ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leaderpor อ่านกระทู้
    ตอนต้นปี อาจจะถูกที่จะล่มจม...แต่ ที่ผ่านมา monhun 4 ขายดีเป็นเทน้ำเทท่าเลยนะ......ตอนนี้ มันรวยแล้วว
    คือมันต้องแบ่งส่วนแบ่งกะ นินเทนโดอีกอ่ะ ถึงฐาน NDS จะเยอะมาก ทำลงหวังกำไรยังไง คนรวยคือ นินเทนโด ที่ได้ทั้งส่วนแบ่งยอดขายเกมไม่พอ ยังได้จากตัวเครื่องที่อาจจะมีผู้เล่นหน้าใหม่ซื้อมาเพื่อเล่นเกมนี้อีก
    ซีรี่ส์ ร็อคแมน มีฐานแฟนเกมที่รอมากมาย ถ้าทำออกมา ลองวัดดวงเผื่อขายได้ดีก็อาจจะพอช่วยได้แค่ระยะสั้นเท่านั้น
    นินเทนโดเห็นบอกอยู่ว่าอยากได้ร็อคแมนด้วยซิ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เดี้ยวก็มีบริษัทอื่นๆขอซื้อต่อแล้วก็.......

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ชะตากรรมที่แสนสาหัต กำลังจะกลืนกิน

ไม่ลองพอร์ตเกมแนวผจญภัยลง PC บ้างหละ เด็ดๆเลยอย่าง bayoneta อะ 5555+

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    =- = นึกว่าจะได้เล่นมอนฮัน แบบ Full HD /me ตบแก้มตัวเองให้ตื่น

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deathwhisper123 อ่านกระทู้
    แหมะอย่าไปว่าเค้าเลยครับ หลาย ๆ ซีรีย์ มีดีดีเยอะแยะไป ส่วนเรื่องเนื้อเกมที่มันแย่ลงก็ต้องไปโทษเจ้าคนแต่งซีรีย์นู้นครับ จะโทษบริษัทไม่ได้หรอก ส่วนที่เห็นว่าหน้าเลือดเนี่ยก็ต้องไปว่าผู้บริหารครับ แต่ก็นะครับ คนเราคิดแปลก ๆ ก็คิดกันได้ ผู้บริหารหน้าเลือดอย่างงี้ ก็เพราะคิดแบบง๊องแง๊ง แล้วแต่รูปแบบการขายที่คนจะคิดได้ มีต่าง ๆ นา ๆ ไป แล้วแต่หนะครับ แต่ถามว่าใจจริง คนทั่วโลกต้องการให้ บริษัท Capcom ที่ให้กำเนิด ซีรีย์ดัง ๆ หลาย ๆ เรื่อง ล่มจมก็คงไม่มีใครอยากให้ล่มจมหรอกครับ ทางที่ดีผมว่า เปลี่ยนผู้บริหารก็จะเป็นทางออกนึงที่ดีมากนะครับ

(ส่วนตัว เล่น SFXT ของ Capcom และประทับใจ ซีรีย์ SF ตลอดมาครับ)
    เหอๆ ผมก็บอกไปแล้วนะครับว่าค่ายนี้มีเกมดีๆเยอะ แต่เขาก็ทิ้งมัน ไม่ว่าจะ Rockman ซีรีย์ DMC ที่ทำออกมาดี เนื้อเรื่อง Epic ก็กลายเป็นอะไรก็ไม่รู้ พูดถูกว่าค่ายนี้ให้กำเนิด ซีรีย์ดังๆมากมาย แต่ก็ทำให้ซีรีย์นี้ดับได้เช่นกัน ใครบอก Capcom ไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องเกม? ตอนแรก Dmc จะเป็นแบบเก่าอยู่แล้วแต่ Capcom ไม่เอา ให้ไปทำใหม่ มันก็เลยเป็นแบบปัจจุบัน เกมเพลย์ดีไหม? ดีเยี่ยม แต่ขายได้ไหม? ไม่ถึงยอด เหอๆ ส่วนเรื่องหน้าเลือด? เขาเรียก ทุเรศมากกว่า เอาตอนจบไปขายแยกอย่าง Asura's Wrath คุณคิดดู คุณกำลังจะเดินไปตบบอสตัวสุดท้าย อยู่ดี ****ตัดจบเฉย แล้วเอามาขายแยกอีกที น่าเกรียดชิบหxย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    จงบินไป เฟรมไขเซอร์!!!
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ชอบ Resident evil (Bio Hazrad) มากๆ เล่นทุกภาค (ยกเว้นภาค 6 ส่วนตัวนะ ไม่สนุกไม่มันส์เลย)

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    ถ้าจะไปช่วยจัด Humble แบบ THQ ด้วยนะครับแหม่ ยังไงซะค่ายเกมดีๆก็คงต้องไปอีกหนึ่งแล้วสินะเหลือไว้แต่เพียงตำนาน

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    port เกมดังๆหลายๆเกมลง Pc สิเดี๋ยวจะอุดหนุนช่วยกู้วิกฤตให้ 55+
    น่าจะช่วยได้นิดๆ เตรียมโบกมือบ๊ายบายแคบคอมล่ะ -.-"

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kunanon21 อ่านกระทู้
    สงสารเขาหน่ะครับ แหม่ คนล้มอย่าข้ามสิ
    ไม่ข้ามครับกระทืบ ล้อเล่น :3
    [IMG][/IMG]

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ถึงเวลาแล้วสินะ :'(
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    ทำเกมส์อะไรก็มักขัดใจ Fanboy เกมส์นั้นๆ DMC นี่เด่นๆเลยขัดตาขัดใจ Fanboy 5555

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้
    เหอๆ ผมก็บอกไปแล้วนะครับว่าค่ายนี้มีเกมดีๆเยอะ แต่เขาก็ทิ้งมัน ไม่ว่าจะ Rockman ซีรีย์ DMC ที่ทำออกมาดี เนื้อเรื่อง Epic ก็กลายเป็นอะไรก็ไม่รู้ พูดถูกว่าค่ายนี้ให้กำเนิด ซีรีย์ดังๆมากมาย แต่ก็ทำให้ซีรีย์นี้ดับได้เช่นกัน ใครบอก Capcom ไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องเกม? ตอนแรก Dmc จะเป็นแบบเก่าอยู่แล้วแต่ Capcom ไม่เอา ให้ไปทำใหม่ มันก็เลยเป็นแบบปัจจุบัน เกมเพลย์ดีไหม? ดีเยี่ยม แต่ขายได้ไหม? ไม่ถึงยอด เหอๆ ส่วนเรื่องหน้าเลือด? เขาเรียก ทุเรศมากกว่า เอาตอนจบไปขายแยกอย่าง Asura's Wrath คุณคิดดู คุณกำลังจะเดินไปตบบอสตัวสุดท้าย อยู่ดี ****ตัดจบเฉย แล้วเอามาขายแยกอีกที น่าเกรียดชิบหxย
    เข้าใจถึงความเกลียดชังที่คุณมีแด่ Capcom ครับ แต่ย้ำอีกทีว่า ผมแยกออกมาให้เห็นง่าย ๆ ใช่ไหมครับ ว่าอยู่ที่ผู้บริหาร ไม่ได้อยู่ที่ชื่อ Capcom ผมก็สมมติทางแก้อยู่ว่า แค่ลองเปลี่ยนผู้บริหารดู อะไร ๆ มันอาจจะดีขึ้น ถ้าเอาแต่อคติแบบนี้ บริษัทนี้ไปไม่รอดหรอกครับ ทีนี้จะไม่ได้เจ้งเพราะเกมไม่ดีหละทีนี้ จะเจ้งเพราะไม่มีคนสนใจเลยต่างหาก เกิดมีซีรีย์ ที่ดัง ๆ ดีดี ออกมาจาก Capcom แล้วทีนี้ ไม่มีใครสนใจเลย ก็ซวยอีก กลายเป็นบริษัทเลี้ยงแกะ

(DMC ที่รีบูทใหม่ ก็มีการเสนอเปลี่ยน ค่ายพัฒนาจากผู้บริหาร Capcom มาตั้งแต่ต้นแล้ว ก็จริงอยู่ที่ รีบูทแล้ว ห่วย แต่ทางบริษัทก็ต้องยอมรับว่ามันเป็นความล้มเหลว เรื่องนี้ก็ต้องให้ทางนั้นนั่งกุมขมับเอง)

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    คงต้องชูมือขึ้นแล้ว...บ๊ายบายสิน่ะ CAPCOM