ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161

Exclamation JKGแบนคำว่า "ครัซ" แล้วหรือ****???

ณ ที่นี้ขอใช้ ซ แทน เพราะ ใส่ ช บ่ได้

วันนี้ (16 พ.ย. 2556) ผมสังเกตุว่า มันมี****ขึ้น ทั้งๆที่ในประโยคมันไม่น่าจะเป็นคำหยาบ
    ลองค้นกระทู้เก่าๆที่ผมโพสต์...

ปรากฏว่า คำว่า "ครัซ" โดนไปแล้ว โถ.... เป็นอะไรที่ผมขำมากๆ
    มันเป็นคำหยาบหรือไง****? มันไม่สุภาพตรงไหนหรือ****? แหม่...

ถ้าจะห้ามกันขนาดนี้อ่ะนะ ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

ลองพิมพ์ดูก็ได้****

หรือไปที่กระทู้นี่้
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=208520
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=208131

Heil!! Spellcheck

ถ้า **** ดูดีกว่า ก็ตาม'บายครัษฐ์
    -----------------
    4ทุ่ม 17/11/56
    วิวหมื่นห้าร้อยเศษ jokerรวยแหงมๆเลยครั**แหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blackened : 17th November 2013 เมื่อ 21:59

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ผมก็ไม่รู้นะ**** ว่าเกิดอะไรขึ้นยังไง ก็ดูกันต่อไป****

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    เว็บนี้สนุนการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องครับ ถึงคำนั้นไม่ได้เป็นคำหยาบแต่ถ้าเป็นภาษาไทยที่ไม่ถูกต้องเช่น "ครัซ" ไรพวกนี้ก็สามารถเซ็นเซอร์ได้เหมือนกัน

ปล.ใช้แล้วมันดูดีตรงไหนว้า ผมว่าพิมพ์คำปกติยังง่ายกว่าอีก

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    **** ( ผมมมมมม )

แบนจริงด้วย

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    กรุณาเคารพกฏ ด้วยคัรับั

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    แบนคำนี้เถอะครับ ผมรำคาญมาก เต็ม Social Community ไปหมด ตั้งแต่ Facebook, Twitter, Web Blog ยัน JKG เนี่ย
    ชอบกินไข่เจียว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    แบนไว้ก็ดีครับ มันเยอะจนน่ารำคาญ
    ไม่มี

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ส่วนตัวก็รำคาณตานะครับ = ="

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ผมก็ไม่ชอบหรอกนะ คำนี้มันวิบัติ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    ผมมองว่ามันเป็นวิวัฒนาการทางภาษานะครัษฐ์
    ภาษาเป็นของทุกคน เขาจะใช้ยังไงก็ไม่ใช่เรื่องที่จะไปวุ่นวายกับเขานี่เนาะ

จริงอยู่ที่มีอำนาจ ก็นะอำนาจในการตัดสินใจเป็นของคุณ คิดจะแบนคำไหนก็แบน ถึงจะไม่ใช่คำหยาบก็แบน ก็แล้วแต่****
    แต่รู้ไว้อย่างหนึ่ง คุณไม่สามารถหยุดภาษาไม่ให้วิวัฒนาการได้ดอก****

ปล.ใครช่วยยกตัวอย่าง คำวิบัติอื่นที่โดนแบนเหมือนคำนี้ให้ผมสัก1-2คำทีสิ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ผม ก็รำคาญคำนี้เหมือนกัน เหมือนเป็นการ เยาะเย้ยทางอ้อมยังไงไม่รู้ อ่านแล้วขัดๆ ลูกตา

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้าว แบน ครัซ แล้วผมจะขับรถยังไง?? รถผมเป็นเกียร์ประปุกอ่ะ = ='
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ตามเรปบนแรกๆครับ เว็บนี้สนับสนุนให้คนไทยใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง
    (เพราะบางทีผมก็เบื่อนะพิมพ์หัวข้อกระทู้แบบภาษาต่างดาว -*-) ผมไม่เข้าเลยกระทู้พวกนี้(อ่านไม่ออก555+)

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    ผมมองว่ามันเป็นวิวัฒนาการทางภาษานะครัษฐ์
    ภาษาเป็นของทุกคน เขาจะใช้ยังไงก็ไม่ใช่เรื่องที่จะไปวุ่นวายกับเขานี่เนาะ

จริงอยู่ที่มีอำนาจ ก็นะอำนาจในการตัดสินใจเป็นของคุณ คิดจะแบนคำไหนก็แบน ถึงจะไม่ใช่คำหยาบก็แบน ก็แล้วแต่****
    แต่รู้ไว้อย่างหนึ่ง คุณไม่สามารถหยุดภาษาไม่ให้วิวัฒนาการได้ดอก****

ปล.ใครช่วยยกตัวอย่าง คำวิบัติอื่นที่โดนแบนเหมือนคำนี้ให้ผมสัก1-2คำทีสิ
    คือการจะยกประเด็นคำว่า "วิวัฒนาการของภาษา"(Linguistic Evolution) คุณต้องมองในมิติของเชิงวิวัฒนาการหรือพัฒนาการจริงๆ
    ว่าเมื่อคำคำนี้มันมีวิวัฒนาการและเปลี่ยนแปลงรูปลักษณ์ไปตามพลวัตทางสังคม (Social Dynamic) แล้ว มันจะเกิด "ประโยชน์" ข้อใดบ้าง
    คุณต้องมองในเรื่องของอัตถประโยชน์ที่จะเกิดขึ้นของ term นี้ด้วย ว่า ถ้ามันวิวัฒนาการหรือเปลี่ยนรูปแล้ว มันจะทำให้ประโยชน์ด้านใด
    การใช้งานของคำนี้มันง่ายขึ้น (Typing Methodology) หรือ Useful ขึ้นหรือเปล่า?

อันนี้คุณต้องแยกแยะให้ออกว่า วิวัฒนาการ ไปเพื่ออะไร?

เพื่อ Trend-Making (สร้างกระแส) หรือ Utility Development (เพิ่มพูนอัตถประโยชน์) ??

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้

[จุ ง เ บ ย ค รั ช] เป็นต้นครับ จริงๆมีเยอะกว่านี้แต่ผมนึกไม่ออกอ่ะ อะไรที่มาเป็นภาษาวิบัติเขาแบนหมดอ่ะครับ
    วิวัฒนาการ ได้ครับ คุณพูดถูก แต่ผมก็ยังไม่ชอบอยู่ดีอ่ะครับ
    ปล. คำว่า"ค รั ช"นี่พูดได้สะใจปากดีนะ แต่ก็นั่นล่ะครับ ผมก็รำคาญอยู่ดี
    ปล2. ครัษฐ์ ผมว่าอันนี้โอเคนะ แปลกดี แต่เขียน หรือ พิมพ์ยากไปหน่อย(ยากกว่าคำว่า ครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jerryboyz57 : 16th November 2013 เมื่อ 23:18

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้

คือการจะยกประเด็นคำว่า "วิวัฒนาการของภาษา"(Linguistic Evolution) คุณต้องมองในมิติของเชิงวิวัฒนาการหรือพัฒนาการจริงๆ
    ว่าเมื่อคำคำนี้มันมีวิวัฒนาการและเปลี่ยนแปลงรูปลักษณ์ไปตามพลวัตทางสังคม (Social Dynamic) แล้ว มันจะเกิด "ประโยชน์" ข้อใดบ้าง
    คุณต้องมองในเรื่องของอัตถประโยชน์ที่จะเกิดขึ้นของ term นี้ด้วย ว่า ถ้ามันวิวัฒนาการหรือเปลี่ยนรูปแล้ว มันจะทำให้ประโยชน์ด้านใด
    การใช้งานของคำนี้มันง่ายขึ้น (Typing Methodology) หรือ Useful ขึ้นหรือเปล่า?

อันนี้คุณต้องแยกแยะให้ออกว่า วิวัฒนาการ ไปเพื่ออะไร?

เพื่อ Trend-Making (สร้างกระแส) หรือ Utility Development (เพิ่มพูนอัตถประโยชน์) ??
    บอกกงๆ ว่าผมไม่กล้าดีเบตเป็นเรื่องเป็นราว

แต่เอาจริงๆคำว่า "****" มันอาจจะไม่มีประโยชน์เลยก็ได้
    สำหรับผมคำว่า**** เหมือนเป็นการพูดทีเล่นทีจริง หรือทำให้ประโยคเครียดๆดูผ่อนคลายลง หรือดูขำขัน

ไม่ดีหรือครับ ถ้าจะมีchoiceให้เลือกในการเติมแต่งประโยค

ภาษาเป็นเรื่องของบุคคลที่จะสื่อมันออกมา การวิวัฒนาการนั้นควรจะต้องมีการควบคุมจากสังคมด้วยหรือครับ
    ถ้าจะรณรงค์ก็รณรงค์ไป จำเป็นด้วยหรือที่จะต้องมีการเซ็นเซอร์ ในเมื่อคำว่า**** ไม่ใช่คำหยาบ ไม่มีมีความหมายในเชิงinsult ไม่ใช่คำเรียกที่ไม่ให้เกียรติ

เข้าใจว่าเว็บนี้รณรงค์ให้ใช้ภาษา"ตามแบบแผน" แต่จะไม่มีchoice ให้หน่อยหรือ???

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    8
    บอกกงๆ ว่าผมไม่กล้าดีเบตเป็นเรื่องเป็นราว

แต่เอาจริงๆคำว่า "****" มันอาจจะไม่มีประโยชน์เลยก็ได้
    สำหรับผมคำว่า**** เหมือนเป็นการพูดทีเล่นทีจริง หรือทำให้ประโยคเครียดๆดูผ่อนคลายลง หรือดูขำขัน

ไม่ดีหรือครับ ถ้าจะมีchoiceให้เลือกในการเติมแต่งประโยค

ภาษาเป็นเรื่องของบุคคลที่จะสื่อมันออกมา การวิวัฒนาการนั้นควรจะต้องมีการควบคุมจากสังคมด้วยหรือครับ
    ถ้าจะรณรงค์ก็รณรงค์ไป จำเป็นด้วยหรือที่จะต้องมีการเซ็นเซอร์ ในเมื่อคำว่า**** ไม่ใช่คำหยาบ ไม่มีมีความหมายในเชิงinsult ไม่ใช่คำเรียกที่ไม่ให้เกียรติ

เข้าใจว่าเว็บนี้รณรงค์ให้ใช้ภาษา"ตามแบบแผน" แต่จะไม่มีchoice ให้หน่อยหรือ???
    แล้วมีใจความของผมตรงไหนหรือครับที่ บ่งบอกถึงการควบคุมบงการจากสังคมในเชิงภาษา?

Social Rule ของที่นี่เกิดจาก Socialization กับความเป็น Institution ที่ Forum JKG โดย Admin นี้พยายามจะสร้างขึ้น
    ในฐานะเป็นหนึ่งใน Social Community ใน Social Network ครับ

เรื่อง Choice ของภาษา คุณอยากได้ Choice แบบไหนล่ะครับ

คุณอยากให้การพิมพ์ภาษาไทยและภาษาในมุมที่ถูกวิวัฒนาการ(โดยวัยรุ่นบางกลุ่ม ซึ่งเป็น Sub-Notation) เป็นเรื่องของ Optional น่ะหรือครับ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เวลาพูดมันดูตลกดีไง **** ก็เลยชอบ ****

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ผมสนับสนุนการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องนะครับผมมันขำก็จริงอยู่แต่มันดูยังไงชอบกล

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ระวังจะบินยกเเก๊งเหมือนสมัย คำว่า เ....ดดดด นะขอรับ
    STEAM

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เราไม่ใช่ admin เรามันเป็นแค่สมาชิกคนนึงครับ ไม่ใช่คนออกกฏ

บางเว็ปก็ไม่ได้มีการแบนแบบนี้นะครับ แต่เว็ปนี้แบน มันก็แล้วแต่ admin ครับ

ไปอยู่ที่ไหนก็ปรับตัวให้เข้ากับกฏที่นั่นจะดีกว่าครับ

เอาไว้เรามีเว็ปเป็นของตัวเอง เมื่อไหร่เราก็ออกกฏของเราเต็มที่เลยครับ จะครัซ จะเกียร์ จะคันเร่ง เอาตามใจชอบเลย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ตอนแรกผมใช้ นะครัล จนโดนแบนไปแล้วครัว

ผมก็เลยใช้ นะครัง นะครุง นะครองแครง นะแครป นะครก แทน แหม่

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ตอนแรกผมใช้ นะครัล จนโดนแบนไปแล้วครัว

ผมก็เลยใช้ นะครัง นะครุง นะครองแครง นะแครป นะครก แทน แหม่
    จนตอนนี้ก็ยังไม่บิน นะคร้ส

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เดี่ยวมี บิน ยก กระทู้ ฮ่าๆๆ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมว่ามีไว้มั่งก้ดีนะครับ ส่วนตัวถึงจะไม่ค่อยใช้แต่อะไรที่มันเข้มงวดไปมันก้ไม่ค่อยจะเวิร์คเท่าไหร่มั้ง
    ยังไงผมคิดว่า ให้คนมีวิจารณญานเองก็ได้ ถึงจะพิมพ์บ้างแต่บางเวลาก็คงจะเขียนให้ถูกจริงๆมั้ง
    Internet killjoy.

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: