ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    รบกวนเพิ่มหน่อยครับ คือผมลองโกงตังค์ดู แต่ทำไมเวลาซื้อตัวนักแตะทำไมตอนตกลงมันบอกว่าไม่มีเงินพอจ่ายน่ะครับ งง งบค่าเหนือพอจ่ายนะครับ ผมเล่นลีดครับ
    หลายปัจจัยครับ ส่วนใหญ่เอเย่นนักเตะในเกมส์นี่ตัวการเลยครับ บางครั้งสโมสรที่เราคุมอาจไม่ดึงดูด (ถ้าตอนนั้นนักเตะที่เราจะซื้อมีทีมอื่นสนใจอยู่ด้วย) ก็อาจเตะถ่วงก็มี หรือบางครั้งก็เป็นที่บอร์ดบริหารให้เพดานค่าเหนื่อยต่ำเกินจนไม่โดนใจนักเตะ (สามารถไปรีเครสกับบอร์ดเพื่อขอเพิ่มเพดานค่าเหนื่อยได้) แต่ถ้าบอร์ดไม่ยอม ก็ให้โบนัสกินเปล่ากับนักเตะเยอะๆ เดี๋ยวก็มาครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ปรับตรงบอดไม่ได้สิครับ เพราะตรงเลือกเพิ่มค่าเหนื่อยมันกดตั้งค่าไรไม่ได้เลยครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    888
    ไม่เข้าใจครับ ปรับตรงไหน จับภาพมาให้ดูหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0

อันนี้ครับ....
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้

อันนี้ครับ....
    อาการนี้ที่ปรับไม่ได้ เป็นเพราะว่าบอร์ดบริหารไม่ยอมให้ปรับค่าเหนื่อยสูงสุดของทีม โดยจากที่เห็นบอร์ดตั้งค่าเหนื่อยสูงสุด เอาไว้ที่ 47,931 ต่อสัปดาห์เท่านั้นครับ

วิธีแก้ให้ลองหาเหตุผลในการโน้มน้าวเพิ่มค่าเหนื่อยดู วิธีการเข้าไปดูที่ >>> http://www.fm-thai.com/board/index.php?showtopic=113299 <<< น่าจะพอช่วยได้ครับ ...ถ้าบอร์ดบริหารของทีมที่เราคุมไม่เขี้ยวลากดินเกินไปน่ะนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ยืนยัน 1 เสียงไม่ค้างไม่เด้งเล่นได้ 100%ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอแต่ตัวอัพเดทได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณครับ (ใครมีแฮกเงินบ้างขอนิดหน่อยครับผมเล่นลีกๆต่ำๆนักเตะมันน้อยมากเงินไม่มีเลย) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

(ขอวิธีเซตเกมให้เห็นรูปนักเตะด้วยครับ ดูในเวป FM-THAI แล้ว งงๆ ครับ นั่งปรับนานละครับไม่ขึ้นเลยครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย firstmin007 : 24th November 2013 เมื่อ 11:06
    วัดีโจ๊กเกอร์
    .

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    FMRTE 14 ช่วยท่านได้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papadopulos อ่านกระทู้
    ขอแต่ตัวอัพเดทได้ไหมครับ
    ตามลิ้งค์ข้างนี้เลยครับ >>>Click<<<

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ firstmin007 อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณครับ (ใครมีแฮกเงินบ้างขอนิดหน่อยครับผมเล่นลีกๆต่ำๆนักเตะมันน้อยมากเงินไม่มีเลย) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

(ขอวิธีเซตเกมให้เห็นรูปนักเตะด้วยครับ ดูในเวป FM-THAI แล้ว งงๆ ครับ นั่งปรับนานละครับไม่ขึ้นเลยครับ)
    วิธีเซตให้เห็นรูปนักเตะคร่าวๆ นะครับ

1. ให้แตกไฟล์และก๊อบทั้งหมดที่ได้ไปวาง ตามไดเรคทรอรี่ข้างนี้

ถ้าใช้ Windows Vista/7/8/8.1 เอาไปวางที่ C:\Users\<ชื่อเครื่องเรา>\Documents\Sports Interactive\Football Manager 2014\graphics\
    ถ้าใช้ Windows XP เอาไปวางที่ C:\Documents and Settings\<ชื่อเครื่องเรา>\My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2014\graphics\

*หมายเหต* ถ้าไม่มีโฟลเดอร์ graphics ก็ให้สร้างขึ้นมาเองเลยครับ

2. เปิดเกมส์ Football Manager 2014 ขึ้นมาแล้วไปที่ Preferences > Interface
    3. ไปตรงกรอบ Clear Cache แล้วทำตามนี้

ให้เอาเครื่องหมายหน้าช่อง "Using caching to decrease page loading times " ออกไป
    จากนั้นติ๊กเครื่องหมายที่หน้าช่อง "Reload Skin when confirming changes in preferences " แทน

จากนั้นก็กดปุ่ม Confirm ตรงด้านล่างขวาก็เป็นอันเสร็จครับ (ถ้าไม่เข้าใจดูรูปข้างล่างประกอบ)

ปล.เพิ่มตัวโกงเงิน ถ้ายังอยากได้อยู่ให้ไปดาวน์โหลดได้ที่หน้าแรกนะครับ

RTH`Conservation
    Conservation`RTH
    กล่าวขอบคุณ
    587
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    รบกวนเพิ่มหน่อยครับ คือผมลองโกงตังค์ดู แต่ทำไมเวลาซื้อตัวนักแตะทำไมตอนตกลงมันบอกว่าไม่มีเงินพอจ่ายน่ะครับ งง งบค่าเหนือพอจ่ายนะครับ ผมเล่นลีดครับ
    ลองไปปรับที่ Budget Transfer ดูครับมันปรับความสมดุลของ ทุนการซื้อนักเตะกับค่าใช้จ่ายในสโมสร

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ทำการบล็อคตัวเกมส์ที่เป็นไฟล์ executable (.exe) ทั้งหมดที่อยู่ในโฟลเดอร์เกมส์
    ทำยังไอะครับ ผมก็เป็นเหมือนกันปัญหานี้

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    แก้เรื่องเงินได้เเล้ว เป็นเพราะบ้๊กโกงเงินเซฟที่เล่นมันเป็น 0 ครับ เลยต้องเล่นใหม่ เท่าที่เล่นแบบโกงนะ ใช้โปรแกรม FMRTE 14 โกงให้นักแตะที่จะซื้อหมดสัญญาณ กดไปปี 2011 เลย เเล้วเข้าไปให้ค่าเเรงมัน โอเคเเล้วจะย้ายได้เลยไม่ต้องต่อรองหลายๆรอบ(เหมาะสำหรับคนที่ไม่ชอบยุ่งยาก)

[IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    1
    ช่วยหน่อยครับ แตกไฟล์ตรงตัวเกมส์ไม่ได้อะอะครับ รวมไฟล์ทั้ง 5ไฟล์ เสร็จ พอจะแตกไฟล์เกมส์ เป็นแบบนี้เลย

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อยากเล่นมากๆ แต่เล่นไม่เป็น เซ็ง

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mozart007 อ่านกระทู้
    ทำการบล็อคตัวเกมส์ที่เป็นไฟล์ executable (.exe) ทั้งหมดที่อยู่ในโฟลเดอร์เกมส์
    ทำยังไอะครับ ผมก็เป็นเหมือนกันปัญหานี้
    ให้ทำตามนี้ครับ (สำหรับท่านที่ใช้ Firewall ใน Windows 7,8,8.1)

1. คลิก “Start” พิมพ์ “wf.msc” แล้วกด [Enter]
    2. ในหน้าต่าง Windows Firewall with Advanced Security ให้คลิกเลือกหัวข้อ “Outbound Rules”
    3. คลิกลิงก์ “New Rule…” ที่อยู่ด้านขวามือ
    4. ในหน้าต่าง New Outbound Rule Wizard ให้คลิกที่ตัวเลือก “Program” แล้วคลิกปุ่ม “Next”
    5. คลิกเลือกหัวข้อ “This program path:” แล้วคลิกปุ่ม “Browse” โดยให้เลือกไปที่โฟลเดอร์ตัวเกมส์ FM 2014 ที่เราแตกไฟล์เอาไว้
    6. เลือกไฟล์ *.EXE ของเกมส์ FM2014 โดยเลือกทำการ Block ไฟล์ที่ชื่อ fm.exe , helper.exe และ wow_helper.exe (เลือกทีละตัวนะครับ) จากนั้นคลิกปุ่ม “Open”
    7. คลิกที่ตัวเลือก “Block the connection” แล้วคลิกปุ่ม “Next” สองครั้ง
    8. ตั้งชื่อ Rule ลงในช่อง “Name” และใส่คำอธิบายลงไปหากต้องการ
    9. ยืนยันด้วยการคลิกปุ่ม “Finish” เป็นอันเสร็จ

ถ้าไม่เข้าใจให้เข้าไปดูรูปที่ลิ้งค์ >>>Click<<< แล้วประยุกต์กันเองนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mozart007 อ่านกระทู้
    ช่วยหน่อยครับ แตกไฟล์ตรงตัวเกมส์ไม่ได้อะอะครับ รวมไฟล์ทั้ง 5ไฟล์ เสร็จ พอจะแตกไฟล์เกมส์ เป็นแบบนี้เลย
    ตอนแตกไฟล์ตัวเกมส์ ให้คลิ๊กที่ "อ่าน.txt" เพื่อดูรหัสแตกไฟล์ที่สองด้วยครับ

...หรือถ้ายังไม่ได้ก็ให้ลองซ่อมไฟล์ดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 27th November 2013 เมื่อ 06:49

กล่าวขอบคุณ
    1

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สอบถามนิดนึงครับ ตอนแรกผมโหลดไปก็เล่นได้ปกติ แต่พอผมอัพ windows จาก 8 เป็น 8.1 หลังจากนั้นเวลาเข้าเกมจะขึ้น crash dump ตลอดเลยครับไม่ทราบว่าพอมีทางแก้มั้ย

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jpjorange อ่านกระทู้
    สอบถามนิดนึงครับ ตอนแรกผมโหลดไปก็เล่นได้ปกติ แต่พอผมอัพ windows จาก 8 เป็น 8.1 หลังจากนั้นเวลาเข้าเกมจะขึ้น crash dump ตลอดเลยครับไม่ทราบว่าพอมีทางแก้มั้ย
    ปัญหาอาจจะเป็นที่ตัว Crack เองครับ ตัว Crack ที่แจกนี้อาจจะทำงานบน Windows 8.1 ได้ไม่ 100% มันก็เลยเกิด crash dump ขึ้นตลอด

วิธีแก้จะต้องหา Crack ตัวใหม่มาลงแก้ หรือไม่ก็ต้องรอตัวแพทอัพเดทใหม่ๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    วัดีโจ๊กเกอร์
    .

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ทำไมผมแตกไฟล์แล้วมันยังติดบัคแคชยุคับ มันเปนวันที่ 9 ตอนเริ่มเกมอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godenelu อ่านกระทู้
    ทำไมผมแตกไฟล์แล้วมันยังติดบัคแคชยุคับ มันเปนวันที่ 9 ตอนเริ่มเกมอ่ะ
    ถ้าในเครื่องมีตัวเก่าอยู่ ให้ลบทิ้งแล้วค่อยเปิดเล่นเกมส์ใหม่ (โดยเฉพาะถ้าลงตัวเกมส์ของ RELOADED อยู่ก่อน) ไม่เช่นนั้นตัว Crack มันจะทำงานทับซ้อนกัน และอาจจะมีปัญหาที่บอกมาได้ครับ

Tags for this Thread