ใช่ พักนี้ CAPCOM ไม่มีผลงานเด็ดๆเลย