ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★★ GRAND THEFT AUTO V ★★
    ★★★★★★★★ ►► Thailand @JKG ◄◄
    กล่าวขอบคุณ
    683
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,814

Cool -: Microsoft หวังหวนคืนดีกับชาวเกมเมอร์ PC :-

.:[ Microsoft หวังหวนคืนดีกับชาวเกมเมอร์ PC ]:.

ในที่สุดก็ออกมายอมรับเสียทีว่าที่ผ่านมาได้ทอดทิ้งให้เกมเมอร์ PC นั้นโดดเดี่ยวเดียวดาย มัวแต่ไปสนใจ Xbox ของตนเองอยู่
    ล่าสุด Microsoft เลยเตรียมขอโทษ และออกมาเปิดเผยว่าเตรียมผลักดันเกมจำนวนมากสู่ Windows อีกครั้ง

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Phil Spencer
    รองประธานของ Microsoft Studios ได้ออกมายอมรับว่าบริษัทนั้นได้ “หลงทางไปนิด ในการลืมสนับสนุนเกมบน Windows”

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

โดยในการให้สัมภาษณ์กับเว็ปไซท์ Shacknews ทาง Spencer ได้แง้มออกมาว่า ณ ปัจจุบัน Microsoft กำลังมีโครงการที่กำลังถูกพัฒนา
    สำหรับลงบน Windows อยู่จำนวนมาก โดยพี่แกโม้ไว้ว่า ” มากกว่าที่เราเคยมีในสิบปีของทีม Microsoft Studios”

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

~ ไปฟังคำของพี่แกกันเลย ~
    -------------------------------------------------------------------------------------------
    Windows นั้นสำคัญสำหรับเรามาก นโยบายใหม่อย่าง The ‘One Microsoft’ นั้นทำให้เรามองไปยังทุกๆเครื่องที่ Microsoft สร้างขึ้น
    และพยายามเป็นทีมพัฒนาเกม First Party สำหรับทุกเครื่อง คุณจะได้เห็นว่าเราจะพัฒนาเกมให้กับ Windows มากขึ้น

ในตอนที่ Windows 8 ออกวางจำหน่าย เรามีเกมกว่า 30 เกมบน Windows Store ซึ่งเกมจำนวนมากใน 30 เกมนั้น พวกคุณคงมองว่าเป็นเกมขนาดเล็กหรือ
    เกมแบบ Casual แต่ตอนนี้เราพยายามเริ่มต้นสร้างเกมที่ใหญ่ขึ้น หรือเป็นเกมแนวหลักในกระแส ผมตื่นเต้นกับโครงการพวกนี้มาก

สำหรับผมแล้วผมอยากมีแค่ Xbox Live บัญชีเดียว แล้วมันก็ใช้งานได้บนทั้งมือถือของผม Console ของผม และ PC ของผม
    ที่ซึ่งผมสามารถเข้าถึงเนื้อหาและเกมที่ผมมีได้ตลอดเวลา

-------------------------------------------------------------------------------------------

เราคงได้แต่รอดูกันต่อไปว่าคำสัญญาในการหันมาให้ความสนใจเกมบน Windows ของ Microsoft นั้นจะเป็นจริงหรือไม่
    หรือสุดท้ายชาวเกมบน PC ก็จะต้องถูกลืมไปอีกเช่นเคย

สำหรับความเคลื่อนไหวล่าสุดของ Microsoft บนเกม PC ก็ได้แก่การสั่งปิด Games for Windows Live ที่หลายคนเกลียดชัง
    ซึ่งเชื่อว่าน่าจะเป็นความพยายามในการผลักดัน “ระบบ” ใหม่ให้เข้ามาแทนที่ในไม่ช้านี้ สำหรับในส่วนของเกมนั้น เรามีเกมอย่าง Titanfall
    และ Project Spark ซึ่งลงแบบ Exclusive ให้กับเครื่อง Xbox One และ Windows อีกด้วย นับเป็นสัญญาณที่ดี
    แต่อย่างว่าของแบบนี้มันต้องดูกันยาวๆ
    _____________________________________________________________________________________________________

> THANK YOU <
    > Edit : theruk@JKG <

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    Dead rising 3 จงลงมาจุติบน PC !!!!!!!

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    เพราะคนไม่ค่อย ซื้อ winodws 8 เพราะปัญหาเยอะ เลยมา แถ เป็นแนวทาง ให้คนมาซื้อ Windows 8 ไปใช้เล่นเกมส์

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ดีๆ ไปบ้าอะไรกับ XBOX มากวะ PC นี้สิ เจ๋ง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    Dead rising 3 Ryse: Son of Rome ลง pc ซะดีๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leonskey อ่านกระทู้

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Keroan
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    HALO กับ Dead rising 3 T^T

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอ gears of war 2 และ 3 มาลง PC ให้ผมก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ถ้า Ryse son of rome ลงจะกราบงามๆ

แต่คงยาก Y Y

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ลงเหมือนเดิมก็ดีละ PC ช่างแม้ง โหลดฟรีอย่างเดียว ขาดทุน

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    หวังว่า HALO ภาคใหม่จะลง PC น่ะ 555
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    พอต final fantasy ลงPCสิแล้วจะคืนดีด้วย

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    เชอะ จะรีเทิร์น เชิญต่อคิวค่ะ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leonskey อ่านกระทู้
    ตอนนี้ เด็กคนนี้ อายุเท่าไรแล้ว

Some Where In Uttaradit.
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    แหม่ เห็น steam เริ่มขายเกินได้สินะ
    That's What You Get When You Let Your Win.

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    เยี่ยมเลย 555

กล่าวขอบคุณ
    2,757
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plaikaew อ่านกระทู้
    ลงเหมือนเดิมก็ดีละ PC ช่างแม้ง โหลดฟรีอย่างเดียว ขาดทุน
    อย่าเหยียดครับ เป็นสมาชิกที่นี่มาก็ตั้งนาน คนเล่นแท้ก็มีเยอะครับ อย่ามองโลกแคบสิ เนอะๆ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    มันจะแน่เหรอ

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    รอ Ryse 555555555555555

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อย่าหลอกกันน้าาาาาาาาา
    สวัสดีสังคมแห่งการแบ่งปัน มั้ง!!??

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    หลอกให้ดีใจแล้วเชือดคออย่างนิ่มนิ่ม

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plaikaew อ่านกระทู้
    แหม๋!!! พูดซะเหมือนกับว่าคนเล่นเถื่อนกันทั้งโลกเลยนะครับ
    [TH]<แทนครับ>({BC}

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    เพราะคนไม่ค่อย ซื้อ winodws 8 เพราะปัญหาเยอะ เลยมา แถ เป็นแนวทาง ให้คนมาซื้อ Windows 8 ไปใช้เล่นเกมส์
    ไม่จริงมั้งครับ window 8 เร็วและเสถียรกว่า window 7 เยอะ

หลายคนที่บ่นว่าไม่ดีผมว่า เพราะไม่ชอบหน้าตามันและใช้ไม่คล่องมากกว่า เช่น หน้าตาที่ออกแบบมาเฉพาะ tablet โดยเฉพาะ พวก pc ผมเห็นหลายคนเลยว่าไม่พอใจอย่างแรง

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ edkub อ่านกระทู้
    ไม่จริงมั้งครับ window 8 เร็วและเสถียรกว่า window 7 เยอะ

หลายคนที่บ่นว่าไม่ดีผมว่า เพราะไม่ชอบหน้าตามันและใช้ไม่คล่องมากกว่า เช่น หน้าตาที่ออกแบบมาเฉพาะ tablet โดยเฉพาะ พวก pc ผมเห็นหลายคนเลยว่าไม่พอใจอย่างแรง
    ไม่ต้องไปโต้เถียงให้เสียเวลาครับ ดูจากพูดเเล้วประเภทเอะอะบอกเเถเอะอะบอกดริฟท์นี้คงดูออกว่าหาสาระไม่ได้อยู่เเล้วครับ