ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 83

Question แบบนี้ พวกคุณเป็นคนแบบนี้กันหรือเปล่า ??

ขออนุญาต ใส่รูป ....

สมมติ ว่าคุณ มีแฟน คบกันได้ไม่นาน แล้ววันลอยกระทง ที่ผ่านมา แฟนคุณ ไม่มาหาคุณ ปล่อยให้คุณ รอเก้อ
    วันต่อมา คุณพบว่าแฟนคุณ ไปเที่ยวผับกับผู้ชาย คนใหม่ของเขา แล้วถ่ายรูป นอนคู่กัน ซึ่งคุณเห็นเข้า

แต่นั่น ไม่ใช่ประเด็น ...

สิ่งที่ผมอยากรู้ คือให้คุณ อ่านคอมเม้น ของไอ้หน้าม่วง ๆ นั่นคือคนใหม่ของเธอ แล้วช่วยตอบผมให้กระจ่างที

1.คุณว่าเรื่องที่พวกนี้คุยกัน เป็นเรื่องปกติ ที่น่าคุยกันในโพสสาธารณะหรือไม่
    2.ถ้าคุณเป็น ผู้หญิงที่เขาพูดถึง มาเห็นแบบนี้ คุณจะรู้สึก ว่ามันเป็นเรื่องน่าขบขันปกติหรือเปล่า
    3.ถ้าผู้หญิงที่เขาพูดถึง หรือแฟนเก่าคุณ(ในสมมติ) เป็นคนเรียบร้อย ไม่เที่ยว ขยันทำงาน สุภาพสตรีมาก คุณจะคิดอย่างไรกับไอ้หน้าม่วง คนนี้ ...

อาจจะไร้สาระ ไม่มีคนตอบ
    แต่ก็ขอบคุณ ถ้าตอบ นะ ...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    อุตส่าห์ เซ็นเซอร์

ดันเหลือ >>> Gu Pod Vios

เดี๋ยวเจอ Gu CanDiiZ EVO9
    ขอบคุณ Gu CanDiiZ EVO9 พอดีผมรีบไปหน่อย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ payback อ่านกระทู้
    มันหยามน้ำหน้ากันเห็นๆนี่หว่า จขกท.ไปหาปืนยัดรูปากมันดูสิ มันจะยังกล้าอีกไหม
    (แต่น่าจะสะใจ น่าดู )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้
    ที่คุณสงสัยนั่น ผมก็คิดเช่นนั้นเหมือนกันครับ ว่าทำไมผู้หญิงต้องคบคนเลวๆชั่วๆเสมอด้วย แต่บางทีคุณก็ต้องเข้าใจนะครับว่าผู้หญิงดีๆที่คบคนชั่วมี 2 แบบ คือ ไม่รู้ว่ามันชั่ว ซึ่งอาจเกิดจากการถูกหลอก ถูกตีสองหน้าใส่ หรืออีกแบบก็คือพวกล่าผู้ชาย นั่นเองแหละครับ อย่างคนที่ผมรู้จักนี่คบคนชั่วๆมาก่อนเจอคนดีๆ เพราะว่าเค้าซื่อไม่ทันคนมองโลกในแง่ดีเกินไป เลยโดนหลอกได้ง่ายๆนั่นเองแหละครับ ซึ่งกว่าจะคิดได้และรู้ตัวก็เสียประโยชน์ให้พวกสวะหมดแล้วครับ
    ผมเข้าใจแล้วครับ.....ขอบคุณมาก .....AUSTIN

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killertop อ่านกระทู้
    ผู้ชายไรใส่ คอนแท็คเลนบิ๊กอาย รึผมตกเทรน
    ผมใส่แว่น เขาคงไม่ชอบล่ะมัง ...... killertop

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pintere อ่านกระทู้
    ดูละทรงนี้ ฟันแล้วทิ้ง 100เปอร์ พูดซะไม่ให้เกียรติขนาดนี้
    ก็ถ้าผู้หญิง ยอมลดเกียรติ ไปหาผู้ชายที่ไม่ให้เกียรติ ผมก็ควรปล่อยเค้าไป ผมเข้าใจถูกไหมครับ ...pintere

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chai2685 : 22nd November 2013 เมื่อ 11:13 เหตุผล: ขอบคุณคอมเม้น

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 659
    คนอย่างนี ตอง เอาหมัดกรอกปากคับ จัดเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,660
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เสียใจ ด้วยน่ะครับ เป็นผม ผมก็ช๊อค แย่ๆ ผญ สมัยนี้ รุ้น่าไม่รุ้ใจ ยังไงก็ ระวังตัวไว้ก็ดีน่ะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,660
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zzaragonzz อ่านกระทู้
    เสียใจ ด้วยน่ะครับ เป็นผม ผมก็ช๊อค แย่ๆ ผญ สมัยนี้ รุ้น่าไม่รุ้ใจ ยังไงก็ ระวังตัวไว้ก็ดีน่ะครับ
    1. เรื่องพวกนี้ ผมว่า มองได้ 2 ทาง นะ ความคิดแบบ โบราณๆหน่อย ก็ไม่น่าจะมาพูด แต่ ถ้าแบบ ถ้ามันเกิดขึ้นจิง นะครับ พูดแบบเล่นๆผ่านๆ ก็ จะเปนแบบนี้อ่ะครับ
    2. ผญ ส่วนใหญ่ผมว่าเค้า อาย เขิลกับเรื่องแบบนี้น่ะครับ ถ้าไม่ แบบ อ่ะน่ะ จนเกินไป ผมก็เคยเจอ ผญที่เข้ามาเพียง อารม อ่ะครับ หลายคนอยุ่ ผมก็สนองไป ในเมื่อมาหาที่บ้าน 555+
    3. ไอ่น้าม่วง ก็ พูดแบบไม่อายใครเลยน่ะครับ แบบ โลกเฟสบุคอ่ะคุณ คุณคิดว่าเหนแค่ คนสองคนหรอ ความหาย การพูด มันแบบ เบียดเบียนให้คิดอ่ะ ผมก็ไม่รุ้จะทำยังไง คนมันไม่สนิทขนาด พูดไม่ได้หร่อกคัฟ เรื่องเพศศึกษาหนิ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ถ้าเป็นอย่างนั้นต้องเคลียแล้วละครับ ถ้ามันเป็นจริงๆก็เอาแม้งสักหน่อย บอกมันว่าผมฝากมา แล้วตบแฟนคุณสักทีแล้วบอกเลิกเลย แล้วบอกแฟนคุณด้วยว่าผมฝากมา

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ขึ้นเเทนครับ จัดไอหน้าม่วงเลยครับ ถ้าเป็นผมจัดไปเเล้วครับ อยากมากก็เเค่เจ็บตัว
    ส่วนเเฟนคุณ มันก็เเล้วเเต่คุณเเล้วหละครับว่าจะทำไง ถ้าบอกเลิก ก็เจ็บเเปปเดียว
    ถ้าให้โอกาสเขา เเล้วเขาปรับตัว อันนี้ก็ดีไปครับ เเต่ถ้าเขาไม่ อันนี้จะยิ่งหนักกว่าเดิมครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ ของทุกคน สำหรับผมแล้ว เค้าเลือก ที่จะไป คือความสุขของเค้า ที่จะหาคนที่ดีกว่า(จริง ๆ แล้วผมสู้ไอ้หน้าม่วงนั่นไม่ได้ สักอย่าง) แต่ที่ผมไม่เข้าใจ คือ ผมจะต้องทำยังไง พวกมันคุยกันแบบนี้ ถ้าผู้หญิงรู้เข้า จะเป็นยังไง ผมรู้ดีว่าผู้หญิงคนนี้เป็นคนอ่อนไหวง่าย และมันต้องไม่ดี แน่ ๆ หากเธอมาเห็นแบบนั้น ก็เท่านั้นเอง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    มันหยามน้ำหน้ากันเห็นๆนี่หว่า จขกท.ไปหาปืนยัดรูปากมันดูสิ มันจะยังกล้าอีกไหม

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เพื่อนจะคุยกันเรื่องแบบนี้มันก็อาจะธรรมดา แต่ไม่ควรเอามาเปิดเผยในที่สาธารณะแบบนี้ ไม่เหมาะสมอย่างยิ่ง

ถ้าหากฝ่ายหญิงมาเห็น คิดว่าจะเสีนใจมาก ที่ตกเป็นขี้ปากของสังคมไปแล้ว โดนเอามานินทากันโจ่งแจ้งแบบนี้

แล้วอีกอย่างน่ะ ถ้าหากเป็นเพื่อนกันจริงๆ ยังไงมันก็ไม่ควรเอาเรื่องบนเตียงของคู่ชีวิตเรามาออกสื่อด้วยซ้ำไป

แต่ถ้าเอามาพูดคุยกันแบบนี้ ดูแล้วไอ้ตัวผู้น่าจะ หวัง ฟัน เจ้า อย่างเดียว ไม่คิดจริงจัง ตามนั้นครับ
    0000000000000000000000

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ดูจากการพูดคุย หวังฟันและหวังให้พวกร่วมสนทนาสวิง ขอโทษถ้าหากแรงมันส่อ จริงๆ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ได้ในที่ลับ แล้วขายในที่แจ้ง??

อ่านคอมเม้นไปไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร แต่ถ้าตรงกับประโยคด้านบนก็คงพูดได้แค่ว่า คนแบบนี้มีทุกยุคครับ สมัย ม.ปลายผมก็ไม่ค่อยมีเพื่อนผู้ชายเท่าไร สาเหตุหนึ่ง มาจากการพูดคุยเรื่องทำนองนี้กันบ่อย แล้วผมก็แค่ทำใจสนุกกับบทสนทนาพวกนั้นไม่ได้ก็เลยออกห่างมาก็แค่นั้นเอง เพื่อนส่วนใหญ่เลยมีแต่ผู้หญิงเป็นหลัก(แน่นอน ไม่ใช่พวกชอบเที่ยว แต่เป็นคอหนัง เพลง และสาวY)

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ที่ผมสงสัยมากที่สุด คือคนพวกนี้ คนแบบนี้ ใช่ไหม ที่ผู้หญิงเลือกที่จะคบมัน เลือกจะไปอยู่กับมัน ผู้หญิงทั่วไปเขาชอบคนประเภทนี้ ใช่ไหม ใครก็ได้ตอบผมที

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ที่คุณสงสัยนั่น ผมก็คิดเช่นนั้นเหมือนกันครับ ว่าทำไมผู้หญิงต้องคบคนเลวๆชั่วๆเสมอด้วย แต่บางทีคุณก็ต้องเข้าใจนะครับว่าผู้หญิงดีๆที่คบคนชั่วมี 2 แบบ คือ ไม่รู้ว่ามันชั่ว ซึ่งอาจเกิดจากการถูกหลอก ถูกตีสองหน้าใส่ หรืออีกแบบก็คือพวกล่าผู้ชาย นั่นเองแหละครับ อย่างคนที่ผมรู้จักนี่คบคนชั่วๆมาก่อนเจอคนดีๆ เพราะว่าเค้าซื่อไม่ทันคนมองโลกในแง่ดีเกินไป เลยโดนหลอกได้ง่ายๆนั่นเองแหละครับ ซึ่งกว่าจะคิดได้และรู้ตัวก็เสียประโยชน์ให้พวกสวะหมดแล้วครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อุตส่าห์ เซ็นเซอร์

ดันเหลือ >>> Gu Pod Vios

เดี๋ยวเจอ Gu CanDiiZ EVO9
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 20th November 2013 เมื่อ 11:31

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    สมัยนี้ไม่มีใครไว้ใจได้ครับ จำไว้เป็นบทเรียนคำว่าให้โอกาสกับเรื่องแบบนี้มันไม่ใช่ครับยิงถ้าอายุยังน้อยเนี้ย ผญ ยิ่งมีตัวเลือกเยอะพอไม่พอใจอะไรเราก็ไปหาคนอื่นอีก
    บอกตรงๆถ้าเขารักเราจริงนะ แค่คิดจะเปิดใจคุยกับคนอื่นเขาก็ไม่คุยครับ เขาจะต้องกลัวว่าเราจะรู้สึกไม่ดีต้องแคร์ความรู้สึกเรา นี่แค่คบกันนะถ้าแต่งงานชีวิตคู่จะมีความสุขหรอครับ
    รักคนที่เขารักเราดีกว่ารักคนที่เรารัก สวนถ้าคิดว่าคนที่เราคบไม่สวยเหมือนใครๆก็อย่าน้อยใจ คนสวยๆถ้าคุณมีตังคุณซื้อกินเอาดีกว่าครับ สวนคนดีๆนะเก็บไว้ คนไม่ดีก็ทิ้งๆไปสะนะ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ผู้ชายไรใส่ คอนแท็คเลนบิ๊กอาย รึผมตกเทรน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killertop : 20th November 2013 เมื่อ 11:09

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ผมว่าไม่ต้องไปทำอะไรผู้ชายหรอกครับ เขาไม่ได้ ชุด หญิงคุรไปนิ หญิงคุณไป เอง เป็นผม เลิก กับ หญิง ไม่ยุ่งกับ ชาย เพราะ เพื่อนผม ก็เคยมีเหตุการแบบนี้มี เรื่องกัน แล้ว โดน ยิงตาย

ถาม เพื่อ หญิง เม่ง ก้ไปหาใหม่ เราตาย ไอนั้นติดคุก หญิงมีผัวใหม่ เราได้ไร

เรื่องนี้ไม่ได้ ผู้ชาย ผิด คิดดีๆ หญิง ผิด ลงที ชาย ตี เพื่อ เป็นผมหา ใหม่
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    1.ที่คุยกันมันเป็นการโชวตัวเองและประจานผู้หญิงครับ (ผมไม่เห็นว่าจะน่าภาคภูมิใจตรงไหน)
    2.ถ้าผมเป็นตัวผู้ชาย ผมเสียใจมากและคงต้องยอมเลิกกันไป (ซึ้งมันคงจะสะใจมาก แต่ต่อให้มันหยาม ผมจะนิ่งแล้วไม่แสดงออกอะไรทั้งสิ้น เจ็บ และเก็บไว้ในใจ)
    3.ผมเริ่มต้นชีวิตใหม่ หาเงินหาทอง เก็บเงิน มีบ้าน มีรถ มีความมั่นคงในชีวิต มีหน้าที่การงานที่ดี ทำตัวให้ชีวิตเรามีคุณค่า(พอถึงวันนั้นมันจะหยามเราก็ยาก และ ญ เสียดายเราแน่นอน)
    ปล.ผมจะไม่ไปทำร้ายใครแน่นอน มันว่า ด่า หยามเราแค่ไหน ก็เงียบ ให้มันดิ้นตายแบบนั้นไปแหละ ถ้าเราไม่ตอบโต้ มันก็หงุดหงิดเองแหละ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ถ้าคุยเล่นอะผมขำน่ะ เพราะเพื่ิอนๆ พี่ๆ น้องๆ ผม หื่นกันทั้งนั้น

แต่ถ้ามันพูดถึงแฟนเรา ก็นิ่งไปสักพัก เย็นนี้ก็เมากันละครับ มันต้อง ระบาย ปลดปล่อย

ไม่โทษใคร ไม่เกลียดใคร ผิดที่ฉันเอง

ผมคิดเสมอว่าผมจะตายเมื่อว่าน พรุ่งนี้จึงคุ้มค่าที่จะใช้ไปตลอดการ by.jayrun
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ดูละทรงนี้ ฟันแล้วทิ้ง 100เปอร์ พูดซะไม่ให้เกียรติขนาดนี้

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ตบมือ ข้างเดียว มันไม่ ดังหลอกครับ หาใหม่ๆ
    IJOKERGAMETH>COM

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread