ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318

ปรึกษาเรื่องการขับรถยนต์

ตอนนี้ผมพึ่งจะหัดขับรถใหม่ๆครับ เรียนมาได้ประมาณ 8 ชั่วโมงอยู่เลย ซึ้งก็หมดคอร์สไปแล้ว ตอนที่เรียนสามารถขับรถบนสภาพท้องถนนในเมืองได้อยู่บ้าง

แต่หลายครั้งที่ตกใจแล้วก็ทำอะไรไม่ถูก อยากจะทราบว่าคนที่มีประสบการณ์จะพอมีวิธีการจัดการกับความตื่นเต้น ตกใจ หรือว่าทำอะไรไม่ถูกแบบนั้นบ้างไหมครับ

แล้วคนที่ขับเป็นอยู่กันในท้องถนนหัดขับกันนานไหมครับกว่าจะชินได้ซักทีตอนนี้ ผมยอมรับตรงๆว่าไม่ค่อยมั่นใจในฝีมือเอาซ่ะเลย เพราะเกรงใจและอีกหลายอย่าง

เวลาที่่พอจะได้ออกไปหัดขับเองคนเดียวก็ช่วงตี 5 ถึง 6 โมงเช้า รถจะไม่ค่อยมีให้พอพาไปในถนน แล้วก็จะเป็นช่วงดึกๆ 4 5 ทุ่มไปเลย ซึ่งมันก็มีเวลาน้อยมากๆเลย

เมื่อตอนก่อนเหมือนจะเห็นมีคนปล่อยโปรแกรมอะไรซักอย่างที่เหมือนเราขับรถบนนถนนจริงๆ ใครพอจะมีบ้างไหมครับอยากจะเอามาแก้ขัดดูบ้างระหว่างรอเวลาที่ถนนจริงๆจะโล่ง

หรือใครมีวิธีแนะนำในการจัดการตัวเองยังไงอีกก็ช่วยบอก ช่วยสอนหน่อยนะครับ มือใหม่จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,994
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    เปิดเพลงฟังครับ
    ปล่อยตัวชิลๆ สบายๆ ไม่ต้องเกร็ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    บ่อยๆ เดี๋ยวก็ชินครับ ช่วงผมขับใหม่ๆรถดับบ่อยมาก (เกียร์กระปุก) คนนั่งด้วยนี่เหงื่อตกกันเลยทีเดียว
    ไม่มี

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ไม่รู้สิครับรถมอเตอร์ไซต์ผมยังขับไม่ค่อยจะแข็งเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ถ้ามือใหม่ขับ อย่าเปิดเพลงครับ เสียสมาธิแถมไม่ได้ยินเสียงแตรรถคันอื่น
    แล้วก็ขับช้า ๆ ครับ มีอะไรจะได้แก้ไขได้ง่าย ไม่อันตรายด้วย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    234
    ตอนนี้เริ่มจะขับรถอะไรไม่ได้เลยครับ ก่อนไปเรียนถือว่าขับมอเตอร์ไซค์ได้โอเค ไม่มีปัญหา ตอนนี้เรียนขับรถยนตืมาด้วยแล้วขับรถมอเตอร์ไซค์ไม่ได้เลยครับ

เริ่มจะแยกประสาทไม่ค่อยออกละตอนนี้ เพลงนี่ผมไม่เปิดเลยครับเสียสมาธิจริงๆ คนข้างๆเราด้วยจะพยายามบอกให้เขาเงียบที่สุด -..-

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    มือใหม่ขับอย่าเพิ่งเปิดวิทยุ หรือให้มีเสียงรบกวนทั้งนั้นครับ
    ตกใจทำอะไรไม่ถูกให้แตะเบรคกับ****ไว้ครับ ประครองรถไปเรื่อยๆครับ

ขับตอนรถเยอะๆ แบบรถติด ก็จะช่วยให้มีสมาธิเพิ่งขึ้นได้ครับ เพราะรถจะไหลไปเรื่อยๆ บวกกับจะมีมอไซต์มาข้างๆ พยายามมองกระจกด้วยครับ

อันนี้คือประสบการณ์ที่ผมฝึกนะครับ ไม่ได้ไปเรียนเพราะอายุไม่ถึง ไม่มีใบขับขี่

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    เขาบอกว่ามือใหม่อย่าเปิดเพลงแต่ผมเปิดเพลงและร้องตามไปด้วยมันช่วยให้ผมมั่นใจขึ้น นานๆไปเดี้ยวก็รู้จังหวะขับเรื่อยๆไปก่อน
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ขับทุกวันครับ ผมเป็นเพราะขับรถไปส่งแม่ขายของทุกวัน
    อาจจะเปิดกระจกรับลมข้างนอกก็ได้ครับ จะได้รู้สึกชิลๆ

กล่าวขอบคุณ
    234
    ที่เกร็งนี่ไม่ใช่อะไรหรอกนะครับ กลัวจะไปสร้างความเดือดร้อนให้คันข้างหลังเนี่ยสิ ตอนเรียนมาเขาบอกว่ามองไปข้างหน้าอย่างเดียวก็พอ

ไม่ต้องสนใจคันข้างหลังหรอก แล้วบางทีเวลามีรถพุ่งออกมาด้วยความเคยชินจากมอไซค์ด้วย ก็เลยจะชอบเบี่ยงหลบซึ่งก็โดนด่าบ่อยๆ(ก็คนมันกลัวชน)

แล้วก็อีกหลายอย่างเลยทีเดียวครับ ปัญหาร้อยแปด TT

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ขับบ่อยๆครับ แรกๆช้าๆ ขันในเส้นทางที่เราชินหลีกเลี่ยงช่วงรถเยอะ ชมเร่งด่วน และระวังมอเตอไซค์ครับ ดูกระจกข้างบ่อยๆ ฟังเสียงดีๆแล้วก็อย่าแซง

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ขับรถให้ช้า และเน้นการให้สัญญาณไฟ อย่ารนราน.. สุดท้าย ขับบ่อยๆ เดี๋ยวจะรู้เอง......อีกอย่าง มองกระจกข้างบ่อยๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kaio256k : 24th October 2013 เมื่อ 19:21
    AMD Phenom(tm) II X2 560 Processor Ram 4GB HDD 1.75TB VGA HIS HD 5670 IceQ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ของแบบนี้ต้องอยู่กับมันบ่อยๆ ขับบ่อยๆครับ แรกๆมันจะตกใจเป้นเรื่องธรรมดา แต่พอเราชินแล้วมันก็หายตำใจไปเอง ของผมตอนแรกพ่อ แม่ก็ไม่กล้าไห้เอารถไปขับ แต่ผมขโมยเอาเลย งั้นไม่ได้ขับฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ท่านเกรงมากเกินไป สำคัญอย่าตกใจจนทำไรไม่ถูก เช่น ตกใจ เหยียบเบรคกระทันหัน - เหยียบคันเร่ง
    ผมหัดขับ ประมาณ 2 เดือน ขากไปถอยรถคันแรกซะเลย คันแรกก็ vigo 4 ประตู มิติต่างกันกับรถเก่งเลย 555+ แต่พรุ่งพรวดดีแฮะ 55+
    i7 2600k /evga z68 ftw/ ram16gb /gtx780Ti Matrix/

กล่าวขอบคุณ
    2,787
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    หัดขับรถ ถ้าออกถนนใหญ่ได้ ให้ขับชิดซ้ายไว้ ความเร็ว อย่าเกิน 80 กม./ชั่วโมง มองไปข้างหน้า ควรสังเกตุช่วงปากซอย ที่มีการจราจร หรือเข้า-ออก บ่อยๆ ให้ระวังเป็นอย่างมาก ควรชะลอรถ เมื่อถึงทางแยก หรือ ปากซอย ระวังอันตรายจากยานพาหนะต่างๆ หรือ มอเตอร์ไซค์ ที่อยู่ในเลน เดียวกันกับเรา ถ้าตามหลังรถเมลล์ ก็ควรตามไปห่างๆ อย่าขับรถในระยะกระชั้นชิด ควรห่างออกมาอย่างน้อย 2 เมตร โดยเฉพาะเวลาเบรค เมื่อใกล้จะถึงสัญญาณไฟจราจร จะได้ไม่เป็นอันตราย

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    มือใหม่ เป็นกันทุกคน ต้องทำตัวสบายๆ ไม่ต้องเกร็ง
    ขับบนถนนใหญ่3เลน ขับอยู่กลางไว้ ต่อให้ขับเลนกลาง 40 ตลอดทาง คันหลังก็ไม่มีสิทธิ์บีบแตร หรือ ด่าคุณ
    แล้วเวลารถ หรือมอไซพุ่งออกมาจากซอย ไม่ต้องกลัวชน ขับให้อยู่ในเลยของตัวเอง(ห้ามเกินเส้น) แล้วขับไปเรื่อยๆ
    ถ้าเกิดชนกัน ใครผิดใครถูก ดูจากเส้นแบ่งเลน ถ้าเขาเกินเขาผิด แต่ถ้าคุณเกินคุณก็ผิด
    ที่สำคัญ คือ มีสติอยู่ตลอดเวลา มองกระจกซ้ายขวาหลังบ่อยๆ...
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ทำตัวตามสบายๆไปครับ เราขับเลนส์ของเรา ถ้าคนอื่นไม่เมามันก็ไม่เข้ามาสวนหรอกครับ ขับอยู่ในเลนส์ตัวเองก็พอ ทางซ้ายก็เว้นระยะไหล่ทางให้มอไซค์พอควรด้วยนะครับ แล้วก็หมั่นดูกระจกบ่อยๆครับ ทั้งซ้ายขวา และกระจกมองหลัง พยายามเหลือบมองนะครับ อย่าหันมอง ทำบ่อยๆมันจะกลายเป็นสัญชาติญาณครับ หลังๆก็รู้ว่าเราควรจะมองกระจกตอนไหนบ้าง เวลาถอยหลังควรมองหลังโดยตรงถ้ามองกระจกมองหลังไม่ถนัด เพราะมันจะขยายเกินจริงนิดหน่อยครับ

ส่วนเรื่องตกใจนี่ตกใจเวลาไหนอะ แบบถ้าคันหน้าเบรกหรอครับ ถ้ากลัวตกใจเวลาคันหน้าเบรก แรกๆเราก็ขับห่างจากคันหน้าพอควรจะได้มีเวลาแตะเบรกครับ เรื่องปฏิกิริยานี่สำคัญเวลาสอบใบขับขี่ครับมันจะมีด่านทดสอบอยู่ด้วย เรื่องการแตะเบรกนั้นค่อยๆแตะครับ ยกเว้นจากจวนตัวจริงๆ คือจะให้ง่ายเลย ขับรถของเราให้ชินมือเราอะครับ เราจะรู้จังหวะของรถเราเอง

ส่วนถ้าเจอปาดหน้าถ้าชวนตัวจริงๆนะครับ คติของผมก็คือ ชนแมล่งเลยครับ ผมจะไม่หักหลบเด็ดขาด ถ้าหักหลบแล้วเราไปชนต้นไม้ เกาะกลาง หรือลงข้างทาง เราก็เสียหายคนเดียวเจ็บคนเดียว เผลอๆคู่กรณีหายจ้อย แต่ถ้าชนมันไปเลย อย่างน้อยๆก็เสียหายทั้ง 2 ฝ่าย แล้วได้เรียกค่าซ่อมรถได้ด้วยถ้าไม่ตายอะนะ -_- เพราะยังไงซะเราก็ไม่ผิดอยู่แล้ว เช่นกันกับการเจอพวกสัตว์ข้ามถนนนะครับ ถ้าระยะไกลแตะเบรกดีกว่า ถ้าจวนตัวก็ชนไปเลยครับ ไม่ต้องไปหักหลบ หักหลบนี่อันตรายครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 24th October 2013 เมื่อ 19:44

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ผมจำได้เลยตอนขับรถยนต์ครั้งแรก เมาครับ ขับได้ไงก็ไม่รุ้ แล้วก้ลงถนนใหญ่มาตลอด

ทราบภายหลังว่าฝึก จากตู้เกมในห้าง แหม่
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut