ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

ระหว่าง bf4 กับ call of duty ghosts เกมใหนน่าหามาเล่นกว่ากัน

ตอนนี้ผมจัด bf4 มาแล้วซื้อมาได้ 3 วันเล่นไปหน่อยเดียวรับไม่ได้กับภาพจริงๆเลิกเล่นเลยกำลังจะขายแผ่นทิ้งแล้วไปซื้อ cod มาเล่นเพื่อนๆคิดว่าผมคิดถูกมั๊ย เกมใหนน่าเล่นกว่ากัน bf4 ชอบเอฟเฟค cod ชอบภาพ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    จากประสบการณ์โดยตรงจาก BF4 ผมว่าท่านคิดถูกแล้วล่ะ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ผิดหวังกับภาพ bf4 นิดเหมือนกัน แต่ก็ยังเชียร์ bf4 อยู่ -..-

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ผมชอบระบบ malti ของ cod มากกว่าน่ะ ฮ่า ๆๆๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    CoD เท่านั้นนน อิอิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    จากทีเล่นเเล้วทั้ง 2 ตัว COD เอาใจไปเลย BF4 กากทันตา 555+

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ถ้าของปลอมก็ คอดต. เถอะ แต่ถ้าจะซื้อของแท้ BF4 Multi ก็หน้าสนใจ แต่ซื้อ คอดต. เถอะ

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    มองอย่างเป็นกลางนะครับ

ตะกูล BF Muti มันส์ Campain งั้นๆ
    ตะกูล CoD Muti งั้นๆ Campain มันส์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazeyuki : 6th November 2013 เมื่อ 04:38

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    bf4 เนื้อเรื่องน่าเบื่อมากครับ แต่ Muti มันมาก
    Cod เนื้อเรื่องมันส์มาก แต่ Muti ก็พอได้

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Blog Entries
    1
    ผมเชียร์มัลติBF4ครับ มันส์มาก

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    โดยส่วนตัวแล้วหลังที่ผมลองเล่นทั้งสองเกม ผมบอกไม่ได้ว่าเกมไหนดีกว่าแต่ผมให้ จขกท ตัดสิ้นใจเลือกซื้อ
    COD ภาคนี้ถือว่า ok แต่ไม่ถึงกับดีมาก เล่าเรื่องได้เข้าใจยากหน่อย แต่หลังเล่นจบ สามารถทำอะไรได้เยอะเยะเช่น co op โหมดยิงเอเลี่ยนกับคนอื่นรวมถึงระบบออนไลน์ที่ค่อนค้างจะลื่นไหนมากๆๆๆ
    ตัวเกมมีความสมดุลมาก ระบบถูกปรับปรุงใหม่ถือว่า cod ทำการบ้านมาดี
    BF มันระทึกแต่ยังสั้นเหมือนเดิม muti นั้นปืนน้อยมากครับผมคิดว่าคงเอาไปใส่ใน dlc รวงทั้งระบบอนนไลน์ใน console ยังมีปัญหาและบัคต่างๆ และห้องว่างมากๆๆหาคนเล่นค่อยได้ไม่ได้ ผิดคาดไปเยอะ แต่เกมนี้
    ว่า ok กว่าภาคสาม

สรุป ถ้าถือเรื่องความคุ้มค่า cod อยากเล่นมันส์ BF

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ความเห็นส่วนตัว

BF4 ผมว่าเนื้อเรื่องสนุกนะ ? ถึงจะสั้นไปก็เถอะ อ่านซับกันรึป่าว หรือเอาแต่กดข้ามๆไป ทีมงาน DICE จำลองเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในปัจจุบันได้ไม่ใช่เหรอ ?

ส่วน MP มันสุดๆ ไม่ต้องอธิบายอะไรมาก เกมสมดุลสูงมาก ปืนสำหรับผมที่ให้เลือกอยู่ระดับกลาง(รวมปืนถือ ฮอ รถถัง เรือ) อุปกรณ์ตกแต่งเยอะดี ลายปืน รถ เรือ ฮอ ปกติดี

COD สำหรับผมมันตายตั้งแต่ MW2 และ นับวันๆมันเวอร์ไปอ่ะ คนสมัยใหม่อาจจะไม่รู้มั้งว่าแต่ก่อนมันสนุกกว่าปัจจุบันขนาดไหน เดี๋ยวนี้เนื้อเรื่องเริ่มคิดไม่ออก ใส่แต่ฉากอลังการ ให้คนดูนึกว่าสุดยอด

พอเห็นฉากอลังการเยอะๆ ก็นึกว่าเนื้อเรื่องดี(รึป่าว?) ถ้าอลังการน้อยๆเนื้อเรื่องแย่(รึป่าว?) บางคนเอาแต่ดูฉากสคริปไม่ได้อ่านเนื้อเรื่องจริงๆ(มีนะ) ลองไปอ่านบทความต่างประเทศ พวกคอมแมนท์ใต้รีวิวก็ดี

รวมถึงที่ให้คะแนนเสริมสำหรับ user ว่าควรได้คะแนนเท่าไรสำหรับเกมนั้น เปรียบเทียบกันดู ส่วน MP ปืนเยอะเกิน บางปืนไม่จำเป็นต้องมีก็ได้ ค่าสถานะมันไม่ได้ต่างกันเลย ลายปืนบ้าๆบอๆ ใส่สกิลเสริมไรนั้นอ่ะ 3 อันได้อีก

สมดุลเกมมันเสียอย่างจริงจังตั้งแต่ MW2 และ บางภาคมีปืนแปลกประหลาดอีก เกรียนหมอบเยอะดี มีดสุดโกง สไนโกงได้โล พกคู่พาเครียด ...

ย้ำอีกทีความเห็นส่วนตัวนะครับ

ปล. ไม่ได้เป็นแฟนเกมใดทั้งคู่ เพียงแค่อยากบอกความเห็นส่วนตัวเท่าที่สัมพัทธ์มาแค่นั้น

ปล. ghost เนื้อเรื่องโดยประมาณแค่ 4 ชม.เองนะอย่าลืม
    อะไรดี

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkmanz044 อ่านกระทู้

BF4 ผมว่าเนื้อเรื่องสนุกนะ ? ถึงจะสั้นไปก็เถอะ อ่านซับกันรึป่าว หรือเอาแต่กดข้ามๆไป ทีมงาน DICE จำลองเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในปัจจุบันได้ไม่ใช่เหรอ ?

ส่วน MP มันสุดๆ ไม่ต้องอธิบายอะไรมาก เกมสมดุลสูงมาก ปืนสำหรับผมที่ให้เลือกอยู่ระดับกลาง(รวมปืนถือ ฮอ รถถัง เรือ) อุปกรณ์ตกแต่งเยอะดี ลายปืน รถ เรือ ฮอ ปกติดี

COD สำหรับผมมันตายตั้งแต่ MW2 และ นับวันๆมันเวอร์ไปอ่ะ คนสมัยใหม่อาจจะไม่รู้มั้งว่าแต่ก่อนมันสนุกกว่าปัจจุบันขนาดไหน เดี๋ยวนี้เนื้อเรื่องเริ่มคิดไม่ออก ใส่แต่ฉากอลังการ ให้คนดูนึกว่าสุดยอด

พอเห็นฉากอลังการเยอะๆ ก็นึกว่าเนื้อเรื่องดี(รึป่าว?) ถ้าอลังการน้อยๆเนื้อเรื่องแย่(รึป่าว?) บางคนเอาแต่ดูฉากสคริปไม่ได้อ่านเนื้อเรื่องจริงๆ(มีนะ) ลองไปอ่านบทความต่างประเทศ พวกคอมแมนท์ใต้รีวิวก็ดี

รวมถึงที่ให้คะแนนเสริมสำหรับ user ว่าควรได้คะแนนเท่าไรสำหรับเกมนั้น เปรียบเทียบกันดู ส่วน MP ปืนเยอะเกิน บางปืนไม่จำเป็นต้องมีก็ได้ ค่าสถานะมันไม่ได้ต่างกันเลย ลายปืนบ้าๆบอๆ ใส่สกิลเสริมไรนั้นอ่ะ 3 อันได้อีก

สมดุลเกมมันเสียอย่างจริงจังตั้งแต่ MW2 และ บางภาคมีปืนแปลกประหลาดอีก เกรียนหมอบเยอะดี มีดสุดโกง สไนโกงได้โล พกคู่พาเครียด ...

ปล. ไม่ได้เป็นแฟนเกมใดทั้งคู่ เพียงแค่อยากบอกความเห็นส่วนตัวเท่าที่สัมพัทธ์มาแค่นั้น

ปล. ghost เนื้อเรื่องโดยประมาณแค่ 4 ชม.เองนะอย่าลืม
    ความเห็นของคุณนี้มัน Hater ชัดๆ ครับ ^^
    (คหสต.)

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    -..- หลังจากที่ลองเล่นมัลติของ สองเกมดูแล้ว BF4 คล้ายๆ3มากต่างกันนิดหน่อย เล่นสักพักมีอาการคิดถึงภาค3(แสปมC4 โดยซัพเป็นอะไรที่ฟินสุดๆ) ออกแล้วกลับไปเล่น 3 กลับเล่นได้นานกว่าภาค4
    พอมาลองเล่น COD มัลดิ ส่วนตัวคิดว่า มันก็สนุกในระดับนึง แนวคล้ายๆของเดิมในทีมมีแรมโบเก่งๆสักคนก็ชนะละ รอเล่น เอเลี่ยนโหมด

แต่ต้องเข้าใจก่อนว่า2 เกมนี้มันต่างกันตรงที่ มีมัลติเพลย์ มีแนวต่างกัน BF4เน้น เป็นทีม แมพกว้างสู่ความเว้งหว้างอันไกลโพ้น วิ่งมาตั้งนานตายก็มี อาวุธมีตั่งแต่ รถจิ๊บยัน เครื่องบินเจ็ท
    ส่วน COD เน้น ที่วิ่งยิง วิ่งนอนยิง(สเต็ปที่หลายๆคนรู้จัก) เเมพเล็กหากันง่ายดี ยิงๆ ไม่เสียเวลาวิ่งนาน ไม่ต้องเนนทีมมากมาย มีหลายโหมดให้เล่นทั้ง ทีมเดธแมต ทั้งเดธแมต ฟรีฟอล ออ บลาๆ อีกมากมาย

ก่อนจาก ต้องถามตัวเองชอบแบบ วิ่งยิง นอนยิง เล่นเพลินๆ แมพเล็ก ตายเกิด ถ้าใช่ก็ COD
    ถ้าชอบแบบ แมพกว้างๆ ทำงานเป็นทีม มีอาวุธทุกอย่างก็ BF4
    Booker, Catch!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    แล้วแต่แนวเลยครับ ถ้าชอบวิ่งๆยิงๆ TDM 30 กว่าคนยิงแล้วเกิดๆก็ COD เสียเถิด
    แต่ถ้าชอบแมพกว้างๆทำอะไรได้หลายอย่าง เล่นฮากับเพื่อนผมแนะนำ BF4 :P
    เกมส์มันคนละแนวกันเอามาเทียบกันไม่ได้หรอก

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ตอน bf3 นี่สุดยอดมาก เเต่พอมา bf4 มันก็ดีเเต่อารมณ์ไม่ถึงbf3
    ผมว่าถ้าเคยเล่น bf3 เบื่อๆเเล้ว ซื้อ cod น่าจะดีครับ

Time To Fear !
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkmanz044 อ่านกระทู้

ความเห็นนี้โคตรอวย BF4 เลยบอกตรงๆ

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    ผมเลือก BF4 คำตอบสุดท้าย ผมไม่อยากเจออะไรที่มันเรียกว่า ปืนคู่ ยิงเร็ว และเล่นกันอยู่ในเมพเล็กๆ เพราะมันคือนรกชัดๆ (ถ้า Ghost ไม่มีแล้ว ก็แล้วไป - 3-)

ปล.ส่วนตัวผมชอบใช้ปืนพก และ BF4 ปืนพกมันยิงมันส์จริงๆ
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมนั้นรู้จักBFมาก่อนที่ผมจะรู้จักCODผมก็ว่าสนุกดีน่ะจนมาถึงวันนึงผมได้มารู้จักกับเกมCODผมว่ามันเป็นเกมFPSที่เจ๋งที่สุดเลยก็ว่าได้

ความรู้สึกส่วนตัว

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    bf4 ภาพมันอย่างไงอะ ยังไม่รีบซื้อเพราะเรื่องบักเนี่ยแหละ ว่าจะรอไปสักพัก รอให้มีลดซะก่อน(รอพวกร้านขายKey แปปก็ลดกันละ)
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ผมลองเข้าเล่นระบบอออนไลน์ของ bf4 แล้วผมว่าภาพมันกากกว่าโหมดเล่นคนเดียวอีกนะการเรนเดอร์ภาพก็ช้าบางทีเปิดขึ้นแรกๆยังเห็นภาพเป็นเหลี่ยมๆอยู่เลยซักพักค่อยๆหายเหลี่ยม ภาค 3 ภาพยังดีกว่านี้เลยผมเล่นจนจบพอมาภาคนี้จบกัน แต่จริงๆตระกูล bf นี่ผมชอบพวกเสียงเอฟเฟคของเขาจริงๆเร้าใจเหมือนจริงมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ผมเชียร์ทั้งคู่.... ชอบเนื้อเรื่องของ COD และ BF เขาทำมาฉากต่างๆ คล้ายๆอารมณ์ดูภาพยนตร์ หากมีซับไทยนะ ผมว่าจะทำใหสนุกยิ่งขึ้น ตอนนี้อยากเล่นเนื้อเรื่อง COD อยู่นะ แต่พักนี้ดันติด Ro2 -0- เหตุเพราะเพื่อนๆเยอะ ปั๊มกิวด์ BF4 ซื้อมาเล่นได้ครึ่งเดียว มัลติเข้าไปเล่นแปปเดียวเอง ยังไงซะพวกนี้ก็มีเวลาเล่นทั้งปี 55
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    สำหรับผม call of duty ghosts เท่านั้นครับ
    CPU i7 4790 SSD 120 RAM 16 MSI GTX 960

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peenudnom อ่านกระทู้
    สำหรับผม call of duty ghosts เท่านั้นครับ
    แต่รูป โปรไฟล์ เป็น BF4 เอยังไงครับ แซวเล่นนะ

ส่วนผมไม่ได้เล่นเกมอะไรแล้วเข้ามาอ่านเพลินๆ ฮ่ะๆๆ