ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194

ถามคนที่เคยทำงาน Mcdonald หรือ KFC หน่อยครับ

คือผมอยากจะไปสมัครงานอ่ะครับ เพราะผมไม่เคยไปทำงานแบบพวก Mcdonald KFC หรือ 7-11 เลย
    และรู้สึกตื่นเต้นไปหน่อย ฮ่า ๆ ๆ ๆ ถ้าเกิดได้เป็นคนที่หน้าเคาน์เตอร์ผมคงไม่กล้ารับออเดอร์แน่

อยากจะรู้ว่าเขารับสมัครแบบไหนสัมภาษณ์งานกรอกใบสมัคร แล้วรอเขาเรียกตัวหรือป่าวครับ??
    แล้วเวลางานเขาจะจัดให้ว่าทำวันไหนบ้างเวลาไหนด้วยรึป่าว หรือ ทำทุกวันเต็มเวลางาน
    แล้วเงินเดือนเข้างานแรกเขาคิดให้เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ผมทำมาหมดละ ออกหมดละด้วย 555 กรอกใบสมัครแล้วก็รอเขาโทรเรียกครับ ถ้าเขาขาดคนอาจจะ สัมภาษณ์ เวลานั้นเลย

ส่วนวัน เวลา ทำงาน บ้างที่เขาก็จะถามเราครับว่าทำเวลาไหนได้บ้าง ถ้าสมัครเต็มเวลา คงไม่ได้เลือก หรอกมั้ง

เริ่มงานเขาไม่ให้รับ ออเดอร์ หรอกครับ น่าจะให้ไปเป็น เด็ก เช็ดโต๊ะ ล้างจาน ถูพื้น เก็บกวาดทุกอย่างที่อยู่หน้าร้าน - -''

แล้วพอทำไปซักพัก เดี่ยวเขาก็หาตำแหน่งที่เหมาะกับเราทำเองครับ ผู้ชายไม่ค่อยได้รับ ออเดอร์ เท่าไหร่หรอก น่าจะได้ไปแบกหาม อยู่ในครัว หรือ หลังร้านมากกว่า(โดยเฉพาะ 7 - 11 ทำมันทุกอย่าง จะบ้าตาย)

เงินเดือนน่าจะได้ประมาณ 8000 ขึ้นครับ ถ้าทำเต็มเวลาอะนะ ผมทำ พาสทาม ยังได้ 8 พัน เศษๆ ถ้า Full time น่าจะได้เยอะกว่านี้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ผมทำมาหมดละ ออกหมดละด้วย 555 กรอกใบสมัครแล้วก็รอเขาโทรเรียกครับ ถ้าเขาขาดคนอาจจะ สัมภาษณ์ เวลานั้นเลย

ส่วนวัน เวลา ทำงาน บ้างที่เขาก็จะถามเราครับว่าทำเวลาไหนได้บ้าง ถ้าสมัครเต็มเวลา คงไม่ได้เลือก หรอกมั้ง

เริ่มงานเขาไม่ให้รับ ออเดอร์ หรอกครับ น่าจะให้ไปเป็น เด็ก เช็ดโต๊ะ ล้างจาน ถูพื้น เก็บกวาดทุกอย่างที่อยู่หน้าร้าน - -''

แล้วพอทำไปซักพัก เดี่ยวเขาก็หาตำแหน่งที่เหมาะกับเราทำเองครับ ผู้ชายไม่ค่อยได้รับ ออเดอร์ เท่าไหร่หรอก น่าจะได้ไปแบกหาม อยู่ในครัว หรือ หลังร้านมากกว่า(โดยเฉพาะ 7 - 11 ทำมันทุกอย่าง จะบ้าตาย)

เงินเดือนน่าจะได้ประมาณ 8000 ขึ้นครับ ถ้าทำเต็มเวลาอะนะ ผมทำ พาสทาม ยังได้ 8 พัน เศษๆ ถ้า Full time น่าจะได้เยอะกว่านี้

ขอบคุณครับ แอบตื่นเต้นนิดหน่อย ฮ่า ๆ ๆ ๆ คือผมเจอคนเยอะ ๆ แล้วจะประหม่า ตลอดเลย T^T

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ผมไม่เคยอะ พี่ผมทำ 7-11 ยืนแทบจะตลอดเวลา วันไหนที่ไม่มีคนช่วย คิดเงินคนเดียวจะเหนื่อยมากๆ

พี่ผมทำอยู่3เดือนก็ออก ได้เงินเฉลี่ย180-220ต่อวัน แล้วแต่เวลาทำงาน
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ต้องรอเขาโทรเรียกอย่างเดียว บางที่สัมภาษณ์แล้วยังต้องรอโทรกลับอีก
    ตำแหน่งงานต่างร้านทั่วๆไป มี2 ตำแหน่ง 1.บริการ 2. ครัว
    งานช่วงแรกเขาคงให้ทำพวกเสริฟ ล้างจานอะไรแบบรี้ไปก่อนครับ เงินเดือนก็ถ้า [part time ชั่วโมงล่ะ 42 บาท] [Full Time วันล่่ะ300บาท ปล.ถ้าFull time บรรจุแล้วจะได้เงินตายตัวเดือนล่ะ9000บาทไม่รวม OT วันหยุดก็ได้เงิน OTชั่วโมงล่ะ50กว่าบาท รวมค่าOTกับหักค่าประกันสังคมแล้วจะได้หมื่นต้นๆ ] เงินเดือนทุกๆที่จะเหมือนๆกัน
    ส่วนช่วงเวลาทำงานก็จะมีเป็นรอบ เช้ากับบ่าย จ.-ศ. เช้า10.00-19.00 บ่าย 13.00-22.00
    ส.-อ. เช้า 09.10-16.00 บ่าย 13.00-22.00
    หยุดวันธรรมดา เสาร์ อาทิตย์ หยุดไม่ได้

แนะนำลองไปสมัครดูที่ร้านเลยตามร้านอาหารต่างๆในห้างเลย แต่ทำงานร้านอาหารลำบากหน่อยเพราะเป็นงานบริการ ต้องเจอลูกค้าทุกประเภท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย crossguard01 : 28th October 2013 เมื่อ 23:54

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    KFC มีระบบเข็มกลัดครับ คล้ายๆติดยศของทหารนั่นแหละ แต่โดยรวมเงินเดือนเท่ากัน แค่มันอยู่นานดว่ายศมันสูงกว่าแค่นั้นครับ ถ้าเจอพวกดีๆก็ดีไป เจอพวกเอาเปรียบทำเราเหนื่อยครับ ทำใจก่อนเข้านะครับ ปล. ทำแก้วทำจานแตก เค้าไม่เก็บตังค์เรานะฮะ สมัยเพื่อนผมทำนะ 555