ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067

ทำไมกระทู้ผมโดนลบ ทั้ง 2 กระทู้โดยไม่มีเหตุผลเลย?

กระทู้แรก "นี้บอร์ดโป๊รึเปล่า?" โอเคหัวกระทู้อาจจะดูรุนแรง ผมตั้งขึ้นเพราะสงสัยว่าทำไมในบอร์ด PIC มีรูปสาวๆ 2D โชว์นมแหกขา หรือลายเซ็นแต่ละคนนมหกดีนะ แต่พอเข้ามาในกระทู้ ก็มีแต่คนคุยกันสนุกๆ ขอลายแทงกันนิดๆหน่อยๆ ไม่ได้แตกต่างไปจากกระทู้ทั่วๆไปเลย ไม่มีการทะเลาะ ไม่มีการเหน็บแนม คุยกันสนุกเล็กๆน้อยๆ เช้าต่อมา หาย?

กระทู้ที่ 2 "5 พฤติกรรมต่ำๆจากร้านขายเกม" อันนี้ก็ไม่มีอะไรเลย เป็นบทความที่เขียนขึ้นมาเพื่อเตือนคนที่ชอบเล่นเกมแท้ซื้อเกมแท้ว่าหากไปเจอร้านจำพวกนี้ให้ระวังไว้ หรือเตือนคนที่คิดจะซื้อเกมแท้ให้ระวังเช่นกัน โดยเนื้อความในกระทู้ไม่มีการ พูดถึงร้านใดๆทั้งสิ้น ไม่มีการใช้คำที่หยาบคายจนเกินไป คอมเม้นในกระทู้ไม่มีดราม่า หรือไม่มีใครออกมาทะเลาะเบาะแวงกัน ออกจะเงียบเหงาซะด้วยซ้ำ มีประมาณ 10 คอมเม้นเองด้วยซ้ำ ไม่ถึง 3 ชม หาย..?

เกิดอะไรขึ้นนิ ผมผิดอะไร?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 22nd October 2013 เมื่อ 16:52

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ......ผมก็ไม่รู้สินะ(ผมไม่รู้อ่าๆๆ)

กล่าวขอบคุณ
    1,618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CloseMoST อ่านกระทู้
    คนดูแล ไม่มีหัวคิด -0-
    อย่าไปว่าเขาเลยครับ เขาทำไปเพราะมีเหตุผลแน่ๆ เพียงแต่เรายังไม่รู้ครับ ต้องรอเขาออกมาอธิบาย ปกติผมอาจจะทำตัว ดราม่าเคยโดนแจ้งเตือนไปรอบหนึ่งอันนี้ผมเข้าใจเหตุผลเลย แต่กระทู้ 2 กระทู้ที่ผมพูดถึงนี้คือมันแบบ..มันไม่ได้ผิดกฎอะไรตรงไหนนี้น่า ทำไมกัน?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TunaRep อ่านกระทู้
    รู้สึกคอมเม้นจะมีแอบแทงอยู่ร้านนึงนะเท่าที่เห็น...แต่ไม่รู้ว่าเกี่ยวรึป่าวครับ
    นั้นสินะครับ ทั้งๆที่ผมไม่ได้อยากจะไปจิกกัดอะไรเล้ย แค่อยากจะให้ระวังตัวแล้วอย่าสนับสนุนพวกนี้ เพราะการจะไปสนับสนุนของแท้ถ้าไปเจอพ่อค้าแบบที่ผมเตือนเขานอกจากจะไม่อยากซื้อแท้ อาจจะเข็ดฝั่งใจไม่ซื้อแท้อีกต่อไปเลยก็ได้ อันนี้อาจจะพอมาใช้เป็นเหตุผลได้ว่า "ทาง JKG โดนผู้สนับสนุนที่คุณก็รู้ว่าใคร Report ให้ลบเพราะมีผลเสียกับตัวเอง" ทั้งๆที่เราไม่ได้กล่าวถึงแต่อย่างใด แต่ไอ่กระทู้ "ที่นี้บอร์ดโป๊หรอ" ผมไม่เข้าใจจริงๆ = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 22nd October 2013 เมื่อ 17:05

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    เหตุผลนั้นคืออะไร เเล้ว มันคืออะไรกันเเน่ ลึกๆของเหตุผล เดียวผมจะมาติดตามดู เรื่องจริงผ่านกระทู้
    สนับสนุนโดย กระปิเเท้ ตรา ลิงแอบกินกระปิ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    รู้สึกคอมเม้นจะมีแอบแทงอยู่ร้านนึงนะเท่าที่เห็น...แต่ไม่รู้ว่าเกี่ยวรึป่าวครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    - กระทู้แรก ลบเพราะมีการชี้แจงไว้แล้ว http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2341032
    - กระทู้ที่สอง ถูกแยกไว้ตรวจสอบ หากเข้าข่าย สร้างความแตกแยกในสังคมเวปไซทื คุณจะถูกใบแดง 1 ใบเป็นการตักเตือน

ปล. การโพสต์กระทู้เพื่อแบ่งปันสมาชิกเป็นเรื่องที่ดี แต่หากสิ่งที่คุณโพสต์ทำให้เกิดปัญหากับสังคมแห่งนี้ ผู้ดูแลจะทำการลบกระทู้นั้นออก โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ สมาชิกชื่อสีน้ำตาลแล้วน่าจะมีการใช้วิจารณญาณก่อนที่จะทำการโพสต์ ไม่ใช่พอมีปัญหาแล้วมาอ้างสิทธิ์เรียกร้องอย่างโน้นอย่างนี้ครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    - กระทู้แรก ลบเพราะมีการชี้แจงไว้แล้ว http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2341032
    - กระทู้ที่สอง ถูกแยกไว้ตรวจสอบ หากเข้าข่าย สร้างความแตกแยกในสังคมเวปไซทื คุณจะถูกใบแดง 1 ใบเป็นการตักเตือน

ปล. การโพสต์กระทู้เพื่อแบ่งปันสมาชิกเป็นเรื่องที่ดี แต่หากสิ่งที่คุณโพสต์ทำให้เกิดปัญหากับสังคมแห่งนี้ ผู้ดูแลจะทำการลบกระทู้นั้นออก โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ สมาชิกชื่อสีน้ำตาลแล้วน่าจะมีการใช้วิจารณญาณก่อนที่จะทำการโพสต์ ไม่ใช่พอมีปัญหาแล้วมาอ้างสิทธิ์เรียกร้องอย่างโน้นอย่างนี้ครับ
    หะ นี้ผมแจ้งเตือนให้ชาว JKG รู้จักระมัดระวังกับการซื้อเกมแท้ๆนะ วิจารณญาณ Wa What ?? นี้ตูก็ไม่ได้ทำให้คนทะเลาะตีกันสักหน่อย มันสมควรไหมกับเรื่องแบบนี้ผมว่าเป็นถึง แอดมินบอร์ดใหญ่แบบนี้คุณต่างหากนะครับที่ควรจะใช้ วิจารณญาณก่อนทำการลบกระทู้ ไม่ใช่กระทู้อะไรก็ไม่รู้ที่ไม่ได้มีปัญหาอะไรกับใครเลยแล้วก็มาลบทิ้งไปซะเฉยๆแบบนี้ ส่วนกระทู้แรกจะเอาแบบที่คุณยกเหตุผลมาก็ได้ แต่เหตุผลกระทู้ 2 ทำไมมันมั่วๆอ้ะครับ? สร้างความแตกแยก Wa What ?? อยากแบนก็แบนครับ จะได้ให้เป็นหนึ่งในตัวอย่างของความไร้เหตุผลของ Admin บอร์ดนี้ไปเลยละกัน : )

ส่วนที่สงสัยว่าทำไมเขาถึงเตือนให้ใช้วิจารณญาณในการโพส ตามไปอ่านกระทู้นี้เลยครับ ผมก็อปปี้มาแจ้งเตือนอีกที ลองอ่านดูแล้วพวกคุณจะรู้ว่าใครกันแน่ที่ต้องใช้วิจารณญาน !
    http://www.tidhu.com/board/index.php/topic,38.0.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 22nd October 2013 เมื่อ 17:35

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    1
    อย่างที่บอกครับ กระทู้ไม่ได้ถูกลบ แต่ถูกแยกไว้เพื่อทำการตรวจสอบ กระทู้เดิมก็ยังอยู่ในหมวดที่ควรจะเป็น http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=206344
    สงสัยสมาชิกรายนี้มีปัญหากับกฎระเบียบของเวปไซท์เหลือเกินนะครับ สมาชิกรายอื่นไม่เห็นมีปัญหาอะไร
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    อย่างที่บอกครับ กระทู้ไม่ได้ถูกลบ แต่ถูกแยกไว้เพื่อทำการตรวจสอบ กระทู้เดิมก็ยังอยู่ในหมวดที่ควรจะเป็น http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=206344
    สงสัยสมาชิกรายนี้มีปัญหากับกฎระเบียบของเวปไซท์เหลือเกินนะครับ สมาชิกรายอื่นไม่เห็นมีปัญหาอะไร
    เอ้า ก็ผมสงสัยอ้ะครับคุณ ก็เอาง่ายๆเลยจากปากคุณเลยนะ ไม่เอาตรงไหนเลย "ปล. การโพสต์กระทู้เพื่อแบ่งปันสมาชิกเป็นเรื่องที่ดี แต่หากสิ่งที่คุณโพสต์ทำให้เกิดปัญหากับสังคมแห่งนี้" ปัญหาอะไรครับ ช่วยแจ้งกันสักนิดได้ไหม? เนื้อหาในกระทู้ไม่มีการพาดพิงถึงผู้ใดทั้งสิ้น อะไรคือปัญหา ช่วยชี้แจ้งให้กระจ่างครับ เพราะเท่าที่ผมเห็นในตัวกระทู้ ทำไมไม่มีเดือดร้อนหรือโวยวายอะไรสักอย่าง ว่ากระทู้นี้ทำฉันไม่พอใจนะ? ทำไมทุกคนในกระทู้ถึงเฉยๆ แต่ทำไมทาง JKG ถึงร้อนตัวออกมาซะอย่างงั้น งง?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dream12594 อ่านกระทู้
    จริงๆแล้วคุณควรอธิบายเหตุผล บางอย่างนะครับ เว็บ jokergame เป็นเว็บที่ใหญ่ แล้วก็มีคนหลากหลายช่วงอายุมาเล่นกัน คุณซึ้งเป็น admin และเป็นผู้อาวุฒิโส ที่น่าเคารพของสมาชิกที่มาเล่น ในบอร์ดนี้ เฉพาะการที่คุณจะตอบหรือ จะให้เหตุผลใดๆต่อ สมาชิกในบอร์ด ไม่ใช้แค่การที่คุณรำคาญแล้วปล่อยให้เรื่องราวผ่านไปนะครับ บอกเหตุผลที่ควรจะเป็นแก่สมาชิกที่เขาต้องการจะรู้หรือต้องการความช่วยเหลือเพราะ ไม่งั้นจะกลายเป็นข้อบกพร่องของ admin ได้ ในเมื่อได้คำตอบแล้วคำตอบของคุณก็ถือเป็นที่สิ้นสุดครับ เพราะ การที่ admin ได้ออกมาตอบแล้ว แล้วคุณก็มีวุฒิภาวะแล้ว สมาชิกก็ควรให้ความเคารพแก่คำตอบที่ admin ได้ตอบ แต่ต้องอยู่ในเหตุผล ที่ยอมรับได้นะครับ
    สำหรับตัวผม เป็นเหตุผลที่ยอมรับไม่ได้ครับ เพราะอะไร เพราะแอดมิน JKG แจ้งมาว่า กระทู้ทำให้เกิดปัญหากับสังคมแห่งนี้ แต่พอไปดูคอมเม้นในกระทู้.. ไม่มีใครมีปัญหา ทุกคนเข้ามาอ่านเม้นแล้วก็ผ่านไป = = สรุป ใครมีปัญหา? ตัวปัญหาอยู่ใหน ผมกำลังรอการอธิบายจาก JKG ตรงนี้และครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 22nd October 2013 เมื่อ 18:08

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    ผมก็งงทำไมถึงถูกลบ

ปล.แอดมิน JOKER มาเองเลย

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,971
    จริงๆแล้วคุณควรอธิบายเหตุผล บางอย่างนะครับ เว็บ jokergame เป็นเว็บที่ใหญ่ แล้วก็มีคนหลากหลายช่วงอายุมาเล่นกัน คุณซึ้งเป็น admin และเป็นผู้อาวุฒิโส ที่น่าเคารพของสมาชิกที่มาเล่น ในบอร์ดนี้ เฉพาะการที่คุณจะตอบหรือ จะให้เหตุผลใดๆต่อ สมาชิกในบอร์ด ไม่ใช้แค่การที่คุณรำคาญแล้วปล่อยให้เรื่องราวผ่านไปนะครับ บอกเหตุผลที่ควรจะเป็นแก่สมาชิกที่เขาต้องการจะรู้หรือต้องการความช่วยเหลือเพราะ ไม่งั้นจะกลายเป็นข้อบกพร่องของ admin ได้
    แต่ในขณะเดียวกันเมื่อได้รับคำตอบแล้วคำตอบของคุณก็ถือเป็นที่สิ้นสุดครับ เพราะ การที่ admin ได้ออกมาตอบแล้ว แล้วคุณก็มีวุฒิภาวะแล้ว สมาชิกก็ควรให้ความเคารพแก่คำตอบที่ admin ได้ตอบ แต่ต้องอยู่ในเหตุผล ที่ยอมรับได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dream12594 : 22nd October 2013 เมื่อ 18:08
    ติดตามได้ที่ www.bodyslamband.com หรือ www.bodyslamfc.com

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    แบนไปเถอะครับ ผมไม่แคร์ แค่ผมไปโพสๆ กระทู้หนึ่ง ไม่ใช่กระทู้นี่นะ ไม่ขอบอก กระทู้ไหน
    มีความคิดดเห็นแตกต่าง ผมก็โดนยำเละ แล้ว มี mod ท่านหนึ่งก็ไม่ขอระบุหรอกว่าใคร มาร่วมยำผม

เพราะไรอ่ะ แค่ผมแตกต่าง?? แค่ผมแนะนำ บางสิ่งให้กับคนๆหนึ่งๆ ผมโดนขนาดนั้นเชียว ก็ไปสืบหาเองนะครับ ว่าอะไรยังไง
    แต่ผมลองหลายๆ บอร์ด ผมบอกตามตรงนะมีเว็บนี้แหละ ที่มันแย่มากๆ เลยในปัจจุบัน ผมเล่น JKG มาแต่สมัยแรก
    มียุคนี้ผมว่า มันไม่มีอะไรดีๆ หลงเหลือเท่าไหร่

ผมพูดตามตรง แบนก็แบน ผมไม่กลัวหรอก ผมปลงแล้ว ผมก็ไม่ได้ ว่าร้ายใคร ไม่ได้เจาะจง ถ้าแค่นี้ผมจะโดนแบน ก็ชั่งมันปะไร
    อยู่ยาก ผมก็ไม่อยู่ ผมไม่ได้ท้านะครับ ผมแค่พูดให้รับรู้

ถึง Joker

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    เอ้า ดราม่าละ กำ

กล่าวขอบคุณ
    1,618
    รู้สึกจะไม่ได้มีแค่ผมแล้วนะครับที่มีปัญหากับกฎระเบียบในครั้งนี้?? มาถึงขนาดนี้แล้วพูดมาประโยคเดียว "ที่นี้บอร์ดผมคุณต้องเคารพผม ผมจะทำอะไรก็ได้" ผมจะหยุดครับ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,540
    อาจเพราะมีท่านนึงเขาโพสชื่อเต็มและว่าร้ายร้านก็เป็นได้ครับ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    เอาหน่า เรื่องแค่นี้เอง...ผู้ดูแลก็ไม่ใช่เด็กร้านเกม...คงมีเหตุผลในการตัดสินใจลบกระทู้ครับ

จบๆกันไปเถอะ เราเป็นผู้เข้ามาอาศัย ต้องยอมรับการตัดสินใจของเจ้าบ้านนะ

ส่วนเรื่องเหตุผล หลังไมค์เถอะครับ ไม่งั้นชุลมุนแน่
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    กระทู้นี้จะเป็นตำนานบทที่ 2 รึเปล่าเนี่ย?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้
    เอาหน่า เรื่องแค่นี้เอง...ผู้ดูแลก็ไม่ใช่เด็กร้านเกม...คงมีเหตุผลในการตัดสินใจลบกระทู้ครับ

จบๆกันไปเถอะ เราเป็นผู้เข้ามาอาศัย ต้องยอมรับการตัดสินใจของเจ้าบ้านนะ

ส่วนเรื่องเหตุผล หลังไมค์เถอะครับ ไม่งั้นชุลมุนแน่
    ตามนั้นแหละครับ = ="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hippylove : 22nd October 2013 เมื่อ 18:34

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ปล่อยให้จบๆไปเถอะครับ ทุกฝ่ายก็มีเหตุผลของตัวเอง ปะทะคารมณ์กันไปมันก็ไม่มีไรดีขึ้นหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้

เรืองเล็กน้อยมากๆครับ มันไม่มีปัญหาอะไรเลย จนกระทั่งคุณ Admin บอร์ดนี้ละครับ มาทำการแยกกระทู้ผมไปไหนก็ไม่รู้ แล้วก็มาบอกว่ากระทู้ผมทำให้คนแตกแยกมีปัญหากับสังคม เอิ่มม...ผมละอยากให้คนในกระทู้ที่ผมโพสออกมารายงานตัวจังเลยว่าใครคนใหนมีปัญหาอะไรกับสังคมรึเปล่า ? ซึ่งผมก็คิดว่าไม่มีนะ = =

และก็ที่ผมยังต่อร้องต่อเถียงทั้งๆที่มันก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา เพราะผมเชื่อว่า Admin บอร์ดนี้มีเหตุผลที่จะแจ้งให้ผมทราบแน่ๆ แต่ถ้าไม่แจ้งก็บอกแล้วแค่พูดมาว่า "ที่นี้บอร์ดผม ผมจะทำอะไรก็ได้ พวกคุณเป็นแค่ผู้อยู่อาศัยไม่มีสิทธิ์ต่อร้องต่อเถียงเจ้าบ้าน"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 22nd October 2013 เมื่อ 18:38

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hippylove อ่านกระทู้
    กระทู้นี้จะเป็นตำนานบทที่ 2 รึเปล่าเนี่ย?
    เ**ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ใจเย็นกันไว้เถิดดดด
    เราเกิดร่วมบอร์ดเดียวกัน !

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ใจเย็นๆนะครับ ผมว่า ทั้งสองฝ่ายต่างก็มีเหตุผล แต่เราควรจะเคารพกฏกติกาของเว็ปนะครับ ถ้าแอดมินบอกว่าผิดก็อย่าไปเถียงเลยครับ เดี๋ยวเรื่องเล็กจะกลายเป็นเรื่องใหญ่ กระทู้แรกที่โดนลบไปนั้นอาจจะเข้าข่ายการโพสรูปลามก อนาจาร ก็ได้ครับ ถึงแม้จะไม่มีใครมาโพสรูปพวกนั้นก็ตาม แต่เพื่อภาพลักษณ์ของเว็ปไซต์นี้ซึ่งเป็นเว็ปไซต์ที่ใหญ่และมีผู้ใช้มากมาย แอดมินจึงลบกระทู้ อาจเพื่อป้องกันไม่ให้มีการโพสรูปลามกเกิดมาขึ้นไงครับ และเรื่องกระทู้ที่สองนั้นยังไม่ได้โดนลบครับ แอดมินแค่นำไปพิจารณาว่าสมควรไหม ดังนั้นเราก็ทำอะไรไม่ได้หรอกครับ ถึงจะเถียงอย่างไรก็ทำให้ไม่พอใจกันทั้ง จขกท และ แอดมิน ไปเปล่าๆ ดังนั้นเราเป็นผู้เข้ามาใช้เว็ปนี้เราควรปฏิบัติตามครับ เหมือนเราเป็นนักเรียน แอดมินเป็นครู เมื่อครูดุด่าตักเตือนเรา เราควรจะปรับตัวและนำไปแก้ไข ไม่ใช่ไปเถียงครูครับ ดังนั้น จบๆไปเถอะครับ จะได้ไม่มีปัญหา เพื่อเว็ปนี้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Footfeet45 อ่านกระทู้
    ใจเย็นๆนะครับ ผมว่า ทั้งสองฝ่ายต่างก็มีเหตุผล แต่เราควรจะเคารพกฏกติกาของเว็ปนะครับ ถ้าแอดมินบอกว่าผิดก็อย่าไปเถียงเลยครับ เดี๋ยวเรื่องเล็กจะกลายเป็นเรื่องใหญ่ กระทู้แรกที่โดนลบไปนั้นอาจจะเข้าข่ายการโพสรูปลามก อนาจาร ก็ได้ครับ ถึงแม้จะไม่มีใครมาโพสรูปพวกนั้นก็ตาม
    ผมว่าถ้าจะป้องกัน แทนที่จะเอาเวลามาลบกระทู้ผม..ทำไมไม่เอาเวลาไปลบกระทู้ต้นเหตุละครับ พวกใช้ลายเซ็นโป๊ก็ออกกฎห้ามใช้ไปสิ พวกโพสรูปโป๊ 2D ก็ลบแบนไปสิ มาลบกระทู้ผมก็เหมือนลบปลายเหตุอ้ะครับ พวกต้นเหตุก็ชะละล้า โพสรูปใช้ลายเซ็นโป๊กันอย่างสุขใจ : )

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    JOkergame มันไม่เคยมีเหตุผลอยุ่แล้วครับ มันคิดว่าเว๊ปมันยิ่งใหญ่ ไล่คนนุ้น คนนี้ไปอยุ่เว๊ปนุ้นเว๊ปนี้คงไม่กระทบ อ่าครับ เว๊ปมันใหญ่ครับเว๊ปนี้ไม่สน User หรือสมาชิกหรอกครับไม่เข้าตามันก้ลบออกหมดละ

รู้สึก Joker จะมีปัญหา กับ User มากเลยนะครับ

เค้ามีปัญหาหมดกันและคุณเพียงแต่เค้าขี้เกียจมาตั้ง พอมาตั้งก้โดนไล่ เหมือนคำพุดที่ว่า ที่นี้ประเทศไทย ใครไม่พอใจไปอยุ่ประเทศอื่นกำ

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ...............ผ่านมา

แล้วก็ผ่านไป.................