ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072

สอบถามเรื่องการ - สักยันต์

คือผมอยากสักยันต์ครับ แต่ว่า ผมอยากรู้เรื่องการรักษาข้อห้ามต่างๆอะครับ หาในเว็บไซต์ต่างๆมากมาย ไม่เหมือนกันเลย

แล้วการ สักยันต์ จะมีผลกับการเกณฑ์ทหาร หรือเปล่าครับ ตอนนี้ เรียน รด จะจบปี 2 แล้ว

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    ไม่เกี่ยวกับเกณฑ์ทหารครับ สักไม่สักก็เอาหมด

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    663
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    แต่ละสำนักข้อห้ามไม่เหมือนกันครับส่วนใหญ่เน้นที่ กตัญญูพ่อแม่ครูอาจารย์ ต้องคิดว่าเราปฏิบัติได้รึปล่าวด้วยนะไม่งั้นสักไปก็ไม่มีความหมาย ไม่สักตามแฟชั่นต้องชอบจริงๆและถือของให้ได้ ต้องดูสำนักที่เชื่อถือได้ สะอาดมีการทำความสะอาดเข็มอยู่ตลอด ของผมข้อห้าม9อย่าง ที่สำคัญมืออาจารย์หนักมาก
    ........

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ที่แน่ๆอยู่ใน ศีล 5 ไม่ก็ศีล 8 หรือมากกว่านั้นแล้วแต่สำนักครับ
    I Don't need Weapons I got logic

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ไม่มีข้อห้ามเกนทหารครับ สักเต็มตัวก็โดนหมด แต่มีปัญหาแน่นอนตอนเข้าทำงาน เพราะบางที่ส่วนใหญ่เค้าจะรับคน อันดับแรกเค้าจะดูรูปบักภายนอก ถ้าสักมา ตกแน่นอนตั้งแต่ไปสมัครเลย งานราชการไม่ต้องถามเลยว่าได้ไหม ... ไม่ได้ ไม่มีข้อแม้ใดๆทั้งสิ้น งานเอกชนแล้วแต่ที่อย่างที่บอก แต่มีโอกาสน้อย ที่อยากจะฝากคือให้คิดดีๆก่อนจะทำอะไรลงไป กาจสักไม่ใช่การเพ้นสี ที่อยากจะลบก็ลบได้ มันจะติดตัวคุนไปอีกนานแสนนานเลย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rjv9k9kp อ่านกระทู้
    ไม่เกี่ยวกับเกณฑ์ทหารครับ สักไม่สักก็เอาหมด
    คิดหัยดีก่อนจะสักนะคับ สักแล้วหางานทำยากคับ อย่างงานราชการก็ไม่เอาคนมีรอยสัก สอบนายสิบก็ไม่เอา
    แต่เกณฑ์ทหารเอาหมดคับ จิงๆรอได้งานดีๆก่อนค่อยสักดีกว่า เพราะบางงานเค้าจะตรวจร่างกายก่อนรับเข้าทำงานคับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    แต่จะหาทำยาก เพราะ มันจะทำให้ดูสกปรก

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    งานนี้สำคัญมากนะคับ
    คนที่สักมาบางที่เเถบจะไม่ให้ความนับถือเลยนะครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ถ้าจะสักต้องวางแผนอนาคตดีๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    สักเพื่ออะไรครับ ?

ขอเหตุผล ?

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เพิ่มเติม ถามว่าสักแล้วผิดไหม ก็ไม่ผิดนะ แล้วก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร ที่เมืองนอกเค้าก็สักทั่วไป เป็นเรื่องปกติ สามารถทำงานได้ ไม่มีปัญหาใดๆ แต่อย่าลืมว่าที่เมืองไทยค่านิยมมันต่างกัน เรียกได้ว่าคนละแนวคิดเลย ในสายตาผู้ใหญ่คนที่สักคือคนไม่ดี คือไม่ต้องมีเหตผลอะไรมารองรับ มันอยุ่ที่ความไมาชอบล้วนๆ เราก็ไม่สามารถไปอธิบายได้ว่ามันไม่ใช่ เราไม่ใช่อย่างที่เห็น เพราะเราเป็นเด็ก คำว่าผุ้ใหญ่ในที่นี้หมายรวมถึวเจ้านาย คนรับเราเข้าทำงานด้วย ก็ลองชั่งใตดูให้ดีครับ ผมแค่แนะนำ ไม่ได้ห้าม

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    สักยันต์ผมไม่รู้ข้อห้ามนะ แต่ถ้าเรายังไม่มีการงานมั่นคงมีอะไรต้องรับผิดชอบเยอะ

ผมว่าเก็บใจไว้ไปสัก ตอนที่เรามีเงิน ฐานมั่นคงก่อนไหมครับ? หลายที่ไม่รับคนสักยันต์ กับเจาะหูนะครับ

บริษัทอินดี้ ในประเทศไทยมันน้อยมักๆ ใครได้ไปถือว่าโชคดีโคตร- -*

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ที่เขาไม่รับเข้าทำงานเพราะว่า ด้านสังคมบุคลิกภาพภายนอกต้องมาก่อนครับ เป็นหน้าเป็นตาให้กับงานและบริษัท มันบงบอกถึงความหน้าเชื้อถือครับ

แล้วเรื่องยันต์ ยิงไม่ออก(ไม่ออกไปให้เขายิง) ฟันไม่เข้า(ไม่เข้าไปให้เขาฟัน) คนทำดี อย่างไรก็ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ครับ 5555+ นอกเสียว่าคุณเลว ก่อเวรสร้างกรรมไว้เยอะ จึงมีศัตรูปองร้ายมาก จึงต้องหาขอขลังหนังเหนียวมาอยู่กับตัว.... แล้วแต่นะครับ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    สักไปเหอะครับ ถ้าไม่ได้รับจ้างใครเค้า อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ไม่เกี๋ยวกับเกนฑ์ ทหารหรอกเพราะเพื่อนผมสักทั้งตัวมันก็เอา 555

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    1. ข้อห้ามมีอะไรบ้าง // ไม่เหมือนกันนะ แล้วแต่สิ่งที่ประทับลงไป แล้วแต่สำนักด้วย ส่วนใหญ่จะคล้ายๆกัน แต่ปลีกย่อยบางอย่างไม่เหมือนกัน

2. เกณฑ์ทหาร // ไม่เกี่ยว ต่อให้ลายมาทั้งตัว ระเบิดหูเท่านิ้วโป้งเท้า เจาะลิ้น ฝังมุก ก็เอา

รด ปี 2 ก็น่าจะ ม.5 วัยกำลังซน ถ้าคิดว่าสักแล้วจะไม่เสียใจทีหลังก็ลองดู

ตอน ม. ปลาย ใครห้ามอะไรก็ไม่ฟังหรอก มักจะมีความคิดว่า ก็นี่มันตัวเรา เราจะทำอะไรกับมันก็เรื่องของเรา อย่ามายุ่ง

ลองคิดไปไกลๆกว่านั้นดูละกัน เรื่่องสมัครเรียนต่อ เรื่องงาน เรื่องอนาคต เรื่องชีวิตข้างหน้า คิดยาวๆ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: