ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346

คนกทม.ขาวกว่าคนตจว.เพราะอาบน้ำคลอรีนจริงหรือ?

ผมอยู่ตจว.ไปซื้อคลอรีนแบบเป็นผงมาเติมในอ่างอาบจะขาวบ้างป่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sunshinekung : 21st November 2013 เมื่อ 11:33

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    อะ.. อะ.. เอิ่มม...........

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    คลอรีนน้ำในเมืองจะมากกว่า ภูธรครับ เพราะลักษณะน้ำในเขตเมืองกับภูธร จะมีค่าต่างๆ ที่แตกต่างกัน
    การกรองจึงต้องใช้ สาร ในปริมาณต่างกันตามแหล่งน้ำ เพื่อทำให้การตกตะกอนได้ค่ามาตรฐาน นั่นเอง
    แต่ใน กทม. นั้นอากาศอบ มีมลภาวะสูง ไม่ใช่ลมภูเขาแบบภูธร เลยทำให้ขาวกันมั้ง
    จะว่าไปผมไปอยู่ กทม. 3 เดือนกลับมาบ้านเค้าบอกว่าขาวขึ้น อืม...แปลก

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    คลอรีนน้ำในเมืองจะมากกว่า ภูธรครับ เพราะลักษณะน้ำในเขตเมืองกับภูธร จะมีค่าต่างๆ ที่แตกต่างกัน
    การกรองจึงต้องใช้ สาร ในปริมาณต่างกันตามแหล่งน้ำ เพื่อทำให้การตกตะกอนได้ค่ามาตรฐาน นั่นเอง
    แต่ใน กทม. นั้นอากาศอบ มีมลภาวะสูง ไม่ใช่ลมภูเขาแบบภูธร เลยทำให้ขาวกันมั้ง
    จะว่าไปผมไปอยู่ กทม. 3 เดือนกลับมาบ้านเค้าบอกว่าขาวขึ้น อืม...แปลก
    สาระมีอยู่จริงใน JKG

ส่วนตัวผมคิดว่า คนในกรุงเทพเขาไม่ค่อยออกมานอกชายคาตอนกลางวันแดดร้อนๆกันอ่ะครับ เลยทำให้ขาวเนื่องจากได้รับแสงน้อย มั้งนะ พวก UV-A UV-B บลาๆๆๆ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เกี่ยวอะไรกะ กทม ตจว ครับ

ของงี้มันขึ้นอยู่กับลักษณะผิวกาย และก็หนังหน้าด้วยครับ

เท่าที่เห็น คนเหนือก็ขาวเยอะแยะ อีสานในเมืองก็ขาวเยอะแยะ

อย่าไปสนใจเลยครับ แค่สีผิว สู้ขาวที่ใจดีกว่า (หล่อเลยมั๊ยล่ะ)

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    อะไรนะ! อาบคอรีน สบายตัวหละทีนี้ - -

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ลมมลพิษน่ะเป็นตัวทำให้ผิวดำนะครับ
    *ผมว่าเหตุที่คนตจว.ผิวคล้ำเพราะคนตจว.ส่วนมากจะทำอาชีพประเภทหลังสู้ฟ้าหน้าสู้ดินซะมากกว่า

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมวาคนเหนือขาวกว่าอีกนะ คริคริ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ก็วันๆ คนกรุง ไม่ค่อยโดนแดด เพราะพอออกจากบ้านก็เขาห้าง แต่ปอดจะไปก่อน มีแต่ฝุ่นควัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    สาวบ้านนอกคอกนา ขาวใสอมชมพูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมว่าเป็นเพราะการใช้ชีวิตมากกว่า

ผมอยู่ตจว.มา15ปี ก็ดำปกติ แต่พอมากทม.ก็ไม่รู้สึกตัวว่าตัวขาวขึ้นแต่ พอกลับตจว.ไป เพื่อนเก่า ญาติๆก็ทักว่าขาวขึ้น

คนในกทม.ชีวิตรีบร้อนครับ ตื่นตี5ละ ออกจากบ้านก็เร็ว แดดก็ไม่ค่อยเจอ การทำงานการเดินทาง ทุกอย่างแทบจะอยู่ในร่ม

อยู่ตวจ. การรอรถกว่าจะมา ห้างก็ไกล การเดินปกติก็มอไซ รถเมล์ก็ไม่มี คิวรถไปไกลๆหน่อยก็2แถว

อันนี้ที่ผมคิดและเจอ ส่วนรื่องคลอรีนนี้ไม่รู้

ปล. อยู่กทม. เสียปอดครับ เสียตังเยอะด้วย(อันนี้ประเด็น) แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- CRMA -
    รั้วแดงกำแพงเหลือง
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,714
    "ถึงตัวจะดำ แต่การกระทำสีชมพู"

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ลูกนิโกรอยู่ กทม. ไม่เห็นจะขาว
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    ลูกนิโกรอยู่ กทม. ไม่เห็นจะขาว
    คอรีน เอาไม่อยู่แล้วม้าง รุ่นนั้นต้องอาบ โซดาไฟ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ก็มีแต่เจ็กนี่นา จะให้ดำไงไหวล่ะ คุณไปเมืองจีนคุณจะเจอคนดำมั้ยล่ะ
    รอวันโดนแบน

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมขอยืนยันอีกเสียงคับ ว่าไปอยู่ กทม. แล้วขาว เพราะพี่ผมผิวคล้ำ ไป กทม.สามเดือนกลับมาขาวอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ขาว ดำ อันดับแรกเลยคือ DNA คนขาวตากแดดยังไงผิวก็ไม่ดำ(อาจจะไหม้ไปบ้างแต่อาทิตย์เดียวก็ขาวเหมือนเดิม) คนดำต่อให้ไม่ถูกแสงเลยก็ไม่ขาวขึ้น

อยู่ กทม ขาวจริง แต่หน้าสกปรกมาก(มันรู้สึกได้ถึงความต่าง) ฝุ่นควันมลพิษ สุด ๆ เลย แหละ แต่ไม่น่าจะเกี่ยวกับคลอรีนน่ะ

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    จริงๆแล้วคลอลีนทำให้ดำขึ้นครับ

ที่ขาวขึ้นคงเพราะอยู่ในร่มซะมากกว่า คนกทม.ส่วนมากวันๆนึงอยู่แต่ในห้องแอร์ทำงานออฟฟิสก็ขาวขึ้นป็นธรรมดา

เพราะเข้างานตอนเช้ากว่าจะออกมาอีกทีก็เย็นแล้ว ไม่ค่อยได้โดนแดด
    ~ My Android My HTC ~

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    วิธีนะ เอาผง คอรีน มาเทแล้วปิดจมูกข้างนึงแล้ว ซู๊ดดดดดดดดดด เข้าไปให้หมดเลย รับรองขาวทั้งตัวขาวทั้งใจ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ผมว่ามันเกียวกับแดดครับ แดดที่ต่างจังหวัด เช่นเชียงใหม่เนี้ยะ มันร้อนมาก บางทีถึงขั้นแสบ พอผมมาอยู่ปทุม รู้สึกได้ว่าแดดมันไม่เผาเหมือนต่างจังหวัดครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    ไม่เกี่ยวนะครับผมว่า วันๆคน กทม ขึ้นรถไฟฟ้า ลงมาเข้าออฟฟิต กินข้าวในที่ทำงานบ้าง ออกไปหาไรกินบ้าง วันนึง โดนแดดจังๆ ไม่ถึงชั่วโมงหรอกครับ อยู่แต่ในร่ม ไม่แปลกที่จะขาวผู้ชายอ่าจะไม่เยอะ แต่ผู้หญิงคนขาวๆเห็นเยอะจนชินตาแล้ว พักเที่ยงนี่ดงนางฟ้าบินกันเพียบ ขาวทุกคน ไม่รู้ขาวจริงหรือฉีดก็ไม่ทราบ

ส่วนใหญ่ที่เห็นคน กทม ขาวๆ ทำงานออฟฟิตครับ ถ้าพวกทำงานกลางแดด เจอแดดบ่อยๆก็ไม่ต่างกับคนต่างจังหวัดหรอกครับ อยู่ที่สีผิวตั้งแต่เกิด ของคนนั้นด้วย คนมันขาวให้โดนแดดเผาไง มันก็ขาวอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    จริง ๆ นะ ผมไปอยู่ กทม. 2 อาทิตย์ กลับมา คนที่บ้านก็บอกว่า ขาวขึ้น
    I7 4770K - ASUS GTX 780 Directcu II OC SLI - G.Skill Trident X 2400MHz 8GBx4(32 GB) - CORSAIR AX1200 - ซะที่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    เกี่ยวอะไรกะ กทม ตจว ครับ

ของงี้มันขึ้นอยู่กับลักษณะผิวกาย และก็หนังหน้าด้วยครับ

เท่าที่เห็น คนเหนือก็ขาวเยอะแยะ อีสานในเมืองก็ขาวเยอะแยะ

อย่าไปสนใจเลยครับ แค่สีผิว สู้ขาวที่ใจดีกว่า (หล่อเลยมั๊ยล่ะ)
    หล่อหม๊ากกกก

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ก็แค่สีผิว ถ้าดูแลดีมันก็ขาวได้ ศัลยกำก็มี - อึนมึนงง จริง ๆ คนเราน้อ

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ เคลียร์แล้วครับ