ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% AION NEXUS เกมส์แนว mmorpg ภาพสวย ขายเกมคอม 30 บาทเท่านั้น เกมสำหรับวินโดว์ เกมส์พีซี Px-Arena Pixelmone Online 24 ชั่วโมง ซื้อเกมสตีม,ขายเกมsteam,รับฝากซื้อเกม ขายจอย xbox 360 มีสาย ไร้สาย ใช้เล่นเกมส์ FOL3 และเกมส์คอมพิวเตอร์ทุกชนิด JUROPY STEAM STORE ขายเกม Steam ราคาถูก
ลงโฆษณา ขายเกมส์ Steam ราคาถูก บริการ vps คุณภาพ vps คนไทย ลงโฆษณา โยกังเถื่อน คนโสด.คอม หาเพื่อน หาแฟน หาคู่ หาคนรัก WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,401
    Blog Entries
    8

[ตั้งคำถาม] กรณี นานาโกะ ฮารุ ที่แชร์กันตามโลก Social Media พื้นที่ต่างๆ มันจริงหรือเท็จครับ ?

Yg-Thor
    ตามชื่อกระทู้เลยครับ เห็นแชร์กันอย่างหนักเป็นกระแสมาเกือบสัปดาห์แล้ว สงสัยว่ามันเป็นเรื่องจริง หรือเป็นข่าวลือ
    ที่มีคนจงใจปล่อยออกมาให้คนได้แตกตื่นกันเล่น??

ประเด็นนี้มีจุดน่าสงสัยอยู่มากมายเลยล่ะครับ ใครพอมีเบาะแสไรมา Discuss กันหน่อยดีไหมครับ

ข่าวตามโทรทัศน์ก็ยังไม่เห็นมีสำนักไหนนำไปประกาศเลย
    งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ภาษาวิบัติ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,510
    ตอนแรกบอกตามตรงว่าเชื่อโดยสนิทใจ เกือบเผลอตัวไปด่าแล้ว แต่ตอนนี้เริ่มไม่เชื่อแล้วล่ะ ลองไปอ่านเวปดราม่าดูนะครับ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ตอนแรกบอกตามตรงว่าเชื่อโดยสนิทใจ เกือบเผลอตัวไปด่าแล้ว แต่ตอนนี้เริ่มไม่เชื่อแล้วล่ะ ลองไปอ่านเวปดราม่าดูนะครับ
    ขอโทษครับ คือผมไม่ค่อยชอบอ่านเรื่องดราม่า และผลผลิตของจ่าพิชิต อะไรนั่นเท่าไรน่ะครับ
    งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ภาษาวิบัติ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ลองไปอ่านดราม่าที่จ่าเขียน เกี่ยวกับเรื่องนี้นะครับ แต่ตัวผมฟังหูไว้หูดูเพจที่แอนตี้ ฮารุ นะครับมีแต่ผู้เสียหายแต่ไม่มีใครไปแจ้งความ แปลกๆไหมล่ะ
    สวัสดีสังคมแห่งการแบ่งปัน มั้ง!!??

กล่าวขอบคุณ
    892
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,682
    ผมก็ไม่รู้นะ ว่าจริงไม่จริง แต่ที่แน่ๆ เรื่องมันเกิดเมื่อปีที่เเล้ว น้องชายผม(เป็นญาติกัน) ซัดไปเเล้วพาไปนอนที่บ้านด้วย แต่โชคดีเพราะเป็นบ้านย่า คนอยู่กันเยอะ ของเลยไม่หาย ตอนเช้าเธอบอกให้ไปส่งที่ขนส่ง ขอตังค่ารถอีก ไม่รู้มันใส่ถุงป่าว ยังไม่ได้คุยกับมันเลย มันไปรับปริญญา ขอยืนยันว่าเป้นเรื่องจริง เธอไถ่สเก็ตมาจริงๆ สักเยอะๆ ตัวเล็กๆดำๆ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    8
    ผมรู้สึกว่ามันมีจุดน่าสงสัย ของผู้เสียหายในหลายๆจุดที่โผล่ออกมาพร้อมๆกันเมื่อ 5-6 วันที่ผ่านมานี้ครับ
    ทำไมถึงไม่มีใครแจ้งความ?
    ทำไมไม่มีการลงข่าว หรือสื่อมวลชน?

และอีกหลายคำถามที่สงสัย

Attack On Titan
    กล่าวขอบคุณ
    2,873
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,200
    อยากรู้เหมือนกัน

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,238
    what waht happen มันเกิดอะไรใครใหรใครคือ นานาโกะ ฮารุ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,621
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้

ขอโทษครับ คือผมไม่ค่อยชอบอ่านเรื่องดราม่า และผลผลิตของจ่าพิชิต อะไรนั่นเท่าไรน่ะครับ
    ถ้าอ่านดราม่าของจ่าโดยไม่ใช้Bias จะสนุกครับ

Fanclub AKB48 & HKT48
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,740
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้

ทำไมนายถึงไม่ชอบอ่านหรอ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้
    ถ้าอ่านดราม่าของจ่าโดยไม่ใช้Bias จะสนุกครับ
    จะว่ามี Bias ก็ถูกนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    ทำไมนายถึงไม่ชอบอ่านหรอ
    ผมไม่ค่อยงานเขียนแนวนี้น่ะครับ จะด้วยปัจจัยด้านต่างๆทั้งองค์รวม
    รวมถึงด้านโครงสร้าง ของงานเขียนของจ่าด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    นั่นดิ ไมไม่มีคัยไปแจ้งความ ไม่ออกข่าว ดังซะขนาดนี้.......
    นายจะยังคงมีอยู่ในใจเรา และ ใครหลายๆคน.....

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    แต่บอกตรงๆนะอีนี้น่ากลัวมากอะสักทั้งตัว เหมือนเด็กใจแตกมากๆ

ปล.เข้าใจผิดคนละฮารุวุ้ย

หลายฮารุงง

ใครมีประวัติขอดูประวัติหน่อยคับ จบจากที่ไหน ทำงานอะไร คือผมดูแล้วนะ เป้นนางแบบเป็นนางแบบย่อมมีผลงานสิ เป็นช่างสักชื่อดังแสดงว่าต้องมีร้านหรือชื่อเสียงในวงการ รวมถึงเป็นโปรสเกตบอร์ดคนในวงการน่าจะรู้จัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 6th November 2013 เมื่อ 18:33

ชอบ Lara เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    249
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,336
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ถามหน่อยคับคนๆนี้คุ้นๆว่าเคยเป็นพิธีกรร่วมในรายการสตอเบอร์รี่งี้เง่าที่ปกติฉานช่อง3วันอาทิตย์เช้าๆใช้คนเดียวกันปะคับ

แต่บอกตรงๆนะอีนี้น่ากลัวมากอะสักทั้งตัว เหมือนเด็กใจแตกมากๆ
    ไม่ใช่ครับ คนละฮารุเลยครับ
    พิธีกร ชื่อ ฮารุ จะผิวขาวๆ ตัวเล็กๆ เป็นแฟนกับ กาย รัชชานน

ส่วนคนที่เป็นข่าวอันนี้ เหมือนลำยอง เวอร์ชั่นชีวิตจริงครับ

ปล.คิดว่าเป็นเรื่องจริงส่วนหนึ่ง และก็บางคนเมคเรื่องเพิ่ม เพื่อความสนุก เอามันส์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ไอ้ที่เเชร์ๆกันน่ะ มันก็เป็นกระเเสเเป๊บเดียว เดี๋ยวก็ซาไปเอง เรื่องจริงเป็นยังไงนั้น ไม่มีใครรู้หรอก