ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179

steam ผมเข้าไม่ได้ครับ เหมือนโดนแฮ็ค

ทำไงดีครับ steam ผมเข้าไม่ได้ครับ เหมือนโดนแฮ็ค คือตื่นมา6.40 น. มาเล่น เข้าไม่ได้มันเขียนว่า ชื่อหรือรหัสผ่านไม่ถูก ผมก็เลย งงว่าเกิดไรขึ้น เลยกดจะเปลี่ยนรหัสผ่านเป็นเรื่องปกติของคนที่ลืม แต่steam ดันส่งสิ่งนี้มาให้

Dear inwharn205,

This email message confirms that your Steam account contact email address has been successfully changed.
    We are sending this notice to ensure the privacy and security of your Steam account. If you authorized this change, no further action is necessary. If you did not authorize this change, or if you need additional help with your account, please follow this link to the Steam Support site and submit a request for assistance:

http://support.steampowered.com/cgi-...hp?p_faqid=197

Thanks for reviewing this information and helping us to maintain the privacy and security of your account.

The Steam Support Team
    http://www.steampowered.com

ผมไม่ค่อยเก่ง แต่เหมือนอีเมลล์หลักของผมถูกเปลี่ยนซะแล้ว
    จึงไปติดต่อกัยsteam
    สิ่งที่ทำให้ทำให้ผมตกใจยิ่งกว่าตกใจคือ USERNAME ของผมมันหายไปจากระบบแล้ว ทำยังไงsteam มันก็ไม่รู้ทั้งอีเมลล์ และยูเซอเนมของผม
    ผมคิดว่าอาจเป็นเพราะเกมฟรีจาก Golden joy stick award แต่ผมว่าคงไม่ใช่ อาจเป็นเพราะไอ้เกมฟรีจาก final exam ก็ได้ ...
    ที่ผมคิดว่ามันได้เพราะ ตอนที่ผมกด ลืมรหัสผ่าน แล้วกดลืมUsernameด้วย มันดันมี รหัสผลิตภัณ

เพราะว่ามันแจกรหัสมาให้เราฟรี มันก็มีkey นั้นอยู่แล้ว เข้ามายืนยันว่าเป็นเราได้ง่ายๆ อันตรายจริงๆ

พอผมลองเอาkey bioshock infinite มาลองยืนยัน มาบอกมันส่งไปอีเมลล์ผมแล้ว แต่พอผมเปิด ไม่มีอีเมลล์ไรส่งมาเลย
    หรือเป็นเพราะมันเปลี่ยนเมลล์หลักผมแล้ว ทำไงดีครับ เสียใจมากเกมมี 40+เกม ถึงจะไม่เยอะแต่เกมแพงๆมีเยอะ อายุผมเพิ่ง 13 กว่าจะเก็บเงินมาซื้อเกมขนาดนี้ได้
    ใครที่พอช่วยผมได้ช่วยหน่อยครับ
    ใครที่เข้าไปดูโปรไฟล์ผมได้ว่ามันเปลี่ยนเมลล์ไหม ก็ช่วยหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย inwharn205 : 27th October 2013 เมื่อ 12:39

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    อ่านจากที่พิมมาก็ขอ เสียใจด้วย ไว้นะที่นี้นะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ปกติท่านเปิดใช้ Steam Guard ไหมครับผม ^ ^

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,061
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    ใครเล่นเกมเถื่อนผ่าน steam หรือปล่าวครับ ?

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    ..Steam Support ต้องสมัครไอดีใหม่นะครับ/ไม่เกี่ยวกับไอดี Steam หลัก..

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ไม่เคยครับ steam guard เปิดมานานแล้ว และ โปรไฟล์ยังอยู่ดี(ใช้ไอดีพี่ผมดู)

กล่าวขอบคุณ
    2,173
    สงสัยต้องเลิกเล่นเกมแท้ซะแล้วเรา T_T

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ขอแสดงความเสียใจด้วย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inwharn205 อ่านกระทู้
    สงสัยต้องเลิกเล่นเกมแท้ซะแล้วเรา T_T
    ห๊ะ ID โดน HACK ทีเดียวเลิกเล่นแท้เลยหรอ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KyosukeAMV อ่านกระทู้
    ห๊ะ ID โดน HACK ทีเดียวเลิกเล่นแท้เลยหรอ
    มาเป็นผมไหมหล่ะ คุุณไม่รู้หรอกครับ ถึงผมจะซื้อเกมน้อย แต่ แต่ละเกม ก็เกมใหม่ๆ ราคาสูง ผมยังเด็ก กว่าจะเก็บตังค์ได้ - - ช่วยผมไม่ได้อย่าโพสดีกว่านะ พี่มากวนผมหลายกระทู้แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย inwharn205 : 27th October 2013 เมื่อ 11:45

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inwharn205 อ่านกระทู้
    มาเป็นผมไหมหล่ะ คุุณไม่รู้หรอกครับ ถึงผมจะซื้อเกมน้อย แต่ แต่ละเกม ก็เกมใหม่ๆ ราคาสูง ผมยังเด็ก กว่าจะเก็บตังค์ได้ - - ช่วยผมไม่ได้อย่าโพสดีกว่านะ พี่มากวนผมหลายกระทู้แล้ว
    ค่ายเกมส์ ก็คงต้องคิดหนักละว่าจะ พอร์ต เกมส์มาลง PC ต่อไหม

ปล.ขอโทษที่ช่วยไม่ได้ แต่ อยากเตือนสติว่ามันเป็นที่ ระบบ หรือ ทำตัวเอง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ไอดีท่าน ออนไลน์ล่าสุด: 11 ชม., 1 นาทีที่ผ่านมา..
    เสียใจด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 27th October 2013 เมื่อ 11:59

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KyosukeAMV อ่านกระทู้
    ค่ายเกมส์ ก็คงต้องคิดหนักละว่าจะ พอร์ต เกมส์มาลง PC ต่อไหม

ปล.ขอโทษที่ช่วยไม่ได้ แต่ อยากเตือนสติว่ามันเป็นที่ ระบบ หรือ ทำตัวเอง
    ครับ ขอโทษทีที่พูดไม่ดี แต่ผมไม่ได้ทำไรเลยนำ steam guard เปิดหมด

กล่าวขอบคุณ
    2,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanuk9876 อ่านกระทู้
    ไอดีท่าน ออนไลน์ล่าสุด: 11 ชม., 1 นาทีที่ผ่านมา..
    เสียใจด้วยนะครับ
    พี่ดูให้ได้ไหมครับว่าเมลล์อะไรที่เขาใช้อยู่

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ลองให้แจ้งไปทาง Steam ดูครับ ไปสมัคร Steam Support แล้วลองไปแจ้งเรื่องดู อย่าเพิ่งเลิกเล่นเกมแท้ครับ ผมเป็นกำลังใจให้ แล้วก็ขอติขอเตือนนิดนึงเรื่องการรับ Giveaway เนี่ย บางทีมันไม่จริงเสมอไปนะครับ ได้เกมก็จริง แต่แลกกับข้อมูลในบัญชีเนี่ย ไม่คุ้มนะครับ ถ้าเขาจะแจกจริงๆ คงเอาแค่ email อย่างเดียวครับ

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastcall อ่านกระทู้
    ลองให้แจ้งไปทาง Steam ดูครับ ไปสมัคร Steam Support แล้วลองไปแจ้งเรื่องดู อย่าเพิ่งเลิกเล่นเกมแท้ครับ ผมเป็นกำลังใจให้ แล้วก็ขอติขอเตือนนิดนึงเรื่องการรับ Giveaway เนี่ย บางทีมันไม่จริงเสมอไปนะครับ ได้เกมก็จริง แต่แลกกับข้อมูลในบัญชีเนี่ย ไม่คุ้มนะครับ ถ้าเขาจะแจกจริงๆ คงเอาแค่ email อย่างเดียวครับ
    บ ทีเขาแจก เขาแจกเป็น key แล้วผมแค่เอามารีดีมแค่นั้นเองอ่าครับ
    ปล.ภาษาอังกฤษผมไม่ค่อยแข็งแรง ทำไงดีอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    [IMG][/IMG]
    [IMG] [/IMG]

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    เคยเอา id ไปล็อคอินเล่นร้านเกมป่ะครับ ปกติผมเล่นบ้าน เอาไปเล่น dota 2 ร้านเกมบางทีวันดีคืนดี ****เด้งมาว่ามีคนเข้า id ผมจาก รัสเซียเงิบเลย แต่มันไม่ได้เปลี่ยน email หลักผมเลยแค่เปลี่ยนพาสไป

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]
    ผมไม่ยอมให้คนของผม(จิตใจยังอยากเล่นแท้)ไปด้านมืดหรอกครับ

https://support.steampowered.com/register.php ไปสมัครก่อนครับ แล้วพอมีรูป cd-key ของคุณไหมครับ พวกกล่องอะไรประมาณนี้อ่าครับ

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastcall อ่านกระทู้
    ผมไม่ยอมให้คนของผม(จิตใจยังอยากเล่นแท้)ไปด้านมืดหรอกครับ

https://support.steampowered.com/register.php ไปสมัครก่อนครับ แล้วพอมีรูป cd-key ของคุณไหมครับ พวกกล่องอะไรประมาณนี้อ่าครับ
    ผมโพสแล้วครับกำลังทำ ผมถ่ายรูปเกมทุกกล่อง code ทุกอัน ถ่ายเกมพ้อมกับหน้าของผมแล้วครับ ผมจะลอง ขอบคุณมากนะครับ ที่ให้คำแนะนำ

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]
    อันนี้เกินไปนะ - -

ส่วน จ.ข.ก.ท เคยเข้าเว็บอะไรที่มันให้ล๊อกอิน หรือให้ใส่รหัสผ่านกับพาสสตีมหรือป่าวครับ บางทีนั่นอาจจะเป็นสาเหตุนะครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    อันนี้เกินไปนะ - -

ส่วน จ.ข.ก.ท เคยเข้าเว็บอะไรที่มันให้ล๊อกอิน หรือให้ใส่รหัสผ่านกับพาสสตีมหรือป่าวครับ บางทีนั่นอาจจะเป็นสาเหตุนะครับ
    ไม่มีจริงๆครับ มีแต่ได้ code เกมมาฟรี อย่างที่เห็น เขาอาจจะเอาcode ไป แจ้งsteam ว่าผมมีโค้ด เลยแฮ็คได้ก็ได้ครับ ได้จากเกม final exam อ่ะครับ key เดียวที่ผมได้ฟรี

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    หมั่นเปลี่ยน Password ไว้น่ะครับดีที่สุดใช้ว่า Steam Gurad จะ Perfect เสมอไป
    ผมเองก็คงต้องเปลี่ยนบ่อยๆ ยิ่งใช้ E-mail ไหนที่สมัคร steam ต้องเปลี่ยนตลอด

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    จขทก. ครับตอนแจ้งเรื่องให้ถ่ายรูป cd-key + Ticket เขียนลงไปด้วยนะครับ ใช้ปากกาหรือดินสอเขียนเอาข้างๆ cd-key

ติดตรงไหนก็ถามมาได้นะครับ อย่างน้อยก็อยากช่วยคนเล่นเกมแท้อย่างสุดความสามารถครับ จะได้มีเกมดีๆต่อไปเรื่อยๆ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    ลองติดต่อกับทีมงานสตีมดูก่อนครับ อย่าเพิ่งคิดสั้นไปเป็นปลิงเลย อุตส่าห์เดินมาทางสว่างแล้ว
    *ถ้ามีอะไรที่ผมช่วยได้เดี๋ยวจะช่วยนะ เห็นใจจริงๆ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: