ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นออนไลน์ หรือ co-op กับเพื่อนได้เปล่าครับ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ superkao อ่านกระทู้
    เล่นออนไลน์ หรือ co-op กับเพื่อนได้เปล่าครับ
    เกมนี้ไม่มีระบบนั้นครับ ไปอ่านที่ไหนมาว่ามันมี
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อยากรู้คับมันต่างจากตัวเบต้ายังไง

กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ superkao อ่านกระทู้
    ไม่มี co-op ครับ เล่นแบบ Single Player ได้อย่างเดียวครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    เกมนี้ไม่มีระบบนั้นครับ ไปอ่านที่ไหนมาว่ามันมี
    เดิมทีเกมส์นี้ทางที่ผู้สร้าง มีความคิดจะทำครับ ระบบ co-op น่ะ ตอนที่ยังเป็นเบต้าอยู่

แต่พอออกเป็นตัว Final กลับไม่ทำซะอย่างงั้น คาดว่าคงเป็นเหตุผลเดียวกับเกมส์ Don’t Starve ก็คือขี้เกียจรื้อเขียนโค้ดใหม่หมด (ซึ่งไม่ต่างจากเริ่มนับจากหนึ่งใหม่) และยังทำให้ความยากในเกมส์ลดลงด้วย

...คงจะได้แต่หวังว่าภาค 2 (ถ้ามี) น่าจะมีการทำให้รองรับระบบ co-op ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    อยากรู้คับมันต่างจากตัวเบต้ายังไง
    ถ้าเนื้อเรื่องไม่ต่างกันเท่าไหร่ ที่แตกต่างอย่างเห็นได้ชัด คือ ปุ่มคีย์บอร์ดที่รองรับ PC แบบ 100% ซึ่งต่างจากตัวเบต้า

กล่าวขอบคุณ
    888
    *UPDATE*State of Decay Final Update 2-FTS

โค้ด:
    Final Version:
    =============================================================

Update 2 changelog: (11/20/2013)
    ----------------------------------

New Stuff
    * Keybinding!
    * There is now a smoother frame rate, and reduced stalls when driving
    * Breakdown UI is hooked up
    * Added more inputs for keyboard and mouse to shake zombies off (used to be 'c' key, now it's 'c' or 'e' or 'left click' or 'space')
    * The resolution changes when you release (rather than when you drag) the sliders
    * The mouse moves the camera during cutscenes
    * We now block emotes/execute/roll/drop during cutscenes

Fixes
    * Fix for crash when trying to complete certain missions
    * Fixed bug that caused unintentional overwriting of saves when you clicked Start New Game
    * Fix for cycling visible items when using the mousewheel
    * Fixed placeholder text on expertise screen
    * Fixed several strings in non-English languages

State of Decay Final Update 2-FTS | 33.1 MB
    uploadmas
    หรือ
    one2up
    หรือ
    one2car

*หมายเหตุ* ให้ลงตัว Update 1 ก่อน (ตัวไหนก็ได้) แล้วถึงค่อยลงตัวนี้นะครับ

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    รอ ร้อ รอ DLC ดีเเอลซี XD

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Orz โหลดตัวเต็มไปเล่น ลง pacth เรียนร้อยแต่กด alt เรียกวิทยุไม่ได้อยู่ดีใครก็ได้ช่วยทีคร้าบบ

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghostering อ่านกระทู้
    Orz โหลดตัวเต็มไปเล่น ลง pacth เรียนร้อยแต่กด alt เรียกวิทยุไม่ได้อยู่ดีใครก็ได้ช่วยทีคร้าบบ
    ลองแก้ตามนี้ดูก่อนครับ >>>คลิ๊ก<<<

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenion อ่านกระทู้
    ลองแก้ตามนี้ดูก่อนครับ >>>คลิ๊ก<<<
    อันนี้เป็นตัวแก้ของตัวไม่เต็มครับ == ผมเคยลองกับตัวเต็มแล้วเข้าเกมไปปุ่มเจ้งกดไม่ติดไม่พอปุ่มอื่นเสียด้วย

Orz มันเป็นอะไรตรงไหนอีกเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอโทษทีนะครับ คือผมไม่รู้จะโหลดอะไรยังไงน่ะครับ มีตัวโหลดหลายอัน รบกวนอธิบายแนะนำทีครับ

ขอบคูณครับ

***อีกอย่างนึงครับ ผมเล่นตัว BETA แล้วตอนจบมันให้ไประเบิดกำแพง ตัวเต็มนี่เรื่องราวเพิ่มขึ้นหรือเปล่าครับ แล้วจบเหมือนเดิมมั้ยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย getgame : 25th November 2013 เมื่อ 12:31

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getgame อ่านกระทู้
    ขอโทษทีนะครับ คือผมไม่รู้จะโหลดอะไรยังไงน่ะครับ มีตัวโหลดหลายอัน รบกวนอธิบายแนะนำทีครับ

ขอบคูณครับ

***อีกอย่างนึงครับ ผมเล่นตัว BETA แล้วตอนจบมันให้ไประเบิดกำแพง ตัวเต็มนี่เรื่องราวเพิ่มขึ้นหรือเปล่าครับ แล้วจบเหมือนเดิมมั้ยครับ
    ชอบตัวไหนก็ลงตัวนั้นครับ สำหรับตัวเกมส์ เพราะว่าเป็นตัวเต็มเหมือนกันหมด โดยให้เลือกลงแค่ตัวใดตัวหนึ่งเท่านั้น

โดยเมื่อลงตัวเกมส์แล้ว ก็ให้ทำการลงตัวอัพเดทด้วย เพราะจะเป็นการแก้บั๊กที่อาจจะมีอยู่ในตัวเต็ม โดยให้เรียงลำดับการลงตามตัวเลข โดยให้ลงอัพเดท 1 ก่อนจากนั้นลง Crack แล้วถึงลงอัพเดท 2 แล้วลง Crack

ส่วนเนื่อเรื่องตอนจบ ผมไม่ทราบครับ เพราะยังเล่นไม่จบ คงต้องให้ท่านอื่นมาตอบ แต่ที่น่าจะแตกต่างแน่ๆ ก็คือ ตัว DLC Breakdown ที่กำลังออกมา (ออกมาวันที่ 29 พ.ย. 2013 นี้) จะมีการเปลี่ยนและเพิ่มเนื้อเรื่องแน่นอนครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    888
    *UPDATE*State of Decay Final Update 3-FTS

โค้ด:
    =============================================================

Update 3 changelog: (11/28/2013)
    ----------------------------------

* Fixed a few audio bugs on the PC menu system.
    * Enabled Breakdown leader boards
    * Performance tweak to draw distances in max/ultra mode
    * Shadows: Now faster and better!
    * Fixed titles on Breakdown leaderboards

State of Decay Final Update 3-FTS | 24 MB
    uploadmas
    หรือ
    one2up
    หรือ
    shared

*หมายเหตุ* ให้ไล่เรียงลำดับการลงตัวอัพเดท โดยให้ลง Update 1 ก่อน(ตัวไหนก็ได้) แล้วตามด้วย Update 2 แล้วถึงค่อยลงตัวนี้นะครับ

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 28th November 2013 เมื่อ 07:32

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenion อ่านกระทู้
    *UPDATE*State of Decay Final Update 3-FTS

โค้ด:

Update 3 changelog: (11/28/2013)

* Fixed a few audio bugs on the PC menu system.
    * Enabled Breakdown leader boards
    * Performance tweak to draw distances in max/ultra mode
    * Shadows: Now faster and better!
    * Fixed titles on Breakdown leaderboards

State of Decay Final Update 3-FTS | 24 MB

โค้ด:

ขอบคุรมากครับ ว่าเเต่ มีอะไรเพื่มขึ้นบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ streetnews อ่านกระทู้
    ขอบคุรมากครับ ว่าเเต่ มีอะไรเพื่มขึ้นบ้างครับ
    ตามนี้ครับ

* การแก้ไขบั๊กเสียงเล็กน้อยในระบบเมนูบน PC
    * เปิดการใช้งาน leader boards ของตัว Breakdown ที่กำลังออกมา
    * ปรับแต่งผลในส่วน draw ในระยะทางสูงสุด / โหมด ultra
    * Shadows: ทำได้เร็วขึ้นและดีกว่าแพทตัวเก่า
    * แก้ไขไตเติ้ลบน Breakdown leaderboards

กล่าวขอบคุณ
    888
    *UPDATE*State of Decay Final Update 4-FTS (Incl.Breakdown.DLC)

โค้ด:

Update 4 changelog: (11/29/2013)

* Final fixes for Breakdown DLC

State of Decay Final Update 4-FTS (Incl.Breakdown.DLC) | 33 MB
    uploadmas
    หรือ
    one2up
    หรือ
    shared

*หมายเหตุ* ให้ไล่เรียงลำดับการลงตัวอัพเดท โดยให้ลง Update 1 ก่อน(ตัวไหนก็ได้) แล้วตามด้วย Update 2 และ Update 3 ตามลำดับ แล้วถึงค่อยลงตัวนี้นะครับ

โค้ด:

กล่าวขอบคุณ
    888

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ไม่ทราบว่ามันแก้เรื่องกิน cpu 100% ยังคับ เพราะแต่่กอนเล่นกิน cpu100% เลย

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warin2531 อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่ามันแก้เรื่องกิน cpu 100% ยังคับ เพราะแต่่กอนเล่นกิน cpu100% เลย
    ของผมไม่เป็นนะ ปัญหาเรื่อง CPU ทำงาน 100%

...ผมว่าลองเช็คในเครื่องดูของคุณว่ามี Process ไม่จำเป็นทำงานเยอะไปหรือเปล่า ถ้ามีก็ปิดไปบ้างก็จะลดปัญหาได้ และก็ให้ทำการลบขยะในเครื่องออก ร่วมกับการ Defragment ฮาร์ดดิสบ้างเป็นบางครั้ง ก็จะช่วยลดการทำงานของ CPU ลงได้มากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ผมลง up4 เเล้วไม่เห็น DLC ครับ พอเข้าเกมสืก็สามารถโหลดเซฟเก่าได้ หรือผมเข้าใจอะไรผิด เเนะนำด้วยครับ มันใช้ยังไง ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย streetnews : 30th November 2013 เมื่อ 08:29

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    จะเล่นแล้วมันเด้งออกครับ เข้า เมนูทุกอย่างได้ปกติ อับเดท4

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ streetnews อ่านกระทู้
    ผมลง up4 เเล้วไม่เห็น DLC ครับ พอเข้าเกมสืก็สามารถโหลดเซฟเก่าได้ หรือผมเข้าใจอะไรผิด เเนะนำด้วยครับ มันใช้ยังไง ขอบคุณมากครับ
    จากที่เล่นตัว Breakdown DLC เป็นเหมือนเนื้อเรื่องเสริม ที่แยกออกมาจากส่วนของเนื้อเรื่องหลัก เป็นอีกโหมดนึงให้เล่น ไม่ได้เกี่ยวข้องกับส่วนหลัก (มั้ง) เพราะเวลาเล่นจะต้องเซฟแยกต่างหาก ไม่เกี่ยวข้องกับเซฟของเกมส์ตัวหลักครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cicimaru อ่านกระทู้
    จะเล่นแล้วมันเด้งออกครับ เข้า เมนูทุกอย่างได้ปกติ อับเดท4
    จะต้องไล่เรียงลำดับลงตัวอัพเดทให้ครบ ตั้งแต่อัพเดท 1-4 โดยจะต้องลงให้ครบ ห้ามกระโดดข้ามเด็ดขาด โดยเมื่อติดตั้งตัวอัพเดทเสร็จ บางตัวอัพเดทจะมีหน้าต่าง cmd ขึ้นมาแล้วรอให้มันขึ้น (Y/N) ให้พิม n แล้วกดปุ่ม Enter รอให้เสร็จแล้วจะมีข้อความ Press Any key to continoues ก็เป็นอันลงตัวอัพเดทเสร็จ จากนั้นก็ให้ลง Crack ที่อยู่กับตัวอัพเดทนั้นๆ ด้วยถึงจะสามารถเล่นได้ครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    [IMG][/IMG]

อะไรเอ่ย -0-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เหมือนกันครับ อัปเดท4 เด้ง เข้าได้ถึงเมนู

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shindoz อ่านกระทู้
    เหมือนกันครับ อัปเดท4 เด้ง เข้าได้ถึงเมนู
    ท่านไหนที่ไล่ลงตัวอัพเดทของ FTS แล้วเล่นไม่ได้ ให้ลองเอาตัวอัพเดทของ 3DM ตามลิ้งค์ข้างล่างไปลงแก้ดู เพราะตัวข้างล่างนี้จะเป็นอัพเดทที่รวมเอา อัพเดทตั้งแต่ 1-4 พร้อมกับมี DLC ในตัวครับ

State of Decay Final All Update 1 to 4 Inc. DLC-3DM (มีอัพเดทต้องแต่ 1 - 4 ลงครั้งเดียวครบ) | 603.11 MB
    uploadmas
    หรือ
    one2up
    หรือ
    shared

โค้ด:

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwgimgi อ่านกระทู้

อะไรเอ่ย -0-
    ให้ลง Crack ด้วย และลงตัว redist ในเครื่องให้ครบ ทั้งใหม่และเก่า และลองเปิดเข้าเกมส์ดูใหม่ครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread