ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    639
    ได้รับคำขอบคุณ: 385

จะซื้อกล้องครับ. ตัวไหนดี ?

ผมชอบถ่ายรูปมากครับ. ผมเลยจะซื้อกล้องไว้ถ่ายรูปเวลาเที่ยวไรงี้อ่ะครับ. ผมไม่รู้ว่าเลือกตัวไหนดี.
    ที่เลือกไว้ก็มี 2 ตัวครับ.

PENTAX K30

NIKON D5200

ใครมีตัวไหนแนะนำหรือดีกว่าแนะนำได้เลยนะครับ
    ( งบไม่เกิน 28000 ครับ )
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    ไม่สนใจพวก Canon หรอครับ ไม่ก้พวก Mirrorless ก้จะเบามือไปเยอะเลย คุณภาพๆพอๆกันเลยครับ
    Is Really

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    Pentax บอกตรง ๆ ไม่รู้จัก

ผมใช้ Cannon 1100D
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ถ้าอยากเล่นกล้าม ก็ นิกรณ์ D7000 เลยครับ // ฮา

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ถ้าจะเอา 5200 เอา 5300 ไปเลยดีกว่า มี Buit-in Wifi กับ GPS ละ ใช้เซ็นเซอร์ตัวใหม่ด้วย
    Pentex ก็ดีไฟล์สวยดีนะ Pentex นี่พวกเฉพาะมากๆ เป็นกลุ่มๆตอนกล้องฟิล์มแบบ Retro ดังไล่กับนิค
    เลยก็ว่าได้นะ indy ก็ Pentex แต่ชอบถ่ายแล้วต้องการอุปกรณ์ไปนิค
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    D5200 หรืออาจะรอใหม่หน่อย D5300 ก็ว่ากันไป เนื่องจาก PENTAX K30 อาจจะหาอุปกรณ์ยากนิดนึง (มาก)
    แต่พวก Nikon Canon มีเยอะมากๆ
    ซื้อ DSLR มา ลองหาๆๆข้อมูลการถ่ายภาพดูครับ ^^
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    แนะนำcanonนะ ถ่ายvideoสวย-..-

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    NIKON D5200 ดีกว่าครับ
    เวปเปรียบเทียบ http://snapsort.com/cameras/Pentax-K-30-specs
    ดูที่ สเปคกล้องเทียบเอา กล้องแต่ละรุ่นมันตัดบางอย่างไปดีไม่ดีคนละแบบ
    นิคอนใว้ถ่ายวิว แคนนอลใว้ถ่ายคน sony ถ่ายง่ายสนุก มันทุกจังหวะ เก็บภาพง่ายกว่าด้วย แต่ข้อเสีย ภาพดูมันแข็งเกิน
    สเปคผมดู Pixel size เพราะ คือ ขนาดของพิเซล ยิ่งเยอะ ยิ่งดีครับ แต่ถ้า น้อยๆ ภาพมันจะดูเล้กๆเนียนๆแล้วแต่คนชอบ
    กับ Image quality ครับ

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    ถ้าเป็นผม ผมจะแนะนำ CANON กับ NIKON ครับ สเปคมันตามราคามันอยู่แล้ว เจ๋งไม่เจ๋งนั้นอยู่ที่คนถ่ายครับ บวกกับเลนส์ที่เราจะใช้กับงานอะไร

แต่ที่บอกว่าเอาไปเที่ยวถ่ายโน่นนี่ เป็นผมผมจะซื้อ Gopro ครับ แบบครบเซตเลย มีจอด้วยแบตหลายๆก้อน เพราะว่ากล้อง DSLR ถ้าไม่ได้ทำเป็นอาชีพแล้ว เอามาวางทิ้งไว้ครับเฉยๆครับ เชื่อผมเถอะ แล้วจะเสียดายทีหลัง แรกๆก็เห่อครับ
    แต่ถ้าเจอ Gopro เข้าไปแล้ว ถ่ายลุยๆ อย่างพวกเราได้แหล่มครับ ได้หลายแนว รวมถึงเฟรมเรตที่เยอะ ทำ Super Slow motion ก็ได้ครับ

ลองๆเลือกเอาครับ เพราะแรกๆผมก็เป็นครับ แบบว่าโคตรอยากได้กล้อง DSLR เลย เห็นเค้าถือกันเท่มาก พอผมได้เข้ามาจริงๆ ก็เฮ่อช่วงแรก เจอออกงานเข้าที ไหล่แทบหลุก ทั้งเลนส์ทั้งกล้อง ทั้งขาตั้งกล้อง แทบจะโยนให้เพื่อนมันแบกกันเลยทีเดียว 555+
    แต่พอได้สัมผัส Gopro แล้วแทบไม่อยากวางครับ มันเอาไปไหนได้สบายมาก อุปกรณ์น้อย ถ่ายภาพก็ได้ ถึงคุณภาพจะสู้ DSLR ไม่ได้ก็เถอะ เราเอารูปมาก็เข้า Photoshop อยู่ดีครับ ถ่ายสวยไม่สวยผ่าน PS สวยหมด 555+
    คเข้าใจอารมณ์ผมนะครับ

ก็นะ ผมก็ไม่ได้จะเปลี่ยนความคิดหรอกครับ แต่ผมมาเล่าประสบการณ์เท่านั้นครับ เพราะว่าอาจจะเสียดายเงินเหมือนผมก็ได้ ฮาๆ >.<

ปล. เพิ่มเติม หรือถ้าไม่รังเกียจมือสอง ลงอหาดูได้ครับ เพราะงบระดับนี้ ได้ตัว Topๆ มาจับได้อยู่นะครับ ตัวเมพๆเลย ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ่jamornz : 29th November 2013 เมื่อ 10:38

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    คือขอถามนิดนึงงง ก่อนหน้านี้เคยใช้กล้องพวกไหนหรือประเภทไหนมาก่อนรึป่าวงับ แล้วใช้นานประมานไหนอ่ะงับ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    เข้ามาเก็บข้อมูลเพราะต้องใช้กล้องเรียน */\*
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    เอา canon eos 7d ดีกว่าครับ ถ่ายเร็วดี