ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179

Cool สอบถามเรื่อง AC IV (อย่าดราม่า)

คือผมเป็นคนเล่นแท้มาตลอด เมื่ออาทิตที่ผ่านมาผม pre order AC IV ผ่านZest ไป
    แต่ไม่กี่วันผมเห็นกระทู้แจกเกม AC IV ซะละ กำหนดการในไทยมัน 29 พ.ย. ไม่ใช้หรอครับ
    หรือว่าเกมหลุดออกมา หรือว่าฝรั่งได้เล่นกันแล้วหว่า ผมไม่รู้ผมโง่
    เลยอยากสอบถาม งงจริงๆ = =

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ถ้าจำไม่ผิดของฝรั่งจะวางจำหน่าย 19หรือ22นี่แหละ ไทยจะช้ากว่าประมาณ1อาทิตย์แต่ราคาก็จะถูกกว่าโซนนอก

แต่ก็ไม่รู้มันหลุดมาก่อนได้ไง
    ฝากLikeเพจด้วยนะครับพึ่งเปิด>>> ขาย Skin ปืน CS:GO ราคากันเอง คลิกที่นี่ <<<

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    หลุดออกมาครับ ผมเดามั่วนะน่าจะหลุดจากคนในมากกว่า เพราะมีตัวอัพเดท
    ตามมาทั้งๆที่เกมส์ยังไม่จำหน่ายด้วยซ้ำ รอกล่องวันที่ 29 เช่นกัน lol
    My Name Is oI3lacKLisTo

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    หมด 800 ขอให้คุ้มเถอะ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ricardo Kaka
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,505
    ผมก็ pre order ผ่าน Zest เหมือนกัน อยากเล่นจะตายอยู่แล้ว

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เป็นเกมส์ที่ผมรอซื้อแผ่นแท้เลยล่ะ หลุดออกมาก่อนเป็นเรื่องปกติ ส่วนใหญ่ก็จากคนในทั้งนั้นครับ

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Frost อ่านกระทู้
    หมด 800 ขอให้คุ้มเถอะ
    งวดนี้gamespot รีวีวไว้ดี คงจะคุ้มนะครับ ผมว่า

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ผมก็สั่งไปแล้วเหมือนกัน ยังรออยู่ไม่โหลดมาเล่นก่อน เดี้ยวไม่ตื่นเต้น

อีกอย่างคือเดี้ยวนี้ค่อนข้างกลัว เกมเถื่อนแล้วด้วย ไม่รู้มีอะไรแถมมาบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรสำหรับubisoftครับ ผมเห็นของเถื่อนหลุดออกมาก่อนตลอดตั้งแต่ภาคrevelationละ และไม่ใช่เฉพาะซีรี่ACอย่างเดียวนะเกมอื่นๆก็ด้วย จนผมชินละกับการที่พวกโหลดเถื่อนได้เล่นก่อน
    ปล.ส่วนใหญ่bugค่อนข้างเยอะนะพวกตัวที่ปล่อยออกมาก่อนอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    จริงๆ แล้วไม่ได้หลุดครับ America เค้าปล่อยก่อนครับ เช็คดูที่เว็บ Official ได้.....
    ผม pre-order แล้ว พอโหลดเถื่อนมา ดันเล่นไม่ได้กระตุกมากๆ สงสัยเครื่องแรงไม่พอ ซวยแล้วไง - -"

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,623
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Blog Entries
    1
    ตอนแรกกลัวสเป็คไม่ถึงเพราะว่าภาคสามนี่แลคมาแล้ว แต่เห็นเขาบอกว่าภาค 4 ลื่นกว่า 3 พอมาลองเถื่อน อืมลื่นจริงๆตรูสบายใจและ

ตอนนี้ก็หาฤกษ์พรีออเดอร์ ไม่รู้จะซื้อกับ DKS หรือ Zest ดี เห็นว่าน่าจะของเหมือนกัน ได้กล่องเหมือนกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ligerobb อ่านกระทู้
    จริงๆ แล้วไม่ได้หลุดครับ America เค้าปล่อยก่อนครับ เช็คดูที่เว็บ Official ได้.....
    ผม pre-order แล้ว พอโหลดเถื่อนมา ดันเล่นไม่ได้กระตุกมากๆ สงสัยเครื่องแรงไม่พอ ซวยแล้วไง - -"
    ของท่านสเป็คอะไรครับ แล้วภาค 3 กระตุกมั้ยครับ

ของผม เก่าหน่อย
    Athlon X4 2.8GHz
    Ram 4 GB
    ATi HD 5750 1 GB

ของผมตอนแรกก็กระตุกนิดๆ(ผมเดาว่าฉากที่น่าเป็นห่วงน่าจะเป็นในป่า เพราะใน AC III ในป่าแลคกว่าในเมือง) ก็ปรับให้ปิด AA ซะ ปิด V-sync

ลองบอกมาดูครับ ช่วยๆกัน ผมเห็นใจท่านเหมือนกันเพราะตอนแรกผมก็กลัวพรีไปแล้วคอมตัวเองไม่ไหว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๛KID1412๛^__^ : 17th November 2013 เมื่อ 21:03

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    1
    กำลังตามหาขุมทรัพ one priceอยู่เลย 555+

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๛KID1412๛^__^ อ่านกระทู้
    ตอนแรกกลัวสเป็คไม่ถึงเพราะว่าภาคสามนี่แลคมาแล้ว แต่เห็นเขาบอกว่าภาค 4 ลื่นกว่า 3 พอมาลองเถื่อน อืมลื่นจริงๆตรูสบายใจและ

ตอนนี้ก็หาฤกษ์พรีออเดอร์ ไม่รู้จะซื้อกับ DKS หรือ Zest ดี เห็นว่าน่าจะของเหมือนกัน ได้กล่องเหมือนกัน

ของท่านสเป็คอะไรครับ แล้วภาค 3 กระตุกมั้ยครับ

Ram 4 GB

ของผมตอนแรกก็กระตุกนิดๆ(ผมเดาว่าฉากที่น่าเป็นห่วงน่าจะเป็นในป่า เพราะใน AC III ในป่าแลคกว่าในเมือง) ก็ปรับให้ปิด AA ซะ ปิด V-sync

ลองบอกมาดูครับ ช่วยๆกัน ผมเห็นใจท่านเหมือนกันเพราะตอนแรกผมก็กลัวพรีไปแล้วคอมตัวเองไม่ไหว
    ภาคสามไร้กระตุกครับปรับกลางๆ
    คอมที่จะใช้เล่นเป็นโน้ตบุ๊ค Asus ครับ
    รุ่น A45v ปีที่แล้ว
    CPU i5-3210M 2.5
    RAM 4 GB
    nVidia Geforce 610M 2GB
    แต่ว่ามี PC เหมือนกันครับ เครื่องนี้เล่นไหวอยู่
    แต่ใจอยากเล่นกับโน้ตบุ๊คมากกว่าจะไหนพาไปไหรมาไหนได้

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๛KID1412๛^__^ อ่านกระทู้

Ram 4 GB

ผมแนะนำPreกับDKSครับ เพราะไม่ต้องเสียค่าEMS

ปล.ผมว่าภาคนี้ลื่นกว่าภาค3อีกพวกฉากในป่าแถมทำมาสวยด้วย
    ฝากLikeเพจด้วยนะครับพึ่งเปิด>>> ขาย Skin ปืน CS:GO ราคากันเอง คลิกที่นี่ <<<

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ผมไม่ได้ พรีออเดอร์ แต่ก็รอสอย วันที่ 29 นี้เหมือนกันครับ อยากเล่นโพดๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,623
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ligerobb อ่านกระทู้
    ภาคสามไร้กระตุกครับปรับกลางๆ
    คอมที่จะใช้เล่นเป็นโน้ตบุ๊ค Asus ครับ
    รุ่น A45v ปีที่แล้ว
    CPU i5-3210M 2.5
    RAM 4 GB
    nVidia Geforce 610M 2GB
    แต่ว่ามี PC เหมือนกันครับ เครื่องนี้เล่นไหวอยู่
    แต่ใจอยากเล่นกับโน้ตบุ๊คมากกว่าจะไหนพาไปไหรมาไหนได้
    โอของท่านโหดกว่าของผมเยอะเลยแฮะ ผมว่าคงไม่ได้เป็นปัญหาที่สเป็คแล้วล่ะ

ผมโหลดตัว Repack Seyter ของคุณ Ramis มาน่ะครับ ลงเสร็จก็เล่นเลย ปรับกลางๆพอ ก็ไม่ถือว่ากระตุกมากนะครับ นานๆทีมีฉากที่ดูออกว่ากระตุกนิดนึง(แต่ผมว่าภาคนี้ดีหน่อย ไม่เท่า AC III)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jj0223 อ่านกระทู้
    ผมแนะนำPreกับDKSครับ เพราะไม่ต้องเสียค่าEMS

ปล.ผมว่าภาคนี้ลื่นกว่าภาค3อีกพวกฉากในป่าแถมทำมาสวยด้วย
    ครับหลังจากนั่นเลือกๆอยู่ก็ DKS ละกัน ค่า EMS ของ Zest นี่โหดอยู่เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ตอนนี้ผมเล่นเถื่อนยุ สำหรับคนเล่นแท้ พูดได้เลยคับว่าคุ้มแน่นอน ท่านคิดถูกแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    DKS เลื่อนมาเป็นวันที่ 22 ได้เกม แต่ก็คงเล่นได้29อยู่มั้ง

รอต่อไป
    Steam : ]COLE[

กล่าวขอบคุณ
    37
    โอของท่านโหดกว่าของผมเยอะเลยแฮะ ผมว่าคงไม่ได้เป็นปัญหาที่สเป็คแล้วล่ะ

ผมโหลดตัว Repack Seyter ของคุณ Ramis มาน่ะครับ ลงเสร็จก็เล่นเลย ปรับกลางๆพอ ก็ไม่ถือว่ากระตุกมากนะครับ นานๆทีมีฉากที่ดูออกว่ากระตุกนิดนึง(แต่ผมว่าภาคนี้ดีหน่อย ไม่เท่า AC III)
    ลองแล้วครับกระตุกเหมือนกัน แก้ด้วยการเล่น Resolution 800x600 T^T

กล่าวขอบคุณ
    1,623
    1
    ลองแล้วครับกระตุกเหมือนกัน แก้ด้วยการเล่น Resolution 800x600 T^T
    ไม่แน่ใจว่าข้อมูลต่อไปนี้จะเกี่ยวหรือไม่นะครับ แต่ตรงสเป็คที่เอามาจาก DKS มีข้อความนี้ด้วย

*SUPPORTED VIDEO CARDS AT TIME OF RELEASE:

- nVidia GeForce GTX260 or better, GT400, GT500, GT600, GT700 series
    - AMD Radeon HD4870 or better, HD5000, HD6000, HD7000 series

Latest GeForce drivers tested: 320.49 for all series
    Latest Radeon drivers tested: 13.1 for Radeon HD4000, 13.4 for Radeon HD5000 and above

Laptop versions of these cards may work but are NOT officially supported

ก็คือการ์ดจอดังกล่าวใน Laptop อาจจะซัพพอร์ตเกมส์แต่ก็ไม่สนับสนุนอย่างเป็นทางการ พูดง่ายๆก็คือ ใน Laptop ถึงมีการดจอที่ซัพพอร์ตกับเกมส์แต่ถ้าเล่นแล้วก็อาจจะไม่ช่วยให้เกมส์ลื่นขึ้นอะครับแต่ใน PC ก็ไม่ได้มีการแจ้งเรื่องนี้ก็คงไม่มีปัญหาอะไร

เพราะอะไรผมก็ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกัน แต่ถ้ามี PC ก็อาจจะลองดูก่อนก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    คอมเพื่อนผมสองคนเล่นลื่นมากครับ สเป็คต่ำกว่าพอสมควร แต่ทำไมของเราเล่นไม่ได้ T^T
    แท้ Steam ก็กระตุกเหมือนกันครับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ภาคนี้เล่นแท้เพราะ gameplay บางอย่างต้องใช้เน็ตด้วย