ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997

พักนี้เครียด+ใจร้อนมากเลยค่ะ - -"

พักนี้เป็นไรไม่รู้ ใจร้อนมากๆเลย โมโหง่ายมากๆ เเล้วบางที ใครพูดอะไรขัดหูหน่อยก็วีนเเตกขึ้นมา เข้าไปผลักชาวบ้านเขา

รู้สึกตัวเองใจร้อนมากขึ้น ทั้งๆที่เมื่อก่อน ไม่ใช่คนแบบนั้น เมื่อก่อนเป็นคนอารมณ์ดีมาก ใจเย็น สบายๆ ชิวๆ

เเล้วก็รู้สึกเครียดกับการเรียนมากค่ะ กลัวว่าจะคะเเนนตก เเล้วเเม่เสียใจค่ะ ..

ทำยังไงให้ไม่เครียด เเล้วก็ใจร้อน ดีคะ ? ....

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    โอ้ สงสัยต้อง ควบคุม สติ กับ อารมณ์ ตัวเองล่ะมั้งครับ

เครียด ผมใช้วิธี ไม่คิด เอาสมองไปคิดอย่างอื่น

ส่วนใจร้อน ผมใช้วิธี คิดหา หลักเหตุผลก่อน แล้วหาทางเลือกที่ดีที่สุด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zodiac123456 อ่านกระทู้
    ไม่อยากเครียดเลยใช่มั้ยคับ

ต้อง ฆ่าตัวตาย จะได้ไม่เครียดๆๆ
    เค้าก็บอกอยู่กลัวพ่อแม่เสียใจ นี่คือเรื่องที่พ่อแม่ เสียใจที่สุด

ถ้าไม่คิดจะช่วย เค้า ก็อย่ามา แสดงความคิด แย่ ๆ เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kidsylenser : 18th September 2011 เมื่อ 16:22
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16

ต้อง ฆ่าตัวตาย จะได้ไม่เครียดๆๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    นั่งสมาธิสิครับผมว่าช่วยได้นะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    โอ้ สงสัยต้อง ควบคุม สติ กับ อารมณ์ ตัวเองล่ะมั้งครับ

เครียด ผมใช้วิธี ไม่คิด เอาสมองไปคิดอย่างอื่น

ส่วนใจร้อน ผมใช้วิธี คิดหา หลักเหตุผลก่อน แล้วหาทางเลือกที่ดีที่สุด

เค้าก็บอกอยู่กลัวพ่อแม่เสียใจ นี่คือเรื่องที่พ่อแม่ เสียใจที่สุด

ถ้าไม่คิดจะช่วย เค้า ก็อย่ามา แสดงความคิด แย่ ๆ เลยครับ
    ก็อย่าให้พ่อแม่รู้ดิ แค่นี้ก็ไม่เสียใจแล้วว

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zodiac123456 อ่านกระทู้

ผมว่าคุณคนแรกนะที่ต้องไปตายมากกว่า

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ฟังเพลงสิครับ ช่วยได้เยอะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RazyApe อ่านกระทู้
    ผมว่าคุณคนแรกนะที่ต้องไปตายมากกว่า
    ผมตายยาก ผมมี 9 ชีวิต

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ผมตายยาก ผมมี 9 ชีวิต
    5555555+ มีเกรียนมาป่วนบอร์ด

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมไม่ได้เกรียนนะ

ไม่ตัดผมมา 5เดือนกว่าแล้วว

กล่าวขอบคุณ
    800
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    คงต้องใจเย็นๆ แล้วแหละครับ คิดถึงคำสอนคุณ คุณแม่
    (วางแผน)ให้ดีๆ แล้วทำตามแผน เป็นขั้น เป็นตอนไป อะไรที่ยังไม่ถึงเวลาก็ไม่ต้องคิดถึงมัน ช่วยได้ครับ จะได้ไม่ฟุ้งซ่าน ไม่เคลียด

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    คงเป็นเพราะการเรียนสินะครับ ผมว่านะถ้าช่วงนี้เคลียดก็ออกไปวัดดูก็พอช่วยได้นะครับ ไม่ก็ไปนั่งปลดปล่อยอารมณ์ตามสวนสาธารณะก็ดีนะครับ

แล้วบางทีก็ลองๆคุยกับเพื่อนถึงปัญหานี่ดูเพื่อนสนิทนะครับ อย่างน้อยได้ระบายบางน่าจะดีขึ้น แล้วก็ไปเดินเที่ยวกันบาง ทำตัวทำใจให้สบายบาง

ลองปล่อยวางบางนะครับ แล้วก็อย่าไปคิดอะไรมากก็ได้ครับ

แล้วก็ไอ้เกรียนที่มาพูดมากอ่ะ พูดอะไรไม่คิดอ่ะ เห็นชีวิตคนเป็นเรื่องเล่นหรอ คุณอาจเห็นเป็นเล่นๆเขามาพูดแหย่ๆสนุกๆ รู้ตัวบางไหมว่ามันอาจทำลายชีวิต

ชีวิตหนึ่งไปได้เลยนะ ถ้าไม่อยากจะช่วยก็เงียบไป ไม่มีใครว่าครับ แต่ผมรู้พูดไปไม่เข้าใจอยู่ดี ผมรอคุณโตมีลูก แล้วลูกคุณเคลียด ล่ะมีคนมาบอกให้ฆ่าตัวตายเพราะ

พูดสนุกๆ แล้วลูกคุณทำตามอ่ะ ก็จะเข้าใจเองล่ะนะ
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    ไม่ช่วยอย่าก่อกวนดิ๊ - -
    พักผ่อนเยอะๆ ไม่ต้องไปคิดมากหรอก คิดมากแล้วก็เครียด เครียดแล้วอารมณ์เสีย มีแ่ปัญหา ทำใจให้สบายๆ ไว้ดีกว่า มีปัญหาอะไรก็หาทางแก้ อย่าไปเสียเวลาเครียดกับมันเลย ไร้สาระเปล่าๆ ครับ ^^
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ไปหาอะไรทำแก้เครียดครับ

อ่านหนังสืออยุ่ก็ลุกจากโต๊ะมาตีลังกา วินมิว โทมัส แอแทรก แจ๊กแฮมเมอร์ แอร์แชร์บ้างอะไรบ้าง

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นที่ดีมากๆค่ะ เเล้วจะนำไปใช้นะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ผมก็เหมือนกันครับ
    ตอนนั้นนี้ มีครูแกทวงงาน ตอนนั้นผมก็เอามาให้แกดูแล้ว (วิ่งไปเอามาเลือดออกอะ) พออีกครั้ง ครูแกก็ทวงแบบลีลามากๆ ผมก็เลยบอก ครูจะเอายังไงก็ว่ามา

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759

กรุณาอย่ามาป่วนบอร์ดระวังจะกู่ไม่กลับน่ะครับคุณ

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    คงเป็นวิญญาณคนฆ่าตัวตายมาหาเพื่อนไปอยู่ด้วยมั้ง -.-

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ปล่อยวางครับ รับรองสบายใจขึ้นเยอะ หรือไม่ก็หาคนมาปรับทุกข์สักคน

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ผมก็เคยเป็นเหมือนกันครับ แต่ช่วงรู้สึกว่า ตัวเองใจเย็นลง(หลังจากที่ไปพบจิตแพทย์ ช่วยได้เยอะเลยครับ)

ช่วงนี้ผมก็ทำโปรเจค (เขียนโปรแกรม) พอติด error จนหาทางแก้ไม่ได้ ผมก็จะไปหาอะไรเย็นๆกิน นั่งฟังเพลง ทำให้สมองปลอดโปร่งไว้ก่อนครับ

พอสมองปลอดโปร่ง ก็กลับมานั่งคิด ทีละอย่าง ไปทีละขั้นครับ อย่าคิดเอามารวมกันเป็น Object เดียวนะครับ

ปัญหา ย่อมมีทางออกเสมอครับ และไม่มีใคร Perfect 100% หรอกครับ อย่าไปซีเรียส ^^
    I Love Mugi >,<

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    อย่างแรก คิดก่อน เครียดไปทำไมละ ถ้าเรายังไม่เผชิญ แล้วก็ลองมาทบทวนทำทีละอย่าง ลองสงบสติอารมณ์ไว้ ฝึกๆไว้ เวลาคนคุยกับเสียดังยังงี่ ลองยิ้มดิ มองอะไรๆก็ดี

หรือไม่ก็ ลองไปทำบุญดูครับ อย่างไปให้อาหารปลา ยังงี่ ไปกับเพื่อนฝูงดิครับ แล้วคุยจะรู้ว่า เพื่อนฝูง ทำให้เรามีความสุขได้

เพียงแค่แบ่งเวลาทำอย่างใดอย่าง 1 จะไม่ทำให้คุณเครียดนะครับ

สู้~~~
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ฮาอะ มู้แบบนี้ ก็ยังจะมีคนมาป่วน -*-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ลองนังสมาธิก่อนนอนดูครับ ได้ผล 1000000 เปอเซนเลย เเค่ 15 นาที ทำจิตให้นิ่ง เเค่นี้เอง ลองดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    สงสัยเม็นจะมานะครับ -*-

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655

เสี่ยวได้อีกครับท่าน
    GU-UN-\m/