ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sathit-25 อ่านกระทู้

มีลูกศรชี้ลงขึ้นที่appคืออะไรครับ แล้วก็ไม่ยอมแสดงสถานะ เหมือนกับ major และ appstore
    เหมือนว่าจะลง วินโดวไม่สมบูรรึป่าวครับ ตอนลงวินโดว์จะมีขั้นตอนนึงที่ วินโดวว์จะลงแอพให้เราครับ ยังไงลองลงดูใหม่รึยังครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    crack ไม่ผ่านเซ้งเลย รอๆๆๆๆ

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    ปัญหาลงวินโดร์แล้วไม่มีเสี่ยง ทำยังไงหรอครับ เวลาฟังเพลงอะไรงี้ไม่มีเสียงเลย ไดร์เวอร์ไปดูใน Device Manager ก็อยู่ครบ ไม่มีเครื่องหมายตกใจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RV02E อ่านกระทู้
    ตัว active ทำไมผมใช้ไม่ได้ครับ

มันรันไม่ครบ 100 แล้วโปรแกรมมันก็บอกว่าเรียบร้อย และมันก็ไม่รีสตาร์ทด้วย
    ต้องทำยังไงครับ

จากที่ผมสังเกตทั้งของผมที่ลงเองกับที่ลงให้เพื่อนมา 2 เครื่องล่ะ ตอน Activate ต้องเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตด้วยครับ ไม่งั้น Activate ไม่ผ่านนะ

ลองผิดลองถูกมาหลายครั้ง เลยรู้ 55

กล่าวขอบคุณ
    852
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LeeOng อ่านกระทู้
    crack ไม่ผ่านเซ้งเลย รอๆๆๆๆ
    เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตก่อน Activate ครับ ลองดู !!

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MasterArt อ่านกระทู้
    ปัญหาลงวินโดร์แล้วไม่มีเสี่ยง ทำยังไงหรอครับ เวลาฟังเพลงอะไรงี้ไม่มีเสียงเลย ไดร์เวอร์ไปดูใน Device Manager ก็อยู่ครบ ไม่มีเครื่องหมายตกใจ
    ปรกติแล้ว ขั้นตอนลงวินโดวมันจะออโต้ไดร์เวอร์ให้อยู่นะครับ นอกจากในเครื่องนั้นจะไม่มีไดเวอร์จริงๆ
    ยังไงลองหาตัว อัพเดทไดเวอร์ หรือ หาโปรแกรมออโต้ไดเวอร์มาใช้ดูนะครับ น่าจะไม่มีปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ longduza อ่านกระทู้
    เหมือนว่าจะลง วินโดวไม่สมบูรรึป่าวครับ ตอนลงวินโดว์จะมีขั้นตอนนึงที่ วินโดวว์จะลงแอพให้เราครับ ยังไงลองลงดูใหม่รึยังครับ
    ขอบคุณครับลงใหม่เรียบร้อยแล้วผ่านusb

กล่าวขอบคุณ
    3,827
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    มันขึ้นว่า "Not Online Server Found, try later" แล้วจากนั้นก็ขึ้นหน้าต่างโปรแกรม Active แต่พอกด Active แล้วมันรันไม่ครบ 100% อะครับ แก้ยังไงอ่า...

กล่าวขอบคุณ
    3,827
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paoza12345 อ่านกระทู้
    มันขึ้นว่า "Not Online Server Found, try later" แล้วจากนั้นก็ขึ้นหน้าต่างโปรแกรม Active แต่พอกด Active แล้วมันรันไม่ครบ 100% อะครับ แก้ยังไงอ่า...
    คนที่เป็นแบบนี้ลองใช้ตัวนี้ดูนะครับ ผมลองแล้วได้ 100%
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2363126

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    เปลี่ยนจาก8เป้น 8.1 ได้ไหมคับ ทำยังไง ไม่อยากให้ข้อมูลหายอะคับ
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paoza12345 อ่านกระทู้
    คนที่เป็นแบบนี้ลองใช้ตัวนี้ดูนะครับ ผมลองแล้วได้ 100%
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2363126
    ขอบคุณที่ช่วยแชร์นะครับ สังคมแห่งการแบ่งปัน มีอะไรเราก็แชร์กันครับ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ james3000 อ่านกระทู้
    เปลี่ยนจาก8เป้น 8.1 ได้ไหมคับ ทำยังไง ไม่อยากให้ข้อมูลหายอะคับ
    ปรกติถ้าคนที่ใช้ 8 คีแท้ สามารถอัพเป็น 8.1 ได้ฟรีนะครับ ส่วนวิธีการผมเองก็ไม่ค่อยทราบเหมือนกันครับ ไม่เคยใช้เลย แหะๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,827
    มันเปลี่ยน สี กับ Background ตรง Start ยังไงอะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เพื่อนๆครับ มีอาการค้าง ๆ มั้งป่าวครับ หรือว่าผมเป็นคนเดียว

กล่าวขอบคุณ
    852
    ตัว ACTIVATE ตัวเก่า มัน Activate ไม่ผ่านแล้วครับ ขอตัว Activate ใหม่หน่อยครับ มันขึ้นว่า "Not Online Server Found, try later"

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ itsara.ra อ่านกระทู้
    ตัว ACTIVATE ตัวเก่า มัน Activate ไม่ผ่านแล้วครับ ขอตัว Activate ใหม่หน่อยครับ มันขึ้นว่า "Not Online Server Found, try later"
    รู้สึกทาง GM จะแก้บัคได้แล้วนะครับ งั้นเรามารอ แคล๊กเวอร์ชั้นต่อไปครับ ห๊ะๆ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ longduza อ่านกระทู้
    รู้สึกทาง GM จะแก้บัคได้แล้วนะครับ งั้นเรามารอ แคล๊กเวอร์ชั้นต่อไปครับ ห๊ะๆ
    แล้วตัว enterprise อะครับ ^^
    อยากได้อะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้
    แล้วตัว enterprise อะครับ ^^
    อยากได้อะ อิอิ
    ตอนนี้ได้ไฟล์มาแล้วนะครับ ทั้ง 32/64บิท เป็นตัวใช้งานฟรี 3เดือน ยังไม่ทราบว่ามีแคล๊กตัวใหนแอคทีพได้บ้าง
    เดี่ยวเลิกงานคืนนี้จะลอง ลงดูก่อนนะครับถ้าไม่มีปัญหาอะไรจะรีบอัพให้เลยครับ
    ไม่ทราบว่าจะใช้ตัวกี่บิทครับ จะได้อัพก่อน

กล่าวขอบคุณ
    10
    ตอนนี้ได้ไฟล์มาแล้วนะครับ ทั้ง 32/64บิท เป็นตัวใช้งานฟรี 3เดือน ยังไม่ทราบว่ามีแคล๊กตัวใหนแอคทีพได้บ้าง
    เดี่ยวเลิกงานคืนนี้จะลอง ลงดูก่อนนะครับถ้าไม่มีปัญหาอะไรจะรีบอัพให้เลยครับ
    ไม่ทราบว่าจะใช้ตัวกี่บิทครับ จะได้อัพก่อน
    ขอบคุณมากนะครับ

อันนี้ผมก็ไม่รู้อะครับ แต่ตอนนี้ผมใช้ 32 bit อะครับ
    แล้วมีอยู่ครั้งนึงอะครับ ผมลองลง 64 bit อะครับ แล้วรู้สึกว่ามันช้าๆ หน่วงๆ อะครับ ^^
    ก็เลยไม่แน่ใจว่า จะใช้ 64 bit ได้หรือเปล่าอะครับ
    แต่ตอนนี้ผมใช้ 32 bit อะครับ
    นั้นก็อัพ 32 bit ก่อนเลยครับ ^^

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย osuman00 : 9th November 2013 เมื่อ 21:48

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ itsara.ra อ่านกระทู้
    ตัว Active ล่าสุดมาแล้วนะครับ ผมลองกับ 8.1 enterprise ใช้ได้ครับ แก้ลิงค์ให้แล้วนะครับ รีบหน่อยก่อนโดนลบ บล๊อก อิอิ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    852
    ตัว Active ล่าสุดมาแล้วนะครับ ผมลองกับ 8.1 enterprise ใช้ได้ครับ แก้ลิงค์ให้แล้วนะครับ รีบหน่อยก่อนโดนลบ บล๊อก อิอิ

โหลดแล้วคับ ขอบคุณมากคับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้

อันนี้ผมก็ไม่รู้อะครับ แต่ตอนนี้ผมใช้ 32 bit อะครับ
    แล้วมีอยู่ครั้งนึงอะครับ ผมลองลง 64 bit อะครับ แล้วรู้สึกว่ามันช้าๆ หน่วงๆ อะครับ ^^
    ก็เลยไม่แน่ใจว่า จะใช้ 64 bit ได้หรือเปล่าอะครับ
    แต่ตอนนี้ผมใช้ 32 bit อะครับ
    นั้นก็อัพ 32 bit ก่อนเลยครับ ^^

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ^^
    windows 8.1 Enterprise อัพให้แล้วนะครับ ตอนนี้ 64 เส็จแล้ว 32กะลังอัพครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=208570 โหลดจากลิงค์นี้เลยนะครับ

ที่จริง 32/64 ต่างกันไม่มากครับ ตัว 32บิท จะรองรับการมองเห็นแรม ที่4g ถึงจะใส่ไป8g คอมเราก็จะใช้ได้แค่ 4g
    ถ้า64 บิท จะรองรับแรมได้มากกว่าครับ 170+ g จำไม่ได้เหมือนกันพอดีอ่าน ผ่านๆตาอ่ะครับ

สักวันก็ก็จะเข้าใจเอง
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    win 8.1 x32bit โหลดมาแล้วแตกไฟล์ใส่พาสถูก ก๊อปไปวาง แต่มันยังแจ้งหาไฟล์ หรือท่านอัพไม่ครบ

นักเลงคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ลงแล้วมันค้างอยู่ตรงนี้ครับ ทำไง
    CPU:AMD FX-6100 3.3 GHz / MB:ASROCK N68-GS4 FX R2.0 / VGA:XFX Radeon HD 7870 2GB GDDR5 / RAM:KINGSTON HYPER-X DDR3 8GB 1600 / HDD:HITACHI 500GB SATA-III / PUS:RAIDMAX 630W

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    windows 8.1 Enterprise อัพให้แล้วนะครับ ตอนนี้ 64 เส็จแล้ว 32กะลังอัพครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=208570 โหลดจากลิงค์นี้เลยนะครับ

ที่จริง 32/64 ต่างกันไม่มากครับ ตัว 32บิท จะรองรับการมองเห็นแรม ที่4g ถึงจะใส่ไป8g คอมเราก็จะใช้ได้แค่ 4g
    ถ้า64 บิท จะรองรับแรมได้มากกว่าครับ 170+ g จำไม่ได้เหมือนกันพอดีอ่าน ผ่านๆตาอ่ะครับ
    เดี่ยวรอ 32 bit ก่อนดีกว่า อิอิ
    แล้วพอจะมีตัว active ที่ใช้ได้ถาวรไหมอะครับ
    ปล.ตัวนี้เป็นตัวเต็มที่เอามาขาย แล้วใช้ไหมครับ
    ปล2. rtm คืออะไรครับ ทำไม pro มี แต่ enterprise ไม่มีอะครับ
    ปล.3 ต้องขอโทษที่ถามเยอะนะครับ พอดีผมไม่รู้เรื่องคอม เลยอะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ขอโทษนะครับอยากทราบว่าเป็นตัวเต็มเปล่าครับ

Tags for this Thread